ผู้เขียน หัวข้อ: นัดวันที่29เพื่อเดินทางไปแก่งกระจาน AWD Hyper Trackday ครับ  (อ่าน 12029 ครั้ง)

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
Re: นัดวันที่29เพื่อเดินทางไปแก่งกระจาน AWD Hyper Trackday ครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 10:14:43 AM »
รับทราบครับ เดี๋ยวเอาไปเผื่อให้ครับ  :bbbear_25:
ฝากพี่บีกับพี่โกร๋นด้วยนะครับ แต่จากที่ประชุมเมื่อคืนเราต้องการให้มาถึงที่สนามตอน7.30เลทได้ไม่เกิน8.00เพราะกำหนดการเรามีในวันงานเยอะมากครับกลัวว่าจะไม่ทันเวลาหากมากันช้า รบกวนพี่บีกับพี่โกร๋นล้อหมุนตรงเวลาที่6.30เลยนะครับ สมาชิกท่านใดมาสายขออนุญาตไม่รอนะครับ และขอให้เดินทางกันด้วยความปลอดภัยนะครับทุกคน :bbbear_25:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ tayniti

• ตำเเหน่งฮ่องเต้ ไม่ได้มาเพราะความฟรุ๊ค,
  • *
  • Popular Vote : 49
  • http://tayniti.multiply.com/photos
    • รูปทั้งหมดอยู่ที่  http://tayniti.multiply.com/photos
Re: นัดวันที่29เพื่อเดินทางไปแก่งกระจาน AWD Hyper Trackday ครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 10:44:38 AM »
ส่วนใครจะไป วันที่ 28   บ่ายๆ

ผมนัดเจอกันที่  A Motor Sport   เวลา 12.00 น.  ล้อหมุน 13.00 โดยประมาณครับ

ขับตามๆกันไปเลื่อยๆครับ   เข้าที่พัก เเละไปสนามต่อ
ตำเเหน่งฮ่องเต้ ไม่ได้มาเพราะความฟรุ้ค

http://tayniti.multiply.com/photos

ออฟไลน์ โกร่น2000

• *
  • Popular Vote : 23
  • fanfan2000
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 10:50:44 AM »
ฝากพี่บีกับพี่โกร๋นด้วยนะครับ แต่จากที่ประชุมเมื่อคืนเราต้องการให้มาถึงที่สนามตอน7.30เลทได้ไม่เกิน8.00เพราะกำหนดการเรามีในวันงานเยอะมากครับกลัวว่าจะไม่ทันเวลาหากมากันช้า รบกวนพี่บีกับพี่โกร๋นล้อหมุนตรงเวลาที่6.30เลยนะครับ สมาชิกท่านใดมาสายขออนุญาตไม่รอนะครับ และขอให้เดินทางกันด้วยความปลอดภัยนะครับทุกคน :bbbear_25:

รับทราบครับ......เพื่อนที่ไปด้วยกันตรงเวลานิดนะครับ :bbbear_19: :bbbear_19:

ออฟไลน์ TRN

• *
  • Popular Vote : 15
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 12:59:06 PM »

ถ้าอย่างงั้นเราออกเดินทาง 6.30 ตรง แวะเติมน้ำมันที่ปั้มเชลเขาย้อย แล้วตรงเข้าสนามเลยโดยไม่แวะทานข้าวเช้าระหว่างทางนะครับ รบกวนเพื่อน ๆ ที่จะเดินทางไปด้วยกันช่วยรักษาเวลาและทานข้าวเช้าให้เรียบร้อยจากบ้านมาด้วยครับ

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 02:12:42 PM »
ส่วนใครจะไป วันที่ 28   บ่ายๆ

ผมนัดเจอกันที่  A Motor Sport   เวลา 12.00 น.  ล้อหมุน 13.00 โดยประมาณครับ

ขับตามๆกันไปเลื่อยๆครับ   เข้าที่พัก เเละไปสนามต่อ
ผมอยู่บางนาคับ ไป 28 ด้วย จะตามเข้าขบวนได้ที่ไหนคับ

....ดินดาน  :bbbear_32:

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 02:35:59 PM »
ผมอยู่บางนาคับ ไป 28 ด้วย จะตามเข้าขบวนได้ที่ไหนคับ

....ดินดาน  :bbbear_32:
อ่านข้างบนดิหอยหลอดดด เค้านัดกันที่a motorคร้าบบบ พี่ก้อไป28แต่ออกตอนเกือบบ่ายสามจะไปพร้อมพี่ป่ะละครับ?
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 03:45:15 PM »
อ่านข้างบนดิหอยหลอดดด เค้านัดกันที่a motorคร้าบบบ พี่ก้อไป28แต่ออกตอนเกือบบ่ายสามจะไปพร้อมพี่ป่ะละครับ?
ผมหมายถึงระหว่างทางเฟ้ยเจ๊ !!!
บ้านเรามันขึ้นด่วนไปพระราม2 นิดเดียวเอง จะอ้อมไป A-Motor ทำพรือล่ะค๊าบบบ

อ่อ..ไปพร้อมเจ๊ก๊ะด๊ะ  :bbbear_36:

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 05:23:36 PM »
ผมหมายถึงระหว่างทางเฟ้ยเจ๊ !!!
บ้านเรามันขึ้นด่วนไปพระราม2 นิดเดียวเอง จะอ้อมไป A-Motor ทำพรือล่ะค๊าบบบ

อ่อ..ไปพร้อมเจ๊ก๊ะด๊ะ  :bbbear_36:

งั้นพี่ไปด้วย

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 10:11:47 PM »
งั้นพี่ไปด้วย
งั้นเราเจอกันที่ปั๊มเชลล์พระราม2ที่เดิมละกันครับ แล้วไปพร้อมกัน แต่พอดีผมติดสอบตอน13.30น.อ่ะ เอาเป็นว่าผมสอบเสร็จปุ๊บโทรหาพี่เคนกับแนนทันทีเลยละกันครับแล้วค่อยออกจากบ้านพร้อมๆกันจะได้ไปถึงเวลาใกล้ๆกันนะครับ  :bbbear_17:

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Popular Vote : 8
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 10:54:15 PM »
อยากไปดูด้วยแห่ะ ท่าทางงานนี้จะสนุก
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 08:00:24 AM »
อยากไปดูด้วยแห่ะ ท่าทางงานนี้จะสนุก
มาเลยครับลูกพี่ สนุกแน่นอนครับ พี่ก๊อตจะมาก่อนคืนนึงหรือว่าจะมาวันอาทิตย์เลยอ่ะครับ ถ้ามาก่อนจะได้มาเม้าท์กัน และอีกอย่างเสาร์กำลังอยากได้แรงงานครับ 555+ อ้อ เอาจักรยานมาด้วยนะพี่ งานนี้ได้ข่าวแก๊งพลังหนุ่มเค้าจะเอามาปั่นแข่งจับเวลาในสนามกันด้วยนะ ^^

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 09:14:27 AM »
มาเลยครับลูกพี่ สนุกแน่นอนครับ พี่ก๊อตจะมาก่อนคืนนึงหรือว่าจะมาวันอาทิตย์เลยอ่ะครับ ถ้ามาก่อนจะได้มาเม้าท์กัน และอีกอย่างเสาร์กำลังอยากได้แรงงานครับ 555+ อ้อ เอาจักรยานมาด้วยนะพี่ งานนี้ได้ข่าวแก๊งพลังหนุ่มเค้าจะเอามาปั่นแข่งจับเวลาในสนามกันด้วยนะ ^^

เมิงถามแก๊งพลังหนุ่มคนไหนฟระ?????  :bbbear_21:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 09:20:15 AM »
เมิงถามแก๊งพลังหนุ่มคนไหนฟระ*?  :bbbear_21:

นั่นสิ !!!

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 09:21:06 AM »
เดี๋ยวตามไปวันอาทิตย์เช้าด้วยดีกว่า เสาร์เจองานเข้าด่วนเกรงว่าถ้าไปแรดที่สนามก่อนอาจจะโดนเพ่งเล็งมิใช่น้อย

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 09:33:11 AM »
เพิ่มเติมให้หน่อยนะครับ

สำหรับท่านที่รถบริโภคได้แต่เบนซิน 95 ==>  ต้องนำถังแดงใส่น้ำมันมาเองนะครับ แถวนั้นจะไม่มีขายนะครับ

สำหรับท่านที่รถบริโภคโซฮอล์ 95 ได้    ==>  ปั้มเชลล์ตรงเขาย้อยมี V-Power อยู่ 2 หัวนะครับ ดังนั้นหากใครจะต้องเติม กรุณาเผื่อเวลาในการเติมน้ำมันด้วยครับ (ประมาณ 120 โลจาก กรุงเทพ)
                                                   ==>  เมื่อเข้าทาง อ.หนองหญ้าปล้อง จะมีปั้ม ปตท. อีกปั้มนึงบริเวณทางขวาของ 4 แยกถนนตัดใหม่ที่เราจะต้องเลี้ยวซ้ายเพื่อมาแก่งกระจาน แต่ปั้มนี้จะเป็นโซฮอล์ 95 ธรรมดา (ถ้ามาจากสนามน่าจะราวๆ 25 โล)

ระยะทางจาก กรุงเทพ - สนามแก่งกระจานประมาณ 180 โล ซึ่งซูบารุจะใช้น้ำมันราวๆ ครึ่งถัง ดังนั้นคงจะต้องเตรียมน้ำมันสำรองมากันหล่ะครับ

อัตราบริโภคในสนามจากประสบการณ์ของผมอยู่ที่ราวๆ 3-5 โลลิตรนะครับ

ดังนั้นควรเตรียมน้ำมันมาอย่างเพียงพอนะครับ เพราะซูบารุส่วนใหญ่จะมีอาการฟอดเวลาเข้าโค้งในสนามเมื่อน้ำมันต่ำกว่าครึ่งถัง (ซึ่งหากไม่ได้ใช้ในสนามก็ยังสามารถใช้เติมกลับบ้านได้ หรือ จะแบ่งปันให้เพื่อนที่ต้องการก็ยังได้)

:bbbear_16:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!