ผู้เขียน หัวข้อ: 👸👶👦👨👲เรื่องกฎมารยาท อัปเดตหน้า6. 👴👳👮👶👳  (อ่าน 20013 ครั้ง)

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
Re: 👸👶👦👨👲เรื่องกฎมารยาท อัปเดตหน้า6. 👴👳👮👶👳
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 11:38:16 AM »
หรือว่าผมมาเสือกวุ่นวายในนี้มากไป :bbbear_19:

โอ้ววว  ใจเย็นพี่  :bbbear_16: :bbbear_16: :bbbear_16:
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
Re: 👸👶👦👨👲เรื่องกฎมารยาท อัปเดตหน้า6. 👴👳👮👶👳
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 11:40:36 AM »
เน้นนะครับว่าสิ่งที่ผมพูด. ไม่เกียวกับการพูดคุยแลกเปลี่ยน. แต่หมายถึงหน้าซื้อขายเท่านั้น และไม่ได้มีผลประโยชแอบแฝงใดใด.  :bbbear_19:

และจะได้เข้าใจว่า แค่เรื่องกฏง่ายๆ สำหรับที่นี่มันคือเรื่องใหญ่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2012, 11:47:21 AM โดย Bossma »

ออฟไลน์ Akaradech------>

• *
  • Popular Vote : 23
  • =ชิวๆๆ ปลิวลม อีเขียว=
    • Maximpack
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 11:59:50 AM »
 :bbbear_18: :bbbear_18: :bbbear_18:
 :bbbear_40: :bbbear_40: :bbbear_40:
 :bbbear_17: :bbbear_17: :bbbear_17:
Add มาทักทายกันได้ครับ เพิลๆ SSS
fb//akaradech_casa@hotmail.com

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 12:16:02 PM »
เห็นด้วยครับ หน้าซื้อขาย เน่าไปแล้ว ....

((พอเข้าไปโพส หาว่า ไร้มารยาทอีก   ทั้งๆที่ มึงนั้นแหล่ะ ผิดที่ ผิดกฎ ผิดความหมายภาษาไทย  แล้วเสือกถามหามารยาท

ของมึงดีล้นฟ้ากูก้อไม่ใช้ ถ้าใช้กูก้อไม่ซื้อกะมึง))  ((กระซิบเบาๆ))

ครับ ...กลับมาแบบ ชาวSSSต่อ  แค่หน้าซื้อขายครับ  ถ้าแบบปัจจุบันมัน ซื้อขายยาก พี่น้องจะเอาแบบไหน ช่วยๆกันเสนอได้ครับ

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 12:29:39 PM »
ผมเห็นด้วยนะครับ sss เราต้องมีการจัดระเบียบได้แล้ว หลังจากอะไรที่ไม่ดีๆก็ผ่านมาระยะนึงแล้ว ตอนนี้ก็มีแต่แนวโน้มที่จะไปในทางที่ดีขึ้น แต่ว่ายังมีซึ่งบางคนที่เค้าอาจจะไม่รู้หรือไม่ได้ใส่ใจในกฎระเบียบของเวปทำให้ดูไม่เป็นระเบียบเท่าไร เท่าทีดูกฎของ sss ก็ครอบคลุมที่จะทำให้กระทู้ต่างๆเป็นระเบียบได้  ขาดแต่ว่าตอนนี้ไม่มีคนที่จะคอยจัดการให้เป็นระเบียบ โดยจะเป็นผู้ลบหรือย้ายกระทู้ก็แล้วแต่ บ้านของเรายังต้องมีแม่บ้านทำความสะอาดปัดกวาดเช็ดถู ดังนั้นบ้าน sss ก็ควรต้องมีคนคอยจัดระเบียบเหมือนกันครับ

นี่เป็นความคิดเห็นส่วนตัวเท่านั้นนะครับ ผมเชื่อว่าสมาชิก sss ที่เป็นผู้ใหญ่หลายๆท่าน คงจะมีวิธีการดีๆมานำเสนอสมาชิกท่านอื่นเพื่อจัดระเบียบบ้านหลังนี้ได้ จะรอดูและพร้อมให้ความร่วมมือนะครับ

Best Regards
BOMBER_imp
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 12:38:16 PM »
เห็นด้วยครับ หน้าซื้อขาย เน่าไปแล้ว ....

((พอเข้าไปโพส หาว่า ไร้มารยาทอีก   ทั้งๆที่ มึงนั้นแหล่ะ ผิดที่ ผิดกฎ ผิดความหมายภาษาไทย  แล้วเสือกถามหามารยาท

ของมึงดีล้นฟ้ากูก้อไม่ใช้ ถ้าใช้กูก้อไม่ซื้อกะมึง))  ((กระซิบเบาๆ))

ครับ ...กลับมาแบบ ชาวSSSต่อ  แค่หน้าซื้อขายครับ  ถ้าแบบปัจจุบันมัน ซื้อขายยาก พี่น้องจะเอาแบบไหน ช่วยๆกันเสนอได้ครับ
กร๊ากกก กั่กๆ ถูกใจ โพสต์ถูกใจขอทำความเคารพเสือดำแบบคนมี มารยาท

ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ e_tapop

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 01:18:03 PM »
สู้ สู้ :bbbear_34:

ออฟไลน์ สวะ.

• *
  • Popular Vote : 32
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 09:08:44 PM »
สุ้ๆครับลูกพี่ต้น
 :bbbear_46:

ออฟไลน์ sweet99

• ไม่หล่อแต่อร่อย
  • *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 10:05:39 PM »
ลบหมดเลย แล้วเริ่มต้นใหม่ครับง่ายดี นับ1กันใหม่ ลบกันทุกๆๆๆ 3 เดือน เคลียร์บอร์ด ซื้อขาย

ใครไม่อยากโดนลบ จ่ายเงินปักกระทู้ เวบจะได้มีรายได้ในการ ดูแล จัดกิจรรม ครับ

รัก SSS  :bbbear_31:

ออฟไลน์ gentlemanly

• *
  • Popular Vote : 12
Re: เรื่องกฎมารยาท
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 12:42:54 AM »
ในส่วนตัวของผมที่ต้องการ. ได้ก็ได้ไม่ได้ก็ช่าง

--ลงขายของให้เป็นหมวดหมู่. (ต้องเข็มงวดจริง)

--1ล๊อคอินกำหนดมาว่าเปิดร้านได้กี่กระทู้(ต้องเข็มงวด)

--การลงขายของ. ให้ลงรูปให้ชัดเจน รายระเอียด. ราคา ติดต่ออย่างไง  (ตามเหมาะสม ในกรณีเป็นของมากชิ้น มากรุ่น มากยี่ห้อ หรือราคาขึ้นๆลงๆตามค่าเงิน ให้แจ้งตามความเหมาะสม)

--ของก๊อปเลียบแบบ ทุกชนิด. ให้แยกไปอีกหัวข้อ

--จัดหาผู้ดูแลหน้าซื้อขาย ที่มีอำนาจ ลบ ย้าย จะกี่คนก็ช่างแต่ควรจะเริ่มจากคนที่ 1 ก่อนเลยทันที แล้วให้ระบุลอคอินผู้ดูแลท่านนั้น ไว้หน้าห้องซื้อขายนั้นๆให้ชัดเจน

ท่านอื่นควรอะไรก็เสนอได้ เห็นไม่เห็นด้วยกับที่ผมเสนอก็แจ้งได้ "ไม่จำเป็นต้องทำตามที่ผมบอก แต่ควรจะมีกฏกันบ้าง"

ส่วนตัวผมมีข้อเสนอแค่เนี้ย คิดว่าไม่น่ายาก กฏง่ายๆ จะทำก็ทำ ถ้าไม่ทำก็จะได้ลบกระทู้นี้ทิ้ง ไม่อยากตั้งให้เปลืองพื้นที่เวปถ้าตั้งแล้วไม่เกิดผล. เพราะที่เสนอ ไม่ได้ซับซ้อนยากเย็นเลย อย่ามัวดีแต่เถียงรอสรุปแต่ก็เงียบ จะทำอะไรก็รีบทำ "แค่นี้ไอ้พวกเหม็นขี้หน้าผม มันก็ว่าผมบ้าอำนาจ ชอบสร้างประเด็น อวดเก่งในนี้"

เนื้อไม่กิน ต้องเอากระดูกมาแขวนคอ.แต่ที่ยอมเสนอตัว เพราะดูแล้วเวปนี้มันเริ่มจะถอยลงคลองเรื่อยๆผมก็หนึ่งคนที่รักซูบารุเลยอยากเห็นระเบียบที่ดี

กฏคิดว่าไม่ได้ยาก แต่ควรจะมีหน่อย เด็กอนุบาล ยังมีกฎระเบียบก่อนเข้าห้องเรียน

ถ้ากระทู้นี้ไร้ผล ไม่คืบหน้า ขอเวลาถึงวันอาทิตย์นี้ผมลบหัวข้อนี้ออก  แล้วจะไม่เรียกร้องอะไรอีก

-- การลงขายของให้เป็นหมวดหมู่ ผมอยากให้ทำในรูปแบบของเว็บ OCZ (หน้าซื้อขาย เขาแยกอุปกรณ์ทุกอย่างไว้คนละห้อง ทำให้ดูง่าย และง่ายแก่การตามหา)
-- 1 ID มีสิทธิ์ตั้งกระทู้ขาย เพียงแค่ 1 กระทู้/ห้อง และอัพกระทู้ได้ 1ครั้ง/วัน (สมควรนำมาใช้ เมื่อแยกหมวดหมู่หมดทุกอย่างแล้ว)
-- ในส่วนของผู้ดูแล ให้ผมช่วยดูแลไปก่อนก็ได้ครับ

ปล. อยากให้มีการแยกห้องเพื่อสร้างหมวดหมู่อุปกรณ์ชิ้นส่วนต่างๆไว้อย่างชัดเจน http://www.overclockzone.com/forums/forumdisplay.php/16-IT-Market << ตัวอย่างครับ จาก OCZ

ออฟไลน์ jeedz

• ยามฝั่ง ณ. SSS
  • Administrator
  • Popular Vote : 29
  • Green ( เกรียน ) Monster
    • Online Network Co., Ltd.
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 01:18:00 AM »
คือตอนนี้ มันขาดผู้ดูแลครับ

เอางี้นะ.. . . ขอให้เสนอชื่อมาเลย แล้วผมจะตั้งกระทู้เปิด vote ให้ ในระยะ เวลา 10 วัน ว่าจะให้ใครเป็นผู้ดูแล 3 คน

เมื่อได้ชื่อ ผมจะส่ง mail หาคนทั้งเวบเพื่อทำการอัญเชิญมา vote

ดังนั้น. . . . . . ผมขอไปตั้งกระทูใหม่ เพื่อขอให้ช่วยเสนอชื่อคนจะมาเป็น mod

เพราะดูแล้ว ถ้ารอจนกว่าจะ meeting มีแก่ตายแน่ครับ

เริ่มด้วยการเสนอชื่อ ที่นี่เลย
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=94651.0
Tel. 089-4272257
บริการ Hosting, รับฝาก server Co-location, IDS, Firewall, Web

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 06:09:54 AM »
ขอบคุณคุณจี๊ดและคุณเกย์คับ ส่วนเรื่องกฎต่างๆ แล้วแต่ทางผู้แลที่ถูกแต่งตั้งเห็นควรก็ได้ครับ หรือทางคณะกรรมการเห็นควร แต่แนะนำว่าอย่าให้สมาชิกโหวดตั้งกฏนะครับ เพราะ7000กว่าคนจะมากเรื่องเอาซะ

อย่างน้อยได้เห็นการพัฒนาของ sssขึ้นก็ดีแล้ว :bbbear_19:

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 07:13:58 AM »
ผมว่าจริงๆ ห้องต่างๆ ในบอร์ดซื้อขายมันก็แยกแยะไปค่อนข้างชัดเจนอยู่แล้ว
แต่ในความคิดผมคือ ไอ้ Other For sale เนี่ย มันดันไปแยกบอร์ดย่อยไว้อีก

จริงๆควรจะแยกไปเป็นบอร์ดๆ ในหน้าหลักเลย เพราะจุดนี้บางคนก็ไม่ได้สนใจ เอาไปโพสต์ใส่ไว้แต่ในบอร์ดซื้อขายอะไหล่ซูบารุเท่านั้น...อะไรแบบนี้
คือถ้าดูจากบอร์ดย่อยๆแล้ว ค่อนข้างครอบคลุมนะครับ

คนลงขายมากกว่าที่อาจจะไม่ได้ดูบอร์ด ว่าอะไรอยู่ตรงไหน
ส่วนเรื่องกฎระเบียบ ผมเห็นด้วยนะครับ ว่าควรมีคนดูแลเหมือนดูแลชั่วคราวไปก่อนก็ได้
จนกว่าจะมีการเลือกตั้งใหม่ คล้ายๆ รัฐบาลรักษาการอะไรทำนองนั้น

ส่วนเรื่องรูป และสภาพ ควรลงให้ชัดเจน แต่ราคาบางท่านอาจจะขายถูกขายแพง ลงไว้แบบว่า 2xxx 5xxx ก็ไม่น่าเกลียด
ผมเองก็ชอบมานั่งเปิดหาของในบอร์ดซื้อขาย บางทีมันก็มั่วๆบ้าง แต่ถามว่าเยอะมากมั๊ย ก็ไม่นะครับ
แต่ที่สำคัญคือ บางทีขายไปแล้วแต่ไม่ได้แจ้งลบกระทู้ หรือแจ้งแล้วแต่ไม่มีแอดมินลบ
ก็ควรจะใส่ว่า ขายแล้ว อะไรแบบนี้ ที่หัวข้อกระทู้ เวลาแอดมินมาไล่ดูก็จะได้ลบได้ทันที บอร์ดซื้อขายก็จะไม่รกครับ
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 01:11:36 PM »
ขอบคุณคุณจี๊ดและคุณเกย์คับ ส่วนเรื่องกฎต่างๆ แล้วแต่ทางผู้แลที่ถูกแต่งตั้งเห็นควรก็ได้ครับ หรือทางคณะกรรมการเห็นควร แต่แนะนำว่าอย่าให้สมาชิกโหวดตั้งกฏนะครับ เพราะ7000กว่าคนจะมากเรื่องเอาซะ

อย่างน้อยได้เห็นการพัฒนาของ sssขึ้นก็ดีแล้ว :bbbear_19:
ตามที่คุยกะพี่ต้นนะครับเดี๋ยวผมจะรวบรวมกฏต่างๆมาให้นะครับ ตรงนี้ผมอาสารับผิดชอบให้เองครับ อาจจะรวบรวมมาเสนอให้ดูในนี้ก่อนนะครับ แต่ตอนนี้ช่วงปลายเดือนผมงานจะเยอะนิดนึงขอเวลาผมนิดนึงนะครับเพื่อนๆ แล้วจากที่ผมเสนอไปแล้วก็จะให้เพื่อนๆช่วยพิจารณาปรับเปลี่ยนตามเหมาะสม หากทุกอย่างลงตัวแล้วก็จะเสนอให้ตาจี๊ดต่อไปนะครับ
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 01:22:18 PM »
ตามที่คุยกะพี่ต้นนะครับเดี๋ยวผมจะรวบรวมกฏต่างๆมาให้นะครับ ตรงนี้ผมอาสารับผิดชอบให้เองครับ อาจจะรวบรวมมาเสนอให้ดูในนี้ก่อนนะครับ แต่ตอนนี้ช่วงปลายเดือนผมงานจะเยอะนิดนึงขอเวลาผมนิดนึงนะครับเพื่อนๆ แล้วจากที่ผมเสนอไปแล้วก็จะให้เพื่อนๆช่วยพิจารณาปรับเปลี่ยนตามเหมาะสม หากทุกอย่างลงตัวแล้วก็จะเสนอให้ตาจี๊ดต่อไปนะครับ

เป็นแฟนกับฉัน ..กฏข้อแรกก็คือ..ห้ามทิ้ง
ข้อที่สองก็คือ...ห้ามทิ้ง โกรธมากเลยถ้าเธอมาทิ้ง ไม่ใช่ถังขยะ ฉันไม่ใช่ถังขยะ

แล้วข้อที่สามก็ยังห้ามทิ้ง ยันข้อเก้าก็ยังห้ามทิ้ง ...

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=9DezdzjbFsk" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=9DezdzjbFsk</a>