ผู้เขียน หัวข้อ: เสียง กึก กึก เวลาเหยียบเบรค  (อ่าน 1483 ครั้ง)

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
เสียง กึก กึก เวลาเหยียบเบรค
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 11:00:38 PM »
รบกวนสอบถาม ท่านที่มีประสบการณ์กับเสียง กึก กึก บริเวณช่วงล่าง

รถผมเริ่มมีเสียงกึก กึก เบาๆ ขณะเหยียบเบรค พอจะมีความเป็นไปได้อย่างไรบ้างครับ ที่ต้องแก้ไข

ผมสงสัยอยู่ คือ ผ้าเบรค แต่ก็เหลืออีกตั้งเกินครึ่ง

กับ พวกบูชปีกนก

ช่วยแนะนำด้วยนะครับ เป็นเฉพาะตอนเบรคครับ ดังกึกเดียว แล้วก็ไม่ดังอีกครับ หากขับไปเรื่อยๆ 

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • Popular Vote : 21
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
Re: เสียง กึก กึก เวลาเหยียบเบรค
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 03:34:59 AM »
ของผมเคยสลัก, กากบาทยึดผ้าเบรคหลวมครับ
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911