ผู้เขียน หัวข้อ: GC8 คอแดง VER6 จะเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง+น้ำมันเกีย+เฟืองท้าย ใช้เบอร์อะไรแบบไหนคับ  (อ่าน 2840 ครั้ง)

ออฟไลน์ runonyou

• *
  • Popular Vote : 2
พอดีอยากจะเปลี่ยนของเหลวทั้งหมดนะคับ เป็นเครื่องคอแดงนะคับ ใช้น้ำมันเครื่องเบอร์อะไร ยี่ห้อไหนแบบไหนดี อยากได้ของดีแบบประหยัด  :bbbear_20: ขอบคุณล่วงหน้านะคับ

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
น้ำมันเครื่อง Total 10w-50
น้ำมันเกียร์ เฟืองท้าย Valvoline เบอร์ จำไม่ค่อยได้ น่าะจ 75-90w
น้ำมันเบรค คลัช ATE DOT 3
Coolant ใส่หม้อน้ำ Valvoline
น้ำมัน power จำไม่ได้ ของอู่ น่าจะ Wurth

คร่าวๆ ครับ

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
น้ำมันเครื่องใช้ 4.2-4.5 ลิตร (ไม่มีออยคูลเลอร์แยกนะ)
น้ำมันเกียร์ใช้ 4.2 ลิตร เบอร์หลัง 90
น้ำมันเฟืองท้ายใช้ 0.8 ลิตร เบอร์หลัง 90
น้ำหล่อเย็นประมาณคร่าวๆ 7 ลิตร
น้ำมันเบรค+คลัทซ์ ประมาณ 1 ลิตร น่าจะพอ ใช้ Dot 4
น้ำมันพาวเวอร์ไม่เคยเปลี่ยน เลยไมีทราบจำนวนที่แน่นอนครับ
ส่วนยี่ห้อ ก็ตามแต่ศรัทธาและการใช้งานครับ  :bbbear_19:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ cocore

• *
  • Popular Vote : 1

ออฟไลน์ thoval

• *
  • Popular Vote : 0
แนะนำเพืองท้ายใช้ซินเตติคเบอร90หลอตละ500บาท

ออฟไลน์ airron

• *
  • Popular Vote : 7
 :bbbear_37: ถ้าแข่งก็งเบอร์เยอะยิ่งดี ....แต่ถ้าขับทำงานทุกวัน ห้าพันโลเปลี่ยนทีดีกว่าคับ

• *

ออฟไลน์ kob11

• *
  • Popular Vote : 4

• *