ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อหัวตัดมา บนกล่อง ecu แปะว่า v5 อยากทราบว่าตัวนี้เปนตัวไหนอะคับ  (อ่าน 15153 ครั้ง)

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
เดี๋ยวก่อน ไปกันใหญ่แล้ว เครื่องอินเตอร์ตรงใส่กับคอนโซลเก่าสบายมาก ทำกันมาเปนสิบๆปี

เครื่องver3,4ชน คอนโซลเก่าเยอะแยะ เพราะระบบไฟมันแทบไม่ต่างเลย

ของผมเครื่องเวอร์2 ชนคอนโซลใหม่แถมไมล์ไฟฟ้า280km+เกียร์6สปีด ยุ่งยากกว่า ยังมาครบ

ไม่เหมือนเอาเครื่องgd ชน คอนโซล gc อันนี่ยาก ระบบไฟจะไม่ครบ เพราะเปลี่ยนใหม่หมด

ในgc คอนโซลเก่า กะ คอนโซลใหม่ ใส่กันไม่ได้แค่ ชุดตู้แอร์ครับ นอกนั้นสบาย ไม่มีปัญหา

ส่วนถ้าไม่ชอบคอนโซลใหม่ ก็เอาไปขายสิครับของดีเลยนะนั่น สนนราคาเกือบ2หมื่น ขายอู่ก็ได้เพราะเค้าหาให้ควั่ก

ขอบคุนครับพี่โชคที่มาช่วยชี้แจงให้กระจ่างครับผม  :bbbear_2: :bbbear_2: :bbbear_17:
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
555 อ่านๆไปนึกว่าจะลงgd ซะง้าน เรยขอเบรคก่อนเด๋วงง :bbbear_43:

พูดถึงคอนโซลเก่า(เวอ1-2) เป็นคอนโซลที่ใช้งานดีนะครับ ปุ่มคอมแอร์ใหญ่กดง่ายเหมาะเวลาซัดรถ

มือจับประตูใส่เหรียญได้ ช่องแอร์ตรงประตูหมุนปิดได้ ช่องแอร์ก็ใหญ่กว่า ตู้แอร์ร่ัวหาใหม่ก็ราคาถูกกว่า

ที่วางแก้วน้ำมี2ช่อง(ใหม่มีช่องเดียว)

ที่ว่ามาคอนโซลใหม่ ไม่มีเลย แต่เท่ห์มากอ่ะ555
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
555 อ่านๆไปนึกว่าจะลงgd ซะง้าน เรยขอเบรคก่อนเด๋วงง :bbbear_43:

พูดถึงคอนโซลเก่า(เวอ1-2) เป็นคอนโซลที่ใช้งานดีนะครับ ปุ่มคอมแอร์ใหญ่กดง่ายเหมาะเวลาซัดรถ

มือจับประตูใส่เหรียญได้ ช่องแอร์ตรงประตูหมุนปิดได้ ช่องแอร์ก็ใหญ่กว่า ตู้แอร์ร่ัวหาใหม่ก็ราคาถูกกว่า

ที่วางแก้วน้ำมี2ช่อง(ใหม่มีช่องเดียว)

ที่ว่ามาคอนโซลใหม่ ไม่มีเลย แต่เท่ห์มากอ่ะ555
กูรู gc ตัวจริงมาแล้ว  :bbbear_34: :bbbear_34:
ทั้งนี้ก็น่าจะขึ้นอยู่กับอู่ที่ทำด้วยใช่ไหมครับ เพราะผมเลยเห็นบางคันสายไฟอย่างชุ่ยเลย ทำมาจากอู่ชื่อดังด้วย เห็นแล้วปวดตับเลย
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

• *
กูรู gc ตัวจริงมาแล้ว  :bbbear_34: :bbbear_34:
ทั้งนี้ก็น่าจะขึ้นอยู่กับอู่ที่ทำด้วยใช่ไหมครับ เพราะผมเลยเห็นบางคันสายไฟอย่างชุ่ยเลย ทำมาจากอู่ชื่อดังด้วย เห็นแล้วปวดตับเลย
งานสายไฟที่ชุ่ยๆส่วนใหญ่ เพราะอู่เรียกช่างนอกมาทำครับ

เป็นเพราะอู่นั้นไม่ชำนาญ หรือ ไม่มีเวลาวายริ่งสายไฟครับ(เนื่องจากใช้เวลานานมาก)

ทีนี้พวกช่างไฟก็ โคตรเล่นตัว ตามตัวยาก พอมาถึงก็ชุ่ยเลย พวกเลวนี่ทำอู่เสียชื่อมาเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ b_zestup

• ซูบารุคือชีวิต จะขับมันจนกว่าจะไม่มีแรงเหยียบคลัตช์ ถ้าหมดแรงก้อจะขับเกียร์ออโต้ 555
  • *
  • Popular Vote : 7
ถามอู่ที่จะวางมาแล้วคับ เค้าบอกว่าทำได้ แต่มันจะยุ่งยากกว่าคับ เหมือนเค้าไม่ค่อยอยากทำให้อะคับ เพราะมันต้องแปลงเยอะ เลยเซ็งๆนิดนึง พี่ๆเพื่อนๆมีอู่ไหนแนะนำบ้างมั้ยคับ ที่เค้าสามารถแปลงได้
ส่ง pm มาก้อได้คับ เพราะต้องเอารถไปอู่พรุ้งนี้แล้วคับ ขอบคุนคับ  :bbbear_19: :bbbear_19:

• ซูบารุคือชีวิต จะขับมันจนกว่าจะไม่มีแรงเหยียบคลัตช์ ถ้าหมดแรงก้อจะขับเกียร์ออโต้ 555
  • *
ขออีกนิดนะคับ คืออู่เค้าบอกว่าถ้าจะใส่คอนโซลใหม่ ซึ่งพวกแผงข้างประตูผมไม่มี ผมถามเค้าว่าซื้อเฉพาะแผงข้างมาได้มั้ย เค้าบอกว่าให้ซื้อทั้งประตูดีกว่า เพราะจุดยึดมันไม่เหมือนกัน
ผมก้องงๆอะคับ ว่าจะเปลืองซื้อประตูอีกเพื่อ? เลยอยากทราบน่ะคับ ว่าถ้าซื้อแค่แผงข้างมาแปลงใส่ประตูเวอร์เก่าไม่ได้เหรอคับ รบกวนอีกหน่อยคับ ขอบคุนคับ

ออฟไลน์ MooKa

• *
  • Popular Vote : 4
ขออีกนิดนะคับ คืออู่เค้าบอกว่าถ้าจะใส่คอนโซลใหม่ ซึ่งพวกแผงข้างประตูผมไม่มี ผมถามเค้าว่าซื้อเฉพาะแผงข้างมาได้มั้ย เค้าบอกว่าให้ซื้อทั้งประตูดีกว่า เพราะจุดยึดมันไม่เหมือนกัน
ผมก้องงๆอะคับ ว่าจะเปลืองซื้อประตูอีกเพื่อ? เลยอยากทราบน่ะคับ ว่าถ้าซื้อแค่แผงข้างมาแปลงใส่ประตูเวอร์เก่าไม่ได้เหรอคับ รบกวนอีกหน่อยคับ ขอบคุนคับ
แผงประตูไม่ต้องมาพร้อมกับประตูก็ได้แต่ต้องได้เหล็กยึดแผงมาด้วยครับ(ตัวเหล็กยึดไม่เหมือนแผง ver1-3) ที่สำคัญอีก2อย่างคือฝาปิดน๊อตที่แผงประตู กับ ชุดมือจับ ถ้าขาดไปหายากมากเค้าไม่ค่อยแยกขายกัน

ออฟไลน์ MooKa

• *
  • Popular Vote : 4
จริงๆเหล็กยึดแผงอู่รถหรืออู่สี(บางอู่ที่ทำบ่อยๆเค้ามีทำแบบเอาไว้เลย)เค้าก็สามารถสร้างเหล็กตัวนี้ขึ้นมาใหม่ได้ แต่มันเสียเวลาครับ เค้าเลยอยากให้ได้มาแบบครบมากกว่า

• *
ถามอู่ที่จะวางมาแล้วคับ เค้าบอกว่าทำได้ แต่มันจะยุ่งยากกว่าคับ เหมือนเค้าไม่ค่อยอยากทำให้อะคับ เพราะมันต้องแปลงเยอะ เลยเซ็งๆนิดนึง พี่ๆเพื่อนๆมีอู่ไหนแนะนำบ้างมั้ยคับ ที่เค้าสามารถแปลงได้
ส่ง pm มาก้อได้คับ เพราะต้องเอารถไปอู่พรุ้งนี้แล้วคับ ขอบคุนคับ  :bbbear_19: :bbbear_19:
ไปหาพี่พนม บีวาครับ ทำได้555

ส่วนคอนโซลใหม่ ผมก็เห็นมาเยอะนะที่ประกบกับแผงประตูอันเดิม ก็ปิดสนิทดี

เพราะส่วนใหญ่ก็แบบคุณแหละครับ มีแต่หัวไม่มีแผง

ส่วนแผงข้างแยกขายจะหายาก และแพง ถ้าไม่ซีเรียสก็ไม่ต้องก็ได้นะ

สรุปไปหาพี่พนมนั่นแหละ5555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 08:39:14 PM โดย Choke gf »

• *
จริงๆเหล็กยึดแผงอู่รถหรืออู่สี(บางอู่ที่ทำบ่อยๆเค้ามีทำแบบเอาไว้เลย)เค้าก็สามารถสร้างเหล็กตัวนี้ขึ้นมาใหม่ได้ แต่มันเสียเวลาครับ เค้าเลยอยากให้ได้มาแบบครบมากกว่า
ขอบคุนคับผม เด๋วจะลองไปปรึกษาอู่ดูคับ แต่ใจก้อยังอยากได้คอนโซลเก่าอยู่ดีคับ เห็นรถหลายคันเค้าก้อทำกัน แอบสงสัยเหมือนกันว่าทำไมรถเราทำไม่ได้ 555

• *
ไปหาพี่พนม บีวาครับ ทำได้555

ส่วนคอนโซลใหม่ ผมก็เห็นมาเยอะนะที่ประกบกับแผงประตูอันเดิม ก็ปิดสนิทดี

เพราะส่วนใหญ่ก็แบบคุณแหละครับ มีแต่หัวไม่มีแผง

ส่วนแผงข้างแยกขายจะหายาก และแพง ถ้าไม่ซีเรียสก็ไม่ต้องก็ได้นะ

สรุปไปหาพี่พนมนั่นแหละ5555
ขอบคุนคับพี่ เด๋วจะลองไปคุยกับอู่ที่จะวางดูก่อน ถ้าไม่ได้จิงๆก้ออาจจะเปลี่ยนอะคับ ขอบคุนคับ

ออฟไลน์ POPEYE

• popeye classic gc
  • *
  • Popular Vote : 10
  • ป็อปอายอินเตอร์เฉียง
ถ้าชอบคอนโซนเก่าและไม่อยากเปลี่ยนและจองหัวเวอร์ 4 ไว้ก็ถูกต้องแล้วครับ
ไม่ต้องเปลี่ยนคอนโซนแผงประตูอะไรทั้งนั้นครับ เพราะเครื่องเวอร์ 3 (หรือเครื่อง
ตัวเดียวกับเวอร์ 4 ที่จองไว้) แต่เดิมในเวอร์ 3 เครื่องตัวนี้ก็ใช้คอนโซนเก่า

ดังนั้นถ้าเอาเครื่องเวอร์ 4 มาวางในคอนโซลเก่าสามารถทำระบบไฟหน้าปัทได้ครบถ้วนแน่นอนครับ

เทอร์โบลุกเป็นไฟ ลูกสูบละลายกลายเป็นผง

• *
ขอบคุนคับผม ผมไม่แน่ใจว่าเวอร์ไหนนะคับ แต่คาดว่าจะเวอร์ 4 และเป็นคอนโซลใหม่ ลองดูคับ

• *
ถามอู่มาแล้วคับ อันนี้ละเอียดเลย เค้าบอกว่าแปลงได้คับ แต่ต้องเสียค่าแรงเพิ่ม ประมาณหมื่นนึงคับ แต่ถ้าคอนโซลใหม่ก้อค่าแรงเท่าเดิม เพราะมันรวมไปกับค่าแรงวางเครื่องด้วย
ก้อเลยตัดสินใจเอาคอนโซลตัวใหม่ก้อได้ เอาเงินหมื่นนึงไปซื้อพวกแผงข้างดีกว่า สรุปเคสนี้จำใจเอาคับ 555 ขอบคุนพี่ๆทุกท่านที่มาช่วยตอบคำถามนะคับ :bbbear_19:

• *
อะแฮ่ม มะกี้มีปล่อยไก่สับสนเวอ3กะเวอร์4 มีแอบลบกระทู้ไปละ 555

แต่ขอเอาาข้อมูลมาเสนอแก้ตัวครับ55

อันนี่เวอร์3 คอนโซลเก่า
http://a15ff11300g.sakura.ne.jp/catalogue/GC.GFinpreza/97.2%20impreza%20WRX%20STI%20version3%20V-Limited/97.2%20impreza%20WRX%20STI%20version3%20V-Limited.html

อีนี่เวอร์4จะนายจ๋า ไฟก็ยังไม่เพชรครับ

http://a15ff11300g.sakura.ne.jp/catalogue/GC.GFinpreza/98.2%20impreza%20WRX/98.2%20impreza%20WRX.html