ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกยังไงครับ  (อ่าน 15641 ครั้ง)

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
Re: รู้สึกยังไงครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 06:37:28 PM »
พี่โชคมีจุดแข็งด้วยเหรอก้าบพี่ก้าบบบ   :bbbear_20: :bbbear_20:
มีฮาฟ ครั้งละ1.5ชั่วโมง วันละหลายครั้ง :bbbear_23:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 06:38:34 PM »
มีฮาฟ ครั้งละ1.5ชั่วโมง วันละหลายครั้ง :bbbear_23:

ว้าวๆๆๆๆ แข็งนานด้วยยย
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ adi autolism

• Adi Autolism..
  • *
  • Popular Vote : 28
  • Adi Autolism..
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 06:53:38 PM »
นานจังสลสัยจาใช้ยาช่วย :bbbear_44:
Adi Autolism.. 086-8060694

ออฟไลน์ ลังสาด

• *
  • Popular Vote : 18
  • Tel 0869796049
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 06:59:24 PM »
ผมซื้อsuโดยที่แฟนไม่รู้ไม่เห็นพอขับเข้าคอนโดผมก็สารภาพไปตรงๆว่าซื้อมา
เค้าโกรธมาก และรู้สึกเหมือนถูกทรยส เหมือนเอาเมียน้อยเข้าบ้าน
แต่ก่อนจะตกลงคบกันเค้าก็บอกเองว่าหากจะมีอะไรอย่างไรขอให้เวลาเค้าเหมือนเดิม
ทำหน้าที่แฟนให้ดี แต่สุดท้ายก็โดนขุดประเด็นเรื่องsu เข้ามาทะเลาะกันทุกครั้งแม้มันจะเครียประเด็นเรื่องรถไปแล้ว
ทำใจครับ หากเค้ารับตัวตนของเราไม่ได้และเราก็ยอมลดความเป็นตัวตนเราจนถึงที่สุด
เค้าก็ยังไม่พอใจกับสิ่งที่เราเป็น ก็ปล่อยเค้าไปอยู่กับคนที่เค้าคิดว่าดีกว่าเราเถอะครับ
การคบใครก็ตามเราอย่าหวังที่เปลี่ยนตัวตนของอีกฝ่ายเลยมันจะทำให้เค้าเป็นตัวเองไม่ต้องระเวงระวัง
อยู่อย่างมีความสุขกันทั่งคู่ การเปลี่ยนคนอื่นมันยากแต่การเปลี่ยนตัวเองเพื่อคนที่เรารัก มันยิ่งใหญ่กว่านะครับ
ทุกข์กับสุขมันมาพร้อมกันเพียงแต่จะมองที่ด้านไหน
เวลาเราเผชิญหน้ากันทะเลาะกัน ก็เหมือนกับ
การยื่นฝ่ามือให้คนที่อยู่ตรงหน้าเราเราก็จะเห็นเหตุผลของเราเองแต่อีกก็จะเห็นอีกด้านของมือเราเพียงด้านเหมือนกัน
ต่างฝ่ายต่างเห็นปัญหาเพียงด้านของตัวเอง
หากเราต้องการแก้ปัญหาร่วมกัน ลองนั่งข้างๆให้เค้าเห็นปัญหาของแต่ฝ่าย ทำความเข้าใจ อดทน ลดทิฐิ ของทั้งคู่
แล้วช่วยกันหาทางออกร่วมที่ยอมรับได้
ครับกระผม
เอวัง ผาสุข

ออฟไลน์ Akaradech------>

• *
  • Popular Vote : 23
  • =ชิวๆๆ ปลิวลม อีเขียว=
    • Maximpack
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 07:24:32 PM »
ไม่มีแฟนครับ ไม่ขอตอบ  :bbbear_39:
Add มาทักทายกันได้ครับ เพิลๆ SSS
fb//akaradech_casa@hotmail.com

ออฟไลน์ bosswindsor

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 08:00:52 PM »
ผมก็โดนทั้งแม่ทั้งแฟนบ่นเลยครับเรื่องรถเนี่ย
ผมก็จะบอกไปว่า ผมใช้เหตุผลกับทุกๆเรื่อง มีเรื่องรถเรื่องเดียวนี่แหละ ที่ขอใช้อารมณ์ไม่สนใจเหตุผล
แล้วผมก็จะเปรียบเทียบกลับไปว่า ก็เหมือนเวลาเธอซื้อเสื้อผ้า กระเป๋า รองเท้านั่นล่ะ
ทีนี้ถึงเค้าจะไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ ทั้งกินน้ำมัน รูปทรงเหมือนรถซิ่ง แต่เค้าก็ยอม เค้าเลยทำความเข้าใจในความชอบของผม
ล่ะคิดในแง่ดีว่า การที่ผมเอาเวลาไปอยู่กับรถ สนใจแต่รถ มันก็ยังดีกว่าการที่ผมเอาเวลาไปให้ผู้หญิงอื่น จนตอนนี้เรียกซู เปนกิ้กผมไปล่ะ ฮาๆ
ผมว่าลองคุยกันดูครับ น่าจะมีจุดที่ยอมทั้งสองฝ่าย เอาใจช่วยนะครับ

ออฟไลน์ กรองทิพย์

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 08:11:18 PM »
ขายซูบารุ แล้วถอยเด็กสักสองคนไว้คอนโด ดูสิ จะเอาอันไหน

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 08:11:44 PM »
นานจังสลสัยจาใช้ยาช่วย :bbbear_44:
GF สายแข็งครับ55

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 08:12:48 PM »
ผมซื้อsuโดยที่แฟนไม่รู้ไม่เห็นพอขับเข้าคอนโดผมก็สารภาพไปตรงๆว่าซื้อมา
เค้าโกรธมาก และรู้สึกเหมือนถูกทรยส เหมือนเอาเมียน้อยเข้าบ้าน
แต่ก่อนจะตกลงคบกันเค้าก็บอกเองว่าหากจะมีอะไรอย่างไรขอให้เวลาเค้าเหมือนเดิม
ทำหน้าที่แฟนให้ดี แต่สุดท้ายก็โดนขุดประเด็นเรื่องsu เข้ามาทะเลาะกันทุกครั้งแม้มันจะเครียประเด็นเรื่องรถไปแล้ว
ทำใจครับ หากเค้ารับตัวตนของเราไม่ได้และเราก็ยอมลดความเป็นตัวตนเราจนถึงที่สุด
เค้าก็ยังไม่พอใจกับสิ่งที่เราเป็น ก็ปล่อยเค้าไปอยู่กับคนที่เค้าคิดว่าดีกว่าเราเถอะครับ
การคบใครก็ตามเราอย่าหวังที่เปลี่ยนตัวตนของอีกฝ่ายเลยมันจะทำให้เค้าเป็นตัวเองไม่ต้องระเวงระวัง
อยู่อย่างมีความสุขกันทั่งคู่ การเปลี่ยนคนอื่นมันยากแต่การเปลี่ยนตัวเองเพื่อคนที่เรารัก มันยิ่งใหญ่กว่านะครับ
ทุกข์กับสุขมันมาพร้อมกันเพียงแต่จะมองที่ด้านไหน
เวลาเราเผชิญหน้ากันทะเลาะกัน ก็เหมือนกับ
การยื่นฝ่ามือให้คนที่อยู่ตรงหน้าเราเราก็จะเห็นเหตุผลของเราเองแต่อีกก็จะเห็นอีกด้านของมือเราเพียงด้านเหมือนกัน
ต่างฝ่ายต่างเห็นปัญหาเพียงด้านของตัวเอง
หากเราต้องการแก้ปัญหาร่วมกัน ลองนั่งข้างๆให้เค้าเห็นปัญหาของแต่ฝ่าย ทำความเข้าใจ อดทน ลดทิฐิ ของทั้งคู่
แล้วช่วยกันหาทางออกร่วมที่ยอมรับได้
ครับกระผม
เอวัง ผาสุข

ลังสาดน้องรัก ชีวิตเจ้าช่างเหมือนพี่จัง วะ
Jay TURBO-Plus

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 08:16:07 PM »
ลังสาดน้องรัก ชีวิตเจ้าช่างเหมือนพี่จัง วะ

รถก็เหมือน ชีวิตก็เหมือน เมาก็เหมือนกัน 5555

ออฟไลน์ MiT GC8

• เด็กฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 08:48:58 PM »
เลือกเอาบ้ารถ หรือจะให้บ้าสาว

ออฟไลน์ gentlemanly

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 10:08:53 PM »
แฟนไม่มีครับ แต่โดนที่บ้านบ้างเล็กน้อย

ออฟไลน์ noom_chopper

• *
  • Popular Vote : 24
  • "อิมแวน บรรทุกหมา"
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 10:09:44 PM »
:bbbear_33: ท้องผูก ขรี้ไม่ออกอ่ะดิ  :bbbear_6:
อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง ไม่อยากเสียตังค์ ขับเดิมๆ

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 11:14:23 PM »
ครับกระผม
เอวัง ผาสุข

เป็นกำลังใจให้ครับพี่ ๆ เรื่องนี้เป็นปัญหาโลกแตก ครับ ผู้หญิงกับรถซิ่ง แต่ผมมีข้อเสนอการแก้ให้มันไปกันได้ครับ

เราไปออก ฟิโน่ กันคนละคัน น่าจะเวิคกว่าขับ ซู มั้ยครับ เพราะเห็นกลุ่มขับฟิโน่เค้าไม่เคยขาดสาวๆซ้อนท้ายกันเลย แล้วสาวๆแต่ละนาง คุกๆ.....ทั้งนั้น 

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 12:36:15 AM »
ไม่เคยมีปัญหาเรื่องรถเลยแม้แต่คันเดียว เพราะเงินเรา ภรรยาผมเคารพในจุดนี้ แต่ที่เขาขอคือเรื่องขับเร็ว รู้สึกโชคดีมีภรรยาว่านอนสอนง่าย งิงิ
แต่คันหน้าเขาก็บอกว่าถ้าได้รถใหญ่ก็ดี นั่งสบายๆ แต่คันนี้ก็ยังให้เก็บไว้ซิ่งได้ตามใจเรา
ไม่สุด....แต่สะดุดตา