ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแสดงความคิดเห็นกันหน่อย เรื่อง แว้นๆ อยากรู้ความคิดเห็น เชิญครับเชิญ  (อ่าน 10967 ครั้ง)

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
ไม่เคยแว๊นท์ แต่เคยแต่คนอื่นเห็น ซู แล้วร้อง ว๊าวววว
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
ก่อนอื่นผมว่า คุณน่าจะต้องแปลไทยเป็นไทยก่อนครับ เพราะผมอ่านกระทู้ของคุณเเล้วงงมากเลยครับ  :bbbear_33:

ผมเกรงว่า สมาชิกอีกหลายท่านก็คงอ่านเเล้ว งง เหมือนผมเช่นกันครับ
เห็นด้วยกับคุณชัยคับ
เดี๋ยวคนอื่นเข้ามาอ่านแล้วจะมอง ครอบครัว SSS ผิดไปนะคับ

ปล. คุณชัย เมื่อวานบ่ายๆมาแถว ถ.กิ่งแก้วป่าวคับ? เหมือนจะเห็น RA-R คันงาม แว๊บๆ

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
เห็นด้วยกับคุณชัยคับ
เดี๋ยวคนอื่นเข้ามาอ่านแล้วจะมอง ครอบครัว SSS ผิดไปนะคับ

ปล. คุณชัย เมื่อวานบ่ายๆมาแถว ถ.กิ่งแก้วป่าวคับ? เหมือนจะเห็น RA-R คันงาม แว๊บๆ

สงสัยจะไม่ใช่อะครับ เดียวนี้ใช้แต่ Forester อย่างเดียวเลย

แต่ใน กรุงเทพ มีสีเหลืองอยุ่อีก 2 คันครับ

ออฟไลน์ ลังสาด

• *
  • Popular Vote : 18
  • Tel 0869796049
ผมว่าไม่ว่ารถยี่ห้อไร แรงมากแรงน้อย จะถูกจะแพง หากไม่มีมารยาทในการใช้ถนนสาธารณะก็สมควรโดนตำหนิทั้งนั้น
ทุกวันเคยทำกันบ้างเปล่า
เปิดไฟเลี้ยวเมื่อต้องการเลี้ยวหรือเปลี่ยนเลน
ทิ้งระยะห่างจากคันหน้าเพื่อให้พอกับระยะเบรกกระทันหัน
ขับช้าแต่แช่เลนในสุด
ไม่ฝ่าไฟแดง
หยุดให้คนข้ามถนน
เห็นรถเปิดไฟเลี้ยวจะเปลี่ยนเลนเร่งเครื่องจี้ไม่ให้เข้า
ต่อแถวรอเลี้ยวหรือกลับรถ มักง่ายมาปาดหน้ารถที่เค้าต่อคิวกันอยู่
สลับกันไปเวลาเจอถนนคอขวด
เคารพสิทธิ์ของผู้อื่น ใจเค้าใจเรา
จะช้าจะเร็วก็ถึงที่หมายเหมือนกัน
สำคัญคือ อย่าประมาท อย่าคะนอง อย่าสร้างความเดือนร้อนให้ผู้อื่น
"you not have a second chance, if you not ready and well prepare!!!!!

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
ได้นั่งหลังพวงมาลัยทีไร ติดไฟแดงคันแรกๆ อย่าจะบูสเล่นซัก 2-3 เกียร์ แต่พอละสายตาไปดูเกจ์น้ำมัน เท้ามันก็เริ่มอ่อนลงทันที :bbbear_33:
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ ขยะ.

• *
  • Popular Vote : 17
  • Born to Race!!!!
    • http://mungmai.com/th/
ได้นั่งหลังพวงมาลัยทีไร ติดไฟแดงคันแรกๆ อย่าจะบูสเล่นซัก 2-3 เกียร์ แต่พอละสายตาไปดูเกจ์น้ำมัน เท้ามันก็เริ่มอ่อนลงทันที :bbbear_33:
ชอบๆ อิอิ
อันนี้ต้นก็เป็นครับ
จะแซ๊ดทีไร น้ำมันหน่อออ จะหมดแล้วหน่อออ
 :bbbear_41: :bbbear_41: :bbbear_41:
SUBARU Pathumthani.

ออฟไลน์ airron

• *
  • Popular Vote : 7
 :bbbear_30: ผมว่านะชาว ซู เราเนี่ยะการศึกษาและหน้าที่การงาน  สูงๆๆทั้งนั้นคับ ผมว่าพวกพี่ๆๆน้องๆๆแยกแยะได้คับ  :bbbear_46: :bbbear_46:

ออฟไลน์ ddi

• *
  • Popular Vote : 14
ขอแชร์ อีกมุมนะคัฟ เพราะส่วนตัวเคยเจอมากะตัว !!!

เมื่อคราวขับเจ้า LANCER EX ( ในรูปเลยคัฟ ) ไปทานข้าวตอนเย็นวันนึง ก็ได้เจอ กะน้องคนนึง iM GC สีน้ำเงินขับมาทาบข้างๆ อมบูสแล้วซัดไประยะสั้นๆเพราะรถช่วงนั้นค่อนข้างติด แล้วพอผมขับไปถึงข้างๆ น้องเค้าก็ทำแบบนี้อีกครั้ง งง คัฟ อารมณ์เหมือนน้องเค้ากำลัง จูนรถ หรือ ลองอะไรสักอย่าง แต่น้องคัฟ รถติดๆแบบนี้อะนะ !!!

ส่วนตัวแล้ว สมัยขับซูอยู่ ไม่เคยเจอแบบนี้เลยอะคัฟ เจอน้องคนนี้ไป งง เลยคัฟ  :bbbear_36:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2012, 09:36:56 PM โดย ddi »

ออฟไลน์ Catkennel

• *
  • Popular Vote : 10
ขับกันระวังๆนะคับทุก ในสนามดีกว่าไม่เดือดร้อนชาวบ้านนะ :bbbear_16:
นักปั่นพลังหนุ่ม 
5iveclub.com

ออฟไลน์ Akaradech------>

• *
  • =ชิวๆๆ ปลิวลม อีเขียว=
    • Maximpack
แว๊น บอย สก๊อย เกิลรี่เบอรี่ 55555+ :bbbear_26:
Add มาทักทายกันได้ครับ เพิลๆ SSS
fb//akaradech_casa@hotmail.com

ออฟไลน์ kamikaze_ho

• *
  • Popular Vote : 13
ถ้าตอบตามหัวข้อนะพี่  "Re: ช่วยแสดงความคิดเห็นกันหน่อย เรื่อง แว้นๆ อยากรู้ความคิดเห็น เชิญครับเชิญ"

เรื่องแว้นบนถนน สมัยนี้ มันต่างจากสมัยก่อนมากกกก พี่ ตั้งแต่ มอไซค์ 2T หรือไม่รถยนต์ก็ตาม

คือ เด็กสมัยนี้มันแรง  แรงมากจนไม่สนใจ ว่าคนอื่นจะเดือดร้อนยังไง หรือเป็นยังไง 

---------------------------

ถามตอบตามข้อความที่พิมพ์   ผมขอเป็น 1 เสียง เลยว่า ผมติดตาม SSS ทางเวปมา ตั้งแต่ยังไม่สมัครเป็นสมาชิก จน สมัคร  จนมี Subaru ขับ มาก็ปาไป 2ปีกว่าละ

ก็ยังไม่เคยเจอ พี่ท่านไหน เอาซู ไป "แว้น"  หรือทำอย่างที่ ตามข้อความด้านต้นได้กล่าวไว้ เลย 

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
ผมว่าไม่ว่ารถยี่ห้อไร แรงมากแรงน้อย จะถูกจะแพง หากไม่มีมารยาทในการใช้ถนนสาธารณะก็สมควรโดนตำหนิทั้งนั้น
ทุกวันเคยทำกันบ้างเปล่า
เปิดไฟเลี้ยวเมื่อต้องการเลี้ยวหรือเปลี่ยนเลน
ทิ้งระยะห่างจากคันหน้าเพื่อให้พอกับระยะเบรกกระทันหัน
ขับช้าแต่แช่เลนในสุด
ไม่ฝ่าไฟแดง
หยุดให้คนข้ามถนน
เห็นรถเปิดไฟเลี้ยวจะเปลี่ยนเลนเร่งเครื่องจี้ไม่ให้เข้า
ต่อแถวรอเลี้ยวหรือกลับรถ มักง่ายมาปาดหน้ารถที่เค้าต่อคิวกันอยู่
สลับกันไปเวลาเจอถนนคอขวด
เคารพสิทธิ์ของผู้อื่น ใจเค้าใจเรา
จะช้าจะเร็วก็ถึงที่หมายเหมือนกัน
สำคัญคือ อย่าประมาท อย่าคะนอง อย่าสร้างความเดือนร้อนให้ผู้อื่น
"you not have a second chance, if you not ready and well prepare!!!!!
 :bbbear_34:

ปัจจุบันสิ่งนี้ขาดหายไปเยอะเลย บนท้องถนนปัจจุบัน ถ้าทุกคนทำแบบพี่ลังสาดว่า ถนนบ้านเราคงลดอุบัติเหตุไปได้เยอะครับ ส่วนเรื่องขับรถซิ่งก็ไม่น่าจะผิดแต่ว่าต้องซิ่งแบบมีความรับผิดชอบ ว่าควรซิ่งให้ถูกกาลเทสะให้ถูกที่ถูกทาง ชาวบ้านไม่เดือดร้อน   

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
เห็นโพสกันจังพวกชอบมาบอกว่าซิ่งบนถนนไม่ดี ไม่ปลอดภัยโง้นงี้

เท่าที่เคยเจอ และสังคมหลายแก๊ง พอเจอกันเมื่อไรหวดกันไม่ยั้ง. จะให้ผมชี้เป็นรายหัวมั้ย ว่าใครมั่ง

บนถนนมันก็มีกดบ้างตามอารม ตามพวกบ้ายุ ตามพวกอยากลองของ อิมอีโว ไม่ใช่รถที่ดีและแรงที่สุด แต่เป็นรถที่ขับสนุกมากทีเดียว มันก็ต้องมีกดกันบ้างอยู่ท่ี่ว่าคุนจะเจอมันตอนช่วงเมามากน้อยแค่ใหน

ส่วนมากคนขับอิมถ้าวันใหนไม่อยากกด ก็มักจะหารถอีกคันมาขับสบายๆประจำวัน

ส่วนมากคนใช้อิมทุกวันๆ มักจะเน้นขับสบายเรื่อยๆ เพราะซัดมากกลัวพัง แต่บางคนอาจจะบ้าคันเร่ง กดทุกครั้งที่ขับ นั่นก็บ้าเกิ๊นมิดสักครั้ง แล้วจะรู้ซึ้งถึงชีวิตที่รอดมา

แต่คนที่นานๆใช้อิมที ไอ้นี่แหละตัวคันเลยหล่ะ

ออฟไลน์ Akaradech------>

• *
  • =ชิวๆๆ ปลิวลม อีเขียว=
    • Maximpack
 :bbbear_15:
เห็นโพสกันจังพวกชอบมาบอกว่าซิ่งบนถนนไม่ดี ไม่ปลอดภัยโง้นงี้

เท่าที่เคยเจอ และสังคมหลายแก๊ง พอเจอกันเมื่อไรหวดกันไม่ยั้ง. จะให้ผมชี้เป็นรายหัวมั้ย ว่าใครมั่ง

บนถนนมันก็มีกดบ้างตามอารม ตามพวกบ้ายุ ตามพวกอยากลองของ อิมอีโว ไม่ใช่รถที่ดีและแรงที่สุด แต่เป็นรถที่ขับสนุกมากทีเดียว มันก็ต้องมีกดกันบ้างอยู่ท่ี่ว่าคุนจะเจอมันตอนช่วงเมามากน้อยแค่ใหน

ส่วนมากคนขับอิมถ้าวันใหนไม่อยากกด ก็มักจะหารถอีกคันมาขับสบายๆประจำวัน

ส่วนมากคนใช้อิมทุกวันๆ มักจะเน้นขับสบายเรื่อยๆ เพราะซัดมากกลัวพัง แต่บางคนอาจจะบ้าคันเร่ง กดทุกครั้งที่ขับ นั่นก็บ้าเกิ๊นมิดสักครั้ง แล้วจะรู้ซึ้งถึงชีวิตที่รอดมา

แต่คนที่นานๆใช้อิมที ไอ้นี่แหละตัวคันเลยหล่ะ
Add มาทักทายกันได้ครับ เพิลๆ SSS
fb//akaradech_casa@hotmail.com

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
ขับกันระวังๆนะคับทุก ในสนามดีกว่าไม่เดือดร้อนชาวบ้านนะ :bbbear_16:
สนามเมื่อไหร่ล่ะเราน่ะ
Unicorn สนิมเกาะ วิ่งไม่ออกแล้วม๊างงงงง    :bbbear_37: