ผู้เขียน หัวข้อ: กรองน้ำมันเครื่องกับกรองน้ำมันเกียร์???  (อ่าน 3396 ครั้ง)

ออฟไลน์ MooKa

• *
  • Popular Vote : 4
รถGCเครื่องIM auto ปี99 กรองน้ำมันเครื่องสามารถนำมาใส่แทนกรองน้ำมันเกียร์ได้หรือป่าวครับ :bbbear_33:
แล้วกรองเครื่องกับกรองเกียร์เอาไปเที่ยบกับรถรุ่นไหนได้ครับ

ออฟไลน์ noom_chopper

• *
  • Popular Vote : 24
  • "อิมแวน บรรทุกหมา"
Re: กรองน้ำมันเครื่องกับกรองน้ำมันเกียร์*
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 09:10:16 PM »
คนละตัวกันครับ กรองเกียร์ต้องถอดอ่าง นมก. กรองจะอยู่ในนั้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2012, 09:13:47 PM โดย noom_chopper »
อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง ไม่อยากเสียตังค์ ขับเดิมๆ

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
Re: กรองน้ำมันเครื่องกับกรองน้ำมันเกียร์*
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 09:25:33 PM »
รถGCเครื่องIM auto ปี99 กรองน้ำมันเครื่องสามารถนำมาใส่แทนกรองน้ำมันเกียร์ได้หรือป่าวครับ :bbbear_33:
แล้วกรองเครื่องกับกรองเกียร์เอาไปเที่ยบกับรถรุ่นไหนได้ครับ

คนละตัวกันครับ เบิกกรองน้ำมันเกียร์ของมันเลยดีกว่าครับ เบิกศูนย์ หรือเบิกร้านเฮียคี้ดูก็ได้ครับ
ผมไม่แน่ใจว่าเกียร์ตัวนี้กรองมันจะอยู่ด้านนอกเกียร์เหมือนเกียร์ฟอรเรสเตอร์หรือป่าวนะครับ เพราะเกียร์ฟอร99ที่ผมมีอยู่มีอยู่ด้านนอกเกียร์ชัดเจนหน้าตาเหมือนกรองน้ำมันเครื่อง :bbbear_19:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 09:54:07 PM »
คนละตัวกันครับ กรองเกียร์ต้องถอดอ่าง นมก. กรองจะอยู่ในนั้นครับ
กรองเกียร์ของผมอยู่ข้างนอกครับ

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 10:18:54 PM »
รู้สึกจะพันนิดๆ+-หรือไงมั่งครับกรองเกียร์ตัวนั้น เพื่อนเพิ่งเบิกมา แต่ไม่ได้ดูในบิลว่าเท่าไหร่ :bbbear_27:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 08:49:50 AM »
กรองเกียร์ออโต้ อยู่ข้างนอกเกียร์ด้านข้างครับ

มองด้วยตา ผมว่าตัวเดียวกัน

มองด้วยใจ ต้องถามผู้รู้ครับ

ออฟไลน์ kee

• *
  • Popular Vote : 36
  • ติดต่อ 081 820 8700
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 10:32:51 AM »
กรองเกียร์ / กรองเครื่องแตกต่างกันครับภายนอกจะดูใกล้เคียงกันมากแต่ภายในตัวาวล์กักน้ำมันคนละอย่างกันครับ
มีอะไหล่รถซูบารุทั้งรุ่นเก่า-ใหม่บริการครับ โทร.081 8208700
แวะชมรายการอื่นๆได้ที่นี่ >> http://keeshop.blogspot.com

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 11:30:12 AM »
กรองเกียร์ / กรองเครื่องแตกต่างกันครับภายนอกจะดูใกล้เคียงกันมากแต่ภายในตัวาวล์กักน้ำมันคนละอย่างกันครับ

ขอบคุณ พี่คี้ครับ

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 12:55:53 PM »
ขอบคุณครับแล้วกรองเกียร์ราคาเท่าไหรครับพี่คี้

ออฟไลน์ kee

• *
  • Popular Vote : 36
  • ติดต่อ 081 820 8700
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 01:57:39 PM »
ยินดีครับของแท้ 900-ครับของเทียบไม่เคยมีครับ
มีอะไหล่รถซูบารุทั้งรุ่นเก่า-ใหม่บริการครับ โทร.081 8208700
แวะชมรายการอื่นๆได้ที่นี่ >> http://keeshop.blogspot.com

ออฟไลน์ noom_chopper

• *
  • Popular Vote : 24
  • "อิมแวน บรรทุกหมา"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 03:29:22 PM »
กรองเกียร์ของผมอยู่ข้างนอกครับ
:bbbear_34: ครับ นึกว่าจะเหมือนเครื่องเล ทวิน เคยเห็นเปลี่ยนทียุ่งยากจิง
อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง ไม่อยากเสียตังค์ ขับเดิมๆ