ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจ อิมแมว1.5 2.0r กับรุ่นใหม่ที่กำลังจะมาครับ รบกวนสอบถามครับ  (อ่าน 5885 ครั้ง)

ออฟไลน์ freeze13

• *
  • Popular Vote : 1
สนใจ อิมแมว1.5 2.0r  กับรุ่นใหม่ที่กำลังจะมาครับ รบกวนสอบถามครับ

สวัสดีครับ ผมกำลังจะขายรถเก่า ที่ใช้มาซักพัก เพื่อหารถบ้านป้ายแดงใหม่ๆมาใช้ครับ ก็เลยสนใจ 1.5 กับ 2.0r sedan ครับ ส่วนตัวไม่ชอบรูปทรงรถhatchback style
จึงอยากจะรบกวนสอบถามข้อมูลเพื่อนๆสมาชิก ที่ซื้อป้ายแดงรุ่น อิมแมวนี้ครับ

1.การดูแลรักษา จุกจิกไหมครับถ้าเทียบกับรถบ้านๆรุ่นอื่น เช่น ซีวิค แลนเซอร์ มาสด้า3 (ใช้ในกรณี ไม่แต่ง ไม่ดัดแปลง)

2.ที่หาข้อมูลในได้เจอข้อความระบุปัญหา ที่เกิดจากศูนย์บริการ mit   อยากทราบว่า หลังจากออกป้ายแดง ท่านสมาชิกนิยมให้ mitดูแลเซอร์วิส ถึงกิโลเมตรที่เท่าไหร่ครับ  และพบเจอปัญหากันทุกคนไหมครับ ( แอบกังวลมากครับ เพราะปัจจุบัน ก็มีปัญหากับศูนย์ เยอรมันออโต้ของbmw เบื่อครับ)

3.จะมีวี่แวว imprezaตัวใหม่ 2013 อีกนานไหมครับ   เพราะถ้ารถอิมแมว ที่mit ไม่เหลือแล้ว จะได้กำเงินรอไว้ครับ เห็นจากรูปว่ามีโป่งมาให้ในตัวถูกรึป่าวครับ(ต่างจากแมวผอม)http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=sdayoo&month=24-05-2011&group=54&gblog=399

4.กฎหมายห้ามนำเข้าหัวตัด  หมายถึง แมวซีดาน จะไม่มีทางแปลงเป็นแมวอ้วนได้แล้วใช่ไหมครับ

5.อยากสอบถามเรื่องสมรรถนะ และการบริโภคน้ำมัน ถ้าเทียบกับ bmw e90 lci  พอทราบไหมครับ

ปล.พรุ่งนี้จะโทรไปคุยกับทางmit ว่ายังเหลือแมวอีกไหม สีอะไรบ้าง ราคาลดเหลือเท่าไหร่  คงจะสนใจตัว1.5 mtถูกสุดครับ เพราะผ่อนไม่แพงมาก เห็นเซลเค้าe mailมา ประมานล้านนึง แต่ยังไม่ได้โทรกลับครับ   ยังกังวลเรื่องศูนย์บริการครับ  ยังไงขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ

ออฟไลน์ troy10

• *
  • Popular Vote : 0
ใช้ แมว 2.0r ซีดาน มาประมาณ 3ปี 60000 กิโล ยังไม่มีปันหาจุกจิกครับ แต่ หน้าร้อน แอร์รถผม มันไม่ค่อยเย็นแหะ
แล้วก็ เซอร์วิส mit ทุก 10000 กิโล อ่ะครับ

ข้อ 1 ข้อเดียวเลย ผมคงเทียบได้แค่ มาสด้า 3 ที่เคยใช้มา ยางแท่นเครื่อง แท่นเกียร์ บูชปีกนก ขาดหมดเลย ใช้แค่ไม่กี่ปีเองครับ

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
ถ้าจะซื้อก็ต้องรีบนะครับเพราะได้ข่าวว่าแมวเหลืออีกไม่กี่คันแล้ว
มาเปนสาวกขับ4ด้วยกันนะครับ :bbbear_17: :bbbear_9:

ออฟไลน์ Donald_Duck

• เป็ดมีปัญหา~หา~หา
  • *
  • Popular Vote : 6
1. ผมใช้รถมาปีกว่าๆ วิ่งไป 16000 โล มีปัญหาอย่างเดียวคือตัวล็อคที่เก็บของตรงที่พักแขนมันล็อคไม่ค่อยอยู่แค่นั้นครับ

2. เท่าที่ใช้บริการมาก็ไม่มีปัญหาอะไร พนักงานส่วนซ่อมบำรุงก็ดูแลเอาใจใส่พอดูครับ (เท่าที่เจอนะ)

3. จากที่ได้ลองๆ ถามมา เห็นว่าปีนี้คงเป็นปีของ Impreza XV (ตัว 5D ยกสูง) ส่วนซีดาน กับ 5D อาจจะต้องรอไปก่อน ยังไงลองโทรไปถามดูอีกทีนะ ส่วนโป่งที่เห็น จะว่าไงดีล่ะ คือตอนนี้เรายังไม่เห็นโป่งของ STI ก็เลยไม่รู้ว่าโป่งที่เห็นนี่จะใช่โป่งที่เราหวังกันไว้หรือเปล่านะครับ

4. น่าจะยังทำได้อยู่ แต่ค่าใช้จ่ายอาจจะมากขึ้นครับ

5. ถ้า 1.5R ที่ใช้อยู่ก็วิ่งเรื่อยๆ เหมือนรถซิตี้คาร์ทั่วๆ ไป แต่จะสนุกตอนเข้าโค้ง และมั่นใจในการขับมากกว่า อัตตาสิ้นเปลืองประมาณ 10โล/ลิตร ครับ

ตอนผมได้รถมาปีที่แล้ว ล้านหกหมื่นนิดหน่อย แถมบำรุงรักษาฟรี 3 ปี กับฟิลม์ ยังไงลองต่อรองดูให้ได้มากกว่านี้เน้อ~ เพราะเขาต้องโละสต๊อกรถแล้วล่ะครับ

• *
ขอบคุณมากสำหรับทุกคำตอบครับ.   วันนี้โทรหาเซลMIT. ผมคงไม่มีดวงได้ขับอิมป้ายแดงแล้วหละครับ. เหลือ1.5sedan.แค่สองคัน เกียรออโต้สีเทาดำ แต่เกียรเมนวลที่ต้องการเหลือแต่สีเงิน ราคาล้านนึงไม่มีของแถมใดๆครับ และเรื่องอิมรุ่นใหม่ไม่นำเข้าแน่นอนครับ จะขายเฉพาะอิมรุ่นยกสูงที่ประกอบในประเทศรุ่นเดียว T_T.  จะซื้อิมมือสองก็กสัวจุกจิกซ่อมไม่ไหวครับ

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
XV จะประกอบในประเทศเหรอครับ ได้ยินมาว่าจะประกอบมาเล  :bbbear_33:

ออฟไลน์ papsiza

• *
  • Popular Vote : 0
ขอบคุณมากสำหรับทุกคำตอบครับ.   วันนี้โทรหาเซลMIT. ผมคงไม่มีดวงได้ขับอิมป้ายแดงแล้วหละครับ. เหลือ1.5sedan.แค่สองคัน เกียรออโต้สีเทาดำ แต่เกียรเมนวลที่ต้องการเหลือแต่สีเงิน ราคาล้านนึงไม่มีของแถมใดๆครับ และเรื่องอิมรุ่นใหม่ไม่นำเข้าแน่นอนครับ จะขายเฉพาะอิมรุ่นยกสูงที่ประกอบในประเทศรุ่นเดียว T_T.  จะซื้อิมมือสองก็กสัวจุกจิกซ่อมไม่ไหวครับ

2 คันนี้ เป็นรถ เทสไดร์ หรือว่า ป้ายแดงเลย ครับ ขอบคุณมากคับ

• *
เซลบอกเป็นป้ายแดงครับ :bbbear_22:         รถโดน ราคาได้ แต่สีไม่โดนผมครับ เลยไม่อยากใช้สีเงินจนผ่อนหมดครับ :bbbear_19:

ออฟไลน์ daisuke

• *
  • Popular Vote : 8
1. ผมใช้รถมาปีกว่าๆ วิ่งไป 16000 โล มีปัญหาอย่างเดียวคือตัวล็อคที่เก็บของตรงที่พักแขนมันล็อคไม่ค่อยอยู่แค่นั้นครับ

2. เท่าที่ใช้บริการมาก็ไม่มีปัญหาอะไร พนักงานส่วนซ่อมบำรุงก็ดูแลเอาใจใส่พอดูครับ (เท่าที่เจอนะ)

3. จากที่ได้ลองๆ ถามมา เห็นว่าปีนี้คงเป็นปีของ Impreza XV (ตัว 5D ยกสูง) ส่วนซีดาน กับ 5D อาจจะต้องรอไปก่อน ยังไงลองโทรไปถามดูอีกทีนะ ส่วนโป่งที่เห็น จะว่าไงดีล่ะ คือตอนนี้เรายังไม่เห็นโป่งของ STI ก็เลยไม่รู้ว่าโป่งที่เห็นนี่จะใช่โป่งที่เราหวังกันไว้หรือเปล่านะครับ

4. น่าจะยังทำได้อยู่ แต่ค่าใช้จ่ายอาจจะมากขึ้นครับ

5. ถ้า 1.5R ที่ใช้อยู่ก็วิ่งเรื่อยๆ เหมือนรถซิตี้คาร์ทั่วๆ ไป แต่จะสนุกตอนเข้าโค้ง และมั่นใจในการขับมากกว่า อัตตาสิ้นเปลืองประมาณ 10โล/ลิตร ครับ

ตอนผมได้รถมาปีที่แล้ว ล้านหกหมื่นนิดหน่อย แถมบำรุงรักษาฟรี 3 ปี กับฟิลม์ ยังไงลองต่อรองดูให้ได้มากกว่านี้เน้อ~ เพราะเขาต้องโละสต๊อกรถแล้วล่ะครับ

ที่เก็บของตรงกลางผมก็เป็น พอปิดลงไปแล้วมันล็อกไม่อยู่ใช่ไหม
ถ้าผมจำไม่ผิด เอาsonexฉีดตรงบานพับกับขา เท่านี้ก็หายเป็นปลิดทิ้ง

ลองดูนะครับ

ออฟไลน์ Donald_Duck

• เป็ดมีปัญหา~หา~หา
  • *
  • Popular Vote : 6
ที่เก็บของตรงกลางผมก็เป็น พอปิดลงไปแล้วมันล็อกไม่อยู่ใช่ไหม
ถ้าผมจำไม่ผิด เอาsonexฉีดตรงบานพับกับขา เท่านี้ก็หายเป็นปลิดทิ้ง

ลองดูนะครับ

โอ๊ว~ เดี๋ยวจะกลับไปลองดูครับ ขอบคุณครับ  :bbbear_7:

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
ไม่งั้นอาจจะต้องลองมองๆ แมวซีดาน 1.5 มือสองมั๊งครับ

ถ้าใช้เดิมๆ 1.5 MT ส่วนตัวคิดว่าไม่มีแรงแค่นั้นเองครับ แต่ถ้าไม่ซิ่งก็น่าจะรับได้ ส่วนปัญหาที่เจอจริงๆ คืออัดหนักๆ ความร้อนเตือนครับ
แต่สามารถแก้ไขได้ครับ ผมให้ศูนย์โมพัดลมให้สเตปสองมันทำตลอด ดีขึ้นมากๆๆๆๆๆ เพราะแรงลมเดิมมันเบาจริงๆ และการทำน่าจะส่งผลดีต่อแอร์ด้วย
เพราะมันก็ดูดความร้อนจากคอยล์ร้อนของแอร์ได้ดีขึ้นด้วยครับ

ส่วนที่บอกแอร์ไม่เย็นเพราะมันมีฮีตเตอร์วนเข้ามาในตู้แอร์ครับ ต่อให้มันวนกลับโดยไม่ต้องเข้าตู้ รับรองเย็นเจี๊ยบแน่นอนครับ
และไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้น ผมตัดมานานแล้วโอเคมากสำหรับหน้าร้อนตับแตกเหมือนบ้านเราครับ

ถ้ามองมือสอง อยากให้มองทั้ง 1.5MT และ 2.0MT ครับ ตัวหลังน่าจะขับสนุกกว่านะ

อิมมันแปลกอย่างนะครับ คือ รถมันก็ญี่ปุ่นบ้านๆไม่ใช่รถสปอร์ตอะไร แต่ขับแล้ว "หล่อ" ครับ
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ anakoaks

• *
  • Popular Vote : 12
ผมเพิ่งซื้อแมวซีดาน1500มาป้าบแดงครับ เพิ่งครบ1เดือน ขับดีอัตราสิ้นเปลืองประมาน11โลลิตรครับ   ตอนนี้ที่MIT เหลือแมวซีดานออโต้กับแมนน่วนอย่างละคันสีเทากับเทาดำครับ 

ส่วนตัวผมว่าขับดีครับไช้งานได้ดีมากครับ :bbbear_30:

ออฟไลน์ anakoaks

• *
  • Popular Vote : 12
เพิ่มเติมครับ  เรื่องราคาลองต่อลองดูครับผมออกมา960,000ครับมีประกัน+ฟิลม์ 5555พอดีคุนแม่ท่านเก่งเรื่องต่อของอะครับ ขับดีจิงอันนี้ขอย้ำ

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
เพิ่มเติมครับ  เรื่องราคาลองต่อลองดูครับผมออกมา960,000ครับมีประกัน+ฟิลม์ 5555พอดีคุนแม่ท่านเก่งเรื่องต่อของอะครับ ขับดีจิงอันนี้ขอย้ำ
อย่าเผลอนั่งแมวอ้วนท่านอื่นนะครับ :bbbear_46:

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
บีเอ็มเปลี่ยนศูนย์ดูครับ มิลิเนี่ยม ลาดพร้าว กับยูโรป้าจรัญ บริการดีมาก

เรื่อง สมรรถนะที่ถามเกี่ยวกะแมวผมไม่ค่อยทราบ แต่จะให้บอกตัวไหนกินน้ำมันมากกว่า ในความเชื่อของผม E90 lci น่าซัดมากกว่า แมว 2.0
 ยินดีต้อนรับล่วงหน้าครับ
Jay TURBO-Plus