ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญชวนพี่น้องชาว sss ร่วมกันแสดงความคิดเห็นให้กับประธานฯ และคณะทำงานใหม่กันครับ  (อ่าน 5249 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
ได้เห็นกระทู้ประธานฯ ในฝัน พอจะเห็นความต้องการคร่าวๆ ของสมาชิก sss กับคุณสมบัติของประธานฯ ท่านใหม่กันแล้ว เลยอยากจะช่วยระดมความคิดเห็นจากบรรดาเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ให้ช่วยกันแสดงความคิดเห็นของแต่ละท่านที่อยากจะเห็นสิ่งที่ sss ควรจะเป็น ควรจะมี และ ควรจะรักษาไว้ ตลอดจนแนวความคิดใหม่อื่นๆ เพิ่มเติม เพื่อพัฒนา sss ที่เปรียบเสมือนบ้านของพวกเรากันครับ

ผมเชื่อว่าสิ่งที่พวกเราเสนอนั้นคงไม่สามารถจะนำไปปฏิบัติได้ทั้งหมด แต่ก็น่าจะเป็นข้อมูลที่ดีที่เป็นความต้องการของพวกเราให้กับประธานฯ และคณะทำงานฯ ชุดใหม่นำไปใช้เป็นแนวทางทำงานได้ต่อไปครับ ขอบคุณครับ

:bbbear_19:

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
อยากเห็นพี่ปุ้ย ฮาโตริ เป็นประธานครับ

มีวัยวุติ ความเป็นผู้นำ ไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใด วุติธิภาวะสูง. มีประสบการณ์การเป็นผู่นำ

+1 ให้ครับ

ออฟไลน์ MiT GC8

• เด็กฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 6

ออฟไลน์ กรองทิพย์

• *
  • Popular Vote : 12

ออฟไลน์ CBS_111

• *
  • Popular Vote : 3
อยากเห็นพี่ปุ้ย ฮาโตริ เป็นประธานครับ

มีวัยวุติ ความเป็นผู้นำ ไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใด วุติธิภาวะสูง. มีประสบการณ์การเป็นผู่นำ

+1 ให้ครับ

เห็นด้วยกับพี่ต้นครับ

• *
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
อันนี้เป็นความฝันส่วนตัวของผมนะครับ จะเป็นจริงได้มากน้อยแค่ไหนไม่รู้ (คงต้องลองถึงจะรู้)

:bbbear_25:

ผมมีความฝันกับซูบารุมา 14 ปี ได้แค่เฉียดก็หลายรอบ กว่าฝันจะเป็นจริงก็เพิ่งปีที่แล้ว โดยข้อมูลที่ได้จาก sss ก็เป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้ผมได้เจ้า Blue Hattori มาครอบครอง ผมก็เลยรู้สึกว่าจะต้องมีแฟนซูอีกไม่น้อยที่ตกอยู่ในสถานการณ์เดียวกับผม เลยคิดว่าถ้าเราสามารถจะขยายความรู้สึกถึงความลุ่มหลงและภาคภูมิใจในแบรนด์เพื่อคนรุ่นใหม่ๆ ที่อยากได้ข้อมูลเหล่านี้และยกระดับ sss ขึ้นมาอีกสักหน่อย เป็นชมรมฯ ที่ได้รับแต่งตั้งอย่างเป็นทางการ, Siam Subaru Society (The Official Subaru Fanclub of Thailand) ก็คงจะดีไม่น้อยในหลายๆ แง่มุมอย่างเช่น

- ได้เรื่องการติดต่อสื่อสารและรับข้อมูลข่าวสารตรงจากแบรนด์ ซึ่งน่าจะเป็นประโยชน์ต่อกลุ่มผู้รักและหลงใหลในแบรนด์ซูบารุ
- ได้ feedback ข้อมูลจากการใช้งานจริงกลับไปให้กลับแบรนด์
- มีโอกาสได้ร่วมกิจกรรมซึ่งกันและกันระหว่างชมรมฯ กับแบรนด์ ไม่ว่าจะเป็นการทดสอบรถรุ่นต่างๆ, motor show, meeting, track day ... หรือถ้าไปได้ไกลขนาดส่งตัวแทนไปเป็นสักขีพยานเวลาทดสอบรถที่นูร์เบอร์ก-ริง ได้ยิ่งดี (ฝันนะครับ .. อิอิ)
- มีโอกาสได้เป็นสื่อกลางในการเข้าถึงสินค้าและบริการของแบรนด์ที่เรารัก
- ได้มีโอกาสพัฒนาบุคลากรของชมรมฯ ที่เป็นผู้ตอบปัญหาทางเทคนิคกับแบรนด์โดยตรง
- เป็นสื่อกลางติดต่อให้สมาชิกได้รับสิทธิประโยชน์ในฐานะสมาชิกของชมรมฯ ที่ได้รับส่วนลดในการรับบริการกับศูนย์ซูบารุและอู่ซูอื่นๆ ที่พวกเราใช้บริการอยู่เป็นประจำ
- งานบริการและช่วยเหลือสังคม (ที่ทำเป็นประจำกันอยู่แล้ว)
- อื่นๆ

อาจจะดูเหมือนจะขอให้คิดการใหญ่นะครับ แต่คนเราถ้าไม่มีความฝันและการไล่ตามความฝัน ชีวิตมันก็จะจืดชืดไปใช่มั้ยครับ ผมก็ขอเรียนเสนอไว้สักเรื่องเดียวแล้วกันครับ ขอรับฟังความเห็นสมาชิกท่านอื่นบ้างครับ

:bbbear_19:

• *

+1 ให้ครับ

+1 พี่ปุ้ยครับ

เห็นด้วยกับพี่ต้นครับ

อ้าวว .. เฮ้ย เผลอแป๊ปเดียวไปคนละเรื่องแล้วครับ ขอผมเป็นคณะฯ ทำงานคอยช่วยในสิ่งที่ผมถนัดดีกว่าครับ ขอฟังความคิดเห็นท่านอื่นบ้างละกันครับ

:bbbear_38:

ออฟไลน์ กรองทิพย์

• *
  • Popular Vote : 12

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
งั้น พี่เจด้วยครับ +1  :bbbear_46: :bbbear_46:

เฮ้ย ไมมาหวยออก ตรงพี่วะ
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
ขอเสนอ bossma เนื่องจากพักหลังนี่ไปทุกงาน ทั้งกิน ทั้งแทรคเดย์

เป็นประธานเลย ไอ้คนเวลาว่างเยอะ อิจฉาว้อยยย :bbbear_44:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
ขอเสนอ bossma เนื่องจากพักหลังนี่ไปทุกงาน ทั้งกิน ทั้งแทรคเดย์

เป็นประธานเลย ไอ้คนเวลาว่างเยอะ อิจฉาว้อยยย :bbbear_44:

อาชีพหลักเล่นเกมส์ใน Line !

:bbbear_24:

• ???
  • *

อะจ๊ากกก. อย่าเสนอชื่อผมเลยแคร๊บบบบ

ผมอยู่ในคณะปฏิวัติเวปเมื่อไม่นานนี้ ถ้ามีชื่อผมอยู่ในคณะประธานเวปตอนนี้ เด๋วจะโดนมองว่า ปฏิวัติเวปเพื่อหวังผลดันตัวเองดูแลเวปแทนในวันข้างหน้า . ขอไม่ยุ่งดีกว่าครับ เกรงว่าจะไม่เหมาะอย่างแรง.

แต่จะช่วยเหลือ ปรึกษา ช่วยสอดเสือกดูแลตามนิสัยของผมต่อไปคับ

ว่าแต่ว่า ตรูไม่ว่างขนาดนั้นตาบุญโชค. แค่ไม่มีงานทำ ตกงานมาจะสองเดือนล่ะ หางานให้ทำหน่อยดิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2013, 08:38:56 PM โดย Bossma »

• ???
  • *
อาชีพหลักเล่นเกมส์ใน Line !

:bbbear_24:
เลือกเกมส์มาเลย มาแข่งกัน 555