ผู้เขียน หัวข้อ: เช็คชื่อสมาชิกโซน สาทร สีลม นราธิวาสราชนครินทร์ พระราม 3 และพระราม 4  (อ่าน 22499 ครั้ง)

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
แต่ถ้ามา Int' Intersec พระราม3 เรียกด้วยนะแคร้บ :bbbear_2:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ KongKong

• *
  • Popular Vote : 16
    • http://www.facebook.com/nkanjanaphokin
พี่พี่คับวันไหนไปกินร้านHOBที่ Int กันไหมคับ :bbbear_33: :bbbear_23:
รักซู ชอบอีโว

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
ศุกร์นี้มีมีทติ้งปทุม-รังสิตบุกชาวฝั่งธนฯ ที่ร้านบ้านน้ำอ้อม เลยเชิงสะพานพระราม 4 มาทางฝั่งธนฯ สมาชิกฝั่งสาทร-พระราม 4 ท่านใดสนใจหรือสะดวกเรียนเชิญนะครับ ยิงตรงข้ามราชพฤกษ์ยาวไป เลี้ยวขวามุ่งหน้าแจ้งวัฒนะ ตรงไปสักพักร้านจะอยู่ทางขวา พอทานเสร็จป๋าต๊อพ ตลาดไท เค้าจาพาไปบุกคุ้มพระยาตรงปากเกร็ดด้วย รายละเอียดเพิ่มเติมที่กระทู้ฝั่งธนฯ เลยครับ

:bbbear_35:

• *
    • http://www.facebook.com/nkanjanaphokin
พน พี่ๆๆไปไหนกันนบ้างงคับ

ก้องไปเขาชนไก่คับ รด :bbbear_27: :bbbear_41: :bbbear_8: :bbbear_11:

ออฟไลน์ Click301

• *
  • Popular Vote : 0

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
ยังวนเวียนอยู่ แต่ไม่เห็นคนโพสเลยเงียบบ้าง

ปล. เห็นoutback BP สีขาวแถวนี้บ่อย แต่มีอยู่สองคันนะ คันนึงเห็นเติมแก็ซอยู่ อีกคันออกจากร้านจักรยาน :bbbear_32:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ kongbuic

• Confidence in Motion
  • *
  • Popular Vote : 30
ยังวนเวียนอยู่ แต่ไม่เห็นคนโพสเลยเงียบบ้าง

ปล. เห็นoutback BP สีขาวแถวนี้บ่อย แต่มีอยู่สองคันนะ คันนึงเห็นเติมแก็ซอยู่ อีกคันออกจากร้านจักรยาน :bbbear_32:

ผมว่าคนโซนนี้ค่อนข้าง "มีอายุ" เลยไม่ค่อยได้เข้ามาโพสน่ะครับ 555
ขออภัย! มือใหม่หัดขับ

• *
ผมว่าคนโซนนี้ค่อนข้าง "มีอายุ" เลยไม่ค่อยได้เข้ามาโพสน่ะครับ 555

คันที่เติมแก็ซดูมีอายุจริงๆนะ แต่....ผมไม่นะ ผมวัยรุ่น :bbbear_24:

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40

เฮ้ย กระทบหลายคนเลยนะน้องก้อง

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555

:bbbear_10:

• *
นั่น โดนเปิดประเด็นไป มากันใหญ่เลย 5 5 5 5 :bbbear_15:

ออฟไลน์ kongbuic

• Confidence in Motion
  • *
  • Popular Vote : 30

พี่เคน และพี่ๆท่านอื่น ปรึกษาพี่หน่อยครับ
1. เครื่องคอแดง v4 อยากใส่กล่องจูนรับมือโซฮอล เติม E10 หรือ E20 ดีครับ เอากล่องไรดีที่ไม่ค่อยจุกจิกครับ แนะนำคนจูนให้ด้วยจะดีมากเลยครับ
2. ถ้าแค่จูน E10 หรือ E20 จำเป็นต้องเปลี่ยน fuel pump กับเพิ่ม regulator มั้ยครับ
3. ถังเดิมกับปั๊ม จะทน E20 ได้มั้ยอ่ะครับ ตอนนี้เติม v power ก็ว่าวิ่งดีกว่าเบนซิน 95 อยู่แล้วกัวถ้าเป็น E20 จะวุ่นวาน แต่คนเชียร์เยอะเหลือเกิน
อนาคตอาจจะทำแรงขึ้น แต่คงไม่ถึงกับจัดชุดใหญ่ เพราะต้องเอาไว้วิ่งทางไกลบ้างอ่ะครับ
ขออภัย! มือใหม่หัดขับ

• *
พี่เคน และพี่ๆท่านอื่น ปรึกษาพี่หน่อยครับ
1. เครื่องคอแดง v4 อยากใส่กล่องจูนรับมือโซฮอล เติม E10 หรือ E20 ดีครับ เอากล่องไรดีที่ไม่ค่อยจุกจิกครับ แนะนำคนจูนให้ด้วยจะดีมากเลยครับ
2. ถ้าแค่จูน E10 หรือ E20 จำเป็นต้องเปลี่ยน fuel pump กับเพิ่ม regulator มั้ยครับ
3. ถังเดิมกับปั๊ม จะทน E20 ได้มั้ยอ่ะครับ ตอนนี้เติม v power ก็ว่าวิ่งดีกว่าเบนซิน 95 อยู่แล้วกัวถ้าเป็น E20 จะวุ่นวาน แต่คนเชียร์เยอะเหลือเกิน
อนาคตอาจจะทำแรงขึ้น แต่คงไม่ถึงกับจัดชุดใหญ่ เพราะต้องเอาไว้วิ่งทางไกลบ้างอ่ะครับ

1.ถูก ยังใช้แอรโฟลวอยู่ Power FC
   แพง ถอดแอรโฟลวไปเบย ต่อยอดง่าย F-con V
   คนจูนตามศรัทธา ผมศรัทธา Gettuned
2.ปั้มเดิมชัวร์ป่าว ถ้าแน่ใจจริงๆก็ไม่ต้อง ถ้าให้ชัวร์ก็วาวโบ้+เรกูเลต ถ้าจะเผื่อต่อยอด
3.ผมเติมE20 มาตั้งกะปลายปี เติมดื้อๆ ไม่จงไม่จูน ติ้กก็วาวโบ้ เติมมาตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว ยังไม่พังนะ พังจะบอก เติมแล้ววิ่งดีกว่าโซฮอลล95อีก!!! :bbbear_32:

• *

ก้องยังเด้กอยู่น้าาพี่ๆๆ :bbbear_23:

ออฟไลน์ [T]hanan[U]n

• OMAC 113
  • *
  • Popular Vote : 13
  • Impreza S204
รถไม่แรง อยากแซงเชิญเลยยยย >_<"