ผู้เขียน หัวข้อ: ใครโดนหาเรื่องเพราะเสียงรถน้อง SU บ้างครับ  (อ่าน 22111 ครั้ง)

ออฟไลน์ โกร่น2000

• *
  • Popular Vote : 23
  • fanfan2000
Re: ใครโดนหาเรื่องเพราะเสียงรถน้อง SU บ้างครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 09:58:29 PM »
ชายอย่าไปยุ่งกับมันเลยถ้ามันมากเกินให้ผู้ใหญไปคียดีกว่า...ชายใจเย็นหน่อย

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
Re: ใครโดนหาเรื่องเพราะเสียงรถน้อง SU บ้างครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 11:24:13 PM »
พวกขี้อิจฉาา ขับแต่กระบะ :bbbear_14:

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 06:18:46 AM »
ชายอย่าไปยุ่งกับมันเลยถ้ามันมากเกินให้ผู้ใหญไปคียดีกว่า...ชายใจเย็นหน่อย
กวนติงแบบนี้ต้องเจอพี่โกร๋นเคลียร์ รับรองกระเจิง หายมาวเลยเมิง :bbbear_43:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ undermindz

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 08:54:18 AM »
เดี่ยวผมลุยเองพี่ชาย :bbbear_20: :bbbear_20:

ออฟไลน์ necktiez

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 01:29:40 PM »
เคยโดน อาจารย์ ที่ โรงเรียน ตำหนิ เรื่องเสียงรถครับ พอดีวันนั้นสอบแล้วผมไปสาย แต่ก็ขับเบาๆ นะ พอจอดรถเสร็จ อ.เดินมาบอกว่า ถ้าท่อจะดังขนาดนี้ ผมแนะนำไห้ไปจอดที่อื่นนะ มันรบกวนการสอบ  :bbbear_19:
ไม่ได้รวยเหมือนไคร แค่ฝั่นไฝ่อยากขับซู

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 02:19:41 PM »
ผมขอบคุณ พี่ๆเพื่อนๆมากครับในข้อคิดต่างๆ ในสังคม ซู ของเรายังไงก็ยัง อบ อุ่น เหมือนพี่เหมือนน้องซึ่งหายากในสังคมปัจจุบัน
ส่วนเรื่องที่เกิน เมื่อวานก็ได้พี่ลังสาด ของเรามาช่วยหาคนในประเด็นให้แหละครับ พอรู้ตัวแล้ว ต้องขอขอบคุณพี่ลังสาดไว้ด้วย ครับ ส่วนเรื่องที่เหลือ ถ้าหลบเลี่ยงได้ ก็จะไม่พยายามมีเรื่องครับ ตามที่พี่ๆหลายท่านได้ บอกไว้ ส่วนเรื่องการป้องกันตัว ปกติมีเจ้า xxxxxxx อยู่ด้วยตลอดน่าจะพออุ่นใจได้ในระดับนึงครับ  แต่ถ้าไม่ไหวจริงคงต้องใช้วิธี พี่ โกร่น ละครับ

:bbbear_7: :bbbear_7: :bbbear_7: ยังไงถ้าพี่ๆเพื่อนว่างใครผ่านมา คอนโด ก็แวะทักทายหาไรดื่มกินได้นะครับ พี่ลังสาดเค้ารอแก้มืออยู่ครับ  :bbbear_17:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2013, 02:27:25 AM โดย Kmitl@Ku »

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 06:12:37 PM »
ล้างส้วมรอได้เรย :bbbear_44:

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 06:47:38 PM »
เคยเจอเคสแบบนี้แต่เป็นแท็กซี่ขี้เมาแล้วหาเรื่อง จนรถเฉี่ยวชนเราในหมู่บ้าน ผมเปิดกระจกจะถามว่าทำไมมาเบียด มันหาเรื่อง
ผมเลยเอาว่าทำเครมแห้งละกัน เลยตีรถเข้าบ้าน มันตามมาครับ พอดีบ้านผมเป็นอพาร์ทเม้นต์ครับ
ตอนนั้น มี รปภ. และเด็กหอนั่งคุยกันหน้าตึกสามสี่คน ผมจอดรถในบ้านแล้ว ไอ้แท็กซี่เดินอาดๆ เข้ามากระชากคอเสื้อในบ้านเลย
หลังจากนี้คงไม่ต้องบอกนะครับ ว่าไอ้แท็กซี่นั่นโดนอะไร

มาทราบทีหลังว่าเป็นคนในหมู่บ้านด้วย สุดท้ายเมียมาเคลียร์ไม่ให้เราเอาเรื่อง แต่รถคันนี้ โดนสั่งสอนเบาะๆ เอากระจกหน้าบานนึง
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ ddi

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 11:04:19 AM »
ณ . หมู่บ้านที่เงียบสงบแห่งนึงย่านฝั่งธน.    เวลาประมาณ เที่ยงคืนกว่า ๆ

เสียงเครื่อง VTEC แผดสนั่น !!! ที่ 6500 RPM .....   

ย้อน กลับไป 2 วันก่อน ผมได้รับการร้องเรียนจาก รปภ . ในหมู่บ้านว่า   ผมขับรถเสียงดัง ...

รุ่งขึ้นหลังจากค่ำคืนที่ เสียงเครื่อง VTEC แผดสนั่น !!! ที่ 6500 RPM .....  รปภ . ในหมู่บ้านมาแจ้งว่า ผมถูกร้องเรียน เรื่องขับรถเสียงดัง

คืนต่อมา เสียงเครื่อง VTEC แผดสนั่น !!! อีกคืนแล้วคืนเล่า  .... ปัจจุบัน ไม่มีใครร้องเรียนเรื่องผมขับรถเสียงดังอีกเลย

PS . ที่บ้านผม ไม่เคยเลี้ยงหมา ไม่เคยพาหมาไปขี้หน้าบ้านใคร !!! 

ที่บ้านผมมีรถ 2 คันเป็นประจำ และผมไม่เคยไปจอดขวางหน้าบ้านใคร !!!

ที่บ้านผม ไม่เคยพาเพื่อนมากกินเหล้า เมา โวยวาย แล้วเปิดเพลงเสียงดัง รบกวนใคร !!!

ผม รัก การแต่งรถ ดังนั้นการที่ท่อรถผมจะเสียงดัง ผมหลีกเลี่ยงไม่ได้ และเสียงที่ดังรบกวนใคร ก็แค่ช่วงเวลาที่ผมกลับเข้าบ้านเท่านั้น

และผมก็ไม่เคยซัดรถในหมู่บ้านนอกจากเวลามีเพื่อนบ้านโง่ๆ มาร้องเรียนเท่านั้น !!!!  :bbbear_36:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2013, 11:05:54 AM โดย ddi »

ออฟไลน์ ployvarin♡

• *
  • Popular Vote : 25
    • www.facebook.com
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 05:15:36 PM »
ศุภาลัย เกษตร ช่ายป่าวค่ะ?? แมวขาวนี่น่าจะแป้งแน่เลย 555
หือ ถ้าเจอไอบ้านี้บ้างจะเป็นยังไงเนี่ยย  :bbbear_27:

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 05:43:39 PM »
ศุภาลัย เกษตร ช่ายป่าวค่ะ?? แมวขาวนี่น่าจะแป้งแน่เลย 555
หือ ถ้าเจอไอบ้านี้บ้างจะเป็นยังไงเนี่ยย  :bbbear_27:

ถ้าคันนี้โดน รับประกันว่าคงมีซูบารุเกิน20คันคงไปจอดใต้คอนโดเป็นแน่แท้ :bbbear_10:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 05:49:37 PM »
ถ้าคันนี้โดน รับประกันว่าคงมีซูบารุเกิน20คันคงไปจอดใต้คอนโดเป็นแน่แท้ :bbbear_10:

ผมว่าเละเป็นโจ๊กครับบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2013, 05:50:32 PM โดย mystic »
85sound and music studio 086-6896625

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 06:19:44 PM »

ผมว่าเละเป็นโจ๊กครับบบ
เกรงว่าน้องแป้งโดนจะโดนงูฉกเละน่ะเสะ!!555 :bbbear_43:

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 07:03:51 PM »
ณ . หมู่บ้านที่เงียบสงบแห่งนึงย่านฝั่งธน.    เวลาประมาณ เที่ยงคืนกว่า ๆ

เสียงเครื่อง VTEC แผดสนั่น !!! ที่ 6500 RPM .....   

ย้อน กลับไป 2 วันก่อน ผมได้รับการร้องเรียนจาก รปภ . ในหมู่บ้านว่า   ผมขับรถเสียงดัง ...

รุ่งขึ้นหลังจากค่ำคืนที่ เสียงเครื่อง VTEC แผดสนั่น !!! ที่ 6500 RPM .....  รปภ . ในหมู่บ้านมาแจ้งว่า ผมถูกร้องเรียน เรื่องขับรถเสียงดัง

คืนต่อมา เสียงเครื่อง VTEC แผดสนั่น !!! อีกคืนแล้วคืนเล่า  .... ปัจจุบัน ไม่มีใครร้องเรียนเรื่องผมขับรถเสียงดังอีกเลย

PS . ที่บ้านผม ไม่เคยเลี้ยงหมา ไม่เคยพาหมาไปขี้หน้าบ้านใคร !!! 

ที่บ้านผมมีรถ 2 คันเป็นประจำ และผมไม่เคยไปจอดขวางหน้าบ้านใคร !!!

ที่บ้านผม ไม่เคยพาเพื่อนมากกินเหล้า เมา โวยวาย แล้วเปิดเพลงเสียงดัง รบกวนใคร !!!

ผม รัก การแต่งรถ ดังนั้นการที่ท่อรถผมจะเสียงดัง ผมหลีกเลี่ยงไม่ได้ และเสียงที่ดังรบกวนใคร ก็แค่ช่วงเวลาที่ผมกลับเข้าบ้านเท่านั้น

และผมก็ไม่เคยซัดรถในหมู่บ้านนอกจากเวลามีเพื่อนบ้านโง่ๆ มาร้องเรียนเท่านั้น !!!!  :bbbear_36:

จริงทุกข้อครับ เด๋วต้องจำไปใช้บ้าง ... ชอบๆ

:bbbear_26:

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 07:05:33 PM »

ชอบรูปโปรไฟล์ใหม่น้องแป้งจริงๆ เลย ทำให้กระทู้ดูดีขึ้นตั้งเยอะ ...

:bbbear_17: