ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาหน่อยครับ พอดีกำลังจะซื้อรถ  (อ่าน 45296 ครั้ง)

ออฟไลน์ gentlemanly

• *
  • Popular Vote : 12
ปรึกษาหน่อยครับ พอดีกำลังจะซื้อรถ
« เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 06:03:59 PM »
ตัวผมสนใจ impreza gc8 โดยที่ตั้งงบไว้ที่ 450,000 บาท
อยากถามพวกพี่ๆในบอร์ดนี้ว่า รถรุ่นนี้ มันยังน่าเล่นอยู่มั้ย

เพราะผมได้ไปขับเจ้าตาเหยี่ยวมา ติดใจมาก!! ขับสนุกมาก!!
ทีนี้ จะซื้อตาเหยี่ยวก็ไม่ไหว เพราะราคาอยู่ที่ล้านเป็นต้นไป
ส่วนตากลม ก็หายากมาก(ราคาก็เฉียดล้านเหมือนกัน)

สุดท้ายก็เลยมามองที่เจ้า gc8(ชอบเป็นการส่วนตัวเล็กๆ)

พวกพี่ๆในบอร์ดนี้ คิดว่าไงครับ ถ้าผมจะเล่นเจ้า gc8
เพราะปัญหาเพียงอย่างเดียวก็คือ ผมเป็นห่วงเรื่องอายุรถ ที่ปาไปเกือบ 15 ปีแล้ว

ยังไงก็ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ  :bbbear_48:

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
Re: ปรึกษาหน่อยครับ พอดีกำลังจะซื้อรถ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 06:42:36 PM »
ถามในนี้ก็เชียร์อยู่แล้วครับ
แต่ลองดูก่อนว่าใช้ทุกวันนี่ใจต้องรักครับ เพราะรถอายุนานแลัวเตรียมซ่อมไว้หน่อย
ถ้าขับวีคเอนด กจัดไปเลยครับ
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
Re: ปรึกษาหน่อยครับ พอดีกำลังจะซื้อรถ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 06:45:21 PM »
ส่วนใหญ่ ต้องทำใจเรื่องเสียงก๊อบแก๊บ เสียงคอนโซล เวลาวิ่งหน่อยนะครับ รถไม่เงียบแน่นอน
ตามอายุของรถ หรือ อาจจะเพราะเคยมีการถอด ประกอบ แล้วใส่คอนโซลไม่ดี กิ๊บหัก หายหมด

อายุ 15 ปี ผมไม่น่ากลัวนะ ที่น่ากลัวคือ วางเครื่อง สลับของ ที่ไหน ทำดีรึเปล่า มากกว่า
ถ้าเจอ wiring แย่ๆมา ก็ปวดหัวครับ แต่ถ้าย้ายของจากหัวครบๆ จบๆเลย ก็โอเค

อายุเครื่อง ม้าก็ตกทะเล กลับไปญี่ปุ่นบ้าง ตามกาลเวลา
แล้วก็ เครื่องอายุมากแล้ว ไม่ควรลากรอบสูงมากๆ บ่อยๆครับ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 09:55:22 PM »
จากที่พี่ saran_1st กับพี่ ScooBy crew ตอบมา ค่อยรู้สึกโล่งหน่อย
เพราะทีแรก นึกว่าจะเจอปัญหาหนักกว่านี้

เรื่องซ่อมก็เตรียมใจไว้แล้วครับ :bbbear_34:
โดยเฉพาะเครื่องยนต์ คิดไว้แล้วครับว่าเปลี่ยนแน่นอนหลังจากขับไปสักพัก

ขอบคุณพี่ๆมากๆครับ แต่ถ้ามีใครจะแนะนำอะไรเพิ่ม ก็บอกมาเลยนะครับ  :bbbear_17:

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 09:59:33 PM »
ตัวผมสนใจ impreza gc8 โดยที่ตั้งงบไว้ที่ 450,000 บาท
อยากถามพวกพี่ๆในบอร์ดนี้ว่า รถรุ่นนี้ มันยังน่าเล่นอยู่มั้ย

เพราะผมได้ไปขับเจ้าตาเหยี่ยวมา ติดใจมาก!! ขับสนุกมาก!!
ทีนี้ จะซื้อตาเหยี่ยวก็ไม่ไหว เพราะราคาอยู่ที่ล้านเป็นต้นไป
ส่วนตากลม ก็หายากมาก(ราคาก็เฉียดล้านเหมือนกัน)

สุดท้ายก็เลยมามองที่เจ้า gc8(ชอบเป็นการส่วนตัวเล็กๆ)

พวกพี่ๆในบอร์ดนี้ คิดว่าไงครับ ถ้าผมจะเล่นเจ้า gc8
เพราะปัญหาเพียงอย่างเดียวก็คือ ผมเป็นห่วงเรื่องอายุรถ ที่ปาไปเกือบ 15 ปีแล้ว

ยังไงก็ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ  :bbbear_48:
ถ้าขับเหยี่ยวมาแล้วติดใจ ขับ GC8อาจจะติดใจกว่าก็ได้นะครับ เพราะรถมันดิบๆเบาๆดีดดิ้นกว่า แต่ความเร็วสูงเหยี่ยวมั่นใจกว่า ส่วนเรื่องอายุก็ไม่น่ากลัวนะครับ ลองหาตัวถังดีๆสภาพดีๆไม่มีชนหนักมา ส่วนชนเล็กน้อยอย่าไปคิดมากครับ เครื่องหรือว่าอะไรที่เปลี่ยนได้ซ่อมได้ก็อย่าไปซีเรียสครับ ของพวกนี้เรามาเก็บทีหลังได้ วางเครื่องใหมได้ ถ้าไม่เยอะก็ซ่อมแซมได้ครับ (เน้นอย่างเดียวแค่ขอตัวถังดีๆครับ)
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 10:36:20 PM »
ถ้าขับเหยี่ยวมาแล้วติดใจ ขับ GC8อาจจะติดใจกว่าก็ได้นะครับ เพราะรถมันดิบๆเบาๆดีดดิ้นกว่า แต่ความเร็วสูงเหยี่ยวมั่นใจกว่า ส่วนเรื่องอายุก็ไม่น่ากลัวนะครับ ลองหาตัวถังดีๆสภาพดีๆไม่มีชนหนักมา ส่วนชนเล็กน้อยอย่าไปคิดมากครับ เครื่องหรือว่าอะไรที่เปลี่ยนได้ซ่อมได้ก็อย่าไปซีเรียสครับ ของพวกนี้เรามาเก็บทีหลังได้ วางเครื่องใหมได้ ถ้าไม่เยอะก็ซ่อมแซมได้ครับ (เน้นอย่างเดียวแค่ขอตัวถังดีๆครับ)

โอย ได้ยินแบบนี้ เบาใจเลยครับผม ขอบคุณมากๆเลยครับผม

อันที่จริง ก็เริ่มสนใจรถในบอร์ดนี้เหมือนกันครับ gc8 สีขาว ราคา 450,000 ของคุณ Marky อ่ะครับ :bbbear_2:
คิดว่าคงไม่นานหรอกครับ คงได้มาครอง 555+

ขอบคุณมากเลยครับพี่

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 10:37:16 PM »

ตามที่ พี่โบ๊ทว่ามาเลยครับ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 10:49:28 PM »
15ปี สำหรับผมคือ แก่ประสบการณ์. อย่าไปยึดติดที่รูปธรรม

ออฟไลน์ EARTH

• *
  • Popular Vote : 7
  • ชอบขับ 4WD
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 08:29:38 AM »
ผมว่าแต่ละรุ่นมีเอกลักษณ์ของมันครับ ถ้าชอบดูยังไงก็ไม่เบื่อครับ สภาพก็เห็นด้วยตามที่สมาชิกท่านอื่นๆๆว่าเลยครับ  :bbbear_46:
GC ผมเห็นตั้งแต่ ออกรถ BG ที่รามอินทราตอนนี้ก็ยังอยากได้อยู่เลยยยยยย  :bbbear_26: ติดที่มีเจ้าของกันหมดแล้วแต่ละคนก็ไม่อยากปล่อยหรอกครับบบบบบบบ :bbbear_34:
ปล. ถ้าไม่จำเป็นจิงๆๆๆๆ

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 09:04:34 AM »
พี่ๆมาบอกแบบนี้ ไม่นานผมคงได้จัดหล่ะครับ
แต่ถ้ามีใครอยากแนะนำอะไรเพิ่มเติมก็ได้เสมอเลยครับ

ขอบคุณพี่ๆมากเลยนะครับ  :bbbear_34:

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 04:47:28 PM »
ผมแนะนำให้จัดเหมือนกันครับ ผมมี GC มาไม่ต่ำกว่า 10 ปี จนตอนนี้ผมอายุ 18 ปี แล้ว ได้ลองขับคันที่บ้านก็บอกกว่าดีมาก ขับสนุกมากมาย แถมผมว่าเป็นรุ่นน่าสะสมที่ด้วย เพราะเป็นอิมตัวแรกที่คว้าแชมป์แรลลี่โลก แถมผมว่าเป็นรุ่นเดียวที่สวยไม่จางครับ รับรองจะชอบ ดิบๆเท่านั้น สำหรับ GC8
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ da7000

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 09:55:03 PM »
GC ขับสนุกกว่าGD  สมัยเหยี่ยวออกใหม่ๆเห่อขับอยู่เดือนกว่า พอกลับมาขับGC แค่เลี้ยวรถพ้นหน้าบ้าน ก็รู้สึกดีจนยิ้มออกมาเองคนเดียวเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2012, 04:08:44 PM โดย da7000 »

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 09:58:31 PM »
ความเห็นแต่ละคน ทำซะผมอยากจะไปซื้อซะพรุ่งนี้เลย  :bbbear_2:

แต่ก็ภายในอาทิตย์สองอาทิตย์นี้หล่ะครับ ได้มาแน่นอน  :bbbear_34:

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 11:00:30 PM »
ความเห็นแต่ละคน ทำซะผมอยากจะไปซื้อซะพรุ่งนี้เลย  :bbbear_2:

แต่ก็ภายในอาทิตย์สองอาทิตย์นี้หล่ะครับ ได้มาแน่นอน  :bbbear_34:

ได้รถแล้วเอารูปมาโชว์บ้างนะครับ
ขอให้เจอเนื้อคู่ไวไว

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 02:30:06 PM »
ถามอีกนิดครับ
รถที่เขาบอกว่า จูน แก๊สโซฮอล์95 แล้ว คือสามารถเติมได้ตั้งแต่ e10 ถึง e85 เลยใช่มั้ยครับ