ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งรู้สึกวันนี้จริงๆว่าขับซูบารุแล้วมันหล่อมากกกกก  (อ่าน 13678 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
ใช้ซูบารุมาก็หลายปี ไม่เคยรู้สึกว่ามันหล่อเหมือนวันนี้ ปกติเวลาขับก็จะเป็นที่จับตามองของบรรดาเหล่าชายฉกรรจ์ที่นั่งอยู่ด้านหลังรถกระบะ เด็กนักเรียนผู้ชายทั้งมัธยมและมหาลัย ซึ่งพอเห็นก็จะชักชวนกันให้ดู  บางครั้งก็ได้รับทั้งการทักทายและท้าทายจากเพื่อนร่วมท้องถนนอยู่บ้างซึ่งก็คงเป็นปกติของคนที่ขับซูที่จะเจอ และโดยส่วนมากคนที่เข้ามาพูดคุยด้วยเกี่ยวกับเรื่องรถกว่า 99.99% ก็จะมีแต่ปีกาจู้ แต่ไม่เคยมีเลยที่จะเหมือนวันนี้

ในขณะที่กำลังจอดรถกำลังจะซื้อก๋วยเตี๋ยวอยู่นั้น บังเอิญก็ได้ที่จอดตรงริมถนนข้างๆร้านพอดี ก็มองเห็นผู้หญิง 2 คนนั่งกินก๋วยเตี๋ยวอยู่ซึ่งผมก็ไม่ได้คิดอะไร ก็เดินไปซื้อก๋ยวเตี๋ยวเสร็จแล้วก็กลับมาที่รถ ก็ได้ยินเสียงเล็กๆ "พี่ค๊ะ...พี่ค๊ะ" ผมก็หันซ้ายหันขวาให้แน่ใจว่าเค้าไม่ได้เรียกคนอื่น ตอนแรกนึกว่าจะเรียกให้เก็บตังค์ กำลังจะบอกน้องเค้าอยู่เชียวว่า ผมไม่ได้เป็นคนขายก๋วยเตี๋ยวครับ น้องเค้าก็พูดขึ้นมาว่า "รถพี่คันนี้เปลี่ยนเครื่องมาป่าวค๊ะ?" เมื่อได้ยินดังนั้นผมถึงกับทำหน้างงๆ ว่าน้องคนนี้อะไรของเค้าหว่า น้องเค้าก็พูดต่อว่า "ซูบารุพี่นี่สวยจริงๆ" เฮ้ย รู้จักซูบารุด้วย ขนาดยามกับตำรวจยังเขียนใบสั่งให้ผิดอยู่เลย ก็เลยได้คุยกันซักพักนึง ดูไปดูมาน้องเค้าก็น่ารักดี เลยถามว่าน้องเค้าทำอะไรอยู่แถวนี้เหรอ เค้าบอกว่าเค้าเป็นพยาบาลอยู่คลีนิกแถวนั้น ชอบรถแต่งมาก เค้าขับ Aveo ก็แต่งเหมือนกัน เค้าบอกว่าเห็นรถผมตั้งแต่เลี้ยวมาแล้ว เห็นสายตาที่น้องเค้าดูรถแล้วก็รู้เลยว่าน้องเค้าชอบรถจริงๆ และนี่คงจะเป็นครั้งแรกและครั้งเดียวในชีวิตที่จะมีประสบการณ์แนวนี้จากการที่ได้ขับซูบารุของผม (แฟนผมบอกผู้หญิงเค้าไม่สนหรอกเจ้าซูบี้อ่ะ ซึ่งก็คงจะจริงขับไปรับแฟนที่มหาลัยมีแต่ปีกาจู้มองคอแทบหัก ส่วนสาวๆนี่คงบอกรถอารายไม่รู้จัก ไปป้ายหน้าเหอะลวกเพี่ยยยย 555) :bbbear_43:

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
หล่อเฟี๊ยวเงาะเลยครับพี่ ทำไมไม่เจอแบบนี้บ้างน้ออออออ  :bbbear_8: :bbbear_8:
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Akaradech------>

• *
  • Popular Vote : 23
  • =ชิวๆๆ ปลิวลม อีเขียว=
    • Maximpack
ร้านแถวไหนครับ  :bbbear_48:
Add มาทักทายกันได้ครับ เพิลๆ SSS
fb//akaradech_casa@hotmail.com

ออฟไลน์ pongpolh

• *
  • Popular Vote : 20
นานๆ จะเจอสาวชอบซู
คุณเคนโชคดีจริงๆ ครับ :bbbear_16:

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
ประกาศขายอีโว8 สนใจโทรมาคุยเลยครับ 24ชม

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
เมื่อวานไปมิตติ้ง เด็กที่ร้านเขาถามว่า ทำไมมีป้ายชื่อห้อยคอ พี่ต่อแกบอกว่า อ่อเป็นกลุ่มที่ใช้รถซูบารุ น้องรู้จักมั๊ย...
น้องเขาทำหน้างงๆ ก่อนจะบอกว่า พวกพี่อยู่วินไหนหรือคะเยอะจัง....ห่วยยยย
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
เคนยังดีครับ ผมดิ ป้าถามว่าซูบารุแบบนี้ มันจะขนผักได้เหรอ :bbbear_6:
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ kitto26

• *
  • Popular Vote : 8
ประกาศขายอีโว8 สนใจโทรมาคุยเลยครับ 24ชม

555  เอางั้นเลยเหรอพี่  :bbbear_43:

ออฟไลน์ Prayad

• *
  • Popular Vote : 3
  • คนรักsubaru

คณต้นแน่ใจหรือครับ
คนรัก  Su

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125

:bbbear_43: :bbbear_43: :bbbear_43: :bbbear_43:

ออฟไลน์ dodoo99

• *
  • Popular Vote : 21
I :bbbear_36:

ผมจองคับ
ถ้าไม่ปล่อยมือจากอดีตแล้วจะเอามือที่ไหนคว้าอนาคต

ออฟไลน์ dodoo99

• *
  • Popular Vote : 21
พี่เคนคับ วันหลังผมขับไปรับนะคับ พอดีป่วยด้วยจะไปคลีนิคคับ
ถ้าไม่ปล่อยมือจากอดีตแล้วจะเอามือที่ไหนคว้าอนาคต

ออฟไลน์ kiyota

• *
  • Popular Vote : 10
ขับซู   หล่อโครตๆ :bbbear_25:

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
 โหคุณเคน ... แล้วอีกกี่ปีผมจะมีวันนี้เนี่ย? เอ่อ ... ว่าแต่คลีนิคอยู่แถวไหนครับเนี่ย?

:bbbear_43:

ออฟไลน์ สวะ.

• *
  • Popular Vote : 32
หล่อมากครับพี่
อยากเจอแบบนี้บ้างจัง

:bbbear_19: :bbbear_19: :bbbear_19: