ผู้เขียน หัวข้อ: เกียร์ออโต้ของเครื่องคอขาว (ตัว gf8 อะคับ) ยังมีคนเล่นกันอยู่มั้ยคับ?  (อ่าน 7240 ครั้ง)

ออฟไลน์ b_zestup

• ซูบารุคือชีวิต จะขับมันจนกว่าจะไม่มีแรงเหยียบคลัตช์ ถ้าหมดแรงก้อจะขับเกียร์ออโต้ 555
  • *
  • Popular Vote : 7
คือเรื่องของเรื่องผมได้ไปซื้อหัวมาหัวนึงคับ เปนตัว gf8 เครื่องคอขาวอินเตอร์เฉียงเกียร์ออโต้ แต่ใจมันอยากได้เกียร์ธรรมดา ก้อเลยคิดว่าอาจจะเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดา
ตอนไปวางเครื่อง ก้อเลยอยากสอบถามพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ ใน sss อะคับ ว่าเกียร์ออโต้ยังมีคนเล่นกันอยู่มั้ยคับ (เพราะไปถามช่างที่อู่ เค้าบอกว่ายังมีคนต้องการอยู่ ซึ่งไม่รู้
ว่าจิงรึเปล่า) กับถ้่าผมอยากจะขายเกียร์เนี่ย ราคาเกียร์ออโต้+เฟืองท้าย ตอนนี้อยู่ที่ประมาณเท่าไหร่คับ จะได้คำนวณงบถูกเวลาเอาเข้าอู่ไปวางเครื่องน่ะคับ
รบกวนนิดนึงนะคับ ขอบคุนคับ  :bbbear_19: :bbbear_19:

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
ไม่มีใครเล่นครับ

แต่ใช้ขับจริงๆเลย ตกใจป่าว555 :bbbear_44: และเชื่อว่าเครื่องตัวนี้ใช้กันเกินครึ่งนึงของGC ทั้งหมด บางคนเอาคอไอดีแดงเวอร์4ใส่แทนด้วยนะ(มีทั้งรู้และไม่รู้คอแดงฝาลาย55)

อนาคตทำแรงๆก็ได้อยู่ เพราะชิ้นส่วนเครื่องสลับกับเวอร์4คอแดงได้เกือบหมดคร้าบ

ยังไงก็ดีแล้วที่เลือกเครื่องออโต้ เพราะสภาพไส้ในสดกว่าm/t แน่นอน เพราะออโต้มันลากรอบเครื่องมากๆไม่ได้จ้า
ราคาออโต้ก็แพงกว่าm/t นิดนึงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2012, 09:41:41 PM โดย Choke gf »
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
ไม่มีใครเล่นครับ

แต่ใช้ขับจริงๆเลย ตกใจป่าว555 :bbbear_44: และเชื่อว่าเครื่องตัวนี้ใช้กันเกินครึ่งนึงของGC ทั้งหมด บางคนเอาคอไอดีแดงเวอร์4ใส่แทนด้วยนะ(มีทั้งรู้และไม่รู้คอแดงฝาลาย55)

อนาคตทำแรงๆก็ได้อยู่ เพราะชิ้นส่วนเครื่องสลับกับเวอร์4คอแดงได้เกือบหมดคร้าบ

ยังไงก็ดีแล้วที่เลือกเครื่องออโต้ เพราะสภาพไส้ในสดกว่าm/t แน่นอน เพราะออโต้มันลากรอบเครื่องมากๆไม่ได้จ้า
ราคาออโต้ก็แพงกว่าm/t นิดนึงครับ

ใครว่า ออโต้ลากมากๆไม่ได้ล่ะครับพี่โชค อิอิ  :bbbear_44: :bbbear_44:
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Suntody..

• *
  • Popular Vote : 1
  • กว่าจะได้เดินตามฝัน....
 :bbbear_16:

ผมก็สาวก auto คราบ
EJ 20 โบ อินเตอร์ตรง
ขับสบายรถติดมากแค่ไหนสบายคราบแต่ไปนักทางน้ำมันอย่างเดียวนี้สิ

:bbbear_43: :bbbear_43:
 :bbbear_9:

• *

ใครว่า ออโต้ลากมากๆไม่ได้ล่ะครับพี่โชค อิอิ  :bbbear_44: :bbbear_44:
อูยส์ออโต้ผีสิง :bbbear_1:

• *
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ ronaldoy10

• *
  • Popular Vote : 9
ขออนุญาตมาแจมหน่อยนึง ไม่ทราบว่าเกียร์ออโต้ตัวนี้มันทนแค่ไหนครับ ต้องติดออยเกียร์แยกมั้ยครับ กะลังจะได้รถเหมือนกันคร้าบบ

• *
ขออนุญาตมาแจมหน่อยนึง ไม่ทราบว่าเกียร์ออโต้ตัวนี้มันทนแค่ไหนครับ ต้องติดออยเกียร์แยกมั้ยครับ กะลังจะได้รถเหมือนกันคร้าบบ
ทนครับ ขอแค่นำ้มันเกียร์เปลี่ยนตามระยะ(เร็วกว่านิดนึงจะดีมาก)

ออยเกียร์และออยเครื่องแนะนำให้มีเลยครับ :bbbear_16:

ปวดหัวแค่ราคานำ้มันอย่างเดียว555

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52

เคยสัมผัสแต่ AUTO 4Speed ของGD WRX บูส1.3 ลงพื้น 270 ม้าที่ล้อ ยังไม่ลื่นนะ ใช้ได้ปรกติ
ส่วนออยถ้าจะซัดเยอะๆติดก็ดีครับ มีรุ่นน้องวิจัยแล้วพบว่า ต่อพ่วงกับออยหม้อน้ำเดิมจะให้ผลดีกว่าต่อโดยไม่ผ่านหม้อน้ำครับ  :bbbear_19:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

• *
ถามเป็นความรู้ครับ ที่ว่ากินจุกว่านี่ ออโต้กินจุกว่าเห็นได้ชัดเลยเหรอครับ ในการใช้ขับในชีวิตประจำวัน  :bbbear_33: :bbbear_33: :bbbear_33:

ถ้าเป็นตัวออโต้ที่มีเทอร์โบ จะได้ยินเสียงคาย BOV หรือเปล่าครับ สงสัยจัง  :bbbear_33: :bbbear_33: :bbbear_33:
ความสะอาด เป็นสิ่งสวยงาม แต่ความสกปรกนั้น กลับสวยงามยิ่งกว่า

• *
  • Gcปลอม
ถามเป็นความรู้ครับ ที่ว่ากินจุกว่านี่ ออโต้กินจุกว่าเห็นได้ชัดเลยเหรอครับ ในการใช้ขับในชีวิตประจำวัน  :bbbear_33: :bbbear_33: :bbbear_33:

ถ้าเป็นตัวออโต้ที่มีเทอร์โบ จะได้ยินเสียงคาย BOV หรือเปล่าครับ สงสัยจัง  :bbbear_33: :bbbear_33: :bbbear_33:

ได้ยินครับ ตอนถอนคันเร่งครับ

• ซูบารุคือชีวิต จะขับมันจนกว่าจะไม่มีแรงเหยียบคลัตช์ ถ้าหมดแรงก้อจะขับเกียร์ออโต้ 555
  • *
อยากทราบว่าแล้วถ้าจะขายอะคับ เค้าขายกันอยู่ประมาณเท่าไหร่เหรอคับ เกียร์ออโต้+เฟืองท้ายคับ ขอบคุนคับ  :bbbear_19: :bbbear_19: :bbbear_19:

• *
อยากทราบว่าแล้วถ้าจะขายอะคับ เค้าขายกันอยู่ประมาณเท่าไหร่เหรอคับ เกียร์ออโต้+เฟืองท้ายคับ ขอบคุนคับ  :bbbear_19: :bbbear_19: :bbbear_19:

ยกเครื่องใหม่แล้วเหรอครับ คุณบอย  :bbbear_30: :bbbear_30: :bbbear_30:
ความสะอาด เป็นสิ่งสวยงาม แต่ความสกปรกนั้น กลับสวยงามยิ่งกว่า

• *
ยกเครื่องใหม่แล้วเหรอครับ คุณบอย  :bbbear_30: :bbbear_30: :bbbear_30:
คับผม ได้ฤกษ์ทำซะที หลังจากที่รอมาสักพัก ก้อไม่มีอะไรมากคับ ทำสีกับวางเครื่องทำเป็นขับสี่คับ แต่ได้หัวมาเป็นหัวเกียร์ออโต้คับ

เลยอยากขายหรือแลกกับใครที่อยากเปลี่ยนเป็นเกียร์ออโต้น่ะคับ  :bbbear_19: :bbbear_19:

• *
คับผม ได้ฤกษ์ทำซะที หลังจากที่รอมาสักพัก ก้อไม่มีอะไรมากคับ ทำสีกับวางเครื่องทำเป็นขับสี่คับ แต่ได้หัวมาเป็นหัวเกียร์ออโต้คับ

เลยอยากขายหรือแลกกับใครที่อยากเปลี่ยนเป็นเกียร์ออโต้น่ะคับ  :bbbear_19: :bbbear_19:

จัดแล้วขอชมหน่อยละกันครับ  :bbbear_19: :bbbear_19: :bbbear_19: