ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้ทางด่วนติดกล้องจับความเร็วโดยทั่วแล้วครับ ระวังกันหน่อยจ้าาา  (อ่าน 12748 ครั้ง)

ออฟไลน์ Suplex

• *
  • Popular Vote : 2
รวมทิปการหลบปาปารัสซี่  :bbbear_34:

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
ขอเพิ่มอีกนิดนะครับ เป็นความรู้ เอาไว้โต้กับตำรวจที่ีชอบดักหาเงิน ตามทางหลวงต่างจังหวัดที่เจอกันบ่อยๆ  :bbbear_15:

ผมก็เพิ่งอ่านเจอเหมือนกัน โดนไปหลายครั้งแล้วครับนึกว่าเราผิด ที่ไหนได้  :bbbear_38:

ลองแปลเป็นคำพูดง่ายๆ ก็คือ ถ้าถนนมีตั้งแต่ 2 ช่องทาง(อาจเป็น 2,3,4 เลน) ในทิศทางหนึ่ง เวลาแซงแล้วไม่ต้องชิดซ้ายหากเป็นรถยกเว้นดังต่อไปนี้

รถบรรทุกที่น้ำหนักไม่เกิน 1,600 กก หรือรถปิกอัพ , รถยนต์นั่งส่วนบุคคลหรือรถเก๋ง ยกเว้นเป็นรถที่แล่นช้ากว่าคันอื่น

นอกจากเป็นถนนที่มีรถวิ่งสวนทิศทางต้องชิดซ้าย แต่หากเป็นรถวิ่งสวนเลนเป็นถนนในเมืองมีข้อยกเว้นที่ไม่ต้องชิดซ้ายเนื่องจากถนนมีสภาพบังคับ

(ผิดถูกอย่างไรรบกวนช่วยเพิ่มเติมกันด้วยนะครับ)  :bbbear_48:

กะจะถ่ายสำเนาภาพข่าวนี้ไปติดรถไว้ครับ กันผี  :bbbear_43:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2013, 04:16:58 PM โดย pedkasem »
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0