ผู้เขียน หัวข้อ: 👸👶👦👨👲เรื่องกฎมารยาท อัปเดตหน้า6. 👴👳👮👶👳  (อ่าน 20014 ครั้ง)

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
Re: เรื่องกฎมารยาท
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 02:21:32 PM »
เรื่องคนดูแลweb ได้มีการเสนอชื่อกันมาก่อนหน้านี้แล้วไม่ใข่หรือครับ
กรุณาไปดูหน้า http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=92679.0

ถ้าใช่....ก็เป็นไปตามนั้น แต่รบกวนadminช่วยเปิดให้สิทธิในการดูแลและสอดส่องwebกับบุคคลเหล่านั้นด้วยครับ

กฎ กติกาก้ตามของเก่าไปก่อน และก้เห็นด้วยกับพี่ต่อว่าควรที่จะเครพซึ่งกันละกัน
อันไหนเตือนได้ก็เตือน เตือนไม่ฟังก็จัดการตามความเหมาะสมไป

ขอฝากด้วยครับ

ผมเข้าใจเจตนาพี่ปิ๊กนะครับ แต่แอบเล่าให้ฟังหน่อยว่าในฐานะที่ผม "เคย" ดูแลบ้านหลังนี้อยู่พักนึง

สำหรับคนรู้จัก(ที่เข้าใจ)ว่าเรากำลังทำอะไรอยู่ ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ เตือนไปเค้าก็ขอโทษและแก้ไขให้ถูกต้อง

แต่ก็มีอีกประเภทคือ รู้จัก(แต่เหมือนไม่เข้าใจ)ว่าเรากำลังทำอะไรอยู่ ก็จะใช้ความรู้จักอันนั้น มาเป็นข้ออ้างว่านิดหน่อยๆ ทำไมไม่อนุโลมกันไป

ซึ่งตรงนี้มันเป็นความลำบากใจสำหรับคนดูแลเว็บนะครับ จะอนุโลมให้ ก็ถือว่าไม่เป็นธรรมกับคนอื่นที่อาจจะไม่รู้จักกัน พอไม่อนุโลมก็บอกว่า ทำเหมือนไม่ใช่คนรู้จักกัน

กฎมีอยู่ชัดเจน บอกวิธีจัดการกันอย่างชัดเจน ถ้ามีคนดูแลขึ้นมา เคารพกฎ เคารพคนดูแลกันด้วยนะครับ

:bbbear_31: :bbbear_31:

หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 02:25:13 PM »
ผมเข้าใจเจตนาพี่ปิ๊กนะครับ แต่แอบเล่าให้ฟังหน่อยว่าในฐานะที่ผม "เคย" ดูแลบ้านหลังนี้อยู่พักนึง

สำหรับคนรู้จัก(ที่เข้าใจ)ว่าเรากำลังทำอะไรอยู่ ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ เตือนไปเค้าก็ขอโทษและแก้ไขให้ถูกต้อง

แต่ก็มีอีกประเภทคือ รู้จัก(แต่เหมือนไม่เข้าใจ)ว่าเรากำลังทำอะไรอยู่ ก็จะใช้ความรู้จักอันนั้น มาเป็นข้ออ้างว่านิดหน่อยๆ ทำไมไม่อนุโลมกันไป

ซึ่งตรงนี้มันเป็นความลำบากใจสำหรับคนดูแลเว็บนะครับ จะอนุโลมให้ ก็ถือว่าไม่เป็นธรรมกับคนอื่นที่อาจจะไม่รู้จักกัน พอไม่อนุโลมก็บอกว่า ทำเหมือนไม่ใช่คนรู้จักกัน

กฎมีอยู่ชัดเจน บอกวิธีจัดการกันอย่างชัดเจน ถ้ามีคนดูแลขึ้นมา เคารพกฎ เคารพคนดูแลกันด้วยนะครับ

:bbbear_31: :bbbear_31:
เยสๆๆๆ :bbbear_46:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 02:36:19 PM »
 มันต้องระบบ คอมมิวนิสต์ มานุด ไทย สะกด คำว่าพอดี ไม่เป็น
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 03:35:03 PM »
ขอทิ้งข้อเสนอแนะไว้หน่อยครับ

ถ้าเราวางใจให้ใครเปนผู้ดูแลแล้ว ต้องเคารพในการทำงานของเค้าด้วยนะครับ

ผมไม่อยากเห็นเหตุการณ์ทำนองที่ว่าเมื่อผู้ดูแลทำตามกฎแล้วกลายเป็นว่า ไปหาว่าเค้าบ้าอำนาจ

ไม่งั้นมันจะเสียมิตรภาพดีๆ ไปจากการที่เค้าเสียสละมาทำงานให้บ้านของเราน่าอยู่นะครับ (ซึ่งมันเป็นเรื่องที่ไม่เป็นเรื่องเลย)

เว็บเราจะได้มีระบบระเบียบ น่าอยู่

ฝากไว้ด้วยครับ  :bbbear_48:

ถ้าผมดูแล ผิดกฎต้องลบหมดครับ เพราะถ้าหยวนกันไปหยวนกันมาก็เละอีก ดุมะ

:bbbear_39:

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 03:38:16 PM »

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 03:40:02 PM »

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 04:21:13 PM »

บ้าๆ แบบนี้ รักโอนักหนาหล่ะ  :bbbear_15:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• ???
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 04:22:02 PM »
บ้าๆ แบบนี้ รักโอนักหนาหล่ะ  :bbbear_15:
:bbbear_33:

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 04:23:48 PM »

ตามมาหึงถึงที่นี่เลยหรา

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 04:32:50 PM »
ค่อยๆ เป็นค่อยๆ ไปกันนะครับ อาจจะให้เวลาสักช่วงนึงอ่ะครับ

แล้วก็มีช่องทางที่สมาชิกทุกท่านที่พบเห็นสามารถแจ้ง admin ให้จัดการได้เลยครับ หากเลยกำหนดเวลาที่เหมาะสม(เช่นให้เวลา 1 อาทิตย์)

ยังไม่อยากให้หุนหันพลันแล่น แบบว่าอยู่ๆ ก็ประกาศมาไล่ลบกันปุปปั๊บ อ่ะครับ บางทีลงกันมั่วซั่ว ผมว่าอาจมีสาเหตุ

1. เกิดจากความไม่รู้ แยกหัวข้อไม่เป็น เนื่องจากความไม่ชำนาญในแต่ละโครงสร้างเวปที่ admin วางผังไว้ หรือไม่ค่อยได้เล่น ไม่รู้โครงสร้างเวป

อันนี้ผมว่าเยอะครับโดยส่วนใหญ่ เจตนาที่จะทำให้เกิดความสับสนวุ่นวาย หรือจากความมักง่าย ผมว่าเพื่อนๆเราคงไม่น่าจะมีเจตนาอย่างนั้นนะครับ คนกันเองทั้งนั้นครับ

2. แก้ไขไม่เป็น

อันนี้กรณีผมเลยครับ เล่นไม่ลืมหูลืมตา เล่นทั้งวัน  :bbbear_45:

เปิดไว้หลายหน้าต่าง เวลาลงบางทีเบลอครับ ง่วงๆ ลงผิดหมวดหมู่ แต่เวลาจะย้าย รู้สึกตัวได้อีกที ก็มีคนโพสไว้เยอะแยะแล้ว

ไม่มีวิธีย้ายห้อง ต้องลบแล้วตั้งกระทู้ใหม่ใน ก็กลัวโพสที่โต้ตอบกันหายหมด อันนี้เป็นปัญหาของผมอ่ะครับ ใครก็ได้ช่วยด้วยครับ  :bbbear_11:

3. ลงขายหลายอย่างในคนเดียวกัน เช่น ถอดของจากรถที่่กำลังลงขายอยู่ มีแม็ก มีเครื่องยนต์ มีคอนโซล แยกขายโช้คอัพ ขายรถด้วย

อันนี้ผมว่าในแง่ความสะดวกของเจ้าของรถ และคนที่มาอ่าน เขียนรวมกันไปเลยอาจจะดูง่ายกว่าครับ

ขอเป็นกำลังใจให้ท่านผู้ทำงานทุกท่านนะครับ และขอชมในความเสียสละและอุดมการณ์

ส่วนของผมแค่ขอเสนอเป็นแนวทางครับ แต่อยากใจก็อยากให้เป็นแบบทำความเข้าใจด้วยและค่อยๆ แก้ไขไปด้วยกันผมว่าน่าจะดีครับ

ถ้าเราเห็นเขาผิดแล้วลบกันไม่แจ้งเจ้าของกระทู้ บางทีอาจเสียความรู้สึกกันอ่ะครับ เพื่อนๆกันทั้งนั้น อาจเกิดจากแค่ความไม่รู้ เลินเล่อหรือไม่เข้าใจเท่านั้นเองครับ

ฝากย้ายให้ด้วยครับ หาวิธีหลายทางแล้วครับทำไม่เป็น  :bbbear_48:  ขอบคุณคร้าบบ

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=94259.msg446016#msg446016
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=94258.msg446001#msg446001
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2012, 04:39:35 PM โดย pedkasem »
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ สวะ.

• *
  • Popular Vote : 32
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 09:04:15 PM »

:bbbear_19: :bbbear_19: :bbbear_19:

• ???
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 11:41:53 AM »
ขอดันต่อ :bbbear_19:

ออฟไลน์ pick

• Life is Short
  • *
  • Popular Vote : 47
  • GC Doluck
    • http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?PHPSESSID=8fjcfmlfnkhsltd5gaus40lc70&/topic,88992.0.html
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 02:20:31 PM »
ขอฝากBossmaรูปหล่อช่วยตามเรื่องให้หน่อยนะครับ  :bbbear_16:
ลองปรึกษากันดูว่าเราจะเริ่มตรงจุดไหนก่อน
เราทุกคนก็ช่วยกันเป็นหูเป็นตา มีอะไรก็มานำเสนอกันครับ

• ???
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 02:47:59 PM »
ขอฝากBossmaรูปหล่อช่วยตามเรื่องให้หน่อยนะครับ  :bbbear_16:
ลองปรึกษากันดูว่าเราจะเริ่มตรงจุดไหนก่อน
เราทุกคนก็ช่วยกันเป็นหูเป็นตา มีอะไรก็มานำเสนอกันครับ
แร๊บบบ แซบบบบบบบ :bbbear_9:

ออฟไลน์ กรองทิพย์

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 03:23:36 PM »
ดัน ไอ๊โบ๊ทซวยต่อ ก๊ากๆ กักๆ :bbbear_9: