ผู้เขียน หัวข้อ: สายเบรคถัก ของใหม่ ช่วยชี้เป้าทีครับ  (อ่าน 7426 ครั้ง)

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
สวัสดีครับ

สายเบรคถัก ของใหม่ หาได้ที่ไหน ราคาประมาณเท่าไรครับ มีของอะไรน่าใช้บ้างครับ Sti, Goodridge ?
แบบตรงรุ่น gc8 นี่มีมั้ยครับ แบบความยาวพอดีๆเลย

ตอนนี้ใส่เป็นสายยางอยู่ รู้สึกมัน respond ช้า ต้องเหยียบแรงขึ้นด้วยยังไงไม่รู้ (เดิมผมเคยใส่สายถัก)
กำลังตัดสินใจอยู่ครับ อยากทราบราคาของใหม่

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2012, 10:42:26 AM โดย saran_1st »

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
Re: สายเบรคถัก ของใหม่ ช่วยชี้เป้าทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 11:50:13 AM »
Boxer service ครับ กองเป็นภูเขาเลากา

สามสี่พัน มั้ง

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
Re: สายเบรคถัก ของใหม่ ช่วยชี้เป้าทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 11:57:56 AM »
พี่พนม บีวา ก้อ มี ครับ เห็นอยู่ชุด สองชุด ของใหม่ ใส่แล้ว Good และ Rich

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 12:48:58 PM »
Boxer service ครับ กองเป็นภูเขาเลากา

สามสี่พัน มั้ง

Goodrich   ผมก็สอยจากที่อู่ Boxer Service  มาเหมือนกันครับ
ราคามิตรภาพ  3 ก่าๆๆ
มีครบทั้ง GC / GD

ออฟไลน์ maiyalap

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 12:53:52 PM »
เส้นเดียวมีขายแยกรึเปล่าครับ?

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 12:59:45 PM »
ขอบคุณครับ ราคาพอฟังได้แหะ  :bbbear_46:

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 01:06:50 PM »
เส้นเดียวมีขายแยกรึเปล่าครับ?

เส้นเดียวไม่มีแยก แต่ทำได้ครับ

มีสายถัก หัวแบนโจ แยก อยากได้ยาวเฟื้อย สั้นจุ๊ด แค่ไหนสบายมาก

สนใจ ลองถาม REV SPEC ครับ :bbbear_34:

ผมไม่มีส่วนได้เสียนะครับ แค่รู้ว่าที่นี้มี หัว สาย ขายแยกชิ้น

จะเอาสายถัก สาย Teflon มีหมด

ออฟไลน์ MOJOJOJO

• *
  • Popular Vote : 64
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 01:19:35 PM »
มีตัวแทน goodridge อยู่แถวRCA ครับ สั่งตัดได้ หรือจะเอาเป็นชุดสำเร็จ แต่

แบบสั่งตัดจะแพงกว่าเยอะเหมือนกัน 4 เส้นตกหมื่น แต่ถ้าสำเร็จรูปตรงรุ่น 4เส้นไม่น่าเกิน5000

ต่างกันที่แบบสำเร็จรูปจะเป็นหัวย้ำถอดออกไม่ได้ แต่ถ้าสั่งตัดก็เลือกได้เลยว่าจะเอาหัว อลู หรือสแตนเลส และถอดมาreuseได้ครับ

ร้านชื่อ bigcat performance ครับ

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 01:20:56 PM »
เส้นเดียวไม่มีแยก แต่ทำได้ครับ

มีสายถัก หัวแบนโจ แยก อยากได้ยาวเฟื้อย สั้นจุ๊ด แค่ไหนสบายมาก

สนใจ ลองถาม REV SPEC ครับ :bbbear_34:

ผมไม่มีส่วนได้เสียนะครับ แค่รู้ว่าที่นี้มี หัว สาย ขายแยกชิ้น

จะเอาสายถัก สาย Teflon มีหมด

ถามเพิ่มอีกนิดดดดดครับ

สายถักนี่มันมีกี่แบบอะครับ เคยเห็นแต่สีเงินๆ นี่คือถักสแตนเลส รึเปล่า
แล้วถักเทฟลอน หรือมีแบบอื่นๆอีกปะครับ มันดีกว่าสแตนเลสมั้ย

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • Popular Vote : 21
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 05:03:08 PM »
เบรคไม่สู้เท้าผมว่าไม่ใช่สายอ่อนแล้วล่ะครับหม้อลมจะจากมากกว่า
แต่ถ้ารื้อมาสายอ่อนบวมก็เปลี่ยนให้หมดเถอะครับ
ถ้าจะเปลี่ยนแนะนำเปลี่ยนหมด4เส้นครับคุ้มกว่าเพราะคู่หน้าจะหาง่ายแต่คู่หลังหายาก
ถ้าใส่คู่หน้ามาจะหาคู่หลังนี่เลือดตาแทบกระเด็น
เพราะที่เค้าขายยกชุดปกติจะไม่แยกขาย

สายถักส่วนใหญ่เป็นโลหะหมดนะครับถ้าแต่STIจะไม่มีหุ้มเทฟล่อน
ถ้าหุ้มดีกว่าหน่อยกันเบียดช่วงที่เหน็บกับโช้คจะได้ไม่สีกัน
ต้องซื้อพวกของสำนักแต่งครับถึงจะมีหุ้มSYMS,Goodridge,endlessฯลฯ
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

ออฟไลน์ MOJOJOJO

• *
  • Popular Vote : 64
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 08:11:14 PM »
teflon ที่ว่านี่อยู่ข้างในแสตนเลสถักนะครับ เปลือกข้างนอกที่หุ้มเอาใว้กันสายถักสีอะไรเป็นรอยครับ

ออฟไลน์ walkaway

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 09:58:48 PM »
ผมซื้อที่ Runstop สาย4 ครับ
ราคาไม่แพงพร้อมติดตั้ง

ออฟไลน์ Johny KOB

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 10:44:56 PM »
ผมเบิกของsti มาหมื่นต้นๆครับแพงมากครับ
LINE ID kob_remix