ผู้เขียน หัวข้อ: ขออู่ไว้ใจได้ ที่ซ่อมรถทั่วไป(ไม่ใช่ซู) แถบคลองหลวง-รังสิต หน่อยคร้าบ  (อ่าน 16064 ครั้ง)

ออฟไลน์ jiblegacy

• *
  • Popular Vote : 4
ขออู่ไว้ใจได้ ที่ซ่อมรถทั่วไป(ไม่ใช่ซู) แถบคลองหลวง-รังสิต หน่อยคร้าบ

พอดี หลังจากไม่ได้วิ่ง สองสามวัน เลยไปติดเครื่อง วอร์มold-le ซักหน่อย ตอนวอร์มแก๊สไม่เท่าไหร่

มาลองวอร์มน้ำมัน เปิดฝาเห็นทั้ง สายยางหม้อน้ำตรงกิ๊บรัด รั่วฉีดเป็นเส้นเล็กๆ
ใต้กันชนหน้าข้างขวา ก็มีของเหลวสีแดงเข้ม ไหลออกมาเยอะเลย จากการพิสูจน์กลิ่นและสี พบว่ามันน่าจะเป็นน้ำมัน พวงมาลัยพาวเวอร์

เลยอยากหาอู่แถวนี้วิ่งไปซ่อม จัดการสองส่วนนี้อะครับ คิดสภาพแล้ว คงไม่สามารถวิ่งไปเข้าอู่ซูใน กทม ได้

ขอลายแทงอู่ทีครับ

ปล1. หรือ มีใครเป็นช่างอยู่แถวนี้ไหมครับ มาซ่อมให้ที= ="
ปล2. ถ้าอู่ไหนทราบว่า สามารถตามช่างมาดูรถได้ ในรัศมี 20-30กม ช่วยเน้น ไฮไลท์บอกด้วยนะค้าบ

พิกัดรถจอด อยู่กอล์ฟวิว ตรงข้าม ธรรมศาสตร์รังสิต ฝั่งประตู เชียงรากอะคร้าบ

ออฟไลน์ ต๊อพ

• *
  • Popular Vote : 13
มารอฟังด้วยคนครับ แต่จากที่เจอมากับตัวเอง ยังหาไม่ได้เลยครับ

ออฟไลน์ arzz

• *
  • Popular Vote : 48
รถผมเคยท่อน้ำเล็กๆแตก
ผมเคยเอาเข้าไปซ้อม แต่ผมจำชื่อร้านไม่ได้ ร้านจะอยู่ตรงข้ามกับ มอ กรุงเทพ คับ
ถ้ามาจา มอ ธรรมศาสตร์ จะเรยสะพานลอย มอ กรุงเทพไปนิดเดียวคับ อู่จะอยู่ติดถนนเรยคับ
ส่วนใหญ่จะทำพวกรถเบนซ์คับ
แต่ผมคิดว่าช่างที่นั่นน่าจะจัดการหั้ยได้คับ ลองดูนะคับ

^_^

ออฟไลน์ สวะ.

• *
  • Popular Vote : 32
อยู่แถวรังสิต-คลอวงหลวงหลอครับ
แนะนำตัวหน่อยๆ

:bbbear_5: :bbbear_5:

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
ถ้านำ้รั่ว ทำช่วงล่างยังพอทน แต่เพาว์เววอร์รั่วไปอู่ซูเถอครับ ขับไปเติมนำ้มันไปก็ได้ ถ้ากลััวพังก็ขึ้นสไลด์ไป ยอมรับว่าแพงแต่ปลอดภัย

ไม่ซ่อมอู่ซู ระวังเสียน้อยเสียยากนะครับ เจอซ่อมแบบงงๆแล้วจะร้องไห้ :bbbear_41:

ปล.อู่อื่นที่ไม่ใช่อู่ซู เหมาะกับคนที่ซ่อมรถเปน สามารถกำกับช่างได้นะครับ
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

• *
@arzz ขอบคุณมากครับ

@YIMM จิ้บ ขับ0ld-le สีดำถลอกๆ เดิมๆ เรียนอยู่ มธ ค้าบ^ ^"

@Choke gf ผมว่าคงเติมไม่ไหว มันทะลักออกมายังกะท่อแตกอะครับ ตอนสตาร์ทด้วยน้ำมัน ไหลยังกะน้ำริน แดงเถือกครอบคลุมรัศมีมากกว่า40cmX40cm ได้ ตอนนี้ผมยังไม่รู้เลยว่ามันจะพอขับไปหาอู่ได้ไหม ถ้ารถที่มีพวงมาลัยพาวเวอร์น้ำมันหายเยอะอย่างเงี้ย

• *

@YIMM จิ้บ ขับ0ld-le สีดำถลอกๆ เดิมๆ เรียนอยู่ มธ ค้าบ^ ^"

@Choke gf ผมว่าคงเติมไม่ไหว มันทะลักออกมายังกะท่อแตกอะครับ ตอนสตาร์ทด้วยน้ำมัน ไหลยังกะน้ำริน แดงเถือกครอบคลุมรัศมีมากกว่า40cmX40cm ได้ ตอนนี้ผมยังไม่รู้เลยว่ามันจะพอขับไปหาอู่ได้ไหม ถ้ารถที่มีพวงมาลัยพาวเวอร์น้ำมันหายเยอะอย่างเงี้ย
ก็ขึ้นสไลด์ไปเลย อู่อื่นไม่น่ามีอะไหล่แรคพวงมาลัยซู ถ้าโดนแปลงระวังเสียตังค์สองรอบนะ

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
ก็ขึ้นสไลด์ไปเลย อู่อื่นไม่น่ามีอะไหล่แรคพวงมาลัยซู ถ้าโดนแปลงระวังเสียตังค์สองรอบนะ

อ.โซก ชินโซ

:bbbear_34:

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
ใต้กันชนหน้าขวานี่คือฝั่งคนขับ หรือฝั่งคนนั่งครับ ถ้าฝั่งคนนั่งผมว่าน่าจะ น้ำมันเกียร์ออโต้ เพราะทางเข้าหม้อน้ำมันอยู่ตรงแถวนั่น
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

• *
อ.โซก ชินโซ

:bbbear_34:
ใช่ครับ ผม อ. ไม่ใช่ย่อจาก อาจารย์นะ เป็นอดีตคนเคยเจ็บเพราะอู่อื่นที่ไม่ใช่อู่ซู :bbbear_41:

• *
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
ใช่ครับ ผม อ. ไม่ใช่ย่อจาก อาจารย์นะ เป็นอดีตคนเคยเจ็บเพราะอู่อื่นที่ไม่ใช่อู่ซู :bbbear_41:

โห... ยังแอบคม

:bbbear_38:

• *
@retro racer ฝั่งคนนั่งอะครับ

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
หมายถึงเคยเจ็บจากอู่อักษรย่อว่า อ.หรอ อ้าวล่ะอู่ใหนเนี่ย งงเลยทีนี้ :bbbear_1:

• *
หมายถึงเคยเจ็บจากอู่อักษรย่อว่า อ.หรอ อ้าวล่ะอู่ใหนเนี่ย งงเลยทีนี้ :bbbear_1:

น่าจะหมายถึง อ.(อดีตคนเคยเจ็บจากอู่) โชค ชินโซ มากกว่าครับต้น ... ไม่ทันละดิ เจอตาโชคมาแนวดราม่าเนี่ยย ....

:bbbear_43:

ออฟไลน์ สวะ.

• *
  • Popular Vote : 32

อ่าครับ คุณจิ้บ ว่างๆแวะไปนั่งคุยในห้อง รังสิต-ปทุมได้น๊า า
 :bbbear_31: :bbbear_31: :bbbear_31: :bbbear_31: