ผู้เขียน หัวข้อ: นิวเลซีดาน/gc6เดิม...สำหรับครอบครัว  (อ่าน 6894 ครั้ง)

ออฟไลน์ klein88

• *
  • Popular Vote : 7
นิวเลซีดาน/gc6เดิม...สำหรับครอบครัว
« เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 09:21:00 AM »
 :bbbear_33:อยากมีรถครอบครัวไม่ต้องแรงมาก..ขอให้ได้การควบคุมรถที่ดีช่วงล่างนุ่มนวลแบบรถบ้านๆหน่อย...พอเป็นไปได้ไหมสำหรับ2ตัวเลือก นิวเลซีดานกับGC6เดิมๆคล่องใจเจ้าgc6เดิมๆ...ช่วงล่างจะโหดเท่าgc8ไหม๊...สำหรับตัวเองไม่มีปัญหาอะไรรับได้กับความแข็งกระด้างไปบ้างตอนวิ่งช้าที่แลกกับความเกาะถนน เป็นห่วงลูกเมียตอนนี้ผมใช้เจ้ารถยุโปรนิ่มนวล+ยั้วยาบ..นั่งสบายกลัวรับไม่ได้......สงสัยเจ้าgc6นี่ช่วงล่างออกแบบเป็นรถบ้านนั่งสบายไหม๊เมื่อเดินทางไกลผู้โดยสารพอจะนั่งหลับไปได้ไหม...หรือถ้าอยากจะได้ความนิ่มนวลต้องมองไปเลกาซี่อย่างเดียว......หรือผมหาซื้อโอลเลมาแต่งมาขับเล่นๆอีกคัน(อยากมีรถคันเดียวที่บ้านไม่มีที่จอด)ผมสนใจเจ้าgc6เพราะมันสามารถเล่นอะไรกับมันได้เยอะ...ขอบคุณพี่ๆน้องๆทุกท่านช่วยตอบกันหน่อยครับ....จะไปขอยืมรถใครลองขับซักคันไม่ใช่เรื่องง่ายสำหรับผมยืมเงินยังง่ายกว่า... :bbbear_4:

ออฟไลน์ PaoPao

• *
  • Popular Vote : 5
Re: นิวเลซีดาน/gc6เดิม...สำหรับครอบครัว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 06:45:28 PM »
ถ้าเน้นครอบครัว ผมคิดว่านิวเลน่าจะตอบโจทย์นะครับ

ออฟไลน์ da7000

• *
  • Popular Vote : 9
Re: นิวเลซีดาน/gc6เดิม...สำหรับครอบครัว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 01:41:00 AM »
นิวเลเหมาะกว่าถ้าเน้นรถบ้านครับ

ออฟไลน์ Double You Are Ex

• *
  • Popular Vote : 10
  • Sports performance for every day use. . .
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 06:18:22 PM »
นิวเลกว้างสบายกว่า
แต่ GC6 ช่วงล่างเดิมๆ ไม่ได้แข็งกระด้างเลยนะครับ ก็รถบ้านธรรมดาๆ
GC8 Turbo Standard ก็ยังนิ่มนวลหนึบระดับนึง ที่แข็งๆ จะเป็นที่เจ้าของไปเปลี่ยนแปลงซะมากกว่า

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 07:30:45 PM »
นิวเลกว้างสบายกว่า
แต่ GC6 ช่วงล่างเดิมๆ ไม่ได้แข็งกระด้างเลยนะครับ ก็รถบ้านธรรมดาๆ
GC8 Turbo Standard ก็ยังนิ่มนวลหนึบระดับนึง ที่แข็งๆ จะเป็นที่เจ้าของไปเปลี่ยนแปลงซะมากกว่า
ใช่เลยคร้าบในที่สุดก็มีคนคิดเหมือนผม :bbbear_17:

ผมเชียร์มาหลายกระทู้ละว่าโช๊คดำwrxนุ่มสบาย แต่ท่านอื่นชอบเอาไปรวมกับพวกฐานใหญ่ซิ่ง

เช่นบิลสไตน์กระบอกเหลือง กระบอกแดงsti แม้แต่โอลินที่ว่าเทพนุ่มหนึบยังแข็งกว่า(แต่สามรุ่นนี้ตอนขับเร็วมากเกาะถนนมั่นใจกว่ากระบอกดำ)
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 10:42:52 PM »
 :bbbear_32:ขอบคุณหลายๆคำตอบอยากฟังความคิดเห็นอีกนะครับ.....ผมก็มองไปที่gc6..นับแต่นี้ต่อไปgcอะไหล่มือสองน่าจะมีมากกว่านิวเล....ถ้าช่วงล่างแบบบ้านๆลูกเมียรับได้...ผมก็ต้องเริ่มค้นหา เห็นมีราคาตั้งแต่2.5-3แสนปลาย...ขับแบบเดิมๆ+แก๊สซักพักแล้วหาทางขยับขยายเครื่อง+ช่วงล่างพอท้วมๆ ผมเองอยากไว้ใช้ประจำวัน....ชอบหน้าตาไม่ดุไม่เป็นเป้าสายตาดีและยิ่งอิมไม่ทำตลาดในเมืองไทยต่อไปจะเหลือแต่คนชอบจริงใช้....เสียดายจะมาเล่นตอนปลายยุคsubaruหรือเปล่าก็ไม่รู้แต่ใจมันชอบจริงๆครับ

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 10:57:30 PM »
:bbbear_32:ขอบคุณหลายๆคำตอบอยากฟังความคิดเห็นอีกนะครับ.....ผมก็มองไปที่gc6..นับแต่นี้ต่อไปgcอะไหล่มือสองน่าจะมีมากกว่านิวเล....ถ้าช่วงล่างแบบบ้านๆลูกเมียรับได้...ผมก็ต้องเริ่มค้นหา เห็นมีราคาตั้งแต่2.5-3แสนปลาย...ขับแบบเดิมๆ+แก๊สซักพักแล้วหาทางขยับขยายเครื่อง+ช่วงล่างพอท้วมๆ ผมเองอยากไว้ใช้ประจำวัน....ชอบหน้าตาไม่ดุไม่เป็นเป้าสายตาดีและยิ่งอิมไม่ทำตลาดในเมืองไทยต่อไปจะเหลือแต่คนชอบจริงใช้....เสียดายจะมาเล่นตอนปลายยุคsubaruหรือเปล่าก็ไม่รู้แต่ใจมันชอบจริงๆครับ

ต้องถามใจตัวเองครับ ว่าตัวเองต้องการอะไร ดูเหมือนว่าตอนนี้ยังไง ใจก็ไป GC

คนเรายังมองผู้หญิงสวยไม่เหมือนกัน เพราะฉะนั้น ถ้าถามผม ผมเลือก นิวเล เพราะมันคือรถที่ตอบโจทย์เรื่องลูกเมีย กว้างขวาง ขับสบาย

"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ CHi.tA.kE

• aWd oNLy
  • *
  • Popular Vote : 1
  • DO wHat yOu lOve, LoVe wHaT yoU DO....
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 11:29:11 PM »
ก่อนมีครอบครัวผมใช้ gc ขับใช้ทุกวัน ชอบมาก ตัวเอง happy มากๆ แต่แฟนไม่ค่อยแต่ก็รับได้
มีครอบครัว มีลูกแล้วเปลี่ยนมาใช้ new le van ดมlpg ตอนนี้ happy มากๆครับทั้งแฟนและลูกผม และทำให้เรามีความสุขมากขึ้นกว่าด้วยน่ะ จริงๆ
ตอนนี้เลยกำลังหา gc มาเพิ่มความสุขให้กับตัวเองอีกครั้ง.........555555
ผมว่าเราคงต้องเลือกระหว่างความสุขของเราหรือทั้งครอบครัวน่ะครับ เพราะทั้ง 2 แบบยังไง มันก็ถูกสร้างขึ้นมาเพื่อจุดประสงค์ที่ต่างกันครับ
เรื่องอะไหล่ new le ไม่ต้องห่วงครับมากมาย หรือเอามันทั้งสองอย่างนั่นแหละความสุขจะมากมายเลยคร้าบบบ
PERFORMANCE PLUS......>>>

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 07:55:53 AM »
เมื่อก่อนผมใช้GC3 เครื่องพันหกอยู่เกือบปี ที่บ้านชอบมากครับ ขนาดลงแพWrxยกชุดแต่ขับ2 มีแต่ความนุ่มนวล

เกาะถนนเยี่ยมสบายเลยครับ มุด180กม.ก็เอาอยู่สบาย เพราะช่วงล่างทำเกินเครื่องเหลือๆครับ

ข้อเสียของGC3( ในมุมมองผม)มีข้อเดียวครับ คือหน้าตามู่ทู่มาก555  เลยรีบจัดเวอร์5มาใส่ครบชุด+ล้อลักยิ้มทองสบายจาย แต่โดนจี้ตูดท้าแข่งตลอด :bbbear_11:

ออถ้าไม่อยากให้รถดูเด่น ไม่แนะนำล้อทองและหางหลังเวอร์5-6 ครับ จากประสบการณ์ถ้ามีอย่างใดอย่างหนึ่งนี่ เด่นล่อเป้าแน่นอน555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2012, 08:03:29 AM โดย Choke gf »

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 08:20:44 AM »
เมื่อก่อนผมใช้GC3 เครื่องพันหกอยู่เกือบปี ที่บ้านชอบมากครับ ขนาดลงแพWrxยกชุดแต่ขับ2 มีแต่ความนุ่มนวล

เกาะถนนเยี่ยมสบายเลยครับ มุด180กม.ก็เอาอยู่สบาย เพราะช่วงล่างทำเกินเครื่องเหลือๆครับ

ข้อเสียของGC3( ในมุมมองผม)มีข้อเดียวครับ คือหน้าตามู่ทู่มาก555  เลยรีบจัดเวอร์5มาใส่ครบชุด+ล้อลักยิ้มทองสบายจาย แต่โดนจี้ตูดท้าแข่งตลอด :bbbear_11:

ออถ้าไม่อยากให้รถดูเด่น ไม่แนะนำล้อทองและหางหลังเวอร์5-6 ครับ จากประสบการณ์ถ้ามีอย่างใดอย่างหนึ่งนี่ เด่นล่อเป้าแน่นอน555

ดีนะ ของผมหน้าตาเรียบร้อย ไม่ค่อยมีใครมานุ่งมากมายเท่าไหร่ :bbbear_43: :bbbear_43: :bbbear_43:ร่ อิอิ
85sound and music studio 086-6896625

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 08:25:26 AM »
ดีนะ ของผมหน้าตาเรียบร้อย ไม่ค่อยมีใครมานุ่งมากมายเท่าไหร่ :bbbear_43: :bbbear_43: :bbbear_43:ร่ อิอิ
หางหลังบานเป็นปลาวาฬ ขนาดนั้นเนี่ยนะ :bbbear_1:

สีก็แดงแรดซ้า :bbbear_43:  ได้ท่อดังมะไหร่นะโบทเอ๊ย จ่าโบกทุกด่าน :bbbear_46:

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 08:48:08 AM »
หางหลังบานเป็นปลาวาฬ ขนาดนั้นเนี่ยนะ :bbbear_1:

สีก็แดงแรดซ้า :bbbear_43:  ได้ท่อดังมะไหร่นะโบทเอ๊ย จ่าโบกทุกด่าน :bbbear_46:

กดไลค์เลย  หางบานเป็นปลาวาฬ  5555   :bbbear_44: :bbbear_44:
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ sam

• *
  • Popular Vote : 28
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 09:15:35 AM »
 :bbbear_4:ใช้ GC เหมือนกันครับ...เครื่องคอทองแดง..เอ้ย..คอแดง ดมแก็ส...ใช้งานทุกวัน...ฝากระโปรงหน้าดำ..มีหางยกสูงเช่นกัน...แต่การขับแบบชิวชิวครับ..ใครมาจี้ตูดก็ปล่อยเขาไป..เราไม่เล่นด้วยเดี๋ยวเขาก็ไปเอง.....ใช้มาเกือบ 3 ปี ในใจคิดอยากได้โอเลกาซี่อีกคัน..ราคาไม่แรงมากนัก...เทียบกับยี่ห้ออื่นแล้วโอเลกาซี่.ก็น่าใช้ครับ...

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 11:34:01 PM »
 :bbbear_34:ขอบคุณมากๆกับทุกคำตอบจะเก็บไปคิดครับ....

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 10:18:34 AM »
 :bbbear_34:...สิ้นสุดแห่งการรอคอย...นิวเลซีดาน ทะเบียน888 ดอนเมืองครับ