ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามคับ ใช้เกียร์กับเฟืองท้ายเบอร์อะไรดีคับ ??  (อ่าน 7033 ครั้ง)

ออฟไลน์ b_zestup

• ซูบารุคือชีวิต จะขับมันจนกว่าจะไม่มีแรงเหยียบคลัตช์ ถ้าหมดแรงก้อจะขับเกียร์ออโต้ 555
  • *
  • Popular Vote : 7
คือปกติขับรถไปเรื่อยๆคับ อัดบ้างเป็นบางครั้ง และใช้รถทุกวัน ออกต่างจังหวัดเดือนละครั้งถึงสองครั้ง เลยอยากทราบว่าจะใช้เกียร์เบอร์ไหนถึงจะเหมาะสุดคับ

3.9 หรือว่า 4.1 ดีคับ เคยไปถามอู่เค้าก้อเชียร์แต่ 4.4 แต่เคยอ่านกระทู้เก่าๆ ก้อรู้ว่าตัวเองเหมาะกับเกียร์และเฟืองท้ายเบอร์ 3.9 มากกว่า แต่อู่ก้อบอกว่า

เกียร์เก่ามากอีก ร้านที่เซียงกงก้อบอกว่าเป็นเกียร์ของตัว old le ก้อเลยไม่รู้ว่ามันจะน่าใช้รึเปล่ายังไงคับ รบกวนหน่อยคับ ขอบคุนคับ  :bbbear_19: :bbbear_19:

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
เกีย5สปีด ของ gd ก้อ 3.9นะครับ ใหม่กว่าเยอะครัยผม
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
คือปกติขับรถไปเรื่อยๆคับ อัดบ้างเป็นบางครั้ง และใช้รถทุกวัน ออกต่างจังหวัดเดือนละครั้งถึงสองครั้ง เลยอยากทราบว่าจะใช้เกียร์เบอร์ไหนถึงจะเหมาะสุดคับ

3.9 หรือว่า 4.1 ดีคับ เคยไปถามอู่เค้าก้อเชียร์แต่ 4.4 แต่เคยอ่านกระทู้เก่าๆ ก้อรู้ว่าตัวเองเหมาะกับเกียร์และเฟืองท้ายเบอร์ 3.9 มากกว่า แต่อู่ก้อบอกว่า

เกียร์เก่ามากอีก ร้านที่เซียงกงก้อบอกว่าเป็นเกียร์ของตัว old le ก้อเลยไม่รู้ว่ามันจะน่าใช้รึเปล่ายังไงคับ รบกวนหน่อยคับ ขอบคุนคับ  :bbbear_19: :bbbear_19:

เบอร์ไหนไม่รู้ แล้วแต่ชอบแล้วแต่ใช้ ....  แต่ match ให้ตรงนะครับ เกียร์กะเฟืองท้าย   

ไม่เช่นนั้น  ท่านจะเป็น แบบ Choke Gf    ฮ่าๆๆๆๆ

• ซูบารุคือชีวิต จะขับมันจนกว่าจะไม่มีแรงเหยียบคลัตช์ ถ้าหมดแรงก้อจะขับเกียร์ออโต้ 555
  • *
เกีย5สปีด ของ gd ก้อ 3.9นะครับ ใหม่กว่าเยอะครัยผม
ของ gd ไม่ไหวอะคับ แพงเกินงบมากมาย 555 ขอบคุนที่แนะนำคับ  :bbbear_19: :bbbear_19:

• *

เบอร์ไหนไม่รู้ แล้วแต่ชอบแล้วแต่ใช้ ....  แต่ match ให้ตรงนะครับ เกียร์กะเฟืองท้าย   

ไม่เช่นนั้น  ท่านจะเป็น แบบ Choke Gf    ฮ่าๆๆๆๆ
คับ ขอบคุนคับพี่ แต่อยากทราบว่าอาการของ 3.9 กับ 4.1 เวลาขับแตกต่างกันยังไงบ้างคับ ผมเน้นขับเรื่อยๆอะคับ อัดบางที แต่ไม่บ่อย นอกจากเมา 555  :bbbear_19: :bbbear_19:

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
ของ gd ไม่ไหวอะคับ แพงเกินงบมากมาย 555 ขอบคุนที่แนะนำคับ  :bbbear_19: :bbbear_19:

ยินดีครับ ดต่ยังไงลองเช็คดูก่อนนะครับ เกีย gd 5สปีด  ผมว่าไม่น่า จะแพงกว่า พวก gc มากครับ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
โช้คผม ยังไม่ว่างไปถอดเลยครับ 55 ยังรออยู่รึเปล่าเอ่ย

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
คับ ขอบคุนคับพี่ แต่อยากทราบว่าอาการของ 3.9 กับ 4.1 เวลาขับแตกต่างกันยังไงบ้างคับ ผมเน้นขับเรื่อยๆอะคับ อัดบางที แต่ไม่บ่อย นอกจากเมา 555  :bbbear_19: :bbbear_19:
3.9 ก็อย่างอืด 4.1 พริ้วกว่าเยอะ ปลายได้ราวๆ230km/h ครับ

ส่วนเสือดำ.....ด่ามานไม่ได้เพราะยังใส่เซนเตอร์ดิฟฟรีของพี่เขาอยู่555
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
ถ้าเอาให้ยาวสะใจคนเดินทางคงต้องไปหาเกียร์เดิมติดโอลเลเทอโบสเปกบ้านเราครับ ยาวสะใจ เดินทางไกลประหยัด ส่วนเกียร์1-2-3หนะเหรอ โดนแจ็ซสวนกระเด็น เขาว่ากันว่ามันเป็น3.9 แต่ก็เคยได้ยินมาว่ามันเป็น3.5 ไม่แน่ใจข้อมูลตรงนี้ แต่ถึงจะเป็น3.9ก็ตาม มันก็ยังยาวกว่า3.9ของเกียร์Impreza อยู่ดี โดยเกียร์5 ที่ความเร็ว 100 ใช้รอบเพียง 2,350 ต่ำสะใจ แต่ถ้าจะไปสู้รบปรบมือกับใคร คงต้องนัดเจอกันตอนร้อยกว่าๆกระมั่ง ถึงจะพอฟัดไหว :bbbear_13:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ Akaradech------>

• *
  • Popular Vote : 23
  • =ชิวๆๆ ปลิวลม อีเขียว=
    • Maximpack
เฟืองท้าย 4.4 เกีย4.4ไม่ต้องเอาเกีย close นะหาปี2000  :bbbear_26: ราคาไม่แรงน่าจะจบ เค้าแนะนำแบบนี้อะดีแล้ว
Add มาทักทายกันได้ครับ เพิลๆ SSS
fb//akaradech_casa@hotmail.com

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
เดิมๆอยากเร็ว(ปลาย)ต้องนี่เรย 3.9+ดันบูสต์

http://youtu.be/zrCqzrIuh2A
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

• *
โช้คผม ยังไม่ว่างไปถอดเลยครับ 55 ยังรออยู่รึเปล่าเอ่ย
ขอโทดด้วยคับคุนเฟิร์ส หลังจากลองชั่งใจและดูการขับขี่ของผม เลยทำการสอยโช้คแดงมาแล้วคับ คิดว่าถ้าขับพวกสตรัททุกวันอาจจะไม่ไหว อนาคตถ้าใช้แล้วไม่ถูกใจค่อยเปลี่ยนคับ ขอบคุนคับ

• *
ถ้าเอาให้ยาวสะใจคนเดินทางคงต้องไปหาเกียร์เดิมติดโอลเลเทอโบสเปกบ้านเราครับ ยาวสะใจ เดินทางไกลประหยัด ส่วนเกียร์1-2-3หนะเหรอ โดนแจ็ซสวนกระเด็น เขาว่ากันว่ามันเป็น3.9 แต่ก็เคยได้ยินมาว่ามันเป็น3.5 ไม่แน่ใจข้อมูลตรงนี้ แต่ถึงจะเป็น3.9ก็ตาม มันก็ยังยาวกว่า3.9ของเกียร์Impreza อยู่ดี โดยเกียร์5 ที่ความเร็ว 100 ใช้รอบเพียง 2,350 ต่ำสะใจ แต่ถ้าจะไปสู้รบปรบมือกับใคร คงต้องนัดเจอกันตอนร้อยกว่าๆกระมั่ง ถึงจะพอฟัดไหว :bbbear_13:
เกียร์ 3.9 มันอืดขนาดนั้นเลยเหรอคับ ผมเคยนั่งตัวโอเลเทอร์โบ เครื่องเดิมๆ น่าจะตัว 210 ม้า ผมว่ามันก้อวิ่งดีนะคับ แค่อาจไม่ปรู้ดปร้าดเท่าคอแดง แต่มันก้อขับสนุกในระดับนึงเลยนะคับ ขอบคุนคับ

ออฟไลน์ MOJOJOJO

• *
  • Popular Vote : 64
อยากรู้ว่าเฟืองท้ายซูกับพวกนิสสันเหมือนกันรึเปล่าครับ ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดจะมีรหัส R160, R180 :bbbear_4:

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
เกียร์ 3.9 มันอืดขนาดนั้นเลยเหรอคับ ผมเคยนั่งตัวโอเลเทอร์โบ เครื่องเดิมๆ น่าจะตัว 210 ม้า ผมว่ามันก้อวิ่งดีนะคับ แค่อาจไม่ปรู้ดปร้าดเท่าคอแดง แต่มันก้อขับสนุกในระดับนึงเลยนะคับ ขอบคุนคับ

มันออกแนวมาเรื่อยๆอะครับ ยาวๆไหลๆ ไม่กระโชกโฮกฮากเหมือนเกียร์อิม รถเพื่อนเปลี่ยนเกียร์อิมมาปุ่บต้นจัด ปลายไหล(กว่าเดิม) เพราะเครื่องเดิมกำลังมันไม่พอดันขึ้นไปได้ครับ แต่ถ้าทำเครื่องเพิ่ม ผมว่าเกียร์ตัวนี้ปลายขนลุกแน่ๆ
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"