ผู้เขียน หัวข้อ: เปรียบเทียบข้อดีข้อเสียระหว่างmitsu mirage,suzuki swift,nissan march ,chevrolet Soni  (อ่าน 51588 ครั้ง)

ออฟไลน์ nirun2882

• *
  • Popular Vote : 5
  • ดีชั่วรู้หมด แต่อดไม่ได้ 55
ขอรบกวนเพื่อนๆพี่ๆในคลับหน่อบครับ พอดีแม่บังเกิดเกล้า อยากขับรถอ่ะครับ(ยังขับไม่เป็น กำลังไปเรียนหัดขับอยู่) ช่วยวิจารณ/แนะนำ ให้หน่อยครับ เพื่อเป็นแนวทางการตัดสินใจด้วย ครับผม เค้าสนใจเพราะนะโยบายรถคันแรกอ่ะครับผม :bbbear_16:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2012, 09:37:00 AM โดย nirun2882 »

ออฟไลน์ Mix565

• AMP MotorSport
  • *
  • Popular Vote : 4
Re: เปรียบเทียบข้อดีข้อเสียระหว่างmitsu mirage,suzuki swift,nissan march ,chevrolet Soni
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 09:40:20 AM »
สวิฟเลย ครับ  ข้างในกว้างกว่า มิราจ  ภายในสวยดี  วัสดุ มันดูดีกว่ามิราจอะครับ   :bbbear_34:

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
Re: เปรียบเทียบข้อดีข้อเสียระหว่างmitsu mirage,suzuki swift,nissan march ,chevrolet Soni
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 09:46:31 AM »
ขอรบกวนเพื่อนๆพี่ๆในคลับหน่อบครับ พอดีแม่บังเกิดเกล้า อยากขับรถอ่ะครับ(ยังขับไม่เป็น กำลังไปเรียนหัดขับอยู่) ช่วยวิจารณ/แนะนำ ให้หน่อยครับ เพื่อเป็นแนวทางการตัดสินใจด้วย ครับผม เค้าสนใจเพราะนะโยบายรถคันแรกอ่ะครับผม :bbbear_16:

เอาตามที่ผมเคยลองขับมานะครับ แบบตามความรุ้สึกผมเลย เริ่มจาก

mitsu mirage เล็กครับ ฐานล้อแคบครับ ช่วงล่าง ชวนบินมากเลยครับ วิ่งในสลาล่อม ไพล่อนที่3 เริ่มออกแนวบินแล้วครับ
suzuki swift ใหญ่ขึ้นมาหน่อยครับ ภายในน่านั่งกว่าพอสมควรเลย ฐานล้อกว้างกว่า ช่วงล่าง โอเคเลยครับ
chevrolet Soni อันนี้ ความรู้สึกส่วนตัว มันเหมือนรถไซร์เดียวกับพวก honda city รึ toyota vios น่ะครับ แต่เครื่องยนต์เล็กกว่า บางช่วงบางเวลาเครื่องยนต์อาจจะตอบสนองช้าไปหน่อยครับ   

อันนี้ส่วนตัวล้วนๆนะครับ ถ้าพี่ๆท่านไหนมีความคิดเห็นทางเทคนิคก็ลองมาแชร์กันดูนะครับ  :bbbear_47: :bbbear_47: :bbbear_47:
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 11:25:07 AM »
ผมให้มาร์ชครับ  เกียร์ธรรมดา วิ่งมาก ช่วงล่างดี ถามอาจารย์ต่อได้เลย ยังทึ่ง ว่ามาร์ชเกียร์ธรรมดา วื่งยังงี้เลยหรือ

"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 11:43:20 AM »
ผมเลือก swift   ...

มันจักกลาย เป็น swift sport ทันทีที่ แม่ เบื่อที่จะขับเอง

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 12:22:31 PM »
Swift อีกเสียงครับ
แนะนำเครื่อง 1.2 ประหยัดน้ำมันโฮกกก 1ถัง วิ่งได้ 5ร้อยกว่าโล (ในเมือง)
ช่วงล่างโอเค ภายในกว้างขวาง แต่งสวย + ของแต่งเพียบ
เครื่องพังเมื่อไหร่ รอรุ่นขับ 4 มาสวม อ่ะหล่อ แรง ไปเรยยย

:bbbear_34:

ออฟไลน์ Mix565

• AMP MotorSport
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 12:41:19 PM »
ผมเลือก swift   ...

มันจักกลาย เป็น swift sport ทันทีที่ แม่ เบื่อที่จะขับเอง

ชอบตรงที่ ทันทีที่แม่เบื่อ   อะพี่ 5555    :bbbear_43:

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 01:11:15 PM »
นิตยสาร DVD Motortrack ฉบับล่าสุด ก็เปรียบเทียบรถอีโคคาร์เอาไว้ครับ ถึงแม้จะเล่นกันซะเป็นส่วนใหญ่ จนฟังไม่ค่อยมีสาระ

แต่ก็พอจับใจความได้ครับว่า Swift ดีสุดทั้งการขับขี่,ดีไซน์และภายใน ส่วน March จะรั้งท้ายกับ Brio ครับ
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 03:51:40 PM »
ผมให้มาร์ชครับ  เกียร์ธรรมดา วิ่งมาก ช่วงล่างดี ถามอาจารย์ต่อได้เลย ยังทึ่ง ว่ามาร์ชเกียร์ธรรมดา วื่งยังงี้เลยหรือ

พาดพิงอีกละ   :bbbear_21:

แต่มาร์ชเกียร์รรมดาวิ่งดีจริงหว่ะ

เป็นผมตอนนี้ ผมจะดู 3 ตัวระหว่าง Swift, Sonic, March ครับ  :bbbear_25:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ airron

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 04:07:29 PM »
 :bbbear_37: ใจเย็นคับใกล้จะออกแล้วตัวไหม่ของ โตโยต้า ไม่เกินปีใหม่คับ ยังบอกชื่อรุ่นไม่ได้คับ ความลับ แต่สวยมากคับ มีทั้ง ซีดาน แล้วก็ ฮัทแบ๊คคับ

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 07:04:47 PM »
ได้ใช้ทั้ง มาร์ช และ สวีฟครับ

ผมว่าถ้าเน้นตัวรถล้วนๆ ผมให้สวีฟครับ ถ้าอยากแซปต้องสวีฟกระปุกครับ เพราะขับสวีฟเกียร์ออโต้รถเพื่อนแล้วรู้สึกมันอืดไปนิดครับ
ส่วนมาร์ชผมใช้อยู่แล้ว เป็นเกียร์ CVT ขับใช้งานทุกวันสบายๆ อัตราเร่งโอเคครับ

แต่ถ้ามองเรื่องการเซอร์วิส หลังการขาย ผมยกให้นิสสันครับ
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ yxor

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 07:18:43 PM »
ที่บ้านใช้ Swift อยู่ครับ 

ภายในดูเเลสบายตา กว้างกำลังดี ช่วงล่างโอเค   เซอวิสง่าย   เล็กกระทัดรัด   ประหยัดใช้ได้นะถ้าไม่เหยียบ 

ใสุ่ชุดเเต่งเเล้วหล่อ  :bbbear_17: :bbbear_17: :bbbear_17:

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • Popular Vote : 32
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 08:10:46 PM »
:bbbear_37: ใจเย็นคับใกล้จะออกแล้วตัวไหม่ของ โตโยต้า ไม่เกินปีใหม่คับ ยังบอกชื่อรุ่นไม่ได้คับ ความลับ แต่สวยมากคับ มีทั้ง ซีดาน แล้วก็ ฮัทแบ๊คคับ
http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=izqXaWFlzm4#!
ใช่ตัวนี้รึป่าว  :bbbear_33:

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 08:20:15 PM »
งั้นถ้าไม่รีบ ก็จองสวิฟไว้(เพราะรับรถกลางปีหน้า) ระหว่างนั้นก็เล็งโตต้าไว้ ใบจองโตต้าน่าจะทันภาษีรถคันแรก
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ babysaloon

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 08:29:56 PM »
Swift อีกเสียงครับ ค่อนข้างแข็งแรงด้วย เพื่อนเคยชนมาแบบเต็มๆแต่ได้รถช่วยไว้เยอะเลยครับ

ไม่มองjazz เหรอครับพี่...เบื่อๆ พี่ก็จับวางk20 ซะเลย