ผู้เขียน หัวข้อ: 400 ม้า งบ เท่าไหร่ใน GDB ครับ  (อ่าน 34012 ครั้ง)

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
Re: 400 ม้า งบ เท่าไหร่ใน GDB ครับ
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 04:12:59 PM »
ว่าแต่สงสัยมากตั้งแต่วานซืนแล้วว่า : เจครับ จะปั่นม้าไปขับที่ไหนเนี่ย? ผมยังไม่เคยเห็นรถเจเลยอะ เห็นแต่โบกรถเค้ามาหรือม่ายก็แท็กซี่ หากทำไปเก็บ ผมจะได้เข้าคิวรอไปสอย ...

:bbbear_44:

รถผมซื้อมาไม่ค่อยขับพี่ เก่าๆเดิมๆ วิ่งตามคนอื่นไม่ทัน วิ่งปีนึง 5000โล ไว้มีโอกาสพี่คงได้เห็นครับ ผบ
Jay TURBO-Plus

• *
Re: 400 ม้า งบ เท่าไหร่ใน GDB ครับ
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 04:15:12 PM »
4แสน นี่น๊อตล้อเหรอ ไอ่โซก

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 08:57:28 PM »
ไม่รู้ว่า400ม้ากะค่าเทอม อันไหนราคาจะแรงก่ากัน55555

จน....แน่นอน แต่เสี่ยเจคงจนไม่นาน :bbbear_43:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

• *
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 07:24:12 AM »
ไม่รู้ว่า400ม้ากะค่าเทอม อันไหนราคาจะแรงก่ากัน55555

จน....แน่นอน แต่เสี่ยเจคงจนไม่นาน :bbbear_43:

จน ยาว ไง

ออฟไลน์ e_tapop

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 09:20:03 AM »
เมื่อวานเข้าไปจบราคากะพี่ทวีมาแล้วคับ ราคาจบที่อู่ + ของแต่งที่เราหามาเอง ประมาณ เลข4 คับ ของใช่ของซิ่ง - แต่งหมดนะคับ
สงสัยไม่มีไรกินไปหลายเดือน :bbbear_13: :bbbear_13:

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 09:29:30 AM »
เมื่อวานเข้าไปจบราคากะพี่ทวีมาแล้วคับ ราคาจบที่อู่ + ของแต่งที่เราหามาเอง ประมาณ เลข4 คับ ของใช่ของซิ่ง - แต่งหมดนะคับ
สงสัยไม่มีไรกินไปหลายเดือน :bbbear_13: :bbbear_13:

อันนี้ เครื่องลูกเดิมใช้มี่ยครับพี่ป็อป
85sound and music studio 086-6896625

• *
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 09:41:34 AM »

อันนี้ เครื่องลูกเดิมใช้มี่ยครับพี่ป็อป
[/q

ใช่คับ

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 11:04:11 AM »

400K?

:bbbear_33:

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 11:39:54 AM »
อ่านช่วงแรก เริ่มจะเขวไปหา สี่ร้อย แบบ บูสไว มาไว  :bbbear_34:
แต่ อ่านกระทู้หลังๆ  :bbbear_27: กะค่าม้ามากๆ  :bbbear_10:

สรุป ก็เดิมๆ จ่ายกับข้าวต่อไป  :bbbear_19:

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 11:43:56 AM »
ที่เลฃ 4 เหมือนกันครับ ....

แต่รวมของแต่ง ของซิ่งทั้งหมดไม่ได้หาไปเอง..

จบมั๊ยไม่รู้  เพราะไม่เคยทำรถมากมายอย่างนี้   :bbbear_45: :bbbear_45: เมียแทบเฉือดกระเดือกผมทิ้ง

แต่ก้อวิ่งตาม bossma ทันล่ะวะ   :bbbear_30: :bbbear_30:

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 12:07:57 PM »
ที่เลฃ 4 เหมือนกันครับ ....

แต่รวมของแต่ง ของซิ่งทั้งหมดไม่ได้หาไปเอง..

จบมั๊ยไม่รู้  เพราะไม่เคยทำรถมากมายอย่างนี้   :bbbear_45: :bbbear_45: เมียแทบเฉือดกระเดือกผมทิ้ง

แต่ก้อวิ่งตาม bossma ทันล่ะวะ   :bbbear_30: :bbbear_30:
่จะมาเอาอะไรกับรถชนกลุ่มน้อย

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 01:21:26 PM »
่จะมาเอาอะไรกับรถชนกลุ่มน้อย

อ๊ะแหม มาทำน้อยอกน้อยใจ   

รถผมมาเต็ม 100% ตามรถพี่เซตมาแค่ 70% ก้อเหนื่อยงานงอกแล้ววว :bbbear_37:

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 01:42:31 PM »

อ๊ะแหม มาทำน้อยอกน้อยใจ   

รถผมมาเต็ม 100% ตามรถพี่เซตมาแค่ 70% ก้อเหนื่อยงานงอกแล้ววว :bbbear_37:
แหมๆ วันก่อนผมยังโดนตาด้วงปาดหนีเลย.  :bbbear_8:
แต่ของผมรถไม่เต็ม100. วิ่งแค่ 85เอง.  :bbbear_47:

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 01:43:52 PM »
ของผม GF อ่ะครับ ขอนอกสังกัดหน่อย ^^  เอามาเป็นข้อมูลคนที่อยากได้ม้าเยอะๆ เหมือนผมอ่ะครับ จะได้ชั่งใจถูก

ใครๆก็อยากสัมผัสม้าเยอะกันครับ  :bbbear_17:

เพิ่งทำรถเสร็จ ม้าไม่แน่ใจแต่ก็น่าถึง 400 อ่ะครับ เพราะไม่ได้ขึ้นไดโน

ทำแล้วกระบอกแดงเก่าๆ อันเดิมก็ไม่ชัวร์ ก็ต้องเปลี่ยนโช้คใหม่ไม่ก็มือสองสภาพดีๆ เจอโอลินสวยๆพอดีก็หมดไป

เบรค 400 ม้านี่หน้า 4 pot Subaru กับ 1 pot เดิมของผม ถ้าอัดแป๊บๆ ก็ไม่เป็นไรครับ แต่เคยลง trackday กับเครื่อง 280 ม้าเดิมๆ กับเบรคเดิมๆ รู้สึกเสียวๆครับ

เจอเพื่่อนๆ บอกเปลี่ยนเบรคซิ่งจานซิ่งมา (ไม่ใช่ดิกเซล) ก็เบรคลื่นกว่าเก่า เสียตังไปหลายหมื่นโขเบรคห่วยกว่าเดิมมากมาย เพราะฟังโฆษณามา  :bbbear_45:

ก็เลยจบที่เบรมโบ้ทองหน้า 4 หลัง 2 อีก ของพวกนี้ผมรู้สึกว่าใส่แล้วมันก็ดีอ่ะครับ รู้สึกมั่นใจกว่ามันรู้สึกปลอดภัยมากขึ้น

แต่พอได้ 400 ม้าเนี่ย อัดๆ น่ากัวเหมือนกันนะครับ  ผมเอาไว้อัดๆเล่นๆ สั้นๆแล้วก็กลับบ้านนอน เป็นรถคันที่สอง

แต่ถ้าให้ขับทุกวันหรือเลือกได้ขับเดิมๆ มั่นใจกว่า ไกลๆ ก็ไม่ต้องกลัวพัง แรงพอตัว

ของผมไส้เดิม เปลี่ยนชาร์ฟซิ่ง เทอร์โบ เฮดเดอร์ อัพไปป์ ฟร้อนไปป์ หัวฉีด รางหัวฉีด ปั๊มติ๊ก ถังดังไอ กรองเปลือย คอยล์ซิ่ง คลัทช์ทองแดงแผ่นเดียว อินเตอร์หน้า F-con กล่องเงิน เล่นมือสองหมดครับ

ต้นแผ่วลงแต่หลัง 4 พันรอบ ดึงรถแทบลอย ถ้าขับอย่างนี้บนถนนที่ไม่โล่งจริง ผมว่าอันตรายครับ เอามันส์อย่างเดียวแป๊ปๆดีกว่า ฟาดสัก 3-4 เกียร์แล้วก็หยุดครับ แล้วก็คลานต่อ ว่างๆ โล่งๆ ค่อยฟาดใหม่

กลัวเครื่องไส้แตกด้วย ครับ ไส้เดิม บูส 1.5 บาร์ เล่นยาวๆ ผมยังไม่กล้าครับ ผมว่ามันอันตรายทั้งเราทั้งเพื่อนร่วมถนน เครื่องเดิมผมยังกล้าครับเพราะว่ามันก็ไม่ได้รุนแรงแท่าไหร่

ของผมรวมโช้ค เบรค(อุปกรณ์ทีควรเพิ่ม) กับอะไหล่มือสองของผมรวมแล้วก็ร่วมๆ 3 แสนนะครับ นี่คือยังไม่เปลียนไส้นะครับ เปลี่ยนแต่ชาร์ฟ เหลือออยล์คูลเลอร์กับหม้อน้ำซิ่ง

ช่างบอกยังไม่จำเป็น ช่วงล่างกับเบรคจำเป็นกว่า กันไปมิด เพื่อนผมนั่งรถเข็นไปเกือบปีก็เพราะโช้คอัพนี่แหละครับ

S204 คันเก่าขายให้เจ้าของใหม่ไป เทอร์โบ HKS GT2835 ไม่มีกล่อง เจ้าของใหม่เอาไปขับไม่ถึง 3 เดือนคลัชท์ไหม้ เครื่องพัง

เปลี่ยนลูกสูบ ก้านสูบ เป็นแบบฟอร์จ ก็ยังพัง อีก 2 เครื่อง  :bbbear_38:

ยังดีที่พี่เขาอยู่ใกล้มาเลเซีย เลยมีแหล่งอะไหล่ถูกๆ ขาย

อย่าลืมเตรียมงบส่วนนี้ไว้ด้วยนะครับ เพราะเครื่องโมสึกหรอเยอะ พังง่ายครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2012, 03:47:46 PM โดย pedkasem »
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

• *
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 04:04:44 PM »
ของผม GF อ่ะครับ ขอนอกสังกัดหน่อย ^^  เอามาเป็นข้อมูลคนที่อยากได้ม้าเยอะๆ เหมือนผมอ่ะครับ จะได้ชั่งใจถูก

ใครๆก็อยากสัมผัสม้าเยอะกันครับ  :bbbear_17:

เพิ่งทำรถเสร็จ ม้าไม่แน่ใจแต่ก็น่าถึง 400 อ่ะครับ เพราะไม่ได้ขึ้นไดโน

ทำแล้วกระบอกแดงเก่าๆ อันเดิมก็ไม่ชัวร์ ก็ต้องเปลี่ยนโช้คใหม่ไม่ก็มือสองสภาพดีๆ เจอโอลินสวยๆพอดีก็หมดไป

เบรค 400 ม้านี่หน้า 4 pot Subaru กับ 1 pot เดิมของผม ถ้าอัดแป๊บๆ ก็ไม่เป็นไรครับ แต่เคยลง trackday กับเครื่อง 280 ม้าเดิมๆ กับเบรคเดิมๆ รู้สึกเสียวๆครับ

เจอเพื่่อนๆ บอกเปลี่ยนเบรคซิ่งจานซิ่งมา (ไม่ใช่ดิกเซล) ก็เบรคลื่นกว่าเก่า เสียตังไปหลายหมื่นโขเบรคห่วยกว่าเดิมมากมาย เพราะฟังโฆษณามา  :bbbear_45:

ก็เลยจบที่เบรมโบ้ทองหน้า 4 หลัง 2 อีก ของพวกนี้ผมรู้สึกว่าใส่แล้วมันก็ดีอ่ะครับ รู้สึกมั่นใจกว่ามันรู้สึกปลอดภัยมากขึ้น

แต่พอได้ 400 ม้าเนี่ย อัดๆ น่ากัวเหมือนกันนะครับ  ผมเอาไว้อัดๆเล่นๆ สั้นๆแล้วก็กลับบ้านนอน เป็นรถคันที่สอง

แต่ถ้าให้ขับทุกวันหรือเลือกได้ขับเดิมๆ มั่นใจกว่า ไกลๆ ก็ไม่ต้องกลัวพัง แรงพอตัว

ของผมไส้เดิม เปลี่ยนชาร์ฟซิ่ง เทอร์โบ เฮดเดอร์ อัพไปป์ ฟร้อนไปป์ หัวฉีด รางหัวฉีด ปั๊มติ๊ก ถังดังไอ กรองเปลือย คอยล์ซิ่ง คลัทช์ทองแดงแผ่นเดียว อินเตอร์หน้า F-con กล่องเงิน เล่นมือสองหมดครับ

ต้นแผ่วลงแต่หลัง 4 พันรอบ ดึงรถแทบลอย ถ้าขับอย่างนี้บนถนนที่ไม่โล่งจริง ผมว่าอันตรายครับ เอามันส์อย่างเดียวแป๊ปๆดีกว่า ฟาดสัก 3-4 เกียร์แล้วก็หยุดครับ แล้วก็คลานต่อ ว่างๆ โล่งๆ ค่อยฟาดใหม่

กลัวเครื่องไส้แตกด้วย ครับ ไส้เดิม บูส 1.5 บาร์ เล่นยาวๆ ผมยังไม่กล้าครับ ผมว่ามันอันตรายทั้งเราทั้งเพื่อนร่วมถนน เครื่องเดิมผมยังกล้าครับเพราะว่ามันก็ไม่ได้รุนแรงแท่าไหร่

ของผมรวมโช้ค เบรค(อุปกรณ์ทีควรเพิ่ม) กับอะไหล่มือสองของผมรวมแล้วก็ร่วมๆ 3 แสนนะครับ นี่คือยังไม่เปลียนไส้นะครับ เปลี่ยนแต่ชาร์ฟ เหลือออยล์คูลเลอร์กับหม้อน้ำซิ่ง

ช่างบอกยังไม่จำเป็น ช่วงล่างกับเบรคจำเป็นกว่า กันไปมิด เพื่อนผมนั่งรถเข็นไปเกือบปีก็เพราะโช้คอัพนี่แหละครับ

S204 คันเก่าขายให้เจ้าของใหม่ไป เทอร์โบ HKS GT2835 ไม่มีกล่อง เจ้าของใหม่เอาไปขับไม่ถึง 3 เดือนคลัชท์ไหม้ เครื่องพัง

เปลี่ยนลูกสูบ ก้านสูบ เป็นแบบฟอร์จ ก็ยังพัง อีก 2 เครื่อง  :bbbear_38:

ยังดีที่พี่เขาอยู่ใกล้มาเลเซีย เลยมีแหล่งอะไหล่ถูกๆ ขาย

อย่าลืมเตรียมงบส่วนนี้ไว้ด้วยนะครับ เพราะเครื่องโมสึกหรอเยอะ พังง่ายครับ

ใช่คับต่อไปก็ต้องทำช่วงล่าง เบรค ให้ครบคับ ไม่งั้นผมก็ไม่กล้าขับคับ :bbbear_34: