ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อหัวตัดมา บนกล่อง ecu แปะว่า v5 อยากทราบว่าตัวนี้เปนตัวไหนอะคับ  (อ่าน 15151 ครั้ง)

ออฟไลน์ kiyota

• *
  • Popular Vote : 10
ขอบคุนคับพี่ ผมคงใช้เกียร์เดิมไปก่อนถ้ายังขายเกียร์ไำม่ได้คับ ก้อคงใช้จนพังกันไปข้าง 555 แล้วค่อยเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดา ถ้าเครื่องพังก้อค่อย overhaul ใหม่ แล้วเอาใส้ในกับกล่องคอแดงใส่เลย แต่ใจไม่อยากขับเกียร์ออโต้เลย มันไม่ได้ฟิล 555 ขอบคุนคับ  :bbbear_19: :bbbear_19:

เอาเกียร์มาขายถูกๆสิครับ  ถ้าขายราคาพอกับกระปุก

คนเขาก็ไปเล่น กระปุกหมด   รับรองน่าจะมีคนซื้ออยุู่ครับ   :bbbear_9:

ออฟไลน์ b_zestup

• ซูบารุคือชีวิต จะขับมันจนกว่าจะไม่มีแรงเหยียบคลัตช์ ถ้าหมดแรงก้อจะขับเกียร์ออโต้ 555
  • *
  • Popular Vote : 7
สรุปแล้วคับ ขายหัวตัดที่ได้มาเปนเกียร์ออโต้ให้พี่ที่อยากได้แทน ผมก้อไปหาเครื่องหรือหัวตัดที่เปนเกียร์ธรรมดาแทนคับ ง่ายดีคับ :bbbear_19: :bbbear_19:

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
สรุปแล้วคับ ขายหัวตัดที่ได้มาเปนเกียร์ออโต้ให้พี่ที่อยากได้แทน ผมก้อไปหาเครื่องหรือหัวตัดที่เปนเกียร์ธรรมดาแทนคับ ง่ายดีคับ :bbbear_19: :bbbear_19:

ทำถูกต้องแล้วครับผมมม  :bbbear_34: :bbbear_34: :bbbear_34:
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
ดีครับไม่ต้องแปลง ง่ายๆไวๆ มาม่า ยำๆ555
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

• ซูบารุคือชีวิต จะขับมันจนกว่าจะไม่มีแรงเหยียบคลัตช์ ถ้าหมดแรงก้อจะขับเกียร์ออโต้ 555
  • *
ขอถามต่อนิดนึงคับ ถ้าผมซื้อเครื่องเกียร์ที่มาทั้งแพหน้า รวมสายไฟ กับซื้อทั้งหัวตัดเลย แบบไหนจะทำยากง่ายกว่ากันคับ ขอบคุนคับ

• *
ขอถามต่อนิดนึงคับ ถ้าผมซื้อเครื่องเกียร์ที่มาทั้งแพหน้า รวมสายไฟ กับซื้อทั้งหัวตัดเลย แบบไหนจะทำยากง่ายกว่ากันคับ ขอบคุนคับ
อยู่ในหัวดีทีสุด เพราะตอนแกะจากหัวอาจมีอะไรหาย 555งงมะ

• *
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207

มาทั้งหัวเลยดีกว่าครับ เพราะว่า บางทีของมันขาดไปแล้ว มันต้องมานั่งหา ซึ่งบางอย่างอาจจะหาไม่ง่าย หรือง่าย แต่ ราคามหาโหด น่ะครับ ยังไงมาทั้งหัวเลย น่าจะปลอดภัยกว่า แต่ก็ใช่ว่า มาทั้งหัวของจะไม่ขาดนะครับ เพียบแค่มันครบว่าแน่นอนครับ ขอให้โชคดีครับผม  :bbbear_35: :bbbear_35:
85sound and music studio 086-6896625

• *
ขอบคุนทุกๆคำตอบคับผม เด๋วพรุ้งนี้คงไปเดินหาตัวตัดที่บางนาดูคับ :bbbear_19: :bbbear_19:

• *
ไปเดินบางนามาแล้วคับ ก้อจองหัวไว้หัวนึง วันพุธหน้าคงไปเอา เพราะร้านเค้าปิดตรุษจีน เป็นเครื่องคอขาวอินเตอร์ตรง คอยล์ตรง เทอร์โบ VF22 เป็นคอนโซลใหม่แล้วคับ แต่ติดปัญหาอย่างนึงคับ คือผมอยากจะใช้คอนโซลเวอร์ชั่นเก่าติดรถผมมา อย่างนี้พวกระบบแอร์ของหัวใหม่ จะมาใส่กับคอนโซลเก่าได้มั้ยคับ เช่น ตู้แอร์ อะไรประมาณนี้ พอดีผมชอบคอนโซลเก่าน่ะคับ ผมว่ามันคลาสสิคดี รบกวนหน่อยนะคับ ขอบคุนคับ  :bbbear_19: :bbbear_19:

• *
  • Gcปลอม
ไปเดินบางนามาแล้วคับ ก้อจองหัวไว้หัวนึง วันพุธหน้าคงไปเอา เพราะร้านเค้าปิดตรุษจีน เป็นเครื่องคอขาวอินเตอร์ตรง คอยล์ตรง เทอร์โบ VF22 เป็นคอนโซลใหม่แล้วคับ แต่ติดปัญหาอย่างนึงคับ คือผมอยากจะใช้คอนโซลเวอร์ชั่นเก่าติดรถผมมา อย่างนี้พวกระบบแอร์ของหัวใหม่ จะมาใส่กับคอนโซลเก่าได้มั้ยคับ เช่น ตู้แอร์ อะไรประมาณนี้ พอดีผมชอบคอนโซลเก่าน่ะคับ ผมว่ามันคลาสสิคดี รบกวนหน่อยนะคับ ขอบคุนคับ  :bbbear_19: :bbbear_19:

ใส่กันไม่ได้ครับบบบ ยกทั้งคอนโซลเลยครับ จะได้ไม่ต้องแปลงสายไฟครับ จะได้ใช้ไมค์แท้ๆ แล้วก็ไมค์จะได้ไม่เพี้ยนครับบบ รถผมวางเครื่อง เหยี่ยว ก็ เอามาทั้งหมดเลยครับ ตอนแรกก็จะไม่เปลี่ยน้เพราะว่า ไม่ชอบคอนโซล GD แต่สุดท้ายก็ต้องยอมเปลี่ยน เพราะว่า เรื่องสายไฟหน้าปัดที่จะต้องแปลง พอแปลงแล้วมันเพี้ยน จะไปเซอวิส ที่ไหนที่ไม่ใช่อู่ที่วางมา ช่างก็อาจจะงง ว่าระบบบสายไฟ แปลงมายังไงครับ ยังไง ลองดูเป็นแนวทางดูนะครับ ขอให้โชคดีครับ

• *

ใส่กันไม่ได้ครับบบบ ยกทั้งคอนโซลเลยครับ จะได้ไม่ต้องแปลงสายไฟครับ จะได้ใช้ไมค์แท้ๆ แล้วก็ไมค์จะได้ไม่เพี้ยนครับบบ รถผมวางเครื่อง เหยี่ยว ก็ เอามาทั้งหมดเลยครับ ตอนแรกก็จะไม่เปลี่ยน้เพราะว่า ไม่ชอบคอนโซล GD แต่สุดท้ายก็ต้องยอมเปลี่ยน เพราะว่า เรื่องสายไฟหน้าปัดที่จะต้องแปลง พอแปลงแล้วมันเพี้ยน จะไปเซอวิส ที่ไหนที่ไม่ใช่อู่ที่วางมา ช่างก็อาจจะงง ว่าระบบบสายไฟ แปลงมายังไงครับ ยังไง ลองดูเป็นแนวทางดูนะครับ ขอให้โชคดีครับ
เหรอคับผม งานงอกเลยทีนี้ 555 ตอนแรกที่บางนาก้อมีหัวคอแดง sti น่าจะ v1 หรือ 2 นี่แหละคับ คอนโซลเก่าด้วย แต่เค้าขายถูกกว่าตัวที่ผมได้มาแค่หมื่นเดียวเอง แถมไม่ให้ถังน้ำมันด้วย ก้อเลยเอาตัวใหม่ดีกว่า เพราะเค้าให้ครบเลย แล้วอย่างนี้ตอนพี่เปลี่ยนใช้คอนโซล gd พี่เปลี่ยนแผงข้างไปใช้ตัวไหนเหรอคับ ตอนนี้งบก้อเริ่มหมดแล้วด้วย กลัวว่าถ้าไปซื้อพวกแผงข้าง กับคอนโซลเกียร์เวอร์ใหม่ มันจะจุกอะคับผม ไหนจะค่าแปลงอีก กลัวจุกน่ะคับ ขอบคุนคับ  :bbbear_19: :bbbear_19:

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
ถ้าใช้คอนโซลเก่าจะต้องแปลงชุดสายไฟจากเครื่องตัวใหม่ให้เข้ากับ พวกชุดแอร์ แผงฟิวส์ หน้าปัด ฯลฯ แต่ถ้าใช้ชุดคอลโซลใหม่ด้วยสายไฟอะไรพวกนี้จะเรียบร้อยกว่าเยอะเพราะย้ายมาใส่อย่างเดียวไม่ต้องแปลงครับ ส่วนพวกแผงประตู gc น่าจะสลับใส่ได้เลยนะไม่ต้องแปลง
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

• *
  • Gcปลอม
เหรอคับผม งานงอกเลยทีนี้ 555 ตอนแรกที่บางนาก้อมีหัวคอแดง sti น่าจะ v1 หรือ 2 นี่แหละคับ คอนโซลเก่าด้วย แต่เค้าขายถูกกว่าตัวที่ผมได้มาแค่หมื่นเดียวเอง แถมไม่ให้ถังน้ำมันด้วย ก้อเลยเอาตัวใหม่ดีกว่า เพราะเค้าให้ครบเลย แล้วอย่างนี้ตอนพี่เปลี่ยนใช้คอนโซล gd พี่เปลี่ยนแผงข้างไปใช้ตัวไหนเหรอคับ ตอนนี้งบก้อเริ่มหมดแล้วด้วย กลัวว่าถ้าไปซื้อพวกแผงข้าง กับคอนโซลเกียร์เวอร์ใหม่ มันจะจุกอะคับผม ไหนจะค่าแปลงอีก กลัวจุกน่ะคับ ขอบคุนคับ  :bbbear_19: :bbbear_19:

ผมใข้แผงข้างเดิม แต่งให้มันหลบคอนโซลครับ แล้วหัวที่ได้มาไม่มีแผงประตูมาให้ใช่มั้ยคับ ถ้าไม่ครบก้อลองหาดูครับ ในเวปมีขายอยุ่ มันไม่จุกจิกหรอกครับ คอนโซลตัวใหม่ มันก้อ เอาเข้ามาใส่ได้เลย แต่อย่าลืมให้ช่างเลาะ แท่นรองคอนโซลกลางจากหัวมาด้วยนะครับ เอามาเชื่อมเข้ากับรถเราครับ ไม่งั้น มันจะต้องทำแทนยึดขึ้นมาเองคับ โทรมาคุยก้อได้นะคร้บ 0866896625 โบ๊ทครับ

• *
เดี๋ยวก่อน ไปกันใหญ่แล้ว เครื่องอินเตอร์ตรงใส่กับคอนโซลเก่าสบายมาก ทำกันมาเปนสิบๆปี

เครื่องver3,4ชน คอนโซลเก่าเยอะแยะ เพราะระบบไฟมันแทบไม่ต่างเลย

ของผมเครื่องเวอร์2 ชนคอนโซลใหม่แถมไมล์ไฟฟ้า280km+เกียร์6สปีด ยุ่งยากกว่า ยังมาครบ

ไม่เหมือนเอาเครื่องgd ชน คอนโซล gc อันนี่ยาก ระบบไฟจะไม่ครบ เพราะเปลี่ยนใหม่หมด

ในgc คอนโซลเก่า กะ คอนโซลใหม่ ใส่กันไม่ได้แค่ ชุดตู้แอร์ครับ นอกนั้นสบาย ไม่มีปัญหา

ส่วนถ้าไม่ชอบคอนโซลใหม่ ก็เอาไปขายสิครับของดีเลยนะนั่น สนนราคาเกือบ2หมื่น ขายอู่ก็ได้เพราะเค้าหาให้ควั่ก

• *
เด๋ววันนี้จะไปคุยกับอู่ดูคับ ได้เรื่องยังไงเด๋วมาคืบหน้าให้ฟังอีกคับ :bbbear_ :bbbear_19:19: