ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆท่านใดเคยขับรถจาก กทม. ลงภูเก็ต บ้างครับ ค่าน้ำมันคนละกี่บาท?  (อ่าน 39248 ครั้ง)

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
พอดีวันพฤหัสนี้ ต้องเดินทางจาก กทม. ลงภูเก็ต ครับ ใจอยากจะเอาอิมเพรสซ่าลงไป แต่ไม่มั่นใจว่าจะใช้น้ำมันมากน้อยขนาดไหน
ท่านใดเคยมีประสบการณ์เดินทางจาก กทม. ลงภูเก็ต ด้วยซูบารุ อยากขอแชร์ด้วยครับ

ไปกลับน่าจะมีราวๆ 2,000 กิโลเมตร เพื่อนๆ เติมน้ำมันกันคนละกี่บาท ? ใช้ความเร็วเฉลี่ยเท่าไหร่ ?
มีแนะนำเส้นทางด้วยยิ่งดีครับ

ขอบคุณครับ
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
ไปเถอะครับ อย่าไปสน เรื่องน้ำมัน หมดก้อเติม

สนแต่ปั๊มไหน  เติม solvent แถมให้ดีก่าาาา :bbbear_42:

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
จาก กทม ถึงภูเก็ต 870กิโลโดยประมานครับ ผมไม่เคยขับเหมือนกันครับ แต่มีพี่สมาชิกในเวปเราเนี่ยะล่ะครับ ย้ายไปอยุ่ภูเก็ต วิ่งด้วยโซฮอล95 ความเร็วไม่ทราบ แต่น้ำมัน 4500 บาทครับ เฉพาะขับไปนะครับ ผมเองก้ออยากขับรถกลับบ้านที่ภูเก็ตเหมือนกันครับ แต่ เห็นค่าน้ำมันแล้ว นั่งเครื่องบินดีก่าครับ  :bbbear_43:
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
ต้องถามพี่เอี๋ยว Log-In SnoozEviL ดูครับ พี่เขาวิ่งไปกลับเป็นประจำ :bbbear_19:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ + n o p +

• *
  • Popular Vote : 1
มีรุ่นพี่พึ่งลงใต้มาครับ

แกว่า เลยปราณบุรี แล้ว ถนนแย่ ครับ

ยังไงก้อเดินทางปลอดภัยครับ

สำหรับ อิม ผมว่า น้ำมัน เตรียมไว้ 1 หมื่นแน่

ออฟไลน์ Equcha

• *
  • Popular Vote : 10
พี่ที่ทำงานขับ Altis ตัวเก่าไปเที่ยวมา แกบอกค่าน้ำมันไป-กลับ + เที่ยวด้วย อยู่ที่ 9,xxx บาทครับ (ต้นๆ)
แกเหยียบ 140-160 ครับ

ออฟไลน์ im-MAY-za

• SSS FC Member
  • *
  • Popular Vote : 16
  • Playmaker #7
เหยี่ยวคอขาว เกียร์ 4.4 เติมโซฮอล 95 เต็มถัง ประมาณ 1,900 บาท 49 ลิตร

วิ่งต่างจังหวัดแบบไม่ติดบูสท์ที่ความเร็วประมาณ 120 กิโลเมตร/ชั่วโมง

ไม่กด ไม่เค้น ไม่แซง ไปได้ก็ไป ไปไม่ได้ก็เรื่อยๆ

ได้ประมาณ 500 กิโล ตก 10 กิโล/ลิตร

ทำได้ไหมครับ ถ้าทำได้ก็พกค่าน้ำมันไปสัก 8,000 บาทครับ เผื่อวิ่งเล่นในภูเก็ตก็ติดไปสัก 10,000 บาท

ขอให้เดินทางโดยปลอดภัยครับ ^^
Siam Subaru Society Football Club

ออฟไลน์ POP_EMS

• *
  • Popular Vote : 13
  • www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand
    • liquimolymotorsportthailand
ประมาณ 10,000บาท ความเร็ว cruising 160 km/h ช้าตามรถและสภาพถนนบ้าง ถ้าถนนดีทางสะดวกก็200+

ปกติวิ่งอยู่กี่กม./ลิตร นำมาหารระยะทาง (2,000กม.) คูณด้วยราคาน้ำมัน (40฿/ลิตรโดยประมาณ)

เดินทางปลอดภัย ขับรถให้สนุกครับ

• *
  • My GDG
ขอบคุณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ mr_jub1

• *
  • Popular Vote : 13
  • จุ๊บ 081-651-3810
ไป กลับ
ถ้า น้ำมัน ประมาณ 10000
เป็นแก๊ส ก็ 3500 ครับ
อดีตพอมีแรงตั้งแต่เกิด   ปัจจุบันแรงไม่เกิด

ออฟไลน์ klein88

• *
  • Popular Vote : 7
ไป กลับ
ถ้า น้ำมัน ประมาณ 10000
เป็นแก๊ส ก็ 3500 ครับ
+100......

ออฟไลน์ monkeyart

• *
  • Popular Vote : 3
 :bbbear_3:ปัตตานีมากรุงเทพฯ 1100กว่ากิโล ความเร็วไม่เกิน120 เพราะถนนช่วงชุมพรถึงปราณบุรีห่วยแตกโครตๆ
ส่วนหาดใหญ่ถึงชุมพร ฝนตกตลอดทาง ใช่น้ำมันโซฮอล95 ไป4700เหลือเกือบครึ่งถัง.
แนะนำไม่ควรเอารถไป เพราะถนนขาขึ้นมา กทม ไม่ดี กำลังทำถนนใหม่ สงสารรถมาก

• *
  • My GDG
สวัสดีครับ

ตอนนี้อยู่ ภูเก็ตเรียบร้อยแล้วครับ ตัดสินใจขับ Nissan March ลงมา เติมน้ำมันเต็มถังจาก กทม. ระหว่างทางจนถึงภูเก็ตเติมไป 1,300
ยังเหลือวิ่งเล่นในภูเก็ตได้อีก 300 โล.....

แต่ผมวิ่งมาเรื่อยๆ นะ วันแรกนอนชุมพรคืนนึง แล้ววันนี้ถึงภูเก็ต ช่วยบ่ายๆ ระยะทาง 1,030 โล
พรุ่งนี้นอนตีพุงดูแหม่ม อยู่ที่ Centara Grand West Sands Resort & Villas

แหม่มขาวๆ หุ่นดีๆ ใส่ทูพีช น่ารักๆ เยอะแฮะ

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
สวัสดีครับ

ตอนนี้อยู่ ภูเก็ตเรียบร้อยแล้วครับ ตัดสินใจขับ Nissan March ลงมา เติมน้ำมันเต็มถังจาก กทม. ระหว่างทางจนถึงภูเก็ตเติมไป 1,300
ยังเหลือวิ่งเล่นในภูเก็ตได้อีก 300 โล.....

แต่ผมวิ่งมาเรื่อยๆ นะ วันแรกนอนชุมพรคืนนึง แล้ววันนี้ถึงภูเก็ต ช่วยบ่ายๆ ระยะทาง 1,030 โล
พรุ่งนี้นอนตีพุงดูแหม่ม อยู่ที่ Centara Grand West Sands Resort & Villas

แหม่มขาวๆ หุ่นดีๆ ใส่ทูพีช น่ารักๆ เยอะแฮะ

:bbbear_34:

เอ่ออ . . นอนดูแหม่มนี่แสดงว่าไปคนเดียวเหรอครับ

:bbbear_20:

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
1300บาทเหรอครับ. ถูกมากกกกกก
85sound and music studio 086-6896625