ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องซื้อ รถหน่อยครับ Impตาเหยี่ยว  (อ่าน 5812 ครั้ง)

ออฟไลน์ akerach

• *
  • Popular Vote : 0
ผมอยากได้ Imp ตาเหยี่ยว ครับ อยากจะขอคำเเนะนำหน่อยครับ(อยากได้เป็นมือ 2)
ซื้อเป็น จดประกอบดีป่าวครับ
หรือมือ 2 เต้นครับ
หรือมือ2 ที่ประกาศขายตามเว็ป
หรือมือ2 ที่ศูนย์มีป่าวครับ เเบบพวกรถโดนยืด รถเทริน

• *
Re: สอบถามเรื่องซื้อ รถหน่อยครับ Impตาเหยี่ยว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 10:46:48 AM »
จดประกอบ ราคา ต่างกันเยอะไหม๊ครับ
เเล้วจดประกอบราคาควรจะเท่าไหร่ เหรอครับ ?

ออฟไลน์ ลังสาด

• *
  • Popular Vote : 18
  • Tel 0869796049
Re: สอบถามเรื่องซื้อ รถหน่อยครับ Impตาเหยี่ยว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 11:00:12 AM »
ผมว่าซื้อในเวปดีกว่าครับ ไม่แนะนำรถจดครับ ไม่รู้ว่าจดแล้วจบรึเปล่า

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 11:06:41 AM »
เเล้วมือ 2 ขอ ศูนย์มีไหม๊ครับ

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 11:07:58 AM »
มีครับ
Motor Image Thailand (สุขาภิบาล 2) โทร.              02-7251888     
- ซูบารุ กรุงเทพ (เพชรเกษม 27/1 เยื้องม.สยาม) โทร. 02-868-7875-7,             02-467-5134      ,             08-1459-0507     
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 11:10:02 AM »
ถ้าเลือกได้ พยายามหลีกเลี่ยงรถตามเต๊นที่เราไม่รู้ที่มาที่ไป
หาซื้อตามเวปดีที่สุดเพราะส่วนมากรถตามเวปเราจะแทรกซึมไปทุกคนทุกคันเพื่อรู้ว่าทำอะไรมีอะไรบ้าง

แล้วก่อนซื้อเราก็เช๊ดประวัติในนี้ก่อนได้ หรือหาคนในนี้ที่รู้ลึกรู้จริง พาไปเลี้ยงเหล้าสักสี่ห้ามื้อ พาไปอาบน้ำบ่อยๆ พาไปร้องเพลงตามคาเฟ่.พาไปทานอาหารแถวเรียบด่วนเพ้อไปเรื่อย แค่นี้คุณก็ทราบประวัติรถในนี้แบบรู้ถึงปีผลิตลูกสูบเลยครับ

รถจดประกอบสำหรับผมไม่นะนำครับ :bbbear_19:

ออฟไลน์ cableroom

• Speaker...
  • *
  • Popular Vote : 15
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 11:12:07 AM »
ซื้อจากในนี้หละ   :bbbear_34:  :bbbear_34:
อะไหล่มีเป็นโกดังสำหรับ subaru ทุกเลย
จำหน่าย_สายไฟเครื่องเสียง_ลำโพงเครื่องเสียง_ครบวงจร

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 11:57:53 AM »
ถ้าเลือกได้ พยายามหลีกเลี่ยงรถตามเต๊นที่เราไม่รู้ที่มาที่ไป
หาซื้อตามเวปดีที่สุดเพราะส่วนมากรถตามเวปเราจะแทรกซึมไปทุกคนทุกคันเพื่อรู้ว่าทำอะไรมีอะไรบ้าง

แล้วก่อนซื้อเราก็เช๊ดประวัติในนี้ก่อนได้ หรือหาคนในนี้ที่รู้ลึกรู้จริง พาไปเลี้ยงเหล้าสักสี่ห้ามื้อ พาไปอาบน้ำบ่อยๆ พาไปร้องเพลงตามคาเฟ่.พาไปทานอาหารแถวเรียบด่วนเพ้อไปเรื่อย แค่นี้คุณก็ทราบประวัติรถในนี้แบบรู้ถึงปีผลิตลูกสูบเลยครับ

รถจดประกอบสำหรับผมไม่นะนำครับ :bbbear_19:

ชอบตรงเลี้ยงเหล้าสัก 4-5 มื้อ 5555

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 11:59:33 AM »

5555+
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 12:58:43 PM »
ผมอยากได้ Imp ตาเหยี่ยว ครับ อยากจะขอคำเเนะนำหน่อยครับ(อยากได้เป็นมือ 2)
- มือสาม หรือมือสี่ ได้มั้ย มือสองบางทีก็หาไม่ง่ายนะ อิอิ
- ไม่ดีครับ เหยี่ยวบ้านเรา ราคาไม่ได้สูงขนาดต้องหนีมาจดประกอบ
- แล้วแต่ความชอบเลยครับ บางทีไปเจอในเต๊น มันอาจจะโดนใจก็เป็นได้
- อันนีแนะนำเป็นอย่างยิ่ง
หรือมือ2 ที่ศูนย์มีป่าวครับ เเบบพวกรถโดนยืด รถเทริน
มือสองศูนย์ไม่น่ามี หรือลองไปซูบารุเพชรเกษม
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 01:51:30 PM »

ซื้อเลยครับ แนะนำ อย่างตาบู๋ว่า เอามือ 5 - 6 ก็ดี

จดเป็นอะไรล่ะครับ ถ้าจดเป็น มอไซด์ แนะนำ มองผ่านไปก่อน  (มันจดได้เป่าวะ เป็นมอไซด๋เนี่ย)

หาก ฝีมือจัดจ้าน ไปซื้อได้ ถ้ายัง แนะนำ พา กะบด BOSSMA ไปเลือกเฟ้นด้วย

เหมือนกันกับข้างต้น  ต้องดูให้ดี ระวัง บางเวป ที่มี honda ขาย คู่ กับ เหยี่ยวดำ

มือสองที่ศูนย์ ไม่มี แต่บางศูนย์มี (อะไรของเมิง) ......เช่นศูนย์ระยอง เอ้ย ศูนย์ ซูบารุ กรุงเทพ บริหารงานโดยพี่มานะ เป็นต้น

รถโดนยึด กะบด BOSSMA มีอยู่คัน เมียยึดดดด  รถเทริน ยิ่งยาก เพราะ ซูบารูเนี่ย เค้าไม่ค่อยเทรินกัน

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 02:34:01 PM »
"เหมือนกันกับข้างต้น  ต้องดูให้ดี ระวัง บางเวป ที่มี honda ขาย คู่ กับ เหยี่ยวดำ"

web อะไรเหรอ ครับผมไม่รู้เลยครับ

ผมถามอีกนิสนึงครับ ว่า อะไหร่หายากไหมครับ อะไหร่ ราคาเเพงไหมครับ (เมือเเทบกับพวก Evo)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2012, 04:13:04 PM โดย akerach »

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 04:52:56 PM »
จดประกอบแล้วแต่วิธีครับ ขอให้เอกสารถูกต้องเสียภาษีจริงก็ไม่มีผลอะไร แล้วแต่ความเห็น ส่วนเรื่องรถให้ซื้อคันที่เรารู้ประวัติมากที่สุดครับ ไปเต็นพาช่างหรือคนรู้จริงไปด้วยครับ
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ modrxteam

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 09:20:57 AM »
ถ้าจะซื้อเหยี่ยวจริงๆตัวเลือกที่ขายอยู่ในเวปตอนนี้ก็น่าจะตอบโจทย์ได้แล้วนะครับมีตัวเลือกดีๆอยู่ตั้งหลายคันประวัติก็ดีแถมมีให้เลือกตั้งแต่คอขาวยัน300-400. ม้าลองเลือกดูครับ ขอให้เจอเนื้อคู่ที่ต้องการนะครับ :bbbear_34:

ออฟไลน์ gentlemanly

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 02:02:57 PM »
จดประกอบ + เต้น ไม่แนะนำครับ ถ้าตาไม่ถึง โดนหลอกได้ง่ายๆเลย พอดีเคยอยู่วงในมาก่อน เลยรู้มาบ้าง
ซื้อผ่านมือเจ้าของรถเลย จะดีกว่าครับ

แต่ตอนนี้ในเวปนี้ ก็น่าจะตอบโจทย์ได้นะครับ เพราะเห็นขายกันอยู่หลายคันเลย สวย + สภาพดีด้วย ลองค้นหาดูนะครับ