ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครใช้ Forester 2.0 XS บ้างครับ  (อ่าน 32661 ครั้ง)

ออฟไลน์ FozMedic

• ซูบี้กู้ชีพ
  • *
  • Popular Vote : 23
  • confidence in wonton
Re: มีใครใช้ Forester 2.0 XS บ้างครับ
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 12:51:03 AM »
:bbbear_31: น่าอิจฉาจริงจังค่ะ อยากได้มากๆ เลย Forester เนี่ยะ แต่ ณ วันนี้ยังไม่เหมาะ กับการใช้งานปัจจุบัน

ไปลองรถมาวันนี้ทั้ง XV และ Forester ใจเทไป Forester แล้วสุดๆ ตั้งใจว่าจะคุยกับน้องเซลล์รุ่น Forester ปรากฏว่า กุญแจแบบใหม่ Keyless Entry ไม่สามารถปลดเป็นเกียร์ N ขณะจอดได้ จบข่าวเลย ไปจอดรถละก็ โดนขูดแน่ๆ เลยซื้อ XV อย่างรวดเร็วก่อนที่จะเป็น Keyless เด๋วอดขับ น้องซู  :bbbear_7:

ตรงนี้ไม่ใช่ shift lock เหรอครับ?
-------------------------------
2013 Subaru Forester 2.0xt

ออฟไลน์ kurione

• *
  • Popular Vote : 3
Re: มีใครใช้ Forester 2.0 XS บ้างครับ
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 06:37:50 AM »
ตรงนี้ไม่ใช่ shift lock เหรอครับ?

น้องเซลล์บอกว่า Keyless จะเข้าเกียร์ N ไม่ได้เพราะถูกล็อคมาแล้วตั้งแต่แรกและแก้ไขไม่ได้ค่ะ น้องบอกแบบนี้นะคะ ถามแล้วว่าแน่ใจเหรอ น้องก็บอกว่า ไม่ได้จริงๆ ครับพี่ เด๋วตอนไปที่ศูนย์ จะถามดูอีกครั้งนะคะ

ออฟไลน์ FozMedic

• ซูบี้กู้ชีพ
  • *
  • Popular Vote : 23
  • confidence in wonton
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 07:28:26 AM »
น้องเซลล์บอกว่า Keyless จะเข้าเกียร์ N ไม่ได้เพราะถูกล็อคมาแล้วตั้งแต่แรกและแก้ไขไม่ได้ค่ะ น้องบอกแบบนี้นะคะ ถามแล้วว่าแน่ใจเหรอ น้องก็บอกว่า ไม่ได้จริงๆ ครับพี่ เด๋วตอนไปที่ศูนย์ จะถามดูอีกครั้งนะคะ

ดูคู่มือ 2.0xt touring ซึ่งผลิตญี่ปุ่นขายอเมริกาเหนือ shift lock ใช้งานได้นะครับ และปกติภายใน 60 วินาทีหลังกด off ก็เลื่อนจาก n ไป p และ p ไป n ได้อีกด้วย ใครไปทดลองขับวันนี้ฝากลองตรงนี้หน่อยนะครับ
-------------------------------
2013 Subaru Forester 2.0xt

ออฟไลน์ soup978

• *
  • Popular Vote : 1
  • Forester 2.0 XS
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 07:36:25 AM »
คุณ medic 1669 ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ มีประโยชน์มากเลย gear shift lock ตามในรูปถูกต้องแล้วครับ
ส่วน forester 2.0 XS นี่ ไม่ต้องใช้ เพราะก่อนดับเครื่อง ปลดเกียร์มาที่ N ก่อนแล้วดับเครื่อง สามารถเข็นได้ครับ

ออฟไลน์ kurione

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 07:55:13 AM »
คุณ medic 1669 ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ มีประโยชน์มากเลย gear shift lock ตามในรูปถูกต้องแล้วครับ
ส่วน forester 2.0 XS นี่ ไม่ต้องใช้ เพราะก่อนดับเครื่อง ปลดเกียร์มาที่ N ก่อนแล้วดับเครื่อง สามารถเข็นได้ครับ

แบบนี้ก็เหมือนการดับเครื่อง XV เลยนะคะ ถามน้องเซลล์แล้ว น้องเซลล์ยังไม่ confirm เลยค่ะ

ออฟไลน์ Weebee74

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 08:39:23 PM »

แสดงว่าคุณ soup978 ให้ศูนย์ปลดล็อคมาให้ ของผม N ดับเครื่องได้แต่ดึงกุญแจออกไม่ได้ครับ