ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยวิเคราะหน่อยครับเสียงอะไรไม่รู้  (อ่าน 1656 ครั้ง)

ออฟไลน์ รถไอติม

• *
  • Popular Vote : 13
เวลาบูสมาเต็มที่1บาร์มันจะมีเสียงแว๊ดเหมือนเสียงลม(เสียงชัดเจนมากครับดังเหมือนมีคนกรี๊ดอยู่นอกรถ)พอเปลี่ยนเกียร์บูสตกเสียงก็เงียบไปสักพักบูสเต็มดังอีกแล้ว

โดยรวมแล้วทุกอย่างปกติดีครับบูสก็ไม่สวิง แต่ผมไม่แน่ใจว่าเสียงมันออกมาจากตรงไหน มันไม่ค่อยสบายใจครับ รบกวนพี่ๆช่วยวิเคราะหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2013, 02:27:53 PM โดย behknquxc »

ออฟไลน์ maiyalap

• *
  • Popular Vote : 8
Re: ช่วยวิเคราะหน่อยครับเสียงอะไรไม่รู้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 02:44:21 PM »
ดังมาจากเทอร์โบหรือเปล่าครับ ไม่ทราบลองเช็คดูรึยังครับ

ออฟไลน์ รถไอติม

• *
  • Popular Vote : 13
Re: ช่วยวิเคราะหน่อยครับเสียงอะไรไม่รู้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 03:21:59 PM »
ดังมาจากเทอร์โบหรือเปล่าครับ ไม่ทราบลองเช็คดูรึยังครับ
พอทราบวิธีเช็คเบื้องต้นไหมครับ ผมก็เดาๆว่าอาจจะมาจากเทอร์โบหรือท่อไอเสียเนี่ยแหละครับเพราะจังหวะมันดังเหมือนรถใส่เวสเกทแยกเลย

ออฟไลน์ maiyalap

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 10:52:13 PM »
พอทราบวิธีเช็คเบื้องต้นไหมครับ ผมก็เดาๆว่าอาจจะมาจากเทอร์โบหรือท่อไอเสียเนี่ยแหละครับเพราะจังหวะมันดังเหมือนรถใส่เวสเกทแยกเลย

ถ้าเทอร์โบเบื้องต้นก็ลองขยับแกนดูครับว่าหลวมรึเปล่า