ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆ ครับ อยากทราบราคา SUBARU XV ครับ  (อ่าน 12008 ครั้ง)

ออฟไลน์ บุคคลทั่วไป

• *
  • Popular Vote : 2
Re: รบกวนพี่ๆ ครับ อยากทราบราคา SUBARU XV ครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 10:50:58 AM »
คุยกับเซลล์มาครับ ตัวที่จะนําเข้ามาไม่มี EYES SIGHT ระบบเบรคอัตโนมัติ และจอที่อยู่บนคอนโซลก็เป็นแค่นาฬิกากับอุณหภูมิครับ และไม่มีสีส้มครับ เซ็งเลย!! อยากได้สีส้มมากๆ อะ  :bbbear_27:

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
Re: รบกวนพี่ๆ ครับ อยากทราบราคา SUBARU XV ครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 11:22:35 AM »
คุยกับเซลล์มาครับ ตัวที่จะนําเข้ามาไม่มี EYES SIGHT ระบบเบรคอัตโนมัติ และจอที่อยู่บนคอนโซลก็เป็นแค่นาฬิกากับอุณหภูมิครับ และไม่มีสีส้มครับ เซ็งเลย!! อยากได้สีส้มมากๆ อะ  :bbbear_27:

ผมเดาว่าเป็นเรื่่องของการทำราคาอ่ะครับ ^^ เพราะรถลักษณะเดียวกันนี้ก็เป็นขับสีเหมือนกันหมด 

แถมออฟชั่นยังเยอะกว่า กำลังเครื่องยนต์มากกว่า ถ้าไม่ใช่แฟนพันธ์แท้ซูบารุอาจมองได้ว่าไม่มีอะไรที่แตกต่าง เทียบกับรถเก๋งที่หาเป็นขับสี่ที่ไม่ค่อยจะมี

ก็เลยมาเล่นที่เรื่องของราคา ถ้าจัดออฟชั่นเต็มราคาคงสูงกว่ารถกลุ่มเดียวกันหรืออย่างน้อยถ้าราคาชนกัน

คงยากขึ้นที่จะเปรียบเทียบกันให้เห็นความต่างที่พอจะทำให้คนที่ไม่ใช่แฟนซูฯ ตัดสินใจซื้อได้

ซึ่งผมเดาว่าคงมีคนซื้ออ่ะครับ แต่กลุ่มตลาดแคบลง จนแคบมากเกินไป เหมือนพวกรถ STI แท้ๆ ที่ราคาสูงกระโดดอ่ะครับ   :bbbear_38:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2012, 03:09:46 PM โดย pedkasem »
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ Donald_Duck

• เป็ดมีปัญหา~หา~หา
  • *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 12:43:12 PM »
Eye Sight กับ เบรคอัตโนมัติ ยังพอเข้าใจได้ แต่จอ Multi Fuction ไม่ใส่มาให้นี่ ต้นทุนมันจะลดลงแค่ไหนกันฟ่ะ ถ้าไม่มีมาจริงๆ นี่เซ็งตุ้มมาก  :bbbear_1:

ออฟไลน์ แมวขี้เมา

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 11:30:10 AM »
รถยังไม่ได้ แต่ sill plate rear plat roof rack มารอแล้วครับ ที่จริงต้นทุน ระบบ keyless start ต้นทุนไม่แพงแค่ หกเจ็ดพันบาทไม่น่าตัดออก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2012, 03:00:14 PM โดย แมวขี้เมา »

ออฟไลน์ kee

• *
  • Popular Vote : 36
  • ติดต่อ 081 820 8700
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 02:22:50 PM »
นู๋อณิชาถ้าขายราคานี้นู๋ต้องโปะอีกกระเป๋ากลวงโบ๋แน่ๆเลยนะครับ
มีอะไหล่รถซูบารุทั้งรุ่นเก่า-ใหม่บริการครับ โทร.081 8208700
แวะชมรายการอื่นๆได้ที่นี่ >> http://keeshop.blogspot.com