ผู้เขียน หัวข้อ: อาการอ๊อกซิเจนเซนเซอร์เสียเป็นอย่างไร..  (อ่าน 8186 ครั้ง)

ออฟไลน์ sam

• *
  • Popular Vote : 28
 :bbbear_4:อยากทราบว่าอ๊อกซิเจนเซนเซอร์เสียอาการจะเป้นอย่างไรครับ...ใช้ GC8เครื่องคอแดงคอยกลาง.. มีผลกับเครื่องยนต์หรือไม่

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
Re: อาการอ๊อกซิเจนเซนเซอร์เสียเป็นอย่างไร..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 11:19:59 AM »
อาการ ไฟเช็คเอนจิ้น ขึ้นครับ

ผมรู้แค่นี้ :bbbear_38:

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
Re: อาการอ๊อกซิเจนเซนเซอร์เสียเป็นอย่างไร..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 11:21:44 AM »
ถ้าจำไม่ผิด จะกินน้ำมัน และควันดำครับ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ sam

• *
  • Popular Vote : 28
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 11:28:47 AM »
 :bbbear_4:ไฟเอนจิ้นมันขึ้นเป็นบางครั้งครับ...ตอนเราลากรอบสูงๆ..ไฟจะโชว์บ้าง..หลังจากนั้นสักพักขับไปตามปกติไฟจะดับไปเอง..เป้นแบบนี้บ่อยครับ..ไม่ทราบเกี่ยวกับอ๊อกซิเจนเซนเซอร์เริ่มจะลาโลก..ใช่หรือเปล่าครับ...และรู้สึกอาการบริโภคแก็สอยู่ที่ ประมาณ กม./ 2.50-2.70 บาท กินมากผิดปกติไหมครับ..แต่เครื่องเดินเรียบ..ไม่มีสดุดครับ..แก็ส ag หัวฉีด..หม้อต้มโทมาเซโต้..ช่วยวิเคราะห์ให้ด้วยครับ...

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 11:36:40 AM »
:bbbear_4:ไฟเอนจิ้นมันขึ้นเป็นบางครั้งครับ...ตอนเราลากรอบสูงๆ..ไฟจะโชว์บ้าง..หลังจากนั้นสักพักขับไปตามปกติไฟจะดับไปเอง..เป้นแบบนี้บ่อยครับ..ไม่ทราบเกี่ยวกับอ๊อกซิเจนเซนเซอร์เริ่มจะลาโลก..ใช่หรือเปล่าครับ...และรู้สึกอาการบริโภคแก็สอยู่ที่ ประมาณ กม./ 2.50-2.70 บาท กินมากผิดปกติไหมครับ..แต่เครื่องเดินเรียบ..ไม่มีสดุดครับ..แก็ส ag หัวฉีด..หม้อต้มโทมาเซโต้..ช่วยวิเคราะห์ให้ด้วยครับ...

ของผมเคยขึ้นมาเตื่อนเหมือนกันครับ แล้วก็ดับไป แต่ตอนนั้นเป็นที่ แอร์โฟลครับ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ xiezo

• *
  • Popular Vote : 17
  • The 4WD Machine
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 11:56:28 AM »
เช็คเอ็นจิ้นจะขึ้นครับ แต่ว่านานๆขึ้นที   บางทีก็หายไปเอง
 พอเปลี่ยน ออกซิเจน เซ็นเซอร์ก็หายครับ

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 12:02:57 PM »
เปนเหมือนกันใช้แก๊สด้วย เอาทีละอย่างนะครับ

โอทูเซนเซอร์เสีย อาการคือขับ140++สักพักขึ้น และเช๊คเอ็นจิ้นค้างเลยครับต้องดับเครื่องถึงจะหาย แต่ไม่สแดงอาการอะไรเลยวิ่งปกติ กินแก๊สก็เท่าๆเดิม แต่โชว์ว่าโอทูเสีย แถมตอนไฟโชว์บูสต์ก็มาเต็ม วิ่งได้200++ เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ตลกดี

อาการที่สองเพิ่งเปนไม่นานนี้ คาดว่าหัวเทียนครับ ใช้มาสองหมื่นกว่าโล เวลาถอนคันเร่งรถตดกระจาย ดังปังๆๆ รู้เลยว่าแก๊สหนาแน่นอน ขับความเร็วตำ่80กม.เกียร์หกยกคันเร่งทีตดที แล้วเชคเอนจิ้นก็โชว์สักพักแล้ว ก็ดับ และไม่ขึ้นอีกเลย กินแก๊สเพิ่มนิดหน่อย ครับ

แต่สองกรณีขับปกติทุกอย่างครับ ช่างบอกว่าเพราะโอทูรุ่นเก่ามันวัดไม่ละเอียด เครื่องจึงไม่กระตุกแบบรถรุ่นใหม่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2012, 12:05:47 PM โดย Choke gf »
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 12:08:21 PM »
เท่าที่เคยเจอของผมก็เครื่องตัวเดียวกันเลยคับ คอแดงคอยกลางครับ   
                        1.เช็คเอ็นจิ้นขึ้นเป็นบางครั้ง อาการขึ้นเป็นแบบที่พี่ๆว่ากันลย
                         2. ควันจะดำกว่าปกติกินน้ำมันขึ้น
                        3. มีอาการตดปุ้งปั้งเวลายกคันเร่ง

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 02:44:22 PM »
เข้าหาอู่ที่มีเครื่อง checker check code ครับรู้หมดตรงประเด็นแน่ๆ ว่ามีเซนเซอร์จุดไหนชำรุดหรือไม่ครับ
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 04:07:07 PM »
อาการของ อ๊อกซิเจน เซอเซอร์เสีย คือ จะ เซ็ง ครับ

:bbbear_23:
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 04:12:03 PM »
อาการของ อ๊อกซิเจน เซอเซอร์เสีย คือ จะ เซ็ง ครับ

อดกินเตี๋ยวเนื้อเซ็งกว่า
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ Akaradech------>

• *
  • Popular Vote : 23
  • =ชิวๆๆ ปลิวลม อีเขียว=
    • Maximpack
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 04:59:40 PM »

เซ็งห่าน  :bbbear_35:
Add มาทักทายกันได้ครับ เพิลๆ SSS
fb//akaradech_casa@hotmail.com

ออฟไลน์ lominator

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 10:17:15 AM »
เคยเป็นครับ อาการที่ว่ามาทั้งหมด แต่ของผมเครื่อง 1600 เดิมๆนะฮะ เพิ่มเติมอีก 1 ข้อครับ พี่เล็กวัชรพลเคยบอกว่ารอบจะได้ไม่เกิน 4000 แล้วมันจะไม่เกินนี้ หรือได้ก็ไม่มากมั้งครับ จำไม่ได้แล้วอะครับ แต่ของเครื่อง 1600 มันมีแค่ตัวเดียว ส่วนพวกคอแดงมันมี 3 ตัวรึเปล่าไม่แน่ใจนะฮะ  :bbbear_27: เผื่อจะเป็นประโยชน์ได้บ้างครับ เพิ่งมาเล่นซูได้ไม่นาน  :bbbear_38: