ผู้เขียน หัวข้อ: เกียร์ MT มีเฟืองท้าย 4.4 4.1 3.9 แล้วเกียร์ ออโต้ นี่มีรายละเอียดยังไงคับ  (อ่าน 2419 ครั้ง)

ออฟไลน์ สายล่อฟ้า

• *
  • Popular Vote : 11
เกียร์ MT มีเฟืองท้าย 4.4 4.1 3.9 แล้วเกียร์ ออโต้ นี่มีรายละเอียดยังไงคับ
คือ เท่าที่รู้มา นะครับ สำหรับการใช้เกียร์ MT ที่ว่า หากอยากได้รอบ จัดๆ ให้ใช้ 4.4 แต่ถ้าขับทางไกล ลากรอบไม่สูงให้เลือก 3.9
ทีนี้ หากผมอยากจะใช้เกียร์ ออโต้ เลยขอถามทุกท่านหน่อยครับ ว่า เจ้า เกียร์ ออโต้ นี่ มีรายละเอียดเฟืองท้ายไหมครับ
คืออยากจะเอาเซ็ท เกียร์ ออโต้ แล้ว รอบจัด แบบ เกียร์4.4 หนะครับ
ตัวผมยังไม่เคยใช้เครื่องเทอโบ เกียร์ ออโต้เลย ครับ

ขอบคุณครับ :bbbear_19: :bbbear_19:

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
เท่าที่ทราบ มี 4.4 JDM กับ 4.1 ครับ