ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแสดงความคิดเห็นกันหน่อย เรื่อง แว้นๆ อยากรู้ความคิดเห็น เชิญครับเชิญ  (อ่าน 10966 ครั้ง)

ออฟไลน์ ningnong_ptt

• *
  • Popular Vote : 7
ผมได้ติดตามบอร์ด siamsubaru มาหลายปีตั้งแต่ยังขับมอไซด์ก๊อกๆ แก๊กๆ เพราะชอบ subaru เจอมันเมื่อไร ขอฟังเสียงซักหน่อยก็ดี พอมีรถขับเจอมันก็ยังบ้าเปิดกระจกฟังเสียงรอบเดินเบาอีก เป็นเอามาก เมื่อหลายปีก่อนนี้บอร์ดนี้ก็จะเป็นการแลกเปลี่ยนความรู้ต่างๆ ข้อมูลต่างๆ ข่าวสารต่างๆเกี่ยวกับsubaru เลยทำให้ติดมามาหลายปี จนปัจจุบันก็ผีผลักจะได้มาใช้ subaru ก็เลยสมัครเป็นสมาชิกเมื่อไม่นานมานี้ ก็ได้เห็นการเปลี่ยนแปลงนิ๊ดหน่อยในบอร์ดแห่งนี้ การมิตติ้งเมื่่อก่อนรู้สึกว่าจะเป็นกานรวมตัวกันเพื่อพบปะสังสรรค์ พูดคุยเจอตัวเป็นๆของเพื่อนสมาชิกแห่งนี้ ทานอาหาร ทำบุญ บริจาค ต่างๆของเพื่อนสมาชิกในนี้ แต่ผมไม่เคยไปนะ เพราะไม่มีซู แต่ได้อ่าน ดูรูปภาพต่างๆที่ถ่ายไว้มาลงในบอร์ด แต่ช่วงหลังผมว่าเริ่มมีการ ชวนกันไปแว๊นกันบ้างแล้ว เหมือนพวก มอไซด์กันเหรอเปล่า อ่านจากกระทู้ต่างๆ ซึ่งมีสมาชิกเริ่มมีการตอบรับกันบ้าง แต่เมื่อก่อนจะเป็นการห้ามปรามไม่มีมีการแว้นกันบนถนนหลวง ทำให้มีความรู้สึกว่า เอ๊ะ! มันเปลี่ยนไปจากแต่เมื่อก่อนนะ
                    ในบอร์ดเมื่อก่อนจะมีการโพสภาพรถสวยๆ ภาพกันทำกิจกรรมของชมรมต่างๆ แต่ในปัจจุบันเริ่มมีการนำภาพกันแว๊นบนถนนหลวงมาลงซึ่งมันทำให้เป็นการส่งเสริมการแว๊นบนถนนหลวงว่า เป็นเรื่องปกติ เหรอไม่ผิดไปโดยปริยายหรือเปล่าเอ่ย บางทีอาจจะทำลายภาพพจน์โดยที่เราไม่รู้ตัวเหรอเปล่าเอ่ย  การเบิร์นยางบนถนนหลวงใครได้ยินก็โดยส่วนมาก ถ้ามีเสียงเอี๊ยดผมว่าชาวบ้าน ประชาชน จะคิดอย่างไร ช่วยแสดงความรู้สึกกันหน่อย
  ขอบคุณครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล    180.183.65.
 :bbbear_4:

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
อารายของคุน นิ้งหน่องคร้าบ ไม่เข้าใจคำถามเลยงงม๊าก

ส่วนเรื่องแว๊นบนถนนหลวงน่ะ ไม่ได้แว๊นนะ รถมันแรงน่ะ จะให้มาคลานแบบอีโคคาร์ขับเป็นเต่ากัดยางน่ะทำไม่เป็นครับ

ขับแบบเด็กแว๊นมันต้องปิดถนนกวนส้งติงชาวบ้าน แค่คนอื่นขับรถเร็วแล้วมาหาว่าแว๊นกวนเมืองก็ เดินดีกว่านะจ๊ะ

เอ่อ พวกผมขับสี่นะ เบิร์นยางไม่ได้ มาผิดเว๊บป่าวคับ :bbbear_44:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2012, 12:46:26 PM โดย Choke gf »
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
ผมอยู่ในบอร์ดมานานพอสมควรแล้วนะครับ ตั้งแต่อยู่มาเนี่ย ยังไม่เคยเห็นใครเอารูปรถแว๊นมาลงซักรูป ที่เห็นก็จะเป็นเวลาไปเที่ยวพบปะกันธรรมดา หรือไม่ก็ในสนามละ อีกอย่างพวกเสียงเอียดอ้าดบนถนน หรือกดปุ่มเบิร์นยาง ด้วยรถเองก็คงทำไม่ได้อยู่อยู่แล้วนะ แล้วก็ไม่เคยเห็นใครทำด้วย คนขับซูบารุ รักษารถกันทุกคน เข้าใจไรผิดไปป่าวครับเนี่ย

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
มีด้วยเหรอครับ  กะทู้ลงรูปเอารถไปแว๊นกันบนถนน  พ๊มม่ายเคยเห็นเลยครับ :bbbear_33: :bbbear_33: :bbbear_33:
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
ผมอยู่ 3 ปีแล้วนะ ไม่เห็นมีรูปแว๊นกันเลย อยู่กระทู้ไหนครับ? อยากเห็นๆ :bbbear_33: :bbbear_33:
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ pick

• Life is Short
  • *
  • Popular Vote : 47
  • GC Doluck
    • http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,88992.0.html
ใจเย็นๆครับพี่น้อง
บางคำพูดบางอารมณ์เป็นเหตูให้เกิดความขัดแย้งกันได้

เรื่อง ของการแนะนำ และติเตียน จากคนนอกหรือคนในชมรมเาเอง ก็อยากให้ทุกคนรับฟังกันบ้างครับ
บางอย่างไม่ดีก็ช่วยกันห้าม ช่วยกันปรามไป บางอย่างที่ดีอยู่แล้วก็ปรับปรุงให้ดียิ่งขึ้น

เรื่องแว็นส์ ก็เป็นอีกเรื่องหนึ่งที่ทางเราชมรมเรารณรงค์ ขับขี่ปลอดภัยบนท้องถนน
บางทีมีมิตติ้งบ้าง นัดกันขับเป็นกลุ่มบ้างก็ขอให้ขับกันช้าลงหน่อยครับ เพราะเราไม่ใช่เด็ก แว็นส์ แต่เป็นเด็ก แซ็ดสสส

คุณหน่องอาจจะไปเห็นอีกมุมมอง1 ซึ่งบางที เวลาตั้งกระทู้ กินเทียวและะมีรูปกับคำพูดที่ส่อไปทางเด็กแว็นส์มาโพสลงก็อาจจะเข้าใจผิดไปได้

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
บางคำพูดบางอารมณ์เป็นเหตูให้เกิดความขัดแย้งกันได้

เรื่อง ของการแนะนำ และติเตียน จากคนนอกหรือคนในชมรมเาเอง ก็อยากให้ทุกคนรับฟังกันบ้างครับ
บางอย่างไม่ดีก็ช่วยกันห้าม ช่วยกันปรามไป บางอย่างที่ดีอยู่แล้วก็ปรับปรุงให้ดียิ่งขึ้น

เรื่องแว็นส์ ก็เป็นอีกเรื่องหนึ่งที่ทางเราชมรมเรารณรงค์ ขับขี่ปลอดภัยบนท้องถนน
บางทีมีมิตติ้งบ้าง นัดกันขับเป็นกลุ่มบ้างก็ขอให้ขับกันช้าลงหน่อยครับ เพราะเราไม่ใช่เด็ก แว็นส์ แต่เป็นเด็ก แซ็ดสสส

คุณหน่องอาจจะไปเห็นอีกมุมมอง1 ซึ่งบางที เวลาตั้งกระทู้ กินเทียวและะมีรูปกับคำพูดที่ส่อไปทางเด็กแว็นส์มาโพสลงก็อาจจะเข้าใจผิดไปได้

อาจจะเป็นไปได้นะครับพี่ปิ๊ก  :bbbear_47: :bbbear_47: :bbbear_47:
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ gentlemanly

• *
  • Popular Vote : 12
ผมชอบความคิด จขกท นะครับ แต่ในบอร์ดนี้ ผมก็ยังไม่เคยเห็นคนเอาซูไปแว้นจริงๆนั่นแหละครับ 555

หรือบางกระทู้ อาจจะเป็นการเอาภาพมาลง ถ่ายตอนกลางคืน เลยเหมือนว่านัดรวมตัวกันมาแข่งรึเปล่าเอ่ยย
แต่ถึงอย่างนั้น ผมก็สนับสนุนแนวคิด จขกท นะครับ  :bbbear_34:

ออฟไลน์ dodoo99

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
มีแว้นกันด้วยหรอคลับเรา ตอนไหน ที่ไหน ใครแว้น งง

จขกท ครับช่วยแปะลิงค์หน่อยครับว่าใครแว้น และมีรูปด้วยหรอครับ ผมยังไม่เคยเห็นเลยนะครับว่ามีกระทู้แว้นด้วย :bbbear_28:
ถ้าไม่ปล่อยมือจากอดีตแล้วจะเอามือที่ไหนคว้าอนาคต

• *
อ๋อ ไม่ได้หมายถึงรูปรถแข่งกัน หมายถึงการขับกลางคืนๆ บนถนนหลวงนะ เช่น จุดกลับรถมีรอยยางเบิร์นดำไปหมด ประมาณนี้
 แค่จะดูความคิดเห็นก็เท่านั้เน เพราะกำลังทำวิจัยอยุ่ เชิญครับเชิญ

• *

ไม่เป็นไรครับ เชิญแสดงความคิดเห็นเลยครับ ขอบคุณครับ
การแปะลิ้งค์จะเป็นการพาดพิงนะครับเลยไม่แปะ

• *
อารายของคุน นิ้งหน่องคร้าบ ไม่เข้าใจคำถามเลยงงม๊าก

ส่วนเรื่องแว๊นบนถนนหลวงน่ะ ไม่ได้แว๊นนะ รถมันแรงน่ะ จะให้มาคลานแบบอีโคคาร์ขับเป็นเต่ากัดยางน่ะทำไม่เป็นครับ

ขับแบบเด็กแว๊นมันต้องปิดถนนกวนส้งติงชาวบ้าน แค่คนอื่นขับรถเร็วแล้วมาหาว่าแว๊นกวนเมืองก็ เดินดีกว่านะจ๊ะ

ขอบคุณครับสำหรับความคิดเห็น  ยังไงก็แสดงความคิดเห็นอีกนะครับ

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
เท่าที่ผมอยู่ในครอบครัว SSS มา 3 ปี
ไม่เคยเห็นใครสนับสนุน ยุยง หรือส่งเสริม การซิ่งบนถนนเลยคับ
มีแต่จะตำหนิหรือว่ากล่าวตักเตือน คนที่ทำแบบนั้นคับ
คันเมื่อไหร่ มีแต่จะชวนไปสนามนะคับ ... :bbbear_36:

....ดินดาน  :bbbear_32:

ออฟไลน์ Sinz

• *
สงสัยจะเปนกระทู้น้าแอม แน่ๆเลย ฮ่าๆ  :bbbear_43: :bbbear_43:

กลุ่มนั้นเค้ามีแต่รถบ้าน จะเอาอะไรไปแว้นครับท่านนน   :bbbear_33:

อยากจะบอกว่า ทางกลุ่มชลบุรีเรามีนัดเจอกันทุกเสาร์เพื่อพบปะพูดคุยกันตามภาษาคนรักรถ มาขับรถเล่นแล้วก็ไปทานข้าวกัน แต่รถคนก็มีการศึกษาแล้วก็มีหน้าที่การงานที่ดี ไม่มีเวลาว่างมาเเว้นหลอกครับว  เค้าเเซวกันเล่นๆ เฉยๆ ครับ

ว่างๆ คุณก็เชิญมาร่วมมิตติ้งก็ได้นะครับ  :bbbear_16:

ออฟไลน์ Sinz

• *
ก่อนอื่นผมว่า คุณน่าจะต้องแปลไทยเป็นไทยก่อนครับ เพราะผมอ่านกระทู้ของคุณเเล้วงงมากเลยครับ  :bbbear_33:

ผมเกรงว่า สมาชิกอีกหลายท่านก็คงอ่านเเล้ว งง เหมือนผมเช่นกันครับ