ผู้เขียน หัวข้อ: Gas กับ Img  (อ่าน 12442 ครั้ง)

ออฟไลน์ usoppman

• *
  • Popular Vote : 6
  • GC แห่งศรีราชา
Re: Gas กับ Img
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 06:41:24 PM »
ร้านติดแก๊สบางร้านเขาจะไม่ถอดท่อร่วมไอดีออกมาเจาะรูที่จะฝังท่อฉีดแก๊ส
เขาบอกว่า เขามีวิธีเจาะที่จะไม่ให้เศษอลูมิเนียมหล่นลงไปในลูกสูบ

พี่ๆ คิดเห็นอย่างไรครับ   

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2012, 06:42:04 PM โดย usoppman »

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 09:49:12 PM »
ร้านติดแก๊สบางร้านเขาจะไม่ถอดท่อร่วมไอดีออกมาเจาะรูที่จะฝังท่อฉีดแก๊ส
เขาบอกว่า เขามีวิธีเจาะที่จะไม่ให้เศษอลูมิเนียมหล่นลงไปในลูกสูบ

ผมว่าเค้าขี้เกียจถอดครับ  :bbbear_38:

อีกอย่าง ผมว่าถอดมาเจาะชัวร์กว่านะครับ การวางมุมหัวฉีด จะได้เล็งได้ดีๆ (เดา)

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 11:36:09 PM »

พังครับ ร้านห่วยๆไม่ถอดมาเจาะทุกร้านแล้วอ้างนู่นนี่.

ร้านดีๆเขาเล็งตำแหน่งให้ใกล้เคียงกับหัวฉีดนำ้มัน องศาที่เจาะ ความยาวท่อไปหัวฉีดแก๊สยาวเท่ากันทุกหัว และแน่นอนถอดไอดีมาเจาะครับ
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ klein88

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 06:54:48 PM »
เข้ามาศึกษาครับ... :bbbear_34:

ออฟไลน์ maiyalap

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 07:27:43 PM »
หายากครับร้านที่ถอดคอออกมาเจอะให้ ถ้ามีก็คงต้องคิดค่าแรงเพิ่มหละครับ

ออฟไลน์ Akaradech------>

• *
  • Popular Vote : 23
  • =ชิวๆๆ ปลิวลม อีเขียว=
    • Maximpack
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 09:19:56 PM »
สหเฮงเซอวิส ถอดทุกคัน  :bbbear_32:
Add มาทักทายกันได้ครับ เพิลๆ SSS
fb//akaradech_casa@hotmail.com

ออฟไลน์ Ed

• *
  • Popular Vote : 3
  • สบายใจที่ใช้ซูบารุ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 09:27:08 PM »
ต้องถอดนะครับ ได้ไม่คุ้มเสีย หากไม่ถอดจะเจาะอย่างไรผงเหล็กก็เข้าไปครับ. อีกอย่างตำแหน่งหัวฉีดแก๊สควรอยู่มุมเดียวกับหัวฉีดน้ำมันให้สายยาวเท่าๆกันทุกสูบ แรงดันหม้อต้มประมาณสัก130KPA ที่หัวฉีดสัก2.8ม.ม วิ่งแก๊สชนะน้ำมันแน่นอน. เพราะน้ำมันรถมันจะเอียงซ้ายเข้าปั้มบ่อยๆ เราเลยแซง5555 :bbbear_27:

ออฟไลน์ satisfy

• *
  • Popular Vote : 15
  • Proud of Boxer...
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 11:01:07 PM »
ขออนุญาตแชร์และยืนยันนะครับ...
การถอดคอไอดีออกมาเจาะคือ อีกหนึ่งตัววัดความละเอียดและใส่ใจของร้านหรืออู่ที่ติดตั้งแก็สที่ชัดเจนที่สุด
ในการตัดสินใจของเรา เพื่อติดตั้งแก็สที่ร้านหรืออู่ใดๆ
เพราะทั้งเรื่องของตำแหน่งที่เจาะ, องศาของหัวฉีดแก็ส และที่สำคัญที่สุดคือเศษโลหะที่อาจหล่นหรือ
หลุดเข้าไปในเครื่องได้
ผมขอนอนยันกับสิ่งที่คุณโชคแนะนำนะครับ มีจริงๆครับสำหรับร้านที่เน้น ต้องถอดคอไอดีเท่านั้น  :bbbear_34:

ยังงัยก็ลองพิจารณาหลายๆที่ และประมวลผลการตัดสินใจอีกทีนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2012, 08:21:43 AM โดย satisfy »

ออฟไลน์ LoukGolF

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 11:18:15 PM »
หม้อต้มดีๆคือหม้อที่รับแรงม้าได้เยอะ ที่มีก็KmE gold รับได้350ม้า และก็magic รับม้าได้เท่ากัน แต่ต้องระบบหัวฉีดเท่านั้นครับ

แนะนำสมานแก๊สครับช่างขับอิมคอแดง รู้เรื่องej20ดีครับ ซ.นาคนิวาสลองกดค้นหาดู ละก็ GO gasซ.สามัคคคี จบแน่นอนทั้งสองร้าน
เห็นด้วยครับ ผมก็ติดที่ GO GAS สามัคคีครับ จูนแบบ REAL TIME ครับ
Enjoy With SUBARU Impreza.

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 07:01:46 AM »
ขอบคุณทุกท่านที่สนับสนุนผม เฮ้ยไม่ใช่สส.555

คือผมเคยใช้ชุดแก๊สมา4ชุดกับรถสองคันครับ ยี่ห้อแก๊สว่าสำคัญคนจูนว่าเก่ง แต่เชื่อเถอะครับคนติดตั้งสำคัญที่สุด

เพราะอะไร ชุดแรกผมใช้ออโตนิคต้มแก๊สในสายไม่มีหม้อต้ม ก็วิ่งได้แต่ไม่ดีเปลี่ยนเป็นแก๊สสดุดเพราะสายแก๊สไปหัวฉีดยาวไม่เท่ากัน ตำแหน่งหัวฉีดผิด
แถมล้างขี้แก๊สยากเพราะเปนกรองในตัวถอดมาล้างอย่างเดียว ไม่มีระบบตัดเปนนำ้มันเมื่อแก๊สหมด ทนใช้ไปก่อน
หลังจากนั้นได้ไปร้าน Urc แถวสะพานพระรามห้า เก่งมากเลย ชี้ข้อเสียเสร็จ แก้หายหมดรถไม่สดุดวิ่งเนียนเลยแต่ติดตั้งแพง555ตอนนั้นงกครับ

จนตอนหลังมาลองยี่ห้อ AC เพราะลองรถเพื่อนแล้ววิ่งดีมากกล่องฉลาดมาก แต่งกอีกแล้วไปติดร้านถูกและไม่รอนาน(ร้านข้างบนคิวยาวมาก)
ผลออกมาวิ่งอุบาทว์ไปเลย อะไรวะ กลับไปร้าน Urc อีกแล้ว555 ซวยครับพี่เขาเลิกซ่อมงานจากที่อื่นแล้ว เอาแล้วกูไม่น่าเลย แต่พี่เขาก็ใจดีดูให้ว่าจุดใดต้องแก้
ผลคือ หัวฉีดเล็กไป ท่อแก๊สพับ(ตรงหัวฉีด) แถมให้กล่องออโต้จูน ไม่ยอมวิ่งจูน กราฟมันฟ้องนะครับ สรุปเพื่อนพาไปร้านGO gasครับ เลยหมดเวรหมดกรรมกับแก๊สสักที :bbbear_46:

ที่เล่ามานี่ฮอนด้าแจ๊สนะครับ ขนาดรถบ้านเจอคนติดตั้งไม่ดียังวิ่งแย่ แล้วอิมล่ะจะจบมั๊ย555

ต่อมาทีนี้ได้GF คันนี้แหละกล่อง 275ม้าเครื่องอินเตอร์เฉียง ติดแก๊ส Ac มาแล้ววิ่งดีแฮะไม่สดุด
ใช้นำ้มันมีเขก แต่แก๊สลากยัน7,500รอบสบาย เลยสอยซะ555 วิ่งมาหมื่นโล ไมมันสะดุดฟะ(6พันรอบ)
ไม่มากแต่มันเสียอารมณ์ ให้ร้านประจำ(go)เช๊คทุกอย่างปกติ ช่างบอกเปนที่รถเรา แต่ใช้นำ้มันไม่เป็น
สรุปคอยล์มันเริ่มรั่วแต่ไม่มาก พี่พนมบีวาก็ไม่มั่นใจเพราะเปนตอนใช้แก๊ส ก็ถามไปเรื่อยจนเจอสมานแก๊ส ซอยนาคนิวาส
ที่ผมแนะในกระทู้ข้างบน เอาคอมเช๊คเร่งๆแป๊ปเดียว ฟันธงเลย คอยล์รั่ว ไม่เกี่ยวกะแก๊สเลยเปลี่ยนเป็นของGD จบเลยสบายๆ

ตอนนี้ใช้มาเกือบ4หมื่นโลแล้ว กับAC stag200(ecu รุ่นถูกสุด)ที่ติดมากับรถตั้งแต่ปี2008แล้ว วิ่งต่อเนื่องยาวสุดกทม.-กระบี่ ดับเครื่องเฉพาะเติมแก๊ส ทุกอย่างสมบูรณ์ครับ
ทุกอย่างที่บอกคืออยากแนะนำว่าชุดแก๊สมันทนมากครับ ถ้ารถเราสมบูรณ์บวกกับได้คนติดตั้งดีมันก็ใช้ยาวเหมือนระบบนำ้มัน ติดก่อนประหยัดก่อนจ้า

ออฟไลน์ suteki

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 03:43:04 PM »
น่าสนใจอย่างมากเลยครับ ผมอยากได้ GD มานานเเล้วครับ ยิ่งติดเเก๊สได้อีก อยากได้หมดใจเลย

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 08:25:41 PM »
ราคาพร้อมติดตั้งเป็นยังไงบ้างอ่ะครับ ใช้ถังอะไรขนาดเท่าไหร่กันบ้างครับ.. :bbbear_28:

ออฟไลน์ klein88

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 11:49:40 PM »
 :bbbear_32:เข้ามาupข้อมูลเตรียมพร้อมไว้ครับ

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 06:19:16 AM »
ราคาพร้อมติดตั้งเป็นยังไงบ้างอ่ะครับ ใช้ถังอะไรขนาดเท่าไหร่กันบ้างครับ.. :bbbear_28:
ราคาจำไม่ได้อะพี่เต้อ แต่ดูในเว๊บGO gas ได้เลยอยู่ซอยสามัคคี แล้วก็มีURC แถวพระราม5แต่จำได้ว่าติดแพงกว่าในเว๊บมีราคาบอก

แล้วก็สมานแก๊สอ่ะ ร้านที่ว่านี้ติดตั้งดีครับ ส่วนถังผมใช้โดนัทครับ50ลิตร นูนขึ้นมาพอสมควร แต่ข้อดีของโดนัทคือไม่ต้องเจาะตัวถังครับ

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • Popular Vote : 21
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 02:42:24 PM »
Gas boydตรงอินทรามะระก็งานดีนะครับ
รถผมGCติดที่อื่นมางานเละเทะตอนหลังส่งไปแก้กับพี่บอยก็okนะ
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911