ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามครับ ในรูปนี้เป็นเครื่องอิมตัวไหนคร้าบ  (อ่าน 5166 ครั้ง)

ออฟไลน์ ronaldoy10

• *
  • Popular Vote : 9
นี่เลยครับ กำลังจะซื้ออิมแวน เจอเครื่องนี้ชนเกียร์ออโต้อยู่ครับ รบกวนด้วยนะครับ เป็นข้อมูลในการตัดสินใจคร้าบ เล็งๆไว้ 2-3 คันครับ  :bbbear_19:

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
คอขาว อินเตอร์เฉียง ครับ (ตัวนี้ ราคาเครื่องจะต่ำกว่าพวกอินเตอร์ตรง เนื่องจากปีเก่ากว่า)
ฝาสูบเป็นไฮดรอลิกวาล์ว (ถ้าไม่ได้เปลี่ยนฝามา)

• *
คอขาว อินเตอร์เฉียง ครับ (ตัวนี้ ราคาเครื่องจะต่ำกว่าพวกอินเตอร์ตรง เนื่องจากปีเก่ากว่า)
ฝาสูบเป็นไฮดรอลิกวาล์ว (ถ้าไม่ได้เปลี่ยนฝามา)
ขอบคุณครับ
ขออนุญาตถามต่อนะครับ เครื่องตัวนี้มีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้างครับ ดูแลรกษายากมั้ยครับ ตะกี๊โทรไปถามคนขายมา เค้าบอกว่าเป็นเครื่องคอขาว 260ม้า ใช่ป่าวครับ
ไม่เคยเล่นอิมเลย อาศัยเข้ามาอ่านบ่อยๆครับ

ออฟไลน์ [T]hanan[U]n

• OMAC 113
  • *
  • Popular Vote : 13
  • Impreza S204
เหมือนตัว 210 ม้าที่วางใน wrx เลยครับ

ผิดถูกอย่างไรคงต้องรอผู้เชี่ยวชาญท่านอื่นมาให้คำอธิบาย  :bbbear_20:
รถไม่แรง อยากแซงเชิญเลยยยย >_<"

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • "บุญมี"
ขอบคุณครับ
ขออนุญาตถามต่อนะครับ เครื่องตัวนี้มีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้างครับ ดูแลรกษายากมั้ยครับ ตะกี๊โทรไปถามคนขายมา เค้าบอกว่าเป็นเครื่องคอขาว 260ม้า ใช่ป่าวครับ
ไม่เคยเล่นอิมเลย อาศัยเข้ามาอ่านบ่อยๆครับ

เครื่องตัวนี้มีตั้งแต่ 210 ม้า 240 ม้า 260 ม้า

ดูยังไง บ้างบอกดูที่ปี บ้างบอกดูที่กล่อง

เครื่องตัวนี้อยู่ใน GC เวอร์ชั่นแรกๆ (1-2) ปีค่อนข้างเก่า แต่ถ้าเจ้าของเก่ารักษาดี หรือ โอเวอร์ฮอลมาแล้ว ก็น่าจะใช้งานได้สบาย

"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

• *
คอขาวนี่เท่าที่ทราบ จะกี่ม้า ขึ้นอยู่กับกล่อง ECU ครับ จะมีทั้งกล่อง 210ม้า หรือกล่อง 260ม้า (ที่กล่องจะเขียนว่า Z4) สลับใส่กันได้

การดูแลรักษา ด้วยความที่ไฮดรอลิกวาล์ว ก็ไม่ต้องตั้งวาล์วครับ เรื่องอื่นๆก็ทั่วไปสำหรับเครื่องอิม ไม่ว่าจะอินเตอร์ตรงหรือเฉียงครับ
ไล่เปลี่ยนท่อยางให้หมด ท่อน้ำ ท่อน้ำมัน กรองเปลือยก็อยู่ให้ห่างๆไม่ต้องไปใส่มันครับ เดี๋ยวแอร์โฟลว์พัง

อะไหล่นี่ผมไม่มั่นใจว่าราคาต่างกับพวกเครื่องปีใหม่ๆมากน้อยแค่ไหนนะครับ (แต่คิดว่าถูกกว่า)
พอดีตัวที่เคยเปลี่ยน มันก็จะ common กันหมด 55 ถ้าอะไหล่มือสองก็ราคาไม่ต่างกันอะครับ

แต่ตัวนี้ลูกสูบจะไม่ forged ถ้าจะเอาไปทำแรงๆ ก็จะมีลิมิต ได้ไม่เท่าคอแดงที่ลูกสูบ forged
ถ้าใช้ในชีวิตประจำวัน ไม่ได้ทำเอาแรงมาก ก็โอเคครับ ผมก็ใช้เครื่องตัวนี้อยู่ responseดี บูสท์มาไว ซ่อมก็ไม่จุกจิกอะไร

• *
ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปดูตัวถัง กะลองวิ่งดู ถ้าโอเคจะจองเลยครับ
คุณ saran_1st ถ้าต่างกันแค่กล่อง ecu แปลว่าเครื่องเดิมๆ 210 ม้า พอเปลี่ยนกล่องปุ๊บได้ 260 ม้าเลยหรอครับ
ขอบคุณอีกครั้งนะครับ
 :bbbear_19:

• *
ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปดูตัวถัง กะลองวิ่งดู ถ้าโอเคจะจองเลยครับ
คุณ saran_1st ถ้าต่างกันแค่กล่อง ecu แปลว่าเครื่องเดิมๆ 210 ม้า พอเปลี่ยนกล่องปุ๊บได้ 260 ม้าเลยหรอครับ

ได้ยินมาว่างั้นนะครับ (ผมก็ไม่เคยลองกล่อง 210 ครับ)
refer ตามนี้ครับ

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=89636.0
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=91581

ขอให้โชคดี ได้รถที่ถูกใจ
และ "ใจเย็นๆ" ลองดูหลายๆคันครับ

ออฟไลน์ babysaloon

• *
  • Popular Vote : 10

อันนี้อยากรู้เหมือนกัน รบกวนด้วยครับ

• *
ขอบคุณมากๆอีกครั้งนะครับ
 :bbbear_34:

• *
จองไปแล้วครับ สภาพได้ ราคาดี ตอนนี้คือวิ่งหาเงินให้ทัน   :bbbear_38:
ขอบคุณครับ ต่อจากนี้คงได้สิงสถิตอยู่ที่นี่ หลังจากอ่านอย่างเดียวมาหลายปี อิอิ

• *
จองไปแล้วครับ สภาพได้ ราคาดี ตอนนี้คือวิ่งหาเงินให้ทัน   :bbbear_38:
ขอบคุณครับ ต่อจากนี้คงได้สิงสถิตอยู่ที่นี่ หลังจากอ่านอย่างเดียวมาหลายปี อิอิ

ยินดีต้อนรับครับ  :bbbear_16: :bbbear_7:

ออฟไลน์ noom_chopper

• *
  • Popular Vote : 24
  • "อิมแวน บรรทุกหมา"
 :bbbear_9: สมาชิกอิมแวนมาอีกแร้ววววว....รถสีอะไรครับ
อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง ไม่อยากเสียตังค์ ขับเดิมๆ

• *
ขอบคุณทุกท่านนะครับ นี่รถคันที่14 ของผมละ (คงจะได้มาแน่ๆ)
ไปดูปุ๊ป หนีไม่ออกเลยถ้าเทียบกะราคา เจ้าของเดิมอายุมากแล้วครับ(เจ้าของเต๊นท์บอก) เลยแต่งออกมาสภาพนี้
ส่วนสีเป็นสีน้ำตาลครับ พอนึกภาพอิมสีน้ำตาลออกมั้ยครับ 5555
ตามนี้ครับ
 http://www.22autotrade.com/index.php?action=view_car_detail&car_id=153
ชอบบอดี้ครับ สีแปลก เส้นสายสวย รถสวยเรียบๆ ไม่เวอร์ แอบแรงได้ เกียร์ออโต้ จริงๆตามดูมาหลายคันแล้ว ทั้ง gc, gf แต่ชอบบอดี้คันนี้ครับ
เอามาต้องทำเล็งๆไว้คือ
1.เปลี่ยนเบาะหน้าหลัง
2.เปลี่ยนเบรค(ยังเป็นเบรคเดิม --")
3.มีไฟโชว์เกี่ยวกับระบบเบรค (คนละอันกับไฟเบรคมือ อันนี้มีใครแนะนำได้บ้างครับ)
4.กันชนหลังสีแตก น่าจะถอยชนอะไรสักอย่าง
ที่สำคัญ ราคาไม่แรงครับ ตอนโทรไปถามราคาตกใจเลย ล้อก็สวยแล้ว forged แท้ไม่ต้องเปลี่ยน ประหยัดไปอีก
ได้รถมาเมื่อไหร่ จะเริ่มนับหนึ่งใหม่หมดเลยคร้าบบบ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านนะครับ
 :bbbear_47:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2012, 04:05:15 AM โดย ronaldoy10 »

• *
ขอบคุณทุกท่านนะครับ นี่รถคันที่14 ของผมละ (คงจะได้มาแน่ๆ)
ไปดูปุ๊ป หนีไม่ออกเลยถ้าเทียบกะราคา เจ้าของเดิมอายุมากแล้วครับ(เจ้าของเต๊นท์บอก) เลยแต่งออกมาสภาพนี้
ส่วนสีเป็นสีน้ำตาลครับ พอนึกภาพอิมสีน้ำตาลออกมั้ยครับ 5555
ตามนี้ครับ
 http://www.22autotrade.com/index.php?action=view_car_detail&car_id=153
ชอบบอดี้ครับ สีแปลก เส้นสายสวย รถสวยเรียบๆ ไม่เวอร์ แอบแรงได้ เกียร์ออโต้ จริงๆตามดูมาหลายคันแล้ว ทั้ง gc, gf แต่ชอบบอดี้คันนี้ครับ
เอามาต้องทำเล็งๆไว้คือ
1.เปลี่ยนเบาะหน้าหลัง
2.เปลี่ยนเบรค(ยังเป็นเบรคเดิม --")
3.มีไฟโชว์เกี่ยวกับระบบเบรค (คนละอันกับไฟเบรคมือ อันนี้มีใครแนะนำได้บ้างครับ)
4.กันชนหลังสีแตก น่าจะถอยชนอะไรสักอย่าง
ที่สำคัญ ราคาไม่แรงครับ ตอนโทรไปถามราคาตกใจเลย ล้อก็สวยแล้ว forged แท้ไม่ต้องเปลี่ยน ประหยัดไปอีก
ได้รถมาเมื่อไหร่ จะเริ่มนับหนึ่งใหม่หมดเลยคร้าบบบ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านนะครับ
 :bbbear_47:

ไฟโชว์ลองถ่ายรูปมาลงถามดูครับ นึกภาพไม่ออกแหะ
เบรคก็ เปลี่ยนเฉพาะหน้าเป็น 4pot ดำ หรือ แดง เอาอยู่ละครับ

ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ ไว้ถ่ายรูปเต็มๆมาโชว์ใน Car Member Gallery ครับ จะรอชม  :bbbear_16: