ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานงบรายรับ-รายจ่าย ประจำปี 2555 ไตรมาส 1 (ปิดงบบัญชีกรรมการชุด2555)  (อ่าน 15756 ครั้ง)

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
เรียนคุณHiterที่ต้องมาตอบ เพราะมันเป็นบัญชีต้นทางที่สืบเนื่องมาทางบัญชีผม ดังนั้นถ้าไม่ถูกต้อง บัญชีที่ผมทำก็จะไม่ถูกต้องไปด้วย
ส่วนที่ว่าตอบไม่ตอบแต่โดยดีนั้น ถ้าถามมาแต่โดยดีแต่ต้น ผมก็คงตอบแบบดีๆด้วย อย่างถ้าถามมาว่าทำไมมี 50,000 สองงวด อย่างที่ถามกันแบบนี้
ผมก็จะตอบหรือหาคำตอบให้ แต่เดิมทีคุณไม่ได้ถามผมแบบนี้ แต่ถามในลักษณะที่ว่า เงิน 50,000 อยู่ไหน ผมก็ต้องตอบตามที่ตอบไป โอเคนะครับ

ส่วนที่ว่าเงิน 50,000 บาทนั้นมีสองงวด ซึ่งเงินก้อนแรกได้ชำระไปแล้วส่วนหนึ่ง 50,000 บาท และอีกยอด 50,000 บาทนั้น เป็นยอดหลัง
ซึ่งยอดรวมทั้งหมด คือ 100,000 บาท อันนี้คือที่ตามคุณแบงค์ได้ชี้แจงผมไว้

ส่วนเรื่องนาฬิกาจับเวลา ผมได้สอบถามไปแล้ว ของยังอยู่ ก็ให้ส่งตัวแทนไปรับของได้ที่คุณแบงค์ ก็โทรนัดรับของกันเองนะครับ อันนี้นอกความรับผิดชอบผม

ถามไม่ดีตรงไหนครับ ?
ส่วนที่ถามเนี่ย ถามเพราะไม่รู้ ถ้ารู้แล้วจะถามเหรอครับ เพราะฉะนั้นการถามบางครั้งมันอาจจะเฉี่ยวไปนิดไปหน่อย คนทำบัญชี(ชุดเก่า)เองน่าจะเข้าใจ ไม่ใช่ต้องรอให้เขาถามตรงๆ เงินบริจาคทำบุญ 50000 มันคงไม่ได้มีหลายยอดนักหรอก ไม่เข้าใจว่าทำไมอธิบายหรือตอบไม่ได้ ..
ส่วนยอด 1 แสน สรุปแล้วมีในบัญชีแล้วเหรอครับ เฮ้อ.. ไม่ถามแล้วดีกว่า ผมว่าถามไปก็คงไม่ได้ไม่รู้เรื่อง ... ถึงรู้เรื่อ่งก็คงไม่ได้คืน

ส่วนโปรแกรมจับเวลา แบงค์ทำแบบนี้แสดงว่าไร้ความรับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น น่าจะรู้ว่าไม่มีใครเขาอย่าไปติดต่อกับแบงค์อีกแล้ว
แทนที่จะรับผิดชอบเอาไปไว้ที่ mit หรือ อัพโหลดไฟล์ แล้วให้สมาชิกเข้าไปอัพโหลดก็สิ้นเรื่อง แต่ชั่งมันเถอะ..แค่อยากให้รู้ว่า ความรับผิดชอบของคนๆนี้มีแค่ไหนเท่านั้นแหละครับ เอามาก็คงไม่ได้เอาไปใช้อะไร

แต่เอาเถอะครับ ยังไงก็ไม่ถือโทษโกรธยีนส์น๊ะครับ เพราะยังไงเชือว่าคำตอบเหล่านี้อ่านดูก็รู้ว่าเป็นของใคร ถามอย่างตอบอย่างพยายามโยนไปนู่นไปนี่อย่างนี้...

นอกจากจะเรื่องเว็บกว่าจะคืนกันได้ คืนแล้วยังมีมาตุกติกลูกเล่นอีก
ทั้งบัญชีก่อนหน้า ทั้งโปรแกรม ทั้งแบนเนอร์ คนเก่าเวลามันจะทิ้งนี่มันทิ้งกันดื้อๆโดยไร้ความรับผิดชอบดีจริงๆ
ขอบคุณยีนส์มากน๊ะครับที่อุส่าเปลืองตัวมาคอยตอบคำถามที่ตัวเองไม่ได้ทำอย่างนี้

ไม่ขอถามอะไรต่อแล้วล่ะกันครับ เพราะถามไปก็คงไม่ได้คำตอบที่ตรงไปตรงมาเช่นเดิม.. ถือว่าทุกอย่างคงเริ่มต้นใหม่เลยล่ะกัน
ส่วนแบนเนอร์ ถ้าจะลบออกก่อนเวลา เพราะไม่รู้ว่าตกลงกันไว้อย่างไรนั้น ทางกฏหมาย คนรับเงิน หรือคนตกลง คงต้องรับผิดชอบกันเองล่ะกันครับ
อย่างน้อยกระทู้นี้ก็ยืนยันได้ว่า ทางสมาชิกและชมรมได้ทำการสอบถามจากคนทำชุดเก่าแล้ว
ซึ่งคงไม่ถูกต้องที่จะให้คนรับทำต่อไปหาเอาเอง ดูไร้ความรับผิดชอบมากๆ ก็แค่มาบอกไม่เห็นน่าจะยากตรงไหนเลย

ต้องขอโทษเพื่อนสมาชิกด้วย นี่ไม่ใช่การทะเลาะอะไรกันน๊ะครับ เพราะการสานต่องาน มันต้องทำต่อจากของเดิมอ่ะครับ ถ้าไม่ถาม ถ้าไม่รู้ มันอาจจะทำให้การสานต่อเป็นไปไม่ได้...
และเผื่อว่าอนาคตมีปัญหาอะไร จะได้เป็นการยืนยันด้วยว่า เราได้สอบถามแ่ล้ว เด๋วถ้าแค่โทรคุยจะมีการมาอ้างคนอื่นๆอีกว่า เราไม่ได้ถาม ไม่ได้ขออะไรอีก...

ออฟไลน์ Mr.Genie

• Subaru On Tour
  • *
  • Popular Vote : 10
โอเค ในเมื่อ คุณHiter อ่านไม่เข้าใจ ผมจะไล่หัวข้อให้ละกัน เพราะผมก็ต้องการจบงานของผม

อ้างอิงตาม http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=90044.0
ในตารางชุดปรับปรุง (ยึดเขาชุดปรับปรุง(เพราะหลักจะต้องยึดการบันทึกครั้งหลัง) อีกชุดตัดไปได้เลยเพราะมันซ้ำ
ทั้งนี้ไม่ใช่การบันทึกผิด แต่ผมขอให้อ่านชุดเดียว อ่านสองชุดจะพาลสับสนไปอีก)

ใต้ตารางที่ 7 ยอดเงินที่ต้องบริจาคโรงเรียนบ้านคลองกุ่ม ทั้งหมด 100,000 บาท
มีหมายเหตุแนบไว้ใต้ตารางว่า ได้จ่ายในงานเป็นจำนวนเงิน 50,000 บาท
ซึ่งยอด 50,000 บาทอีกก้อนก็ปรากฎในบทสรุปหน้าแรก
ซึ่งเท่ากับว่า เงิน 50,000 ที่ ถามถึงกันนั้น ได้รวมอยู่ในยอดเงินที่โอนไปให้คุณปูแล้ว

สำหรับ ระยะเวลาของแบนเนอร์นั้น ตามบัญชีชุดปรับปรุง ปรากฎอยู่ในตารางที่ 2 ซึ่งทั้งหมดจะสิ้นสุดลงในวันที่ 31 พค
แต่ขณะนี้ บางแบนเนอร์ได้หมดอายุแล้ว ก็ขอให้ผู้รับผิดชอบตรวจสอบไปตามนั้น
เรื่องสัญญา ที่ผมบอกคุณmayนั้น เพราะผมต้องบอกว่า สัญญาเป็นเรื่องนิติกรรม แล้วต้องมีคู่สัญญา เมื่อชมรมไม่เป็นบุคคล ก็ทำนิติกรรมสัญญาไม่ได้
สิ่งที่กระทำได้คือ แจ้งระยะเวลาขึ้นแบนเนอร์เท่านั้น ซึ่งการแจ้งระยะเวลามันก็ปรากฎแล้วตามอ้าง
แต่สโมสรที่เขาเป็นมาตรฐานแล้ว เขาเป็นนิติบุคคลซึ่งถ้าได้ก็ดี ในเมื่อคุณmayเสนอมาผมก็ว่าตามนั้น ชัดเจนนะครับ

มีคำถามอื่นใดนอกเหนือไปจากนี้ไหมครับ เพราะผมไม่ชอบอะไรคาราคาซัง ซึ่งถ้าไม่มีจะได้สิ้นสุดการส่งมอบ 
สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล
หมกมุ่นส่อจิตใจ นิสัยส่อสันดาน

ออฟไลน์ im-MAY-za

• SSS FC Member
  • *
  • Popular Vote : 16
  • Playmaker #7
โอเค ในเมื่อ คุณHiter อ่านไม่เข้าใจ ผมจะไล่หัวข้อให้ละกัน เพราะผมก็ต้องการจบงานของผม

อ้างอิงตาม http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=90044.0
ในตารางชุดปรับปรุง (ยึดเขาชุดปรับปรุง(เพราะหลักจะต้องยึดการบันทึกครั้งหลัง) อีกชุดตัดไปได้เลยเพราะมันซ้ำ
ทั้งนี้ไม่ใช่การบันทึกผิด แต่ผมขอให้อ่านชุดเดียว อ่านสองชุดจะพาลสับสนไปอีก)

ใต้ตารางที่ 7 ยอดเงินที่ต้องบริจาคโรงเรียนบ้านคลองกุ่ม ทั้งหมด 100,000 บาท
มีหมายเหตุแนบไว้ใต้ตารางว่า ได้จ่ายในงานเป็นจำนวนเงิน 50,000 บาท
ซึ่งยอด 50,000 บาทอีกก้อนก็ปรากฎในบทสรุปหน้าแรก
ซึ่งเท่ากับว่า เงิน 50,000 ที่ ถามถึงกันนั้น ได้รวมอยู่ในยอดเงินที่โอนไปให้คุณปูแล้ว

สำหรับ ระยะเวลาของแบนเนอร์นั้น ตามบัญชีชุดปรับปรุง ปรากฎอยู่ในตารางที่ 2 ซึ่งทั้งหมดจะสิ้นสุดลงในวันที่ 31 พค
แต่ขณะนี้ บางแบนเนอร์ได้หมดอายุแล้ว ก็ขอให้ผู้รับผิดชอบตรวจสอบไปตามนั้น
เรื่องสัญญา ที่ผมบอกคุณmayนั้น เพราะผมต้องบอกว่า สัญญาเป็นเรื่องนิติกรรม แล้วต้องมีคู่สัญญา เมื่อชมรมไม่เป็นบุคคล ก็ทำนิติกรรมสัญญาไม่ได้
สิ่งที่กระทำได้คือ แจ้งระยะเวลาขึ้นแบนเนอร์เท่านั้น ซึ่งการแจ้งระยะเวลามันก็ปรากฎแล้วตามอ้าง
แต่สโมสรที่เขาเป็นมาตรฐานแล้ว เขาเป็นนิติบุคคลซึ่งถ้าได้ก็ดี ในเมื่อคุณmayเสนอมาผมก็ว่าตามนั้น ชัดเจนนะครับ

มีคำถามอื่นใดนอกเหนือไปจากนี้ไหมครับ เพราะผมไม่ชอบอะไรคาราคาซัง ซึ่งถ้าไม่มีจะได้สิ้นสุดการส่งมอบ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลและการชี้แจงครับ ถึงแม้จะตอบไม่ตรงคำถามและเบี่ยงประเด็นเพิ่มเติมไปมา และชัดเจนมากว่าน้องไม่เข้าใจคำถาม ซึ่งเป็นเพราะน้องไม่ได้มีส่วนร่วมตั้งแต่แรก

ดังนั้นพี่คิดว่าน้องคงเป็นแค่ messenger ที่เอาข้อมูลมาส่งให้สมาชิก คงไม่สามารถตอบอะไรได้นอกจากที่ตัวเองเข้าใจ(แบบผิดๆ)

รวมถึงการพยายามเอาหัวโขนเหรัญญิกมาใส่ เอาคำคนอื่นมาพูด แล้วทำตัวจองหองไปวันๆ เพื่อป้องกันไม่ให้ใครข่มหรือต่อว่าได้ คนอย่างน้องคงทำได้เท่านี้

ขอบอกไว้ก่อนว่าไม่มีใครต้องการจะหาเรื่องจากน้อง แต่ในเมื่อน้องอาสา(?)เข้ามาดูแลตรงส่วนนี้ น้องก็ต้องรับหน้าที่ในการตอบคำถามไป ซึ่งพี่ว่าน้องทำได้ดีตามความสามารถที่มีแล้วละ

ส่วนตัวพี่ก็ไม่ชอบอะไรคาราคาซัง แต่กับคนซังกะบ๊วยพี่ก็ไม่อยากเสียเวลาด้วย ถามแมวตอบหมาแล้วมันจะไปจบได้อย่างไร จริงไหมครับ

พี่ไม่โทษน้อง แต่โทษตัวเองที่สละเวลาว่าง(อันน้อยนิด)มาถามคำถามที่ไม่มีทางได้คำตอบที่แท้จริง ถ้างั้นก็ขอจบการสอบถามแต่เพียงเท่านี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2012, 12:13:56 PM โดย im-MAY-za »
Siam Subaru Society Football Club

ออฟไลน์ ddi

• *
  • Popular Vote : 14

ออฟไลน์ Mr.Genie

• Subaru On Tour
  • *
  • Popular Vote : 10
ขอบคุณสำหรับข้อมูลและการชี้แจงครับ ถึงแม้จะตอบไม่ตรงคำถามและเบี่ยงประเด็นเพิ่มเติมไปมา และชัดเจนมากว่าน้องไม่เข้าใจคำถาม ซึ่งเป็นเพราะน้องไม่ได้มีส่วนร่วมตั้งแต่แรก

ดังนั้นพี่คิดว่าน้องคงเป็นแค่ messenger ที่เอาข้อมูลมาส่งให้สมาชิก คงไม่สามารถตอบอะไรได้นอกจากที่ตัวเองเข้าใจ(แบบผิดๆ)

รวมถึงการพยายามเอาหัวโขนเหรัญญิกมาใส่ เอาคำคนอื่นมาพูด แล้วทำตัวจองหองไปวันๆ เพื่อป้องกันไม่ให้ใครข่มหรือต่อว่าได้ คนอย่างน้องคงทำได้เท่านี้

ขอบอกไว้ก่อนว่าไม่มีใครต้องการจะหาเรื่องจากน้อง แต่ในเมื่อน้องอาสา(?)เข้ามาดูแลตรงส่วนนี้ น้องก็ต้องรับหน้าที่ในการตอบคำถามไป ซึ่งพี่ว่าน้องทำได้ดีตามความสามารถที่มีแล้วละ

ส่วนตัวพี่ก็ไม่ชอบอะไรคาราคาซัง แต่กับคนซังกะบ๊วยพี่ก็ไม่อยากเสียเวลาด้วย ถามแมวตอบหมาแล้วมันจะไปจบได้อย่างไร จริงไหมครับ

พี่ไม่โทษน้อง แต่โทษตัวเองที่สละเวลาว่าง(อันน้อยนิด)มาถามคำถามที่ไม่มีทางได้คำตอบที่แท้จริง ถ้างั้นก็ขอจบการสอบถามแต่เพียงเท่านี้ครับ

ก็แล้วแต่จะคิดนะครับ ในเมื่อชี้แจงแล้วตามเนื้อผ้าตามปรากฏในบัญชี แต่ยังไม่เข้าใจแล้วคิดว่าเบี่ยงประเด็น ก็เห็นจะจนปัญญา
ของอย่างงี้ก็สุดแต่จะทำความเข้าใจหรือไม่ อันนี้สุดแล้วแต่ปัญญา คงไม่สามารถบังคับกันได้ เป็นว่าผมพยายามชี้แจงคุณไปแล้ว แต่คุณไม่ทำความเข้าใจเอง
อีกทั้งการมาชี้เรื่องสัญญาทั้งที่ไม่มีความเข้าใจเลยว่า สัญญาเป็นเรื่องนิติกรรม ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าคุณจะเอาหลักอะไรมาคิด แต่ถ้ามาถามว่าเงื่อนไขระยะเวลาเป็นยังไง
อันนี้ตอบไปแล้วตามบัญชี คงไม่ขอตอบซ้ำ   
อ้อแล้วผมเองก็ไม่ได้รับ message ใครมาพูด ไม่มีความจำเป็นอะไร เพราะวัตถุประสงค์หลักคือ ส่งมอบงานให้เรียบร้อยที่สุด แค่นั้น
ในเมื่อผมตอบแล้ว ผู้รับคำตอบไม่ทำความเข้าใจ ผมเองก็หมดคำตอบเช่นกันครับ
สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล
หมกมุ่นส่อจิตใจ นิสัยส่อสันดาน

ออฟไลน์ mommagamma

• *
  • Popular Vote : 36
ก็แล้วแต่จะคิดนะครับ ในเมื่อชี้แจงแล้วตามเนื้อผ้าตามปรากฏในบัญชี แต่ยังไม่เข้าใจแล้วคิดว่าเบี่ยงประเด็น ก็เห็นจะจนปัญญา
ของอย่างงี้ก็สุดแต่จะทำความเข้าใจหรือไม่ อันนี้สุดแล้วแต่ปัญญา คงไม่สามารถบังคับกันได้ เป็นว่าผมพยายามชี้แจงคุณไปแล้ว แต่คุณไม่ทำความเข้าใจเอง
อีกทั้งการมาชี้เรื่องสัญญาทั้งที่ไม่มีความเข้าใจเลยว่า สัญญาเป็นเรื่องนิติกรรม ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าคุณจะเอาหลักอะไรมาคิด แต่ถ้ามาถามว่าเงื่อนไขระยะเวลาเป็นยังไง
อันนี้ตอบไปแล้วตามบัญชี คงไม่ขอตอบซ้ำ   
อ้อแล้วผมเองก็ไม่ได้รับ message ใครมาพูด ไม่มีความจำเป็นอะไร เพราะวัตถุประสงค์หลักคือ ส่งมอบงานให้เรียบร้อยที่สุด แค่นั้น
ในเมื่อผมตอบแล้ว ผู้รับคำตอบไม่ทำความเข้าใจ ผมเองก็หมดคำตอบเช่นกันครับ

ถุยยยย บัญชีก้อแต่งเติมเสริมแก้ โปร่งใสที่ไหน พอคนจับได้สงสัยก้อแถ ของมันโกงก้อจะบังคับให้เชื่อว่าไม่ได้โกง อ้างบัญชี กะให้คนไม่รู้เรื่องบัญชีเคลิ้มเชื่อมรึง

สรุปคือแถเก่งกันทั้งแก๊งค์ หมาเท่านั้นเข้าใจภาษาหมา มรึงไม่ต้องมาอธิบายอีกแล้วคนเค้าขี้เกียจแปล เข้าใจมั้ย "คน"ไม่เข้าใจภาษา"หมา"เลิกเห่าแล้วไสหัวออกจากเวปไปมุดใต้กระโปรงอีแก้วกะไอ้แบงค์ได้แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2012, 02:16:08 AM โดย Flatmania »

ออฟไลน์ ddi

• *
  • Popular Vote : 14
ใจเยนนนนน !!!!  ค่อยๆคุยกานนนนนน  :bbbear_36:

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ PadetP21

• *
  • Popular Vote : 13
ถุยด้วยคน  :bbbear_36:

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
ใจเย็นครับพี่น้อง... ทุกอย่างถือว่าเริ่มใหม่เอาล่ะกัน
เราสู้อุส่าฟ่าฟันเคลียขยะกันจนเสร็จสิ้นแล้ว อย่าไปแรงมาก เด๋วขยะกลับมามันจะปวดหัวยิ่งกว่านี้คร๊าบบบ...

ส่วนเรื่องบัญชี ก็คงตัดกันแค่นี้ ได้เท่าไหนก็เท่านั้น.. คงไม่ตามต่อล่ะครับ งานนี้ไม่คืนก็ไม่เป็นไร ถือว่าเป็นเรื่องที่พวกเราเอาไว้เม้ากันได้นานๆ...
เรื่องแบรนเนอร์ ก็ตามดู ถ้ารู้วันสิ้นสุดหมดอายุของเหล่าแบรนเนอร์ ถ้าจบกันได้ก็จบกันครับ แล้วเริ่มใหม่เอา ^_^

:bbbear_34:

ออฟไลน์ TAKUMI_RPS13

• *
อุ๊ยยยส์ด้วยคน
OTTO SHOP & พี่แดงUnion & TOON ENGIN
Chan inter & Prechar HT พี่1Hai & สนามเป้า

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
ใจเย็นครับพี่น้อง... ทุกอย่างถือว่าเริ่มใหม่เอาล่ะกัน
เราสู้อุส่าฟ่าฟันเคลียขยะกันจนเสร็จสิ้นแล้ว อย่าไปแรงมาก เด๋วขยะกลับมามันจะปวดหัวยิ่งกว่านี้คร๊าบบบ...

ส่วนเรื่องบัญชี ก็คงตัดกันแค่นี้ ได้เท่าไหนก็เท่านั้น.. คงไม่ตามต่อล่ะครับ งานนี้ไม่คืนก็ไม่เป็นไร ถือว่าเป็นเรื่องที่พวกเราเอาไว้เม้ากันได้นานๆ...
เรื่องแบรนเนอร์ ก็ตามดู ถ้ารู้วันสิ้นสุดหมดอายุของเหล่าแบรนเนอร์ ถ้าจบกันได้ก็จบกันครับ แล้วเริ่มใหม่เอา ^_^

:bbbear_34:
น่าเบื่อเนอะพี่เต้อ ยิ่งเขี่ยยิ่งเหม็น อุ๊ยยยส์เผลอเขี่ย :bbbear_10:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
กราบส้นตีนเลยนะทุกคน เลิกต่อกะทู้นี้เถอะ กูเบื่อ

ออฟไลน์ TAKUMI_RPS13

• *
กราบส้นตีนเลยนะทุกคน เลิกต่อกะทู้นี้เถอะ กูเบื่อ

:bbbear_34: :bbbear_34: :bbbear_34:
OTTO SHOP & พี่แดงUnion & TOON ENGIN
Chan inter & Prechar HT พี่1Hai & สนามเป้า