ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหาร้านท่อดีๆแถวสาทร พระราม 3-4 สาธุ หรือใครมีร้านอื่นๆแนะนำก็ยินดีครับ  (อ่าน 14667 ครั้ง)

ออฟไลน์ kongbuic

• Confidence in Motion
  • *
  • Popular Vote : 30
เหตุเกิดจากความซนเอารถไปใส่ head กับ downpipe เกิดปัญหาตรงกลางที่เชื่อมระหว่าง down กับท่อนกลางมันกระแทกพื้นรถเวลาเจอทางขรุขระ ปกติ่พี่ เพื่อนแก้ไขยังงัยครับ ต้องทำจุดยึดเพิ่มรึเปล่า พอดีท่อน downไม่แน่ใจว่าตรงรุ่นรึเปล่า (แต่ตอนยึดรูมันก็พอดีกันเป๊ะ) พอดีจะรีบเอาไปทำวันเสาร์ ก่อนไปเรียนวันอาทิตย์ รบกวนแนะนำร้านท่อที่ทำงานละเอียดด้วยคับ
ขออภัย! มือใหม่หัดขับ

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
ตงเฮดเดอร์ ปากซอยสาธุ 46  :bbbear_34:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

• *

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
เพชรเกษมเฮดเดอร์ครับ ดียังไง โทรมาได้ครับ084-6695996 ยินดีแนะนำครับ

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
รั่วท่อนเดียวกันเลยครับ ว่าจะรีบไปทำก่อนแทร็คเดย์อาทิตย์นี้

ถามนอกพื้นที่ในกระทู้หน่อยนะครับ
เดี๋ยวนี้น้าเหลิมเลียบด่วนยังโอเคมะคับ หรือว่าไปสายัณห์พระราม9ดี ทำแค่ดาวน์ไปพ์ (ฟรอนไปพ์) อะครับ

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
ตงเฮดเดอร์ ปากซอยสาธุ 46  :bbbear_34:

เจ้านี้รอนานนิดนะฮะ เฮียแกทำอยู่เกือบคนเดียว

• *
เจ้านี้รอนานนิดนะฮะ เฮียแกทำอยู่เกือบคนเดียว

ไม่ทราบว่าร้านเฮียเค้ามีฮอยท์ยกรึเปล่าครับ

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *

ไม่เกือบหรอกฮะ เฮียทำเองคนเดียวเลย :bbbear_38:
แต่งานแก้นิดๆหน่อยๆไม่ไช่งานหนัก เฮียน่าจะทำให้เลยนะ :bbbear_34:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

• *
ไม่ทราบว่าร้านเฮียเค้ามีฮอยท์ยกรึเปล่าครับ

ไม่มีฮ้อยนะ แต่เฮียแกเป็นงานเคยเอาS15พาร์ทURAS เตี้ยแพรดไปทำ แกก็ยกได้ไม่มีเสียหายนะ  :bbbear_17:

ออฟไลน์ Grf2009

• Mycar subaru grf2008 impreza sti 2.5 TURBO MANUAL ings+1 and TUNING E85
  • *
  • Popular Vote : 23
  • pro
    • http://m.facebook.com/xoautosport/
เพชรเกษมเฮดเดอร์ครับ ดียังไง โทรมาได้ครับ084-6695996 ยินดีแนะนำครับ
THANK KOBKHUN KRUB
SUBARU Confidence in Motion IMPREZA Lover Power Your Crazy

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
เม้ง เฮดเดอร์ พระราม 3
Jay TURBO-Plus

• *
อัพเดทครับ พอดีกลับมาจากเชียงใหม่เร็วกว่ากำหนดการ (ออกจากชม.สิบเอ็ดโมงกว่าถึงห้าโมงด้วยรถ mu7 ของบริษัทพร้อมคนขับ) เลยลองแวะไปที่เฮียตง สาธุ46  ให้แกแก้เรียบร้อยครับ แกบอกของตรงหมด แต่ช่างใส่ไม่ดีทำให้ติด 2 จุดตรงคานเกียร์ กับตุ๊กตาเพลากลาง และทำให้ท่อนบวบถักร่นถอยหลังไปด้วย เท่าที่คุยดูเฮียแกค่อนข้างเก่งทีเดียวครับ มุดไปดูก็รู้อาการ แถมหาวิธีแก้งานโดยไม่ให้ของเสียหายด้วย

PS.ขอบคุณน้องกันต์ซ่า ที่แนะนำเพชรเกษมเฮดเดอรืให้อีกที่ด้วยครับ

ออฟไลน์ JoJoE Elrarour

• *
  • Popular Vote : 5
  • ^o^
อัพเดทครับ พอดีกลับมาจากเชียงใหม่เร็วกว่ากำหนดการ (ออกจากชม.สิบเอ็ดโมงกว่าถึงห้าโมงด้วยรถ mu7 ของบริษัทพร้อมคนขับ) เลยลองแวะไปที่เฮียตง สาธุ46  ให้แกแก้เรียบร้อยครับ แกบอกของตรงหมด แต่ช่างใส่ไม่ดีทำให้ติด 2 จุดตรงคานเกียร์ กับตุ๊กตาเพลากลาง และทำให้ท่อนบวบถักร่นถอยหลังไปด้วย เท่าที่คุยดูเฮียแกค่อนข้างเก่งทีเดียวครับ มุดไปดูก็รู้อาการ แถมหาวิธีแก้งานโดยไม่ให้ของเสียหายด้วย

PS.ขอบคุณน้องกันต์ซ่า ที่แนะนำเพชรเกษมเฮดเดอรืให้อีกที่ด้วยครับ

ผมเคยไปทำร้านแกเหมือนกัน ทีแรกก็งงๆว่าเฮียทำคนเดียว ไม่มีลูกน้องหรอ อุปกรณ์ก็บ้านๆ แต่พอได้คุยกะเฮียแล้วต้องยอมรับ เฮียแม่งตัวจริงเรื่องปิ้งย่างเลยว่ะ เทรน์ใหม่ๆแกก็ตามนะ ยุคนี้ต้องเดินท่อออกแบบนี้ เฉียงแบบไหนถึงนะไม่เชย
นี่คือสาเหตุที่ทำไมผมไม่ค่อยชอบเข้าร้านใหญ่ ไม่ใช่ร้านใหญ่ไม่ดีนะ แต่บางทีเค้าให้ลูกน้องมาซ่อมแทน
ซึ่งเราก็ไม่รู้ว่าลูกน้องแต่ละคนประสบการณ์ขนาดนั้น อ่านอาการขาดหรือเปล่า มันไม่อุ่นใจเท่าให้เจ้าของร้านที่เป็นช่างใหญ่มาทำให้เองดีกว่า
 :bbbear_35:

ออฟไลน์ kohked4

• *
  • Popular Vote : 0
ผึ้งเฮดเดอร์ เลยวัดปริวาศไปนิดนึง....ราคารถกระบะ