ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องจูนเกล่อง ของจูนเนอร์ครับ  (อ่าน 20354 ครั้ง)

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
เพื่อนๆมีที่ไหนแนะนำบ้างครับ ที่่จูนเก่งๆ ราคาสมเหตุสมผล แล้วก็รับผิดชอบต่องานอ่ะครับ

แล้วที่ว่าจูนเนอร์ จูนทีนึงต้องรอนานมากนี่จริงหรือเปล่าครับ หรือจริงๆ ไม่ต้องรอนานขนาดนั้น

พอดีฝากช่างจูนรถกับพี่วิชัยอ่ะครับ รอเดือนกว่าแล้วครับ ยังเลื่อนไปเรื่อยๆ  :bbbear_41:

ช่างบอกว่ารถคนอื่น 5-6 เดือนเพิ่งได้จูน งานพี่วิชัยเขาเยอะ โอยยยยย.... ไม่ไหวอ่ะค้าฟฟ :bbbear_27:

ของคุณ ป.วัฒนา ก็บอกจูนดีแต่ตามตัวยาก

เพื่อนๆ มีที่แนะนำไหมครับ แล้วก็จูนกันเท่าไหร่บ้างอ่ะครับ

รถผมจอดมาเกิน 2 เดือนแล้วครับ  ไม่น่าเลยเรา  :bbbear_45:

รบกวนขอข้อมูลเพื่อนๆ หน่อยนะครับ  :bbbear_19:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2012, 05:08:45 PM โดย pedkasem »
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ hOuse

• *
  • Popular Vote : 0
Re: สอบถามเรื่องจูนเกล่อง ของจูนเนอร์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 09:55:21 PM »
พี่หน่อง จูนใช้งานบนถนน โอเค ครับ

พี่ บอล จูนเนอร์ ระดับโลก ครับ

สนใจคนไหนโทรมาถามได้ครับ 0851200200
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2012, 09:58:40 PM โดย hOuse »

ออฟไลน์ TAKUMI_RPS13

• *
  • Popular Vote : 16
Re: สอบถามเรื่องจูนเกล่อง ของจูนเนอร์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 04:29:27 PM »
ไม่อยากเหลาเดี๋ยวแหลมถามประสบการณ์หลายๆท่านที่เคยจูนมานะครับไม่ว่าจะจูนเนอคนไหนหาข้อมูลเยอะๆ ขอให้จขกท.หาจูนเนอดีๆนะครับ

OTTO SHOP & พี่แดงUnion & TOON ENGIN
Chan inter & Prechar HT พี่1Hai & สนามเป้า

ออฟไลน์ tip

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 05:59:41 PM »
ช้าไม่ช้า นัดพี่การช่างแต่ละที นัด 5โมง มา 5ทุ่ม

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 10:47:39 AM »
ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกท่านมากนะครับ

ซูบารุเนี่ยหาอู่ซ่อมยาก ไปผิดอู่ก็โดนฟันหัวแตก

นี่โดนดองรถอีก เวลาว่างก็ไม่ค่อยมีจนบางทีอยากเลิกเล่นซูฯ

แต่พอมีปัญหาก็มีเพื่อนๆ มาช่วยกันแก้ปัญหา ทำให้เลิกเล่นไม่ลงครับ  :bbbear_31:

บางท่านก็เมสสเสสข้อความมาช่วยตอบ ซึ้งใจมากมายครับ  :bbbear_11:

ท่านไหนมีข้อมูลเพิ่มเติมอีกก็รบกวนด้วยครับ ขอบคุณมากครับ  :bbbear_19:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2012, 02:30:27 PM โดย pedkasem »
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 11:03:57 AM »
ของผมเข้าอู่สามโมงเย็น รับรถสามโมงครึ่ง  :bbbear_2:

ถ้ายังแรงไม่พอ จูบปากทีนึง ได้อีกหลายตัว ขับกลับบ้านได้เลย :bbbear_17:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2012, 11:05:22 AM โดย Bossma »

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 11:06:00 AM »
ของผมเข้าอู่สามโมงเย็น รับรถสามโมงครึ่ง  :bbbear_2:

ถ้ายังแรงไม่พอ จูบปากทีนึง ได้อีกหลายตัว ขับกลับบ้านได้เลย :bbbear_17:

ที่ไหนอ่ะครับ อยากได้บ้าง  :bbbear_2:

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 11:12:22 AM »
ที่ไหนอ่ะครับ อยากได้บ้าง  :bbbear_2:
ของผมกล่องเดิมแฟรชครับ แต่ในอีโวนะครับ จารยตุ๋ยครับ :bbbear_34:

แต่กล่องแต่งทั่วไปต้องทำใจเลยครับ นัดทีนึงลืมไปเลยว่านัดวันใหน แถมพอถึงกำหนดแล้วเลื่อนไปอีก ส่วนมากจะบอกว่าไป ต่างประเทศ (อันนี้ประสบการบอกเล่าหลายๆท่านนะครับ) ผมถึงคิดไงว่า หาอู่ที่มีกล่องเลยจะดีกว่า ซ่อมจบแล้วถ้ายังไม่รีบจูนรถ เราก็จะจอดดองขวางในอู่แบบนั้นแหละ เดี๋ยวเค้ารีบระบายรถออกให้เราเองแหละครับ 555

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 11:18:41 AM »
ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกท่านมากนะครับ

ซูบารุเนี่ยหาอู่ซ่อมยาก ไปผิดอู่ก็โดนฟันหัวแตก

นี่โดนดองรถอีก เวลาว่างก็ไม่ค่อยมีจนบางทีอยากเล่นซูฯ

แต่พอมีปัญหาก็มีเพื่อนๆ มาช่วยกันแก้ปัญหา ทำให้เลิกเล่นไม่ลงครับ  :bbbear_31:

บางท่านก็เมสสเสสข้อความมาช่วยตอบ ซึ้งใจมากมายครับ  :bbbear_11:

ท่านไหนมีข้อมูลเพิ่มเติมอีกก็รบกวนด้วยครับ ขอบคุณมากครับ  :bbbear_19:
ค่ายมวยไม่ดองงานหรอกครับ ที้ช้าน่ะเพราะรอตา"การช่าง"นี่แหละ โคตรดอง ดองจนเน่า

ทางค่ายมวยก็อยากให้งานจูนออกมาวิ่งดี ไม่พังแบบชัวร์ๆ เลยต้องรอ ทำไงได้ เลยมาซวยที่เจ้าของ อู่ก็โดนด่า

สงสัย ผมว่าตา"การช่าง"หารหัสพาสเวิร์ดไม่เจอ เลยไม่มา :bbbear_29:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 11:51:10 AM »
ค่ายมวยไม่ดองงานหรอกครับ ที้ช้าน่ะเพราะรอตา"การช่าง"นี่แหละ โคตรดอง ดองจนเน่า

ทางค่ายมวยก็อยากให้งานจูนออกมาวิ่งดี ไม่พังแบบชัวร์ๆ เลยต้องรอ ทำไงได้ เลยมาซวยที่เจ้าของ อู่ก็โดนด่า

สงสัย ผมว่าตา"การช่าง"หารหัสพาสเวิร์ดไม่เจอ เลยไม่มา :bbbear_29:

นอนยันอีกเสียง ครับ

ค่ายมวย เร่งเต็มที่ แต่ การช่าง นัด ยังไง ก็ น้าาาาาา...มีแค่ ไม่มา กะ ไม่รู้มาเมื่อไร

เบื้องลึก ผม สนทนา พบว่า การช่าง จูน จบ  เลยยังต้อง รอ ต่อ ไป

ส่วน กล่องยี่ห้อแพง จบกันไป เพราะนัดยังไงก็ไม่มา ................

ออฟไลน์ BoXerMania

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 12:20:57 PM »
ผมจูนกับพี่จุ๊บ จุ๊บการาจ อดีตช่างใหญ่ HKS Thailand  เครื่อง GDB จูน  F-Con 3.3

ขี่มาสามเดือนแล้ว ยังไม่ได้ไปจูนเก็บก็ไม่มีน็อคนะครับ

แล้วแต่สไตล์คนจูนด้วยครับ บางคนเน้นแรง รีดกันสุด พอพังเดินหนีเลย บอกประกอบเครื่องไม่ดี  :bbbear_14: :bbbear_39:

Some are born to run ,Subies are born to race

ออฟไลน์ VEE-NEWS

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 12:44:06 PM »
บางท่าน ก็จูนดี แต่ไม่ตามใจลูกค้่า บอกว่าจูนบู๊ส ไม่เกิน 1.4 แต่จูน 1.5
ผมเคยจูน ช่างจูนแค่คืนเดียว อีกวันก็ไปรับรถได้เลย
ปล. คนจูนเก่งๆ เร็วๆ ก็มี แต่หลายท่านอาจไม่ชอบ  อู่เก่งๆเร็วๆ ที่ผมใช้บริการอยู่ เห็นหลายท่านก็ไม่ชอบ เลือกตามความพอใจครับ

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 11:23:28 AM »
การช่างเนี่ย ผมขอจบไปนานละและจะไม่ไปเหยียบที่นี่อีกเลย เฮงซวยยย
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 01:13:56 PM »
ผมจูนกับพี่จุ๊บ จุ๊บการาจ อดีตช่างใหญ่ HKS Thailand  เครื่อง GDB จูน  F-Con 3.3

ขี่มาสามเดือนแล้ว ยังไม่ได้ไปจูนเก็บก็ไม่มีน็อคนะครับ

แล้วแต่สไตล์คนจูนด้วยครับ บางคนเน้นแรง รีดกันสุด พอพังเดินหนีเลย บอกประกอบเครื่องไม่ดี  :bbbear_14: :bbbear_39:

พอจะรบกวนขอเบอร์โทรศัพท์พี่จุ๊บการาจ ได้ป่าวครับ ทางข้อความก็ได้ครับ  :bbbear_19:

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 02:12:40 PM »
ของผมกล่องเดิมแฟรชครับ แต่ในอีโวนะครับ จารยตุ๋ยครับ :bbbear_34:

แต่กล่องแต่งทั่วไปต้องทำใจเลยครับ นัดทีนึงลืมไปเลยว่านัดวันใหน แถมพอถึงกำหนดแล้วเลื่อนไปอีก ส่วนมากจะบอกว่าไป ต่างประเทศ (อันนี้ประสบการบอกเล่าหลายๆท่านนะครับ) ผมถึงคิดไงว่า หาอู่ที่มีกล่องเลยจะดีกว่า ซ่อมจบแล้วถ้ายังไม่รีบจูนรถ เราก็จะจอดดองขวางในอู่แบบนั้นแหละ เดี๋ยวเค้ารีบระบายรถออกให้เราเองแหละครับ 555

เห็นด้วยกับเฮียเบี้ยวครับ เพราะประกอบเครื่องกับจูน มันออกแนวไก่กับไข่มากเลยครับ จูนแล้วพัง คนประกอบก็จะบอกว่าคนจูนจูนยังไง คนจูนก็จะโทษคนประกอบว่าประกอบไม่ดี

ผมก็เป็นคนนึงที่ตัดปัญหาข้อนี้ โดยเลือกใช้อู่ที่ประกอบแล้วจูนเสร็จในที่เดียวครับ ซึ่งที่ผ่านมารถผมไม่เคยมีปัญหาใดๆ หนักหนาเลยครับ แถมวิ่งดี มีความสุขด้วยครับ  :bbbear_26:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!