ผู้เขียน หัวข้อ: ---------- ขอนอกเรื่อง ซูบารุ อยากถามความเห็นเรื่อง ซูปร้า ครับ ----------  (อ่าน 7013 ครั้ง)

ออฟไลน์ noscam

• *
  • Popular Vote : 0
ขอนอกเรื่องซุบารุนะครับ อยากจะทราบความคิดเห็นของคนในบอร์ดนี้ที่ขับซูบารุ และอาจจะมีประสบกาณ์เกี่ยวกับรถซิ่งๆมาบ้าง ผมอยากทราบว่าในความรู้สึกของทุกคนที่มีต่อรถสปอรตเช่น supra เนี่ย มีความปลอดภัยในแง่ของตัวถังมากน้อยแค่ไหนครับ 

ส่วนตัวผมเองรู้สึกว่าไม่น่าจะมีความปลอดภัยทางด้านโครงสร้างเท่าไหร่ เพราะเทคโนโลยีการออกแบบห้องโดยสาร ในยุคนั้นก็น่าจะเก่ามากๆแล้วและอีกอย่าง ไม่มีผลการทดสอบการชนจากสำนักใดเลย เลยยิ่งคิดว่ามันน่าจะมีปัญหาทางด้านโครงสร้างรึปล่าว  :bbbear_33:   คิดเอาเองว่าถ้่าเทียบเรื่องความปลอดภัยกับรถสมัยนี้ ก็น่าจะประมาณ Vios ซึ่ง มันก็ไม่ค่อยปลอดภัยเอาซะเลย  :bbbear_29:

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
เหล็กรุ่นเก่าแข็งกว่าปัจจุบัน เท่าที่รู้ แค่เก่าปี แต่ยังเก๋าอยู่ครับ
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
ทราบแต่การกระจายนำ้หนักไม่ดี บาลานซ์แย่มาก แต่แรงสะใจ แต่ต้องแลกกับอาการตูดไว

ถ้าไม่เก่งพอจะเหยียบมิดไม่ได้เลย มะก่อนเคยซัดกันบนวิภา(เครมว่า400ม้า) ท้ายรถดีดดิ้นมากสะบัดตูดอย่างน่ากลัว

ผมขับไปนู้นพี่แกยังเอี๊ยดอยู่กะที่เลย555 แต่พอขึ้นโทลเวย์ก็.....หกเม็ดนี่นะ :bbbear_38:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
เคยเล่นแต่ในเกม ขับโคตรยากเลยครับ สะบัดไปสะบัดมา อุ้ยอ้าย

มาที่ความเป็นจริงกันบ้าง 55
รถรุ่นเก่าๆ เหล็กแข็งกว่ารถสมัยใหม่ เห็นด้วยครับ แต่มันอาจจะไปด้อยเรื่องการ absorb แรงกระแทก (ซึ่งทำให้เกิดการบาดเจ็บ แม้จะชนบุบมาไม่ถึงห้องโดยสาร)
แล้วก็พวก Airbag อายุขนาดนั้น ชนจริงคงระเบิดไม่ออกแล้วมั้งครับ

ถ้าเอาสบายใจ ผมว่าขยับไปเล่น 350Z, 370Z, RX-8 เลยดีกว่าครับ (RX-7 ไม่เข้าข่าย เพราะเก่าเหมือนกัน)

พอดีแอบอ่านกระทู้เก่ามา เห็นคุณ noscam ขับ E39 มาก่อน ผมลองแชร์ความเห็นผมละกันนะครับ
ผมก็ใช้ E46 ซึ่งไว้ใจได้แน่นอนเรื่องความปลอดภัย แต่พอตัดสินใจตามความฝัน ได้ Impreza GC มาขับ (อายุอานาม ก็ประมาณ Supra ผมเปรียบเทียบว่าเทคโนโลยีห้องโดยสารพอๆกันแล้วกันนะครับ) ทุกวันนี้ ผมเองก็ยังไม่มั่นใจเรื่องความปลอดภัยห้องโดยสารของ GC เท่ากับ E46 เลยครับ เวลาขับ GC ผมจะไม่เปรี้ยว ไม่ขับเสี่ยงๆ ล่าสุดก็หา Roll Bar มาติดเพิ่ม (ก็มีทั้งข้อดี ข้อเสีย ว่ากันไป)

ถามว่า เอ้า ไม่มั่นใจในห้องโดยสาร GC แล้วจะไปใช้มันทำไมวะ ??
คำตอบคือ ความปลอดภัยในการขับขี่ มันขึ้นอยู่กับ ความไม่ประมาท และ ทัศนวิสัย เป็นหลักครับ แล้วผมว่าถ้าชนหนักๆ ต่อให้รถยุโรปก็ไม่รอด

ความแข็ํงแรงของห้องโดยสาร ก็แค่ เพิ่มโอกาสรอด ถ้าเกิดอุบัติเหตุ
แต่ ความไม่ประมาท และทัศนวิสัย ต่างหาก ที่ช่วยป้องกันอุบัติเหตุ

นั่นทำให้ผมใช้ GC อย่างสบายใจครับ (โดยอยู่บนความไม่ประมาท)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2012, 06:42:25 PM โดย saran_1st »

ออฟไลน์ jiblegacy

• *
  • Popular Vote : 4
เคยเป็นรถในฝัน สมัยรู้จักรถซิ่งใหม่ๆ ชุดแต่งtrdดีๆ โปร่งบานๆ ปั่นม้าซักพันตัว ซิ่งไปให้ถึง300.

แต่นานวัน ขับรถเป็น ประสบการณ์สอนว่า 160ก็รู้สึกไวเกินไปแล้ว= ="

แง่ตัวถัง... ไม่รู้ครับ= ="

• *

ลองดูครับ คิดว่าคงไม่ต่างกับGCมากอิอิ ไม่ตายด้วยนะ

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=87905.msg361941#msg361941
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2012, 07:12:38 PM โดย Choke gf »

ออฟไลน์ NEW.BG7

• *
 :bbbear_4:
                         เท่าที่รู้มาตัวถังSupra มีความแข็งแรงกว่ารถในยุคเดียวกันทั้งหมด ในญี่ปุ่นเป็นรถรุ่นที่นักซิ่งไม่ต้องมายุ่งกับการ เชื่อมดามตัวถังเพิ่มเติมมากนัก

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
Supra หนัก 1.65ตัน ซึ่งเป็นออดี้ที่ค่อนข้างหนักมาก. ออกตัวทีย้วยเชียว แต่ด้วยบอดี้ที่หนักนั้นเหมาะสมกับการวิ่งตีนปลาย แต่ใช่ว่าตีนปลายจะวิ่งดีนะครับในด้านการคอนโทลรถ ผมว่าเหนื่อยเลยครับ จะมีเสียวตลอด ด้วยเครื่องยนต์2เจ แน่นอน ตีนปลายขับสนุก แรง แต่ก็ขึ้นอยู่กับบอดี้รถด้วยว่ารับกำลังเครื่องที่ม้าเยอะไหวมั้ย ขับหลังอีกต่างหากผมว่าจะเหนื่อยนะครับ

Supra  ออกแบบมาเทียบชั้นประมาณ super car ทั่วไป แต่ราคาอาจถูกกว่าพวก super car ทั่วไปเลยได้ออฟชั่นการช่วยขับ ช่วยในเรื่องช่วงล่าง ความฉลาดของช่วงล่าง ลดน้อยตามราคาไปด้วย ซึ่งต่างจากsuper car ทั่่วไป ที่มีตัวช่วยเยอะในด้านการควบคุมรถและช่วงล่าง หรือเป็นเพราะสมัยนั้นเทคโนโลยี่ตอนนั้นยังไม่ล้ำเท่าสมัยนี้ แต่ผมเองก็ไม่เคยขับนะ แต่เคยเห็นวิ่งแล้ว รู้สึกว่ามันขับยากจริงๆ

จริ่งแล้วขับสี่ ก็ใช่ว่าจะเกาะหนึบ ไม่ใช่รถที่ดีที่สุด หรือควบคุมดีเสมอไป ถ้าพลาดก็ยาวเช่นกัน  ของอย่างนี้อยู่ที่คนกับรถว่าจะสื่อสารกันรู้เรื่องมั้ย

ที่กล่าวมาไม่ได้จะโจมตีว่าร้ายนะครับ. แค่ความรู้สึกของผมล้วน กล่าวอะไรผิดไปต้องขออภัยด้วยครับ

ส่วนเรื่องของความปลอดภัยด้านตัวถัง ผมมองว่า น่าจะแข็งอยู่นะครับ เพราะมันหนักและแข็ง แต่เวลาชนหรือคว่ำ เครื่องตัดถ่างจะมีแรงถ่างเหล็กตัวถังช่วยชีวิตเราทันมั้ย 55555

แต่เงาเถอะครับ. อยากหล่อ อยากเท่ ก็ขับเถอะครับ ผมชอบ แต่ถ้าให้ผมเลือก ผมขอขับแบบที่เราถนัดดีกว่า ห่วงชีวิตมากกว่าห่วงหล่อ

แต่ต้องขออภัยนะครับ ผมไม่ได้ต่อว่าหรือดูถูกอะไรนะครับ ของอย่างนี้อยู่ที่ความชอบของแต่ล่ะคนครับ :bbbear_19:

ออฟไลน์ POPEYE

• popeye classic gc
  • *
  • Popular Vote : 10
  • ป็อปอายอินเตอร์เฉียง
                         เท่าที่รู้มาตัวถังSupra มีความแข็งแรงกว่ารถในยุคเดียวกันทั้งหมด ในญี่ปุ่นเป็นรถรุ่นที่นักซิ่งไม่ต้องมายุ่งกับการ เชื่อมดามตัวถังเพิ่มเติมมากนัก

ใช่ครับเคยอ่านในออพชั่นตัวถังซูปร้าสุดยอดนะครับ เท่าที่ทราบ
แต่ลองดูของ GCซิครับ เลยเห็นแว๊บๆว่า ค่าเซฟตี้เกือบทุกค่า พอดีผ่านครับ
 :bbbear_17:

เทอร์โบลุกเป็นไฟ ลูกสูบละลายกลายเป็นผง

ออฟไลน์ POPEYE

• popeye classic gc
  • *
  • Popular Vote : 10
  • ป็อปอายอินเตอร์เฉียง
GC ได้เรท สี ส้มๆเกือบแดง น่าจะจัดอยู่ในกลุ่ม ไม่ไหว....อย่าฝืน ใด้ไหมครับคุณ Bossma

:bbbear_43:

เทอร์โบลุกเป็นไฟ ลูกสูบละลายกลายเป็นผง

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
GC ได้เรท สี ส้มๆเกือบแดง น่าจะจัดอยู่ในกลุ่ม ไม่ไหว....อย่าฝืน ใด้ไหมครับคุณ Bossma

:bbbear_43:
พอได้จังหวะ ก็ฝืนไปเลยพี่  :bbbear_43:

• *
เคยเล่นแต่ในเกม ขับโคตรยากเลยครับ สะบัดไปสะบัดมา อุ้ยอ้าย

มาที่ความเป็นจริงกันบ้าง 55
รถรุ่นเก่าๆ เหล็กแข็งกว่ารถสมัยใหม่ เห็นด้วยครับ แต่มันอาจจะไปด้อยเรื่องการ absorb แรงกระแทก (ซึ่งทำให้เกิดการบาดเจ็บ แม้จะชนบุบมาไม่ถึงห้องโดยสาร)
แล้วก็พวก Airbag อายุขนาดนั้น ชนจริงคงระเบิดไม่ออกแล้วมั้งครับ

ถ้าเอาสบายใจ ผมว่าขยับไปเล่น 350Z, 370Z, RX-8 เลยดีกว่าครับ (RX-7 ไม่เข้าข่าย เพราะเก่าเหมือนกัน)

พอดีแอบอ่านกระทู้เก่ามา เห็นคุณ noscam ขับ E39 มาก่อน ผมลองแชร์ความเห็นผมละกันนะครับ
ผมก็ใช้ E46 ซึ่งไว้ใจได้แน่นอนเรื่องความปลอดภัย แต่พอตัดสินใจตามความฝัน ได้ Impreza GC มาขับ (อายุอานาม ก็ประมาณ Supra ผมเปรียบเทียบว่าเทคโนโลยีห้องโดยสารพอๆกันแล้วกันนะครับ) ทุกวันนี้ ผมเองก็ยังไม่มั่นใจเรื่องความปลอดภัยห้องโดยสารของ GC เท่ากับ E46 เลยครับ เวลาขับ GC ผมจะไม่เปรี้ยว ไม่ขับเสี่ยงๆ ล่าสุดก็หา Roll Bar มาติดเพิ่ม (ก็มีทั้งข้อดี ข้อเสีย ว่ากันไป)

ถามว่า เอ้า ไม่มั่นใจในห้องโดยสาร GC แล้วจะไปใช้มันทำไมวะ ??
คำตอบคือ ความปลอดภัยในการขับขี่ มันขึ้นอยู่กับ ความไม่ประมาท และ ทัศนวิสัย เป็นหลักครับ แล้วผมว่าถ้าชนหนักๆ ต่อให้รถยุโรปก็ไม่รอด

ความแข็ํงแรงของห้องโดยสาร ก็แค่ เพิ่มโอกาสรอด ถ้าเกิดอุบัติเหตุ
แต่ ความไม่ประมาท และทัศนวิสัย ต่างหาก ที่ช่วยป้องกันอุบัติเหตุ

นั่นทำให้ผมใช้ GC อย่างสบายใจครับ (โดยอยู่บนความไม่ประมาท)

เจ็บตรงที่บอกว่า ชนแล้วไม่รู้แอร์แบคจะระเบิดรึปล่าวเนี่ยแหละครับ เพราะผมก็แอบสงสัยแบบนั้นอยู่เหมือนกัน

เรื่องความปลอดภัยในการขับขี่ มันขึ้นอยู่กับ ความไม่ประมาท และ ทัศนวิสัย เป็นหลัก อันนี้ผมก็เห็นด้วยครับ เพราะว่ามัคือสาเหตุนึงที่ทำให้ผมไม่ชอบ e39 เพราะผมตัวเล็ก (สูงประมาณ 165) และไม่ชอบทัศนวิสัยของมันอย่างแรง (ขับมา 3 ปีครับ  :bbbear_41:)

350z ชอบมากๆ รถในฝันเลยครับ งบก็พอถึงอยู่ด้วย(จดประกอบ--370 งบไม่ถึงนะครับ) แต่ผมเคยนั่งแล้วรู้สึกว่า มันเป็นรถที่โคตร แคบ มากๆ และการที่ผมจะเอามาใช้เป็นรถคันแรกของผม ไม่น่าจะตอบโจทย์

rx8 โดยรวมไม่ได้ติดใจอะไรแล้วครับเล็งไว้นานแล้ว  แต่เพื่อนที่ใช้อยู่บอกไม่แนะนำให้ซื้อเลย เพราะว่าไม่รู้ว่ารถที่เีราจะไปจับมาเนี่ยจะมีปัญหาเรื่อง เอเปคซีลแตกรึปล่าว ซึ่งถ้าซวยแล้วมาเจอที่เรา ก็จะโดนแพงมากๆ ซึ่งก็ทำให้ผมคิดหนักต่อมา และทำให้ผมมามอง ซูบารุ และ ซูปร้า ตามลำดับเนี่ยแหละครับ

• *
ใช่ครับเคยอ่านในออพชั่นตัวถังซูปร้าสุดยอดนะครับ เท่าที่ทราบ
แต่ลองดูของ GCซิครับ เลยเห็นแว๊บๆว่า ค่าเซฟตี้เกือบทุกค่า พอดีผ่านครับ
 :bbbear_17:
เจอกราฟแบบนี้เข้าไป อดีตgc ที่มิดกันมาถือว่าโชคดีมาก555
แต่พอgdละเขียวเชีย :bbbear_17:

• *
Supra หนัก 1.65ตัน ซึ่งเป็นออดี้ที่ค่อนข้างหนักมาก. ออกตัวทีย้วยเชียว แต่ด้วยบอดี้ที่หนักนั้นเหมาะสมกับการวิ่งตีนปลาย แต่ใช่ว่าตีนปลายจะวิ่งดีนะครับในด้านการคอนโทลรถ ผมว่าเหนื่อยเลยครับ จะมีเสียวตลอด ด้วยเครื่องยนต์2เจ แน่นอน ตีนปลายขับสนุก แรง แต่ก็ขึ้นอยู่กับบอดี้รถด้วยว่ารับกำลังเครื่องที่ม้าเยอะไหวมั้ย ขับหลังอีกต่างหากผมว่าจะเหนื่อยนะครับ

Supra  ออกแบบมาเทียบชั้นประมาณ super car ทั่วไป แต่ราคาอาจถูกกว่าพวก super car ทั่วไปเลยได้ออฟชั่นการช่วยขับ ช่วยในเรื่องช่วงล่าง ความฉลาดของช่วงล่าง ลดน้อยตามราคาไปด้วย ซึ่งต่างจากsuper car ทั่่วไป ที่มีตัวช่วยเยอะในด้านการควบคุมรถและช่วงล่าง หรือเป็นเพราะสมัยนั้นเทคโนโลยี่ตอนนั้นยังไม่ล้ำเท่าสมัยนี้ แต่ผมเองก็ไม่เคยขับนะ แต่เคยเห็นวิ่งแล้ว รู้สึกว่ามันขับยากจริงๆ

จริ่งแล้วขับสี่ ก็ใช่ว่าจะเกาะหนึบ ไม่ใช่รถที่ดีที่สุด หรือควบคุมดีเสมอไป ถ้าพลาดก็ยาวเช่นกัน  ของอย่างนี้อยู่ที่คนกับรถว่าจะสื่อสารกันรู้เรื่องมั้ย

ที่กล่าวมาไม่ได้จะโจมตีว่าร้ายนะครับ. แค่ความรู้สึกของผมล้วน กล่าวอะไรผิดไปต้องขออภัยด้วยครับ

ส่วนเรื่องของความปลอดภัยด้านตัวถัง ผมมองว่า น่าจะแข็งอยู่นะครับ เพราะมันหนักและแข็ง แต่เวลาชนหรือคว่ำ เครื่องตัดถ่างจะมีแรงถ่างเหล็กตัวถังช่วยชีวิตเราทันมั้ย 55555

แต่เงาเถอะครับ. อยากหล่อ อยากเท่ ก็ขับเถอะครับ ผมชอบ แต่ถ้าให้ผมเลือก ผมขอขับแบบที่เราถนัดดีกว่า ห่วงชีวิตมากกว่าห่วงหล่อ

แต่ต้องขออภัยนะครับ ผมไม่ได้ต่อว่าหรือดูถูกอะไรนะครับ ของอย่างนี้อยู่ที่ความชอบของแต่ล่ะคนครับ :bbbear_19:

ไม่มีปัญหาครับผม แสดงความคิดเห็นกันได้สบายๆครับ

ส่วนตัวผมก็คิดว่าแข็ง แต่คำที่ว่าแข็งเนี่ย ผมไม่รู้ว่ามันรวมไปถึงโครงสร้างที่ปลอดภัยหรือปล่าว แต่จริงๆคิดว่า ในแง่ของการขับขี่ก็ไม่น่าจะเป็นปัญหาในแง่ของการควบคุมรถมั้งครับ เพราะว่ายังไงถ้าซื้อก็ดูเป็นเกียร์ออโต้ แต่งนิดหน่อยไม่น่าเกิน 300 ม้า

ออฟไลน์ ACCESS

• *
  • Popular Vote : 9
  • Life's too short to drive boring cars.
   ผมมีทัศนคติที่แย่กับSupraมาตลอดครับ คิดว่ามันคงจะใหญ่เทอะทะ ควบคุมยาก แฮนด์ลิ่งไม่ดี ตัวรถมันหนักขนาดนี้อัตราเร่งในช่วงความเร็วต่ำคงจะแย่ไปเป็นเงาตามตัว แต่เมื่อปีที่แล้วผมมีโอกาสได้ขับของรุ่นน้องที่สนิทกันครับ เครื่อง2JZ-GTE เทอร์โบ ซีเควนเชียล เดิมๆเลยครับ ความคิดแง่ลบที่มีก็เปลี่ยนไปครับ จริงๆแล้วมันเป็นรถที่วิ่งด้วยความเร็วสูงแล้วมั่นคงมากครับ ไม่หวิว และไม่ทำให้คนขับรู้สึกเครียด ความรู้สึกคล้ายๆกับขับE46ซีรีย์3น่ะครับ และที่ผมชอบเป็นพิเศษคือความรู้สึกที่พวงมาลัยมันสื่อสารกับถนนดีมากครับ น้ำหนักกำลังดี ไม่เบาและไม่ไวเกินในขณะที่ใช้ความเร็วสูงครับ ถ้าเดินคันเร่งในโค้งเกินไปก็มีโอเวอร์สเตียร์นะครับ แต่ผมว่าแก้อาการง่ายกว่าพวกขับหลังยี่ห้ออื่นครับ

คันที่ผมได้ลองเป็นเกียร์ออโต้GEเดิมๆมาชนครับ ด้วยความที่เป็นเครื่องชักยาว ความจุเยอะ แรงบิดในรอบต่ำมากๆเวลาใช้งานในเมือง ถือว่าดีมากครับ คิ๊กดาวน์0-100วิ่งตามคอแดงแค่ไม่กี่คันรถแน่นอน แต่พอความเร็วสูงหน่อยSupraนำยาวๆครับ ที่ไม่ชอบส่วนตัวแค่ตัวรถมันค่อนข้างใหญ่ครับ ไม่คล่องตัวเท่าไรครับ

ไม่ได้มาเชียร์เพราะใช้Supraนะครับ ผมใช้ซูบารุครับ แต่ถ้าชอบSupraจริงๆผมว่าซื้อไปเถอะครับ เครื่องยนต์โคตรทนทาน อะไหล่ก็ถูก ไม่จุกจิกและสามารถซ่อมบำรุงได้ง่ายด้วยครับ เครื่องเดิมบูสท์เดิมๆ วายริ่งสายไฟให้ครบสมบูรณ์ ขึ้นไดโน ที่Test car ม้าเกือบ320ครับ

ส่วนเรื่องความปลอดภัยผมว่ามันอยู่คนละSegmentกับพวกCompact Car แบบ ViosหรือCityน่ะครับ  ไม่จำเป็นเลยครับว่ารถยนต์ค่ายเดียวกันในสมัยเดียวกันหรือคนละสมัยกัน ความปลอดภัยจะต้องใกล้เคียงกันในหลายๆรุ่นครับ รถยนต์แบรนด์เดียวกันในยุคสมัยเดียวกัน ความปลอดภัยต่างกันเยอะครับโดยเฉพาะรถญี่ปุ่น ด้วยปัจจัยจากต้นทุน,ราคา,จุดขาย,เทคโนโลยี และคุณภาพรวมถึงวัตถุประสงค์ของรถรุ่นนั้นๆครับ ลองหาดูตัวอย่าง การทดสอบการชนแบบประสานงากันของAccordกับJazz โฉมปัจจุบันทั้งคู่ในYoutubeเป็นตัวอย่างที่ดีครับ Accordโดนแค่หัวรถ ส่วนJazzนี่เสาAหัก และยุบเข้ามาถึงห้องโดยสารเลยครับ

ผมเคยเห็นViosโฉมปัจจุบันนี่แหละครับ โดนชนท้าย เพราะรถคันหลังขับมาเร็ว เบรคไม่อยู่ แล้วViosจอดติดไฟแดงอยู่ สภาพViosเรียกว่าส่วนฝากระโปรงท้ายยุบหายไปทั้งก้อนเลยครับ ประตูหลังสภาพยับยู่ยี่ ตอนนั้นรู้สึกแย่มาก เพราะผมเคยเห็นรถที่โดนชนมาหลายยี่ห้อทั้งญี่ปุ่นและยุโรปครับก็ไม่หนักเท่านี้ ไม่คิดว่าปัจจุบันมันจะลดต้นทุนอะไรกันขนาดนี้ ถ้าบังเอิญรถคันนั้นมีคนนั่งด้านหลังพอดีผมว่าคงจะเสียชีวิตแน่นอนครับ...

Supraมีตัวถังที่ดีมากในยุคของมันและผมเชื่อว่ายังดีกว่าCompact Carสมัยนี้หลายๆรุ่น ที่ไม่สนใจความปลอดภัยของลูกค้าเท่าที่ควรจะเป็นครับ  /ความคิดเห็นส่วนตัวผมนะครับ ขออภัยถ้าใครอ่านแล้วไม่พอใจครับ

ถึงจะรถจะดีหรือแพงแค่ไหน ก็ควรขับด้วยความระมัดระวังและไม่ประมาทเป็นดีที่สุดครับ :bbbear_4:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2012, 08:10:32 AM โดย ACCESS »
.