ผู้เขียน หัวข้อ: เคยแอบยิ้มมั้ยครับ ในวันแรกที่เราขับซู  (อ่าน 30964 ครั้ง)

ออฟไลน์ wutz

• *
  • Popular Vote : 4
Re: เคยแอบยิ้มมั้ยครับ ในวันแรกที่เราขับซู
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 10:34:09 AM »
เพื่อนถามซื้อรถไรมาเท่าไรผมเลยบอกไปหลายแสนอยู่ มันถามยี่ห้ออะไร ผมบอกซูบารุ. มันบอกว่าผมโงมากบ้านมันวิ่งตามตลาดเยอะเลยไม่กี่หมื่น. เราล่ะเซงกับมันเลย

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
Re: เคยแอบยิ้มมั้ยครับ ในวันแรกที่เราขับซู
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 11:08:27 AM »
เพื่อนถามซื้อรถไรมาเท่าไรผมเลยบอกไปหลายแสนอยู่ มันถามยี่ห้ออะไร ผมบอกซูบารุ. มันบอกว่าผมโงมากบ้านมันวิ่งตามตลาดเยอะเลยไม่กี่หมื่น. เราล่ะเซงกับมันเลย
ขายมาถูกๆ. เพื่อนจะได้ไม่ว่า

ออฟไลน์ wutz

• *
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 02:46:40 PM »
เอากี่หมื่นคับคุณต้น  ตาไว้จริงๆๆ

ออฟไลน์ Bob The Builder

• *
  • Born to be your Hero!!!
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 08:05:00 AM »
เมื่อวานผมเอารถไปตั้งศูนย์มา ช่างใหญ่ก็บอกลูกน้องซะดิบดีเลย "รู้จักมั๊ยรุ่นนี้ขับเคลื่อนสี่ล้อเลยนะ มีเทอร์โบมาจากโรงงานเลย ไม่เชื่อลองมุดดูเพลากลางใต้ท้องดูสิ" แต่ตอนคลิ๋กเมาส์จะเลือกรุ่นรถ หันกลับมาคุยกับผมพลางเลือกรุ่นไปว่า "Mitsubishi Evolution ใช่มั๊ยพี่" อ้าวฮาเลยครับ สุดท้ายผมเลยขอเป็นคนคลิ๊กเมาส์เลือกยี่ห้อเลือกรุ่นเองหมดเลย :bbbear_32:

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 08:28:48 AM »
เมื่อวานผมเอารถไปตั้งศูนย์มา ช่างใหญ่ก็บอกลูกน้องซะดิบดีเลย "รู้จักมั๊ยรุ่นนี้ขับเคลื่อนสี่ล้อเลยนะ มีเทอร์โบมาจากโรงงานเลย ไม่เชื่อลองมุดดูเพลากลางใต้ท้องดูสิ" แต่ตอนคลิ๋กเมาส์จะเลือกรุ่นรถ หันกลับมาคุยกับผมพลางเลือกรุ่นไปว่า "Mitsubishi Evolution ใช่มั๊ยพี่" อ้าวฮาเลยครับ สุดท้ายผมเลยขอเป็นคนคลิ๊กเมาส์เลือกยี่ห้อเลือกรุ่นเองหมดเลย :bbbear_32:

:bbbear_43: :bbbear_43:

ออฟไลน์ Akaradech------>

• *
  • Popular Vote : 23
  • =ชิวๆๆ ปลิวลม อีเขียว=
    • Maximpack
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 08:39:08 AM »
Im volution ไปซะแร๊น :bbbear_30:
Add มาทักทายกันได้ครับ เพิลๆ SSS
fb//akaradech_casa@hotmail.com

ออฟไลน์ spee

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 09:20:45 PM »
จำได้แม่นเลย4ปีที่แล้วไปเอารถดีใจน้ำตาไหล  2เดือนที่แล้วก็น้ำตาไหล ขายไปแล้ว

ออฟไลน์ pikabom

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 05:54:24 PM »
อ่านแล้วก็ทำให้มีกำลังใจอยากได้มาครอบครองสักครั้ง  หลังจากถอดใจไปรอบนึงแล้ว  :bbbear_22:

ออฟไลน์ b_zestup

• ซูบารุคือชีวิต จะขับมันจนกว่าจะไม่มีแรงเหยียบคลัตช์ ถ้าหมดแรงก้อจะขับเกียร์ออโต้ 555
  • *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 06:31:56 PM »
อ่านแล้วรู้สึกถึงความผูกพันของเจ้าของรถที่ไม่ค่อยมีให้เห็นในรถยี่ห้ออื่นๆคับ

ทำให้อยากฝืนกิเลสหามาครอบครองให้เร็วขึ้น เพราะอยากมีความรู้สึกอย่างนั้นบ้าง  :bbbear_34:

ออฟไลน์ -[K]rub_[K]rib-

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 02:33:19 AM »
วันแรก
ได้อิมเหยี่ยวมา ก็ไปจัดการทำเรื่องโอนที่กรมขนส่งหมอชิต หลังจากทำเรื่องโอนเสร็จ
ผมก็เดินไปขึ้นรถซึ่งจอดอยู่หน้าอาคาร 1 ได้มีพนักงานขับรถของผู้ใหญ่ในกรมขนส่ง เดินเข้ามาถามผมว่า
พขร. : รถน้องหรอคับ
ผม : หันไปยิ้ม แล้วตอบไปด้วยความภาคภูมิใจ (เพราะเป็น Subaru ในครอบครองคันแรก) ใช่คับ ^^
พขร. : มิตซูหรอ สวยดีนะ
ผม : -_-" อ่อ ไม่ใช่ นี่ ซูบารุ คับ
พขร : ทำหน้า งง และก็เดินจากไป

วันที่สอง
กำลังขับเจ้าเหยี่ยวไปทำธุระแถว Town in Town อย่างสบายอารมณ์
พอเลี้ยวขวาจาก ถ.รามคำแหง ผ่านวัดเทพลีลาเพื่อไป Town in Town
ก็ได้มีมอเตอร์ไซค์มาตีคู่ทางด้านขวา ผมก็เข้าใจว่าเขาจะขอไปทางซ้ายรึเปล่า ก็เลยเร่งเครื่องแซงไป
แต่เขาก็ขี่ตามมาด้านข้างและมองเหมือนเดิม และก็แซงไปข้างหน้าและเหลียวมามอง
สักพักมาตีคู่ทางข้างซ้าย ( ผมก็เหลือบไปมองว่ามอเตอร์ไซ์คันนี้ยังไงกันนะขี่ตีคู่อยู่ได้ แต่งตัวก็รัดกุมมีกระเป๋าสะพานข้างด้วย ผมก็คิดว่ามีใครส่งมาทำร้ายผมรึเปล่านะ ) ผมก็พยายามขับเฉยๆคอยระวังตัว มอเตอร์ไซค์ก็ยังคงขี่ตีคู่ผมมาตลอดทาง ผมก็คอยเหลือบมองเขาอยู่ตลอดว่าจะล้วงไปหยิบ...จากในกระเป๋าสะพายรึเปล่า จนมาถึงแถวกลางซอยก่อนถึงแยกตัด Town in Town ผมเริ่มทนไม่ไหวทั้งกลัวและสงสัย ผมกะว่าจะหันไปมองและเปิดกระจกถามว่ามีอะไรรึเปล่า ( เมื่อผมหันไปมอง ทันใดนั้นเอง ได้มีสิ่งที่มีสีดำหัวถู่จ่อมาที่ผมจากชายผู้ขี่มอเตอร์ไซค์ ช่วงวินาทีนั้น...ผมถึงกับตกใจสุดขีดหัวใจเต้นรัว ผมคิดในใจจะตายก็วันนี้แหละ แต่เมื่อผมจ้องดีๆ สิ่งที่ผมคิดมันไม่ใช่เลย สิ่งที่มีสีดำหัวถู่ที่จ่อมาที่ผมก็คือ ( นิ้วโป้งซึ่งสวมถุงมือสีดำของชายผู้ขี่มอเตอร์ไซค์จ่อมาที่ผมพร้อมลอยยิ้มบนใบหน้าของเขา ) วินาทีหลังจากนั้น...ผมก็ยิ้มด้วยความสุขและความภาคภูมิใจ ชายผู้นั้นก็ได้ขี่มอเตอร์ไซค์จากไป

ซึ่งผมได้ครอบครองเจ้าเหยี่ยวคันนี้พึ่งไม่กี่วันเอง แต่มันก็ทำให้ผมยิ้มด้วยความสุขและภาคภูมิใจที่ได้ขับ Subaru Impreza ซึ่งเป็นรถที่ใฝ่ฝันมานาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2012, 02:52:54 AM โดย -[K]rub_[K]rib- »

ออฟไลน์ Nut

• *
  • Popular Vote : 13
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 08:21:21 AM »
เคยโดนมอไซค์ส่ง pizza แถวบ้านตามอยู่บ่อยๆครับ....หนักเข้าเจ้าคันที่ว่าบุกมาถึงหน้าบ้านตอนผมกำลังล้างรถอยู่ มาถึงก็จอดแล้วก็หันมาพูดกะผมว่าพอดีเข้ามาส่ง pizza ในนี้เลยมาวนหารถพี่ครับ จะขอถ่ายรูปให้เพื่อนดูว่าอิม 2 ประตูมันมีจริงๆ .......:bbbear_4:

ออฟไลน์ pongpolh

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 09:00:21 AM »
เมื่อเช้านี้ แถบสาทร ...
ผมรถจอดติดไฟแดง ชายหญิงกลุ่มนึงเดินผ่านมา ...
ไม่ต้องเดา ผู้ชายพากันหันมามอง แอบซุบซิบนินทามาที่รถผม
ส่วนผูหญิงนะเหรอ ไม่ไหลียวมองเยยยยยย  :bbbear_1:

:bbbear_1: :bbbear_1: :bbbear_1:

ออฟไลน์ kongbuic

• Confidence in Motion
  • *
  • Popular Vote : 30
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 11:17:50 AM »
สุดท้ายก็โดนจนได้ครับเมื่อเช้าไปหาพี่คนนึง ตอนแลกบัตรออก
ยามพูดว่า"รถพี่สวยมากครับโตโยต้าใช่มั้ยครับ"
ขออภัย! มือใหม่หัดขับ

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 01:22:42 PM »
สุดท้ายก็โดนจนได้ครับเมื่อเช้าไปหาพี่คนนึง ตอนแลกบัตรออก
ยามพูดว่า"รถพี่สวยมากครับโตโยต้าใช่มั้ยครับ"
เฮ้ย ยามเค้าจะชวนคุยเรื่อง86 รึป่าว บ๊อกเซอร์เหมือนกันเรยเพ่ไรแบบเนี้ย อิอิ :bbbear_23:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 11:46:30 PM »
เมื่อเช้าเอาเหยี่ยวไปส่งลูก มอไซด์มันมอง แล้วอีเบนซ์ลุงแก่ๆกลับรถเฉย  มอไซด์ก็ชนซิครับ

เคยไปล้างรถทีนัง ป้าเช็ดรถแกมาถามว่า คุณค่ะนี่รถอะไร
ซูบารุครับ

เด๋วนี้เป็นทรงแบบนี้จะขนผักหมดเหรอค่ะ :bbbear_1:
Jay TURBO-Plus