ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้ทางด่วนติดกล้องจับความเร็วโดยทั่วแล้วครับ ระวังกันหน่อยจ้าาา  (อ่าน 12749 ครั้ง)

ออฟไลน์ Norasaker...

• - พายโอห์มเรือง เฟืองหมุนจักรกล -
  • *
  • Popular Vote : 14
เจ้านาย : เอ้ย น้อง ลงทุนกล้องราคาเป็นล้าน มันจะคุ้มเหรอวะ  :bbbear_33:
ลูกน้อง : คุ้มสิครับนาย โดนซักพันคัน ก็คืนทุนแล้วครับ วันละร้อยคัน สิบวันก็คืนทุนแล้วครับ ที่เหลือกำไรเห็นๆ  :bbbear_28:

โดยส่วนตัวโดนมา 5 ใบแล้วครับ แต่มุมมองผม ถ้ามันลดจำนวนอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นได้จริง ก็ยินดีปฎิบัติตามคราบ  :bbbear_19:

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
ผมโดนแล้วคับ....ไม่จ่าย...ไม่เคยจ่าย

ปีละ3-4ใบ

ต่อทะเบียนได้ปกติ ใบสั่งแท้มีตราประทับ+จดหมายส่งถึงบ้าน

ออฟไลน์ noom_chopper

• *
  • Popular Vote : 24
  • "อิมแวน บรรทุกหมา"
ผมโดนแล้วคับ....ไม่จ่าย...ไม่เคยจ่าย

ปีละ3-4ใบ

ต่อทะเบียนได้ปกติ ใบสั่งแท้มีตราประทับ+จดหมายส่งถึงบ้าน
ถูกต้อง เพราะเค้าไม่ได้ลิ้งค์กับขนส่ง
อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง ไม่อยากเสียตังค์ ขับเดิมๆ

ออฟไลน์ pandapong

• *
  • Popular Vote : 19
วันนั้นเหมือนไปอ่านผ่านๆที่เว็บไหนไม่รู้ เห็นบอกตอนทดลองเครื่องไอ่รุ่น2556เนี่ย จับความเร็วเกินกำหนดได้วันเป็นพันคันน...
1000 x 1000 = .............  :bbbear_10: :bbbear_10:
Proud to drive the WRX !!!

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
ทางด่วน บูรพาวิถี กล้องมันอยุ่ตรงไหนหว่า เดือนนี้โดนไป 3 ใบละ ใบละ 1,000  :bbbear_8:

ออฟไลน์ samaksaman

• *
  • Popular Vote : 7
  • Sucker Socc FS
เคล็ดลับดีหรือไม่ดีมาแนะนำครับ  :bbbear_41:  :bbbear_32:
วันนี้ขึ้นทางด่วนเส้นบูรพาวีถีมา เจอรถที่สวนมาเอาผ้าปิดเลขทะเบียน4ตัวหลัง
ซัดขวายาวๆ  :bbbear_32: เลยครับ

ออฟไลน์ Donald_Duck

• เป็ดมีปัญหา~หา~หา
  • *
  • Popular Vote : 6
วิธีแก้ง่ายที่สุดคือขับรถใช้ความเร็วตามกฏหมายครับ  :bbbear_34:

ออฟไลน์ pandapong

• *
  • Popular Vote : 19
วิธีแก้ง่ายที่สุดคือขับรถใช้ความเร็วตามกฏหมายครับ  :bbbear_34:
:bbbear_9: :bbbear_34:
Proud to drive the WRX !!!

ออฟไลน์ Keng_Kannasuth

• *
  • Popular Vote : 4
เดียวผมจะถอดทะเบียน ขี่ละครับเซง

ออฟไลน์ JoDHonda

• *
  • Popular Vote : 0
สอบถามนิดนึงครับ กลางคืนมันถ่ายได้อ๊ะป่าว แล้วปกติพี่ๆที่โดนส่วนใหญ่โดนถ่ายจากเลนขวาสุดใช่มัียครับผม เพราะปกติกลางวันขับเองจะไม่เกิน 100 เพราะอากาศมันร้อนสงสารรถ กลางคืนมีบ้างเล็กน้อยถึงปานกลาง จะได้พยายามไม่อยู่เลยขวา  :bbbear_8: :bbbear_8: :bbbear_8:

ออฟไลน์ ValenDear

• *
ด่วน ไปพระราม 2 บางพลี สุขสวัสดิ์ ห้ามเกิน 90 มีคนแจ้งมา ไม่แน่ใจว่าเรื่องจริงหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ pick

• Life is Short
  • *
  • Popular Vote : 47
  • GC Doluck
    • http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,88992.0.html
ด่วน ไปพระราม 2 บางพลี สุขสวัสดิ์ ห้ามเกิน 90 มีคนแจ้งมา ไม่แน่ใจว่าเรื่องจริงหรือเปล่าครับ

จริงครับในจดหมายเขียนไว้อย่างนั้น ห้ามเกิน 90 แต่น่าจะจับ พวกเกิน 120นะ

ย้ายมาอยู่สุขสวัลดิ์ 3เดือน โดนไป6ใบแล้ว ประมาณ 121  123 122
ดุยิ่งกว่าหมาอีก

ออฟไลน์ ValenDear

• *
แบบนี้ เดี๋ยวจะมีพวกทะเบียนปลอม วิ่งกันเกลื่อนแน่ๆ เลย

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • Popular Vote : 32
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
ส่วนใหญ่รูปจะถ่ายหน้ารถหรือหลังรถอะครับ?

ออฟไลน์ archeohm

• *
  • Popular Vote : 1
เอาเท่าที่รู้นะครับ

ตรงบูรพาวิถี มันจะอยู่ตรงทางลงระหว่าง สุวรรณภูมิกับบางพลี-ลาดกระบังอะครับ ทั้งขาเข้าขาออกเลย อีกอันก็ติดอยู่ตรงแถวๆโรงพยาบาลบางนา2 ติดฝั่งขาออก แต่หันกล้องมาทางขาเข้า

ถ่ายกลางคืนน่าจะเห็นครับ กล้องแฟลชสว่างมาก ผมเคยเหยียบๆอยู่บนบูรพาวิีถี เพิ่งขึ้นทางด่วนมากำลังเร่งความเร็ว เจอแสงแฟลชวาบเข้าหางตาเลยครับ โดนกล้องตรงบางนา2 แต่ว่าไม่โดนใบสั่ง สงสัยกำลังทดลองระบบอยู่พอดี

ทางแก้คือ พยายามมุดซ้ายครับ ถ้าวิ่งขวานะ 100 ยังโดนถ่ายเลย เคยวิ่งคันเดียวโดดๆ 100 กล้องมันก็ถ่าย(สังเกตจากไฟแฟลชกระพริบ)

ผมมุดซ้ายลองกด 140 ลองชำเลืองมองกล้อง ไม่เห็นแฟลชสว่างนะ อาจจะเพราะมีรถคันอื่นบัง