ผู้เขียน หัวข้อ: มีสมาชิกคนไหนที่เข้ามาสิงในบอร์ดแต่ยังไม่มีรถบ้างมั้ยคับ อิอิ  (อ่าน 31468 ครั้ง)

ออฟไลน์ MiKunG

• *
  • Popular Vote : 0
ผมก็สิงอยู่ก่อนได้รถคับ เรื่องรายได้อย่าคิดมากคับ ถ้าไหวก็จัดเลย
อย่างที่น้องบ่าวบอกคับ ต้องวางแผนการใช้เงินดีๆ อย่าเอามาเป็นภาระ
ผมซื้อ GC มาก็ผ่อนเหมือนกันคับ ตอนนั้นรายได้ต่อเดือนน้อยกว่าคุณ Sypruz อีก  :bbbear_20:
ตอนผมบอกแม่ว่าจะซื้ออิม ก็โดนคำถามเหมือนกันคับ
รถเก่า รถซิ่ง เปลืองน้ำมัน ทำไมไม่ซื้อรถป้ายแดง ....
เหตุเดียวของผมคือ
" เป็นความฝันของผมคับ ผมจะมีความสุขมากถ้าได้ครอบครองมัน "

และแม่ก็ยอมฟังพร้อมทิ้งท้ายว่า
" ก็แล้วแต่นะ ถ้าซื้อเอง ซ่อมเอง เติมน้ำมันเอง ก็ตามใจ แต่ถ้าจะเอา Civic ตัวใหม่ป้ายแดง...แม่จะซื้อให้ "

สรุป ....ผมซื้อ GC คับ  :bbbear_38:

....ดินดาน  :bbbear_32:

เหมือนแบบนี้เป๊ะเลยคับ 5555
อีกอย่างคือ แม่มักจะโดนป๊าคนให้ข้อมูลขัดแย้งคับ เพราะป๊าเป็นสาวกอีโวเมื่อก่อนนี้
5555

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...

เหมือนแบบนี้เป๊ะเลยคับ 5555
อีกอย่างคือ แม่มักจะโดนป๊าคนให้ข้อมูลขัดแย้งคับ เพราะป๊าเป็นสาวกอีโวเมื่อก่อนนี้
5555
พ่อผมก็ขารถซิ่ง และแอบเชียร์คับ แต่โดนปิดกั้นการแสดงออก
โดยคนที่ครอบครองเงินทั้งหมดของเขาที่เรียกว่า " ภรรยา " 5555

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
พ่อผมช่างซูบารุ เป็นขาซิ่งเหมือนกันครับ

แต่ดูเหมือนว่าถ้าจะซื้ออิม จะโดนขัดขวางแน่ๆ เค้าไม่อยากให้ขับรถซิ่งเท่าไร่ :bbbear_45:

ออฟไลน์ necktiez

• *
  • Popular Vote : 0
ผมก็แอบไฝ่ฝันมานานคับ มาสิงยุนาน เพิ่งได้รถมาเมื่อต้นปีคับ เหมือนพี่ๆ เลย ถ้าออกฮอนด้า แม่จะซื้อไห้ แต่ถ้าซื้อ ซูบารุ รถอะไรไม่รู้แม่บอกไม่คุ้นหู ยี่ห้อไม่ดัง ซื้อให้แต่ ซ่อม เอง เติมน้ำมันเองนะ ไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น

สุดท้าย ซ่อมเองไม่ไหว ก็ขอเงินแม่ซ่อมเหมือนเดิมงับ  :bbbear_40:
ไม่ได้รวยเหมือนไคร แค่ฝั่นไฝ่อยากขับซู

ออฟไลน์ + n o p +

• *
  • Popular Vote : 1
ผมก็ไม่ได้ขับ ซู แต่ใจรัก ซู เลยโดนสิง ครับ  :bbbear_34:

ออฟไลน์ กรองทิพย์

• *
  • Popular Vote : 12
สิงมานาน ไม่มีซูบารุ และใช้แต่รถใช้ระหว่างซ่อมอะคับ :bbbear_22:

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
สิงมานาน ไม่มีซูบารุ และใช้แต่รถใช้ระหว่างซ่อมอะคับ :bbbear_22:

ผอ ครับจะซื้ออิมมาขับพรรยาไม่ว่าหรอครับ? :bbbear_17:
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ nammao

• GC8 สีแดง คอขาว
  • *
  • Popular Vote : 2
ผมสิงมาเกือบ 2 ปีแล้วเหมือนกันคับ เปลี่ยนรถมาก้อหลายคันแล้วจนตอนนี้ใช้วีโก้ 4x4 กับ เชฟ optra ติดแก็ส กะว่าจะซื้อ GC ปีนี้แต่มีเหตุจำเปงต้องยกเลิกกลางคันไปก่อนเพราะมีลูก แต่กิเลสมันเย้ายวนจิงๆ กะว่าจะหาขายดาวน์รถเก๋ง แล้วไปคว้า GC มาขับ (เพราะเมียเห็นแล้วสงสารเข้าเว็ปดูทุกวัน ) ถ้าเปงไปตามที่คิดคิดว่าปีหน้าฟ้าใหม่จะได้มาครอบครองสมใจ.  ขอขอบคุณเว็ปนี้มากนะคับที่ยอมให้กระผม
สิงมาเปงเวลานาน  :bbbear_19:

ออฟไลน์ aek

• *
  • Popular Vote : 2
ผมเล็งคันที่อยู่ชลบุรีอยู่ gc สีน้ำเงิน เครื่องคอแดงตากลม 6 เกียรอยู่แต่ต้องขอศักษาลายละเอียดก่อน
แต่ดูจากภาพถ่ายแล้วสวยมาก มีใครพอทราบประวัติคันนี้ป่าวครับ(พนัสนิคม) :bbbear_2:

ออฟไลน์ pton

• *
  • Popular Vote : 6
ผมแปลกกว่าเพื่อนนะครับ
อ่านเจอพี่ๆหลายคนอยากได้อิมแต่ต้องยอมเพื่อครอบครัว แต่ผมซื้ออิมขับอิมเพราะมีครอบครัวครับ
แฟนผมยังบอกเองว่ามันเกาะ แน่น รู้สึกว่ายังขับไม่เร็ว เบรกดูดดี เลยครับ. ลองแล้วจะรู้ครับ
ขับรถมาตั้งแต่ราคา สองหมื่นถึงสองล้าน คันนี้ขับสนุกสุดละ รักละครับ  :bbbear_31: :bbbear_7: :bbbear_23:
ตามนั้น

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
ผมนี่แหละค๊าปปป ซุ่มอยู่เกือบปี :bbbear_19:

ออฟไลน์ Paul_ZZ

• *
    • หจก.ปืนนายพล
ผมเข้ามาอ่านเวปนี้ตั้งแต่ปี 1 2006 ตอนนั้นรีบซื้อไปหน่อยได้ขอขาวมา อยู่ด้วยกันได้ 1 ปี จนไปถอยEVO 4 อยู่ได้อีก 1 ปี ปัจุบันขับLancer EX ผ่อนอยู่

รอเก็บเงินก้อนซื้อ GC คอแดงๆๆ มาขับเล้นครับ

ปล ไม่ได้ขับSubaru มา5ปีแล้ว แต่ก็นอนฝันถึงทุกคืนครับ

ออฟไลน์ POP_EMS

• *
  • Popular Vote : 13
  • www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand
    • liquimolymotorsportthailand

ออฟไลน์ dj-drslump

• *
  • Popular Vote : 6
ผมก็สิงมาซักพักแล้วครับ อยากได้มาขับมาก ชีวิตนี้ มีมาหลายคันแล้ว ส่วนใหญ่ซื้อมาแล้วขายไป เพราะชอบ NA เลยหนี Honda ไม่รอด
แต่อยากได้ อิม จะขาดใจ หาความรู้ไปเรื่อยๆ หนี้ก็เยอะ เลยไม่ได้จัดซักที หวังว่า ปีหน้าฟ้าใหม่จะได้จัดมาครอบครองซะที งบไม่เกิน 500000 ครับ

ออฟไลน์ Sypruz

• *
ผมก็สิงอยู่ก่อนได้รถคับ เรื่องรายได้อย่าคิดมากคับ ถ้าไหวก็จัดเลย
อย่างที่น้องบ่าวบอกคับ ต้องวางแผนการใช้เงินดีๆ อย่าเอามาเป็นภาระ
ผมซื้อ GC มาก็ผ่อนเหมือนกันคับ ตอนนั้นรายได้ต่อเดือนน้อยกว่าคุณ Sypruz อีก  :bbbear_20:
ตอนผมบอกแม่ว่าจะซื้ออิม ก็โดนคำถามเหมือนกันคับ
รถเก่า รถซิ่ง เปลืองน้ำมัน ทำไมไม่ซื้อรถป้ายแดง ....
เหตุเดียวของผมคือ
" เป็นความฝันของผมคับ ผมจะมีความสุขมากถ้าได้ครอบครองมัน "

และแม่ก็ยอมฟังพร้อมทิ้งท้ายว่า
" ก็แล้วแต่นะ ถ้าซื้อเอง ซ่อมเอง เติมน้ำมันเอง ก็ตามใจ แต่ถ้าจะเอา Civic ตัวใหม่ป้ายแดง...แม่จะซื้อให้ "

สรุป ....ผมซื้อ GC คับ  :bbbear_38:

....ดินดาน  :bbbear_32:

ขอบคุณมากคับพี่ๆ ยังไงก็ต้องจัดgcให้ได้เบย แต่คงต้องงดดื่มมากๆหน่อย555

นี่ถ้าพวกเราพี่ๆน้องๆชาว ผีเฝ้าบอร์ดsss ได้ไปดื่มเบียร์ด้วยกัน ผมคิดคงน้ำตาไหลพรากๆแล้วคงเมากันไปข้างนึงอ่ะครับ5555 :bbbear_43: