ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกซู ที่อยู่ย่านรังสิต ปทุม  (อ่าน 1943063 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต๊อพ

• *
  • Popular Vote : 13
เรียบร้อย หายเป็นปกติแล้วคับพี่ต๊อพ
ตอนแรกผมก้อนึกว่าเซ็นเซอร์เสียแล้วคับ
เปิดฝากระโปรงดู สายยางที่มันต่อมาจากเวสเกตอ่ะคับมันขาด ผมก้อเรยต่อเข้าไปให้คับ
ตอนนี้fuel pressก้อใช้ได้ปกติแล้วคับ
เพิ่งรู้ว่ามันเกี่ยวกัน  หายก้อดีแล้วเก็บประสบการณ์มาแชร์กัน ซ่อมกันเอง

ออฟไลน์ arzz

• *
  • Popular Vote : 48
เพิ่งรู้ว่ามันเกี่ยวกัน  หายก้อดีแล้วเก็บประสบการณ์มาแชร์กัน ซ่อมกันเอง

ตอนแรกผมก้อไม่รู้คับ
ผมเปิดฝากระโปรงระบายความร้อนเฉยๆ แต่มองไปเห็นว่าท่อยางมันขาดอยู่ ผมก้อเรยตัดต่อใหม่
แล้วติดเครื่องดู ปรากฏว่ามันหายเป็นปกติ

(•_•)

• *
ตอนแรกผมก้อไม่รู้คับ
ผมเปิดฝากระโปรงระบายความร้อนเฉยๆ แต่มองไปเห็นว่าท่อยางมันขาดอยู่ ผมก้อเรยตัดต่อใหม่
แล้วติดเครื่องดู ปรากฏว่ามันหายเป็นปกติ

(•_•)
:bbbear_34: :bbbear_34: :bbbear_34:

• *
เล่าสู่กันฟังครับ ก่อนหน้านี้มีปัญหาเรื่องoil temp ผมก้อจัดการหาตัวการจนผมว่ารถผมไม่มีoil cooler(แบบใช้น้ำ) เลยไปหามาติดตั้ง ตอนทำก้อดันง่าว(โง่) ทำtemp sensor พัง จึงยังไม่รู้ผลว่าติดoil cooler มันจะช่วยลดอุณหภูมิได้ไหม? จึงมีโปรเจคใหม่ไปหาtemp sensor มาเปลี่ยน ปรากฎว่าด้วยความซวย ไปเจอ sensor เสีย ตอนแรกไม่แน่ใจลังเลว่าจะเป็น sensor สายสัญญาณ  วันนี้เลยได้ลองสลับเซ็นเซอร์ดูเอาของwater มาใส่ ปรากฎว่าอ่านค่าได้ถูกต้อง เลยลองวัดความต้านทานเทียบดูของทั้งสองอัน มีค่าความต้านทานไม่เท่ากัน ทำให้ค่าที่อ่านได้มันเพี้ยน เมื่อลองขับแล้วดู oil temp อุณหภูมิอยู่ในช่วง90-105 แต่ต้องลองซัดเร็ว นานๆ ไกลๆก่อน
สรุป 1 oil cooler(ใช้น้ำ) ช่วยลดอุณหภูมิน้ำมันเครื่องได้
2 ก่อนซื้อเซ็นเซอร์ใหม่ขอลองก่อนก้อดีครับ

ออฟไลน์ ขยะ.

• *
  • Popular Vote : 17
  • Born to Race!!!!
    • http://mungmai.com/th/
วันนี้แอบเจอพี่ต๊อฟ คร้าบ
SUBARU Pathumthani.

• *
วันนี้แอบเจอพี่ต๊อฟ คร้าบ
อย่าเรียกว่าแอบเจอดิ เรียกว่าบังเอิญเจอดีกว่า

• *
อัตเดพครับ เดอะวิวมีผับๆแล้วนะครับ

• *
อัตเดพครับ เดอะวิวมีผับๆแล้วนะครับ

เปลี่ยนไวจังเรยคับ
พี่ต๊อพไปมาแล้วแน่เรย
เป็นผับแนวไหนอ่ะคับพี่ต๊อพ

(•_•)

• *
เล่าสู่กันฟังครับ ก่อนหน้านี้มีปัญหาเรื่องoil temp ผมก้อจัดการหาตัวการจนผมว่ารถผมไม่มีoil cooler(แบบใช้น้ำ) เลยไปหามาติดตั้ง ตอนทำก้อดันง่าว(โง่) ทำtemp sensor พัง จึงยังไม่รู้ผลว่าติดoil cooler มันจะช่วยลดอุณหภูมิได้ไหม? จึงมีโปรเจคใหม่ไปหาtemp sensor มาเปลี่ยน ปรากฎว่าด้วยความซวย ไปเจอ sensor เสีย ตอนแรกไม่แน่ใจลังเลว่าจะเป็น sensor สายสัญญาณ  วันนี้เลยได้ลองสลับเซ็นเซอร์ดูเอาของwater มาใส่ ปรากฎว่าอ่านค่าได้ถูกต้อง เลยลองวัดความต้านทานเทียบดูของทั้งสองอัน มีค่าความต้านทานไม่เท่ากัน ทำให้ค่าที่อ่านได้มันเพี้ยน เมื่อลองขับแล้วดู oil temp อุณหภูมิอยู่ในช่วง90-105 แต่ต้องลองซัดเร็ว นานๆ ไกลๆก่อน
สรุป 1 oil cooler(ใช้น้ำ) ช่วยลดอุณหภูมิน้ำมันเครื่องได้
2 ก่อนซื้อเซ็นเซอร์ใหม่ขอลองก่อนก้อดีครับ

ผมยังไม่รู้เรยคับว่ารถผมมันมีoil coolerป่าวคับ
ต้องไปแอบดูแล้วคับ

:bbbear_19:

• *
เปลี่ยนไวจังเรยคับ
พี่ต๊อพไปมาแล้วแน่เรย
เป็นผับแนวไหนอ่ะคับพี่ต๊อพ

(•_•)
ไปมาเมื่อคืนครับ จริงๆก้อเหมือนเดิม แค่กั้นห้อง มีดนตรีสด มีเปิดแผ่น แต่สู้สภาโสดไม่ได้หรอก สาวตรึม

ออฟไลน์ ขยะ.

• *
  • Popular Vote : 17
  • Born to Race!!!!
    • http://mungmai.com/th/
อย่าเรียกว่าแอบเจอดิ เรียกว่าบังเอิญเจอดีกว่า
ห้าๆ
งั่นต้นกะยิมแอบเจอกันกันดีก่าา
ห้าๆ
 :bbbear_44: :bbbear_44: :bbbear_44:
SUBARU Pathumthani.

• *
ห้าๆ
งั่นต้นกะยิมแอบเจอกันกันดีก่าา
ห้าๆ
 :bbbear_44: :bbbear_44: :bbbear_44:

พี่ไปด้วยดิคับ

• *
ไปมาเมื่อคืนครับ จริงๆก้อเหมือนเดิม แค่กั้นห้อง มีดนตรีสด มีเปิดแผ่น แต่สู้สภาโสดไม่ได้หรอก สาวตรึม

น้องส้มกะน้องฟ้ายังอยู่มั้ยคับพี่ต๊อพ

(•_•)

ออฟไลน์ park mee yen

• *
  • Popular Vote : 1
สภาโสตดูน่าไปจัง อยากไปๆ ห๊าๆๆ :bbbear_23:

• *
สภาโสตดูน่าไปจัง อยากไปๆ ห๊าๆๆ :bbbear_23:

บอกกบปิดชั้นบนหั้ยเรยคับพี่เคน5555