ผู้เขียน หัวข้อ: มีสมาชิกคนไหนที่เข้ามาสิงในบอร์ดแต่ยังไม่มีรถบ้างมั้ยคับ อิอิ  (อ่าน 31467 ครั้ง)

ออฟไลน์ POP_EMS

• *
  • Popular Vote : 13
  • www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand
    • liquimolymotorsportthailand
 :bbbear_16:  ตอนนี้ก็ไม่มี Subaru เหมือนกัน

ออฟไลน์ MiKunG

• *
  • Popular Vote : 0
โอ้ว พวกเยอะแหะเรา อิอิ
ตอนนี้แอบคิดว่า ถ้าหาเงินได้ในอีกสัก 3-5 ปีข้างหน้า
GC8 มันจะยังน่าสนใจอยู่มั๊ย เพราะอายุอานามก็มากโขนี่สิฮะ

ออฟไลน์ noom_chopper

• *
  • Popular Vote : 24
  • "อิมแวน บรรทุกหมา"
:bbbear_16:  ตอนนี้ก็ไม่มี Subaru เหมือนกัน
:bbbear_9: ฮั่นแน่  :bbbear_26:
อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง ไม่อยากเสียตังค์ ขับเดิมๆ

ออฟไลน์ Mrpich

• ขอทำผลิตภัณฑ์..เพียงอย่างเดียว..ให้ดีที่สุด..แค่นั้นพอ...งานนี้ทำเพราะใจรักล้วนๆ
  • *
  • Popular Vote : 8
    • www.facebook.com/slotpad
ผมอีคนครับ ตอนนี้มีอยู่ในความฝัน สักวันเอามันออกมาจากฝันแน่นอนครับ

ออฟไลน์ pton

• *
  • Popular Vote : 6
 :bbbear_31:
ผมก็เข้ามาเป็นปีก่อนมีรถครับ ตอนอยากๆๆ ไม่มีรถเข้ามา อีตอนเริ่มเพลาๆ ก็ได้มาซะงั้นครับ
ผมเปลี่ยนรถบ่อย แต่ขับอิมนี่ตั้งใจไม่เปลี่ยนเลยครับ รักเลย  :bbbear_7: :bbbear_34: :bbbear_26:
ตามนั้น

ออฟไลน์ BoXerMania

• *
  • Popular Vote : 7
ผมถูกใจ GC ตั้งแต่ออกรุ่นแรก ตัวแรงสุดในบ้านเรา 210 ม้า จำราคาได้แม่น 985,000 บาท อยากได้มากๆ แต่หวยไปออกที่มิตซูอัลติม่าเพราะพ่อแม่กลัวจะห้าวเกิน ก็ได้แต่มอง จนทำมาหากินเอง มีรถครอบครัวให้เมียใช้ จึงได้ทำตามฝันของตัวเอง ตอนนี้ครอบครอง GC มา 5 ปีแล้ว กะว่าจะขี่ไปเรื่อยๆจนกว่าจะเหยียบคลัทช์ไม่ไหว  :bbbear_32:
Some are born to run ,Subies are born to race

ออฟไลน์ jeedz

• ยามฝั่ง ณ. SSS
  • Administrator
  • Popular Vote : 29
  • Green ( เกรียน ) Monster
    • Online Network Co., Ltd.
ผมไง. . . . อยู่มาพักนึงละ ยังไม่มีรถเลย T_T
Tel. 089-4272257
บริการ Hosting, รับฝาก server Co-location, IDS, Firewall, Web

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
อีก13วันครบ 4ปี ที่สิงบอร์ดนี้แล้วคับ :bbbear_49: สิงตั้งแต่ยังเรียนไม่จบ จนจบมาจะสองปีแล้ว เข้าบอร์ดเกือบทุกวัน ตอนใกล้เรียนจบที่บ้านจะเปลี่ยนรถให้จากซันนี่B11
ผมขออิม ขอแค่gc ก็ไม่ได้เพราะมันเป็นรถมือสอง แถมยังกลัวผมเอาไปซิ่งอีก สุดท้ายได้มาสด้า2มา :bbbear_1: ทั้งที่อยากได้อิมใจจะขาด
จนสุดท้ายอิมคันแรกก็ต้องซื้อเองให้ได้เบย ตอนนี้ตังใจเก็บเงินอย่างหนัก ที่มีอยู่ตอนนี้ก็ได้แค่หัวตัดตากลมคอแดงเอง  :bbbear_8: จะจัดไฟแนนซ์ก็กลัวดอกแพ๊งแพงงงง

ป.ล. ขอถามความเห็นและประสบการ์ณพี่ๆที่มีอิมใว้ในครอบครองครับ ว่ารายได้ต่อเดือน 45k-50k นิดๆ รายจ่ายต่อเดือนค่าห้องพักประมานหมื่นนึงนี่ ควรจะเก็บตังใว้ซื้อสด หรือ จะดาวน์แล้วผ่อนดีครับ
แค่body gcนะครับ แต่ขอเป็นเครื่องคอแดงอ่ะ บางทีดูบอร์ดมากๆแล้วมันอยากจะไปซื้อวันนี้พรุ่งนี้เลยจริงๆ แต่กลัวถ้าผ่อนแล้วจะเป็นภาระผูกมัดกับตัวเองอ่ะครับ :bbbear_19:

โทดทีคับที่ยาวไปหน่อยแต่มันอัดอั้นจริงจริ๊งงงงง นานๆทีได้ระบายก็ดีครับกับคนหัวอกเดียวกัน :bbbear_35:

ผม ก็ผ่อนครับ เงินเดือนก็ประมานคุนนี่ล่ะครับ  รายจ่ายค่าต่างๆของที่อยู่ ไม่ว่าจะเ)้นน้ำ ไฟ โทรสับ ก็ พอๆกับคุณเนี่ยะล่ะครับ 5555+ ถ้าคุณมีการวางแผน การใช้เงิน ใช้รถ ที่ดีและเหมาะสม ก็ ไม่ได้เดือดร้อนอะไรครับ ค่าน้ำมัน ประมาน 7-8000 สำหรับการใช้รถ เดือนละ 1200-1500 กิโลครับบ ก็ ขอให้ได้มาครอบครองดั่งใจหมายนะครับ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Popular Vote : 8
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
:bbbear_34:

ผมสิงอยู่พักใหญ่ ในนามบุคคลทั่วไป แต่รอมา 14 ปี เพิ่งได้รถเมื่อ พ.ค. ที่ผ่านมาครับ

:bbbear_43:

:bbbear_34: สุดยอดเลยครับ

ของผมขายรถไปแล้ว ก็ยังวนเวียนสิงอยู่เหมือนกัน อยากกลับมาขับอีกจัง
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน

ออฟไลน์ komplete

• *
ผมด้วยคนครับ ตอนนี้มีรถ 3 คันแล้ว แต่ยังไม่ใช้ ซูสักคันเลย
สิงบอร์ดนี้มานานเท่าไหร่จำไม่ได้ (ID แรกจำพาสไม่ได้)
ก็กะว่าจะดูไปเรื่อยๆ ไว้ให้พร้อมจริงๆค่อยซื้อ แบบว่าถ้าซื้อมาก็กะขับสักอาทิตย์ละครั้ง แค่นั้น :bbbear_4:

• *
ผม ก็ผ่อนครับ เงินเดือนก็ประมานคุนนี่ล่ะครับ  รายจ่ายค่าต่างๆของที่อยู่ ไม่ว่าจะเ)้นน้ำ ไฟ โทรสับ ก็ พอๆกับคุณเนี่ยะล่ะครับ 5555+ ถ้าคุณมีการวางแผน การใช้เงิน ใช้รถ ที่ดีและเหมาะสม ก็ ไม่ได้เดือดร้อนอะไรครับ ค่าน้ำมัน ประมาน 7-8000 สำหรับการใช้รถ เดือนละ 1200-1500 กิโลครับบ ก็ ขอให้ได้มาครอบครองดั่งใจหมายนะครับ

แผนแรกของผมคือ หางานใหม่ที่เงินเดือนมากกว่าตอนนี้ก่อน 55555
 :bbbear_13:

ออฟไลน์ mr_jub1

• *
  • Popular Vote : 13
  • จุ๊บ 081-651-3810
พยายหน่อยนะครับ ทุกๆท่าน

สักวันจะได้เนื้อคู่ มันส์ สักคัน
อดีตพอมีแรงตั้งแต่เกิด   ปัจจุบันแรงไม่เกิด

• *

• *
วันนี้เจออีกปัญหานึง 555++
คุยกับแม่ว่าอยากได้รถใหม่ แต่เป็นรถเก่านะแม่
พอบอกว่าเป็น GC8 ดันตอบเหตุผลของความอยากได้ไม่ถูก 555

เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ บอกคนที่บ้านว่าไงกันบ้างอะคับ อิอิ

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...

ป.ล. ขอถามความเห็นและประสบการ์ณพี่ๆที่มีอิมใว้ในครอบครองครับ ว่ารายได้ต่อเดือน 45k-50k นิดๆ รายจ่ายต่อเดือนค่าห้องพักประมานหมื่นนึงนี่ ควรจะเก็บตังใว้ซื้อสด หรือ จะดาวน์แล้วผ่อนดีครับ
แค่body gcนะครับ แต่ขอเป็นเครื่องคอแดงอ่ะ บางทีดูบอร์ดมากๆแล้วมันอยากจะไปซื้อวันนี้พรุ่งนี้เลยจริงๆ แต่กลัวถ้าผ่อนแล้วจะเป็นภาระผูกมัดกับตัวเองอ่ะครับ :bbbear_19:

แผนแรกของผมคือ หางานใหม่ที่เงินเดือนมากกว่าตอนนี้ก่อน 55555
 :bbbear_13:
ผมก็สิงอยู่ก่อนได้รถคับ เรื่องรายได้อย่าคิดมากคับ ถ้าไหวก็จัดเลย
อย่างที่น้องบ่าวบอกคับ ต้องวางแผนการใช้เงินดีๆ อย่าเอามาเป็นภาระ
ผมซื้อ GC มาก็ผ่อนเหมือนกันคับ ตอนนั้นรายได้ต่อเดือนน้อยกว่าคุณ Sypruz อีก  :bbbear_20:

วันนี้เจออีกปัญหานึง 555++
คุยกับแม่ว่าอยากได้รถใหม่ แต่เป็นรถเก่านะแม่
พอบอกว่าเป็น GC8 ดันตอบเหตุผลของความอยากได้ไม่ถูก 555

เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ บอกคนที่บ้านว่าไงกันบ้างอะคับ อิอิ
ตอนผมบอกแม่ว่าจะซื้ออิม ก็โดนคำถามเหมือนกันคับ
รถเก่า รถซิ่ง เปลืองน้ำมัน ทำไมไม่ซื้อรถป้ายแดง ....
เหตุเดียวของผมคือ
" เป็นความฝันของผมคับ ผมจะมีความสุขมากถ้าได้ครอบครองมัน "

และแม่ก็ยอมฟังพร้อมทิ้งท้ายว่า
" ก็แล้วแต่นะ ถ้าซื้อเอง ซ่อมเอง เติมน้ำมันเอง ก็ตามใจ แต่ถ้าจะเอา Civic ตัวใหม่ป้ายแดง...แม่จะซื้อให้ "

สรุป ....ผมซื้อ GC คับ  :bbbear_38:

....ดินดาน  :bbbear_32: