ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำพี่ๆ SSS ด้วยนะครับ  (อ่าน 5218 ครั้ง)

ออฟไลน์ VEE-NEWS

• *
  • Popular Vote : 14
Re: ขอคำแนะนำพี่ๆ SSS ด้วยนะครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 08:52:04 AM »
ผมว่ารถมันมี Character คนละแบบนะครับ ถึงจะเป็นแนว performance ด้วยกัน
แต่ Gti มัน Daily use มากกว่าเยอะ ถ้าเป็นผมถ้าไหว เก็บ Gti หาหมูคอแดงมาเป็นเพื่อนกันดีกว่า
ถ้าต้องเลือก ผมเลือก Gti ครับ ไม่ใช่ Im ไม่ดีพอนะครับ แต่ Gti มันได้ทุกอารมณ์กว่า :bbbear_7:
อยากแรง อยากสบาย ได้หมด แต่ ถ้าขับ Im เมื่อคุณต้องการความสบาย มันไม่มีให้นะครับ  :bbbear_34:
เห็นคลาย กันเลย เคยเห็น Gti สีขาว แถวสำนักงาน ตุ๊กตาหน้ารถสวยมากก

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
Re: ขอคำแนะนำพี่ๆ SSS ด้วยนะครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 10:06:52 AM »
ผมว่ารถมันมี Character คนละแบบนะครับ ถึงจะเป็นแนว performance ด้วยกัน
แต่ Gti มัน Daily use มากกว่าเยอะ ถ้าเป็นผมถ้าไหว เก็บ Gti หาหมูคอแดงมาเป็นเพื่อนกันดีกว่า
ถ้าต้องเลือก ผมเลือก Gti ครับ ไม่ใช่ Im ไม่ดีพอนะครับ แต่ Gti มันได้ทุกอารมณ์กว่า :bbbear_7:
อยากแรง อยากสบาย ได้หมด แต่ ถ้าขับ Im เมื่อคุณต้องการความสบาย มันไม่มีให้นะครับ  :bbbear_34:

+1ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2012, 10:07:00 AM โดย Pj_yo »

ออฟไลน์ Drag-cula

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 01:35:08 AM »
OK ครับ
ยังไงขอบคุณพี่ๆที่เข้ามาให้ idea นะครับ
แล้วพวกค่า ซ่อมบำรุงพวกน้ำมันเครื่องนี่แพงมั้ยครับ??
ของผมใช้ motul 300v อยู่อะครับ

คือผมว่าถ้ามองยาวๆค่าซ่อมบำรุงและอาไหล่ต่างๆหาง่ายและถูกกว่ามากอะครับ ผมกลัวเจ้าเกีย DSG พังมาก เห็นมีพี่ที่พังแล้วเค้าบอก 10 % ของตัวรถ ผมนี่แบบ :bbbear_48: อย่าพังนะ 55555
ok ครับ นอกเรื่องไป

แล้วหน้าหมู คอแดงนี่ rate Used อยู่ที่เท่าไหร่อะครับ มือ2

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 06:36:46 AM »
เกียร์หกสปีดถ้าพังก็6หมื่น ไม่รวมเเฟืองท้าย อะไหล่นอกนั้นมันก็ราคารถยี่ปุ่น ประมาณแคมรี่ แอคคอร์ด ครับ
แต่ทนทานกว่าเยอะ อะไหล่หมูหลายตัวเทียบใช้อะไหล่โตโยต้าได้ ค่าช่างก็ไม่่แพง
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊