ผู้เขียน หัวข้อ: เคยแอบยิ้มมั้ยครับ ในวันแรกที่เราขับซู  (อ่าน 30963 ครั้ง)

ออฟไลน์ airron

• *
  • Popular Vote : 7
Re: เคยแอบยิ้มมั้ยครับ ในวันแรกที่เราขับซู
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 12:53:23 PM »
 :bbbear_30: อิอิอิ เวลาติดไฟแดงคนชอบมองจัง  อิอิอิ

ออฟไลน์ kongbuic

• Confidence in Motion
  • *
  • Popular Vote : 30
Re: เคยแอบยิ้มมั้ยครับ ในวันแรกที่เราขับซู
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 01:27:05 PM »
:bbbear_43:
เข้ามายินดีกับเจ้าของรถคันใหม่ที่ได้รถในฝันและถูกใจด้วย
ขอบคุณคับพี่เมก เดวเสาร์นี้จะเอารถไปเช็ค วันอาทิดเปลี่ยนยาง
ขออภัย! มือใหม่หัดขับ

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 01:31:48 PM »
ยิ้มไม่หุบเลยครับตอนไปรับรถที่MIT เพราะผมฝันอยากขับอิมมาตั้งนานแล้ว เป็นแมวซีดานสีดำ (แต่ใจจริงอยากขับเหยี่ยวคอแดง  :bbbear_40:)

มันก็มีความสุขนะครับ ถึงแม้อิมของผม จะอยู่กับผมไม่นานเท่าไร แต่มานั่งย้อนคิดดูอดีต ถึงแม้อิมผมจะมิดจนยับเยินจนประกับต้องคืนทุนมา

แต่ก็ต้องขอบใจมันที่ช่วยชีวิตผมไว้ ณ วันนั้น รถผมยับมาก(เคยโพสไว้ในกระทู้เก่าๆครับ) แต่ผมก็ไม่ได้เป็นอะไรมาก ยังมีแรงปีนออกมาจากทางหน้าต่างอีกแหนะ

มีความสุขครับที่ได้ขับSubaru ยิ่งเวลาเจอSubaruด้วยกัน โบกมือทักทายกัน มีความสุขสุดๆเลยครับ

----
ออกมาแรกๆคนแถวบ้านถามว่าเท่าไร ผมบอกว่าล้าน3ปลายๆ เขาบอกนึกว่า7แสน... -*-

ช่วงน้ำท่วม เอารถไปฝากจอดที่บ้านเพื่อนที่ชลบุรี แม่เพื่อนบอกว่า นี่วีออสตัวใหม่หรอ ทำไมมันแปลกๆจัง.....

:bbbear_27:

เสียใจด้วยนะครับ เคยได้อ่านกระทู้อยู่ ปกติเวลาผมเจอตัดหน้ากระทันหัน แล้วรู้ว่าเบรกไม่ทัน ผมไม่หักหลบครับ ไม่งั้นกลายเป็นว่าคนถูก เสียหาย เจ็บหนัก คนผิดลอยตัว ไม่ต้องรับผิดชอบ ก่อนหน้านี้น้องผมโดนพวกกลับรถเลนสองตัดหน้า หักหลบไปชนรถทัวร์คว่ำ ไม่มีใครช่วยรับผิดชอบ (แต่สุดท้ายคนตัดหน้าถูกจำคุก 1 ปีไม่รอลงอาญา เพราะมีพลเมืองดีจดทะเบียนตอนเค้ากลับรถ หนีไปได้) ส่วนรถไม่ต้องพูดถึงสภาพครับ ชนรถทัวร์คว่ำ ขายซากเท่านั้น

ออฟไลน์ maiyalap

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 02:01:40 PM »
ที่ผมเจอมานะครับ gc8

ผช.วัย 50 up หลายๆคนบอก รถสวย ยี่ห้อไร ผมบอกซูบารุ เค้าบอกรถยี่ห้อนี้ดีมากๆสมัยก่อนดังมาก  :bbbear_2:

แต่วันก่อนเจอวัยรุ่น ผช.เดินมาถาม บอกรถพี่สวยดีนะซื้อมาเท่าไหรอะ e-car แต่งสวยจัง  :bbbear_27:

ผช.วัย 30 up ส่วนมากก็จะรู้จักอิมกันเป็นอย่างดี อาจจะเพราะเห็นมาแต่เด็กๆ 

ส่วนผญ. ไม่ค่อยสน  :bbbear_1:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2012, 02:05:53 PM โดย maiyalap »

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 02:18:50 PM »
ตอนจอดรถ แล้วรอ ไทม์เมอร์ดับนี่ กระจกชาวบ้านสั่นสะเทือนเป็นแถว แอบเกรงใจเหมือนกัน 555

ออฟไลน์ Akaradech------>

• *
  • Popular Vote : 23
  • =ชิวๆๆ ปลิวลม อีเขียว=
    • Maximpack
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 04:19:14 PM »
อ่านกระทู้นี้วันนี้เรยขับทั้งวันเรย 55555+
Add มาทักทายกันได้ครับ เพิลๆ SSS
fb//akaradech_casa@hotmail.com

ออฟไลน์ Onochayama

• อ้วน ต่ำ ดำ เตี้ย เหี้ย จน สนม่ะ?
  • *
  • Popular Vote : 14
  • Let's Fun with Shishibaru.
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 04:44:50 PM »
ตอนจอดรถ แล้วรอ ไทม์เมอร์ดับนี่ กระจกชาวบ้านสั่นสะเทือนเป็นแถว แอบเกรงใจเหมือนกัน 555

เหมือนกันเลยครับ ได้รถมาเสร็จปุ๊บ ก็แวะหาข้าวทาน กำลังจะหย่อนก้นนั่งเก้าอี้ เด็กรับรถวิ่งหน้าตาตื่น มาบอกว่า "พี่ ๆ รบกวนดับเครื่องด้วยครับ" _*_
SUBARU PATHUMTHANI

ออฟไลน์ J:DiM

• SUPER
  • *
  • Popular Vote : 0
  • นำevoอยู่เห็นๆ กั่กๆๆ
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 08:50:30 PM »
ยิ้มไม่หุบเวลาไปแทรกเดย์แล้วมีคนมาขอนั่ง:)
อีอวบขาววววว resurrection!!!

ออฟไลน์ ขยะ.

• *
  • Popular Vote : 17
  • Born to Race!!!!
    • http://mungmai.com/th/
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 10:41:55 PM »
แอบยิ้มตลอดเลยครับ
ภูมิใจมากที่ขับซู และหลงรักความรักที่พี่ๆชาวซู มีให้กันด้วยคร้าบบ
แต่ขอเม้านิดนึงอ่ะ วันนี้ต้นไปที่ ม มาอ่ะครับ
แล้วมีผู้หญิงคนนึงคุยกะแฟนเค้าแล้วต้นแอบได้ยินว่า
"เธอๆ....ทำไม Mazda3 มันถึงมีจมูกด้วยล่ะ"
 :bbbear_40: :bbbear_40: :bbbear_40:
SUBARU Pathumthani.

ออฟไลน์ Ford26ers

• NO PAIN NO GAIN
  • *
  • Popular Vote : 7
  • Keep Calm & Make It Real
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 11:49:30 AM »
มาสนับสนุนความจริงที่ว่า ...ขับซู หญิงไม่มอง ผู้ชายเหลียวมองคอแทบหัก  :bbbear_1:

ให้ 3 คำ "รถ ดัก เกย์" ขำขำนะครับ  :bbbear_46:
Sneaker Freaker x Music Addict x Basketball Never Stops x Proud of Boxer

ออฟไลน์ Gobbaru

• *
  • Popular Vote : 11
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 12:13:46 PM »
อ่านกระทู้นี้แล้วมีความสุข รอทริปใหญ่ๆ ไปขับเล่นกัน  :bbbear_17:

ออฟไลน์ cableroom

• Speaker...
  • *
  • Popular Vote : 15
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 01:26:11 PM »
ชอบมากกระทู้นี้   :bbbear_7:  :bbbear_7:
จำหน่าย_สายไฟเครื่องเสียง_ลำโพงเครื่องเสียง_ครบวงจร

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • Popular Vote : 17
  • WE LOVE SUBARU
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 02:21:02 PM »
ชอบกระทู้แบบนี้จัง  ขอบคุณประสบการณ์ของทุกๆท่านนะครับ

ของผมชอบมีคนมาทักว่า อีโวหรอ  วิ่งได้เท่าไหร่  แถมมีแต่ผู้ชายมอง  :bbbear_13:

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 02:44:00 PM »
ขับวันแรก .. เครียดครับ .. กลัวรถดับ เพิ่งหัดขับเกียร์ธรรมดา

หนุ่มมองตลอด โดยเฉพาะพวกเด็กมหาลัย
อีกหน่อย เกย์ จะแห่มาขับซูบารุมั้ยเนี่ย 55

ล่าสุด
B-Quik เขียนใบรับรถว่า Subaru
แต่ไม่รู้จักอิม เขียนเป็น Legacy

ก็ยังดี 55

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 03:51:50 PM »
ขับวันแรก .. เครียดครับ .. กลัวรถดับ เพิ่งหัดขับเกียร์ธรรมดา

หนุ่มมองตลอด โดยเฉพาะพวกเด็กมหาลัย
อีกหน่อย เกย์ จะแห่มาขับซูบารุมั้ยเนี่ย 55

ล่าสุด
B-Quik เขียนใบรับรถว่า Subaru
แต่ไม่รู้จักอิม เขียนเป็น Legacy

ก็ยังดี 55

วันแรกหลังโอนเสร็จ คิดเหมือนกันว่าจะดับรึเปล่า หลังจากไม่ได้ขับเกียร์ธรรมดามานาน แถมเอ็นเข่าซ้ายฉีกด้วย กลัวเข่าเดี้ยงตาม ขับแล้วก็ไม่ได้ต่างจากรถบ้านทั่วไป (ยังคลัชเดิม)