ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวานผมผิดหรือป่าว !  (อ่าน 24701 ครั้ง)

ออฟไลน์ somjest

• ไม่มุด ไม่ซิ่ง ขอโชว์ ความสวยอย่างเดียว หลงไหลใน AWD
  • *
  • Popular Vote : 16
เมื่อวานผมผิดหรือป่าว !
« เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 03:34:35 PM »
เมื่อวานเอา หมูไปล้างโคลน ขากลับเส้น 345 จอดติดไฟแดงแยกบางคูวัด มีกระบะ isuzu กับ cheavy สีขาวทั้งคู่ แต่งตามสมัยนิยมเลย มาจอดประกบซ้ายขวา เราก็ไม่ได้สนใจอะไรเพราะจะถึงบ้านแล้ว อีก 2 สะพานก็ถึงแล้วรถเพิ่งล้างด้วย พอออกจากไฟแดงก็ออกปกติเลยไม่ลากไม่อะไรเลย พี่สองคันเค้าก็ออกกันซะแรงเลยตูดบิดเลยเค้าก็แซงเราไปอยู่ก็เบรคมาประกบผมซ้ายขวาแล้วเปิดกระจกยกไม้ยกมือ เบิ้ลเสียงดังเลยควันดำเลย รู้เลยว่าดดนแกล้งให้อัดแน่ๆ แต่ก็ไม่สนเลยเบรคช้าลง แล้วให้เค้าไปกันก่อน ก็ยังเบรคมาประกบอีก ชักไม่ได้การเลย กดหนีออกไปเลย เท่านั้นแหละมองกระจก โฆควันท่วมเลย พยายามเข้ามาประกบผมแบบบ้าระห่ำเลยล่ะ ข้างหน้ามี 6 ห้อขวางผมดูจังหวะก็จากเกียร์ 4 ลง มา3 กดบูชเต็มก็มุดพ้นไปได้ ทั้งสองคันแซงรถ6ล้อติดๆแต่ออกซ้ายสุดกับขวาสุด เพื่อจะรวบทีเดียวแล้วปาดเข้ามาหน้าผมมั่งเท่าที่ดู ระยะก็กระชั่นเหมือนกัน พอดีผมก็ไม่ไ้ด้ยกเปลี่ยน เกียร์ 4 พอดี บูชบาร์7 ได้มั่ง เข็มแตะ 180 พอดี ก็อยู่ตรงกลางทั้งสองคัน พอดีแต่งพุ่งออกไปก่อนที่เค้าจะปาดมาข้างหน้า พ้นแต่เค้าสองคันตกตกใจเสียงป่าวไม่รู้ ไม่ทันจะเบามั่งปาดเข้ามาขนกันตรงกลาง ผมมองกระจกหลัง กระจายเต็มถนนเลย กระจกลอยกลางอากาศเต็มเลย เค้าเข้ามาชนกันคือ คันนึงหักขวา เพื่อปาดขวา คันนึงหักซ้ายเพื่อปาดซ้าย มาป้ะกันตรงกลาง แล้วกระเด็นออกคนละฝั่งคันนึง เกือบตก ซ้ายอีกคันหมุนกลางถนนเลยเกือบโดน 6 ล้อคันที่แซงมาชน ตามเหตุการณ์ที่เล่ามาผมผิดป่าว แล้วทำไมกระบะสมัยนี้ ชอบยุ่งกับเราจัง สมัยนัน้ขับ GC ก็โดน ขับหมูคราวนี้ร้ายแรงสุด ผมว่ามันบ้าระห่ำกันจังวัยรุ่นสมัยนี้  :bbbear_19: :bbbear_19:นึกสภาพไม่ออกเลยถ้าโดนแล้งจนชนกันจะเคลียร์กันยังไง อย่างนี้มั่งที่เค้าเรียกๆกันว่า กระบะบ้าพลัง ไม่เจียมตัว

ออฟไลน์ Newoldlegacy

• เค้าเรียกผมว่า "กบฎ"
  • *
  • Popular Vote : 10
  • impreza gc8
Re: เมื่อวานผมผิดหรือป่าว !
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 03:42:18 PM »
ไม่หรอกครับ

คุนไม่เป็นอะไรก็ดีแล้วฮะ

ห่วงชีวิตเราเองดีกว่า
I love 4wd full time.!!

ออฟไลน์ satisfy

• *
  • Popular Vote : 15
  • Proud of Boxer...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 04:40:47 PM »

พูดยากจริงๆครับ กับกระบะแรงๆเหล่านี้
ก่อนนี้ก็เคยมีกระทู้คุยกันเรื่องกระบะบ้าพลัง พ่วงกล่อง ดันราง, แรงจริงครับ ไม่ว่ากัน..
แต่ดันมาอยากโชว์พลังกับคนอื่น โดยเฉพาะรถหน้าตาดูดบุรุษ อย่างซูฯของเราๆ :bbbear_20:

กลับจากสงกรานต์ผมก็โดนครับ ขับจากสระบุรีมาเรื่อยๆ รถก็โคตะระติด
ได้ยินแต่เสียงท่อบรื๊นๆ เสียงห้องเครื่องแว๊ดๆมาเป็นระยะๆ แซงซ้าย..ชลอ แซงขวาอีกที..ชลอ เปิดกระจกลงมอง
ผมก็มองหน้าเค้า แล้วก็ตีไฟเลี้ยวซ้าย วิ่งเอื่อยๆเลนซ้ายสุดต่อไป..อย่ายุ่งกับผมเลย ผมยังไม่หายแฮ้งค์เลยครับพี่น้อง

คุณเจตน์ปลอดภัยก็ดีแล้ว...
ไม่คุ้มครับ กลัวอุบัติเหตุ และที่สำคัญ กลัวลูกปืนครับ  :bbbear_1:

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 04:48:43 PM »
ไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับ ไอ้พวกนี้ต้องตาย แห๊มมันแค่ชนกันเอง ค่าตัวมันต่างกันครับ
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ dodoo99

• *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 04:49:00 PM »
ไม่ผิดครับผม คือผมว่าเรื่องปกตินะครับผมก้อเจอบ่อยๆจนชินแล้วครับ เล่นกะมันบ้างไม่เล่นบ้างแล้วแต่อารมณ์ครับ

ปลอดภัยไว้ก่อนดีที่สุดครับ  ถ้าเปนผมเจอแบบนี้ผมกลับรถหนีตั้งแต่ตรงแยกแล้วหล่ะเลย555
ถ้าไม่ปล่อยมือจากอดีตแล้วจะเอามือที่ไหนคว้าอนาคต

• ไม่มุด ไม่ซิ่ง ขอโชว์ ความสวยอย่างเดียว หลงไหลใน AWD
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 04:55:27 PM »
ไม่ผิดครับผม คือผมว่าเรื่องปกตินะครับผมก้อเจอบ่อยๆจนชินแล้วครับ เล่นกะมันบ้างไม่เล่นบ้างแล้วแต่อารมณ์ครับ

ปลอดภัยไว้ก่อนดีที่สุดครับ  ถ้าเปนผมเจอแบบนี้ผมกลับรถหนีตั้งแต่ตรงแยกแล้วหล่ะเลย555
หมู่บ้านผมก็อีกไม่ไกลแล้ว ยังมาอะไรกันก็ไม่รู้ ปลงจริงๆ เด็กสมัยนี้

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 04:56:14 PM »
พูดยากจริงๆครับ กับกระบะแรงๆเหล่านี้
ก่อนนี้ก็เคยมีกระทู้คุยกันเรื่องกระบะบ้าพลัง พ่วงกล่อง ดันราง, แรงจริงครับ ไม่ว่ากัน..
แต่ดันมาอยากโชว์พลังกับคนอื่น โดยเฉพาะรถหน้าตาดูดบุรุษ อย่างซูฯของเราๆ :bbbear_20:

กลับจากสงกรานต์ผมก็โดนครับ ขับจากสระบุรีมาเรื่อยๆ รถก็โคตะระติด
ได้ยินแต่เสียงท่อบรื๊นๆ เสียงห้องเครื่องแว๊ดๆมาเป็นระยะๆ แซงซ้าย..ชลอ แซงขวาอีกที..ชลอ เปิดกระจกลงมอง
ผมก็มองหน้าเค้า แล้วก็ตีไฟเลี้ยวซ้าย วิ่งเอื่อยๆเลนซ้ายสุดต่อไป..อย่ายุ่งกับผมเลย ผมยังไม่หายแฮ้งค์เลยครับพี่น้อง

คุณเจตน์ปลอดภัยก็ดีแล้ว...
ไม่คุ้มครับ กลัวอุบัติเหตุ และที่สำคัญ กลัวลูกปืนครับ  :bbbear_1:
จริงๆเลยเสียดายรถ คันนี้ลงไปเยอะ ยุงไม่ให้ไต่ไรไม่ให้ตอมเลยทีเดียว

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 04:58:02 PM »
ไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับ ไอ้พวกนี้ต้องตาย แห๊มมันแค่ชนกันเอง ค่าตัวมันต่างกันครับ
เมื่อก่อนผมก็ขับกระบะไปทำงานทุกวันนะ แต่ก็ไม่กล้าห่าวกับรถเก๋งที่มีจมูกเลยนะ กลัวเขิน รถกระบะจะแรงยังไงก็ตายช่วงล่างอยู่ดี พวกใช้รถผิดประเภท  :bbbear_41:

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 05:04:56 PM »
เมื่อก่อนผมก็ขับกระบะไปทำงานทุกวันนะ แต่ก็ไม่กล้าห่าวกับรถเก๋งที่มีจมูกเลยนะ กลัวเขิน รถกระบะจะแรงยังไงก็ตายช่วงล่างอยู่ดี พวกใช้รถผิดประเภท  :bbbear_41:

ทุกวันนี้ผมก็ใช้ครับ เครื่องD4D ทำแรงพอตัวไว้ขับสนุกๆไม่เล่นกับใคร เบื่อๆก็เอาหน่อย ถนอมตัวไว้ใช้ตังดีกว่าครับ

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 05:06:27 PM »
ทุกวันนี้ผมก็ใช้ครับ เครื่องD4D ทำแรงพอตัวไว้ขับสนุกๆไม่เล่นกับใคร เบื่อๆก็เอาหน่อย ถนอมตัวไว้ใช้ตังดีกว่าครับ
เยี่ยม ทฤษฎีเดียวกันเลย

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 05:19:42 PM »
เยี่ยม ทฤษฎีเดียวกันเลย

ฝั่งธนนี่นา

ออฟไลน์ clubxxx

• *
  • -*-
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 07:05:48 PM »
ไม่ต้องไปคิดมากครับ

ถ้าเราไม่เร่ง มันก็มาชนเราเป็นแซนวิส แย่กว่ามันอีก

ถึงขั้นมาตีคู่ ผมไม่เล่นจริงๆนะ จอดติดไฟแดงมันอยู่ตรงนั้นล่ะ

แกล้งทำเป็นรถดับ เลยง่ายดี

คราบน้ำมันล้างออกง่ายที่ไหนล่ะ

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 07:32:16 PM »
อย่าไปใส่ใจครับ พวกนี้เค้ากำลังคะนอง เราพยายามหลีกเลี่ยงให้ได้ดีกว่าครับ  :bbbear_25:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ pandapong

• *
  • Popular Vote : 19
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 07:42:14 PM »
ฟังดูแล้วน่ากลัวจัง อันตรายจริงๆเลยกระบะสมัยนี้...  :bbbear_38:
Proud to drive the WRX !!!

ออฟไลน์ boy_hip

• ก็แค่ NA
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 07:42:36 PM »
ผมว่าอย่าไปคิดมากครับ อารมณ์มันก็แค่อยาก Test ไม่ฟาดรถเราก็ดีแล้วครับ

กระบะสมัยนี้บ้าพลังเยอะ ขับดีก็เยอะ ขับแย่ๆๆก็มาก 

โชคดีแล้วครับที่มันมิดกันเอง ไม่งั้นเราอาจจะโดนมันวางมิดได้

:bbbear_34: