ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่อง ค่ามาตรฐาน ในพวกเกจน์วัดต่างๆอ่ะครับ  (อ่าน 1749 ครั้ง)

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
ค่าปกติของ (Hi-Low)  จะได้เอาไปใช้ปรับตั้งในเกจวัดที่รถอ่ะครับ

Fuel Press
Oil Press
Water Temp
Oil Temp (รถผมไม่มีครับ ถามเผื่อไว้)
ฺBoost (Hi นี่ก็แล้วแต่ละคันที่เราตั้งอ่ะเนอะครับ แต่ Low นี่สิ?)

เนื่องจากดูทุกวันครับ จำแต่ค่าที่เราเคยเห็น แต่ก็ไม่รู้ว่ามันปกติหรือเปล่าหรือปกติแค่ไหน รู้แต่ว่าผิดปกติเมื่อไหร่  :bbbear_27:

ขอบคุณทุกความรู้นะครับ  :bbbear_19:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2012, 06:00:09 PM โดย pedkasem »
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ kiyota

• *
  • Popular Vote : 10
อยากรู้ด้วยครับ   :bbbear_19:

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
ของผม.
Low boot 1.2. Hiboot 1.7. บูชสติแตก 2.0

Oil temp เบา95. ขับหนัก 105  นมค. คาสตอลedge

Water temp เบา 80 ขับหนัก 98. หม้อ koyo

Oil prees  เบา 1.0. ตอนกดเต็ม 5.0 (ประมาณ ไม่ค่อยมอง)

Fruss prees เบา 3.0. กดดต็ม 4.2 e85

Ext.temp  เบา 2. หนัก. 6-7

ลืมบอกว่า อีโว ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2012, 02:45:38 PM โดย บุคคลไปทั่ว »

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
ของผม.
Low boot 1.2. Hiboot 1.7. บูชสติแตก 2.0

Oil temp เบา95. ขับหนัก 105  นมค. คาสตอลedge

Water temp เบา 80 ขับหนัก 98. หม้อ koyo

Oil prees  เบา 1.0. ตอนกดเต็ม 5.0 (ประมาณ ไม่ค่อยมอง)

Fruss prees เบา 3.0. กดดต็ม 4.2 e85

Ext.temp  เบา 2. หนัก. 6-7

ลืมบอกว่า อีโว ครับ

ขอบคุณนะครับ มีประโยชน์มากเลยครับ   :bbbear_19:

ทำให้ผมรู้ว่าหม้อน้ำผมเริ่มร้อน ให้ช่างดู เค้าแจ้งว่าตะกรันอาจจะเยอะ เปลี่ยนถ่ายและเช็คหม้อน้ำ ไม่ก็วาล์วน้ำทำงานเริ่มไม่ค่อยดี

หม้อน้ำอลูมิเนียม อาจช่วยได้นิดหน่อยแต่เป็นการแก้ปลายเหตุครับ
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0