ผู้เขียน หัวข้อ: รถเกือบโดนงัด...มีเรื่องปรึกษาคับ  (อ่าน 8481 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
รถเกือบโดนงัด...มีเรื่องปรึกษาคับ
« เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 09:31:32 AM »
เอารถไปจอดปั๊ม ปตท.ใหญ่แถวบ้าน ปกติจอดเกือบทุกวันธรรมดาตอนกลางวัน
วันอาทิตย์ที่ผ่านมา ทิ้งไว้ทั้งวัน ตอนค่ำๆกลับมาเข้าไปนั่งในรถ แต่ฟิลม์มืด+ยังไม่ได้สตาร์ทรถ นั่งพักอยู่
มีมอไซมาจอดใกล้ๆ มากัน2คนไม่สวมหมวก แล้วก็ถือไม้บรรทัดเดินมาส่องๆที่กระจก พอเห็นว่ามีคนอยู่ก็รีบขึ้นมอไซหนีไป
.....โอเลกาซี่มึงจะเอาไปปลูกขี้เกลืออะไรวะ

รถซูบารุที่ส่วนมากไม่ค่อยมีใครติดกันโขมยกันเนี่ย
แล้วเป็นรถที่งัดง่ายมาก ไม่มีขอบกระจก ผมเคยตั้งทามเมอร์ไว้3นาที ลืมกุญแจไว้ในรถ
แล้วกระจกเปิดอยู่แต่เผลอเอื้อมมือไปกดกระจกขึ้นแล้วไปโดนปุ่มล็อคประตู โดยกุญแจยังอยู่ที่คอพวงมาลัย
ช่างที่อู่......ใช้ฟุตเหล็กงัดได้ในเวลาไม่ถึงนาที ทามเมอร์ยังไม่ดับเลย สอดเข้าไปที่ขอบกระจกแล้วง้างนิดนึงแล้วเอาเหล็กเข้าไปเขี่ยตัวล็อคซึ่งเขี่ยง่ายมาก
ไม่ต้องเป็นโจรยังงัดได้เลย
ระวังกันด้วยนะคับ รถอะไรหายหมดเดี๋ยวนี้ เอาไปแยกเศษเหล็กขายก็ซื้อยาบ้าพอประทังชีวิตโจรขี้ยาได้แล้ว เวลาคนมันหน้ามืด เงินแค่40บาทก็ฆ่ากันเอาได้

***อยากถามว่า***
1.มันมีอะไรที่เราสามารถถอดแล้วทำให้รถสตาร์ทไม่ติดไหม ถอดง่ายๆ หรือใส่กระเป๋าเป้หรือถุงไปด้วยได้
2.ทำสวิทช์ลับ ตัดอะไรได้บ้าง เช่นน้ำมัน หรืออย่างอื่น
3.ใส่คอพวงมาลัยถอดได้.....มันสามารถเอากากบาทขับได้หรือไม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2013, 09:32:12 AM โดย Legacy-Mania »

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
Re: รถเกือบโดนงัด...มีเรื่องปรึกษาคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 09:40:51 AM »
ผมสงสัยแก๊งค์โอเล มองเปนอื่นไม่ได้เรย5555

ข้อ2น่าสนใจที่สุดครับ

แต่ผมว่าพวกขโมยมันมักจะวนมาดูรอบแรก ก่อนลงมือรอบสอง ยิ่งรถจอดที่เดิมยิ่งน่าขโมย เพราะเจ้าของกลับมาเวลาเดิมๆ

แต่ผมยังคงสงสัยแก๊งค์โอเลอยู่ดี เพิ่งใส่ rare item ป่าว5555

ล้อเล่งนะงิงิ
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
Re: รถเกือบโดนงัด...มีเรื่องปรึกษาคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 09:52:23 AM »
ผมสงสัยแก๊งค์โอเล มองเปนอื่นไม่ได้เรย5555

ข้อ2น่าสนใจที่สุดครับ

แต่ผมว่าพวกขโมยมันมักจะวนมาดูรอบแรก ก่อนลงมือรอบสอง ยิ่งรถจอดที่เดิมยิ่งน่าขโมย เพราะเจ้าของกลับมาเวลาเดิมๆ

แต่ผมยังคงสงสัยแก๊งค์โอเลอยู่ดี เพิ่งใส่ rare item ป่าว5555

ล้อเล่งนะงิงิ

ไม่นะพี่โชค ไฟเอ็นจิ้นโชว์ แอร์โฟว์เสีย เกียร์เข้าลำบาก ปากหม้อน้ำผุ ภายในทะลุ วิทยุไม่มีเสา เพลาดัง น็อคพัง ลูกหมากหลวม ฝาโก่ง เบรครั่ว แบตก็เสื่อม วันนั้นจอดเพราะแม่งสตาร์ทไม่ติดเนี่ย

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 09:54:59 AM »
โหย อโอเลยังจะเอา
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 10:03:39 AM »
ไม่นะพี่โชค ไฟเอ็นจิ้นโชว์ แอร์โฟว์เสีย เกียร์เข้าลำบาก ปากหม้อน้ำผุ ภายในทะลุ วิทยุไม่มีเสา เพลาดัง น็อคพัง ลูกหมากหลวม ฝาโก่ง เบรครั่ว แบตก็เสื่อม วันนั้นจอดเพราะแม่งสตาร์ทไม่ติดเนี่ย
โห!! อาการมันคล้องจองจนน่ากลัว55

ผมว่าไม่น่าโขมยรถ เผลอวางกระเป๋าในรถหรือป่าว
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ kongbuic

• Confidence in Motion
  • *
  • Popular Vote : 30
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 10:56:03 AM »
ขอแชร์ให้ฟังครับ ทั้งเคยโดนเอง เพื่อนๆ และเพื่อนบ้านโดน ส่วนมากพวกนี้เร็วมากครับ พวกนี้มันเห็นภายในมีไรมันเอาหมดอ่ะครับ แม้เราไม่ได้เอากระเป๋าวางไว้ก็ตาม ถ้ามันเข้าไปได้มันเอาหมดที่ถอดได้ เช่นวิทยุ (จะเดิมหรือเปลี่ยนมันเอาหมด) เกจ์ ไทม์เมอร์ พระ-เครื่องราง ของมีค่าชิ้นเล็กๆของผู้หญิง สปอตไลท์ กระจกข้าง (ยิ่งรถยุโรปยิ่งชอบ ของเบนซ์โดนไปคู่ละห้าหมื่น)  แว่นกันแดด   พวกเลวนี้เวลามันเอาของออกมันเอาออกเร็วมากครับ มีสายไฟตัดสาย ติดคอนโซลกระชากเลย คอนโซลฉีก หรือแตกแม่งไม่แคร์
ผมเคยเอาไม่บรรทัดกระทุ้งเอง เอาไม้แขวนเสื้อกระตุกไม่กี่นาทีก็ออกแล้ว (กับรถคันอื่นๆนะครับ) โจรมืออาชีพใช้แค่หลักวินาทีนะครับ เห็นช่างทำกุญแจกระตุก vios ทีเดียวออกเลย (แต่ตอนสอดเค้าค่อยๆทำเพราะกลัวรถลูกค้าเป็นรอย) รถฟิล์มดำ อาจจะทำให้มันไม่แน่ใจว่าจะเอาดีหรือไม่ดีเพราะของน้อยก็ไม่คุ้มเสี่ยง แต่เวลาเข้าไปได้ จะทำงานสบายเพราะคนไม่สังเกต ส่วนกันขโมยผมคิดว่ามีประโยชน์เมื่อเจ้าของ หรือมีคนอยู่ใกล้ๆ เช่นยาม (แต่คนสมัยนี้กันขโมยคนอื่นดังก็ไม่ค่อยสนใจ) ช่วยให้รู้ตัวมากกว่ากันน่ะครับ เพราะที่เคยเจอติดกันขโมยแล้ว พวกแม่มใช้ไฟเป่าแล้าเคาะให้ shock sensor ไม่ทำงาน หรืองัดปุ๊บแกะคอนโซลตัดสาย หรือหาปุ่มตัดให้เงียบ เพราะร้านส่วนมากติดและซ่อนปุ่มเหมือนๆกัน

ถ้ามีปืนอยู่ในมือเห็นมันกำลังแงะ ไม่รู้จะห้ามใจตัวเองได้รึเปล่า...เฮ้อ ตำรวจก็ช่วยไม่ได้ ซักวันสังคมเราคงมีระบบศาลเตี้ยกลับมาใช้อีกครั้ง
ขออภัย! มือใหม่หัดขับ

ออฟไลน์ Equcha

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:25:31 AM »
สวิตซ์ลับเป็นอะไรที่น่าสนใจครับ กับอีกอย่างคงเป็น GPS แต่ว่าตอนนี้ผมเห็น GPS ยังต้องเสียรายเดือนอีก

ตอนนี้ผมยังคิดไม่ตกครับว่าได้ XV มาแล้วจะทำอะไรดีบ้าง แน่ๆตอนนี้มี Solex click lock แล้วอาจจะติด ABT Code Lock + Ultrasonic ในรถ  :bbbear_38:

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:49:13 AM »
อย่าคิดมากครับ  ไม่ต้องสว้งสวิท ลับอะไร   ไม่ต้อง gps ไม่ต้องนู้นนี้ .....

ถึงจุดนี้คงทำกันเป็น

อธิบายตามภาพนะครับ ขี้เกียจพิมพ์ ...  ผูกปลายกับประตู   พอมันเปิดได้ ก้อจบล่ะ  ง่ายๆ

ข้อต้องระวัง  คือรีบๆ ลืม ==>โดนเอง  และ  ตอนติดตั้ง   ระวังหน่อย 

ออฟไลน์ Norasaker...

• - พายโอห์มเรือง เฟืองหมุนจักรกล -
  • *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:58:28 AM »
ไปเอาจ่าเฉยมานั่งแทนในรถ ตอนไม่อยู่ครับ ^^'

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:59:41 AM »
อย่าคิดมากครับ  ไม่ต้องสว้งสวิท ลับอะไร   ไม่ต้อง gps ไม่ต้องนู้นนี้ .....

อธิบายตามภาพนะครับ ขี้เกียจพิมพ์ ...  ผูกปลายกับประตู   พอมันเปิดได้ ก้อจบล่ะ  ง่ายๆ

ข้อต้องระวัง  คือรีบๆ ลืม ==>โดนเอง  และ  ตอนติดตั้ง   ระวังหน่อย

สรุปโจรทุบกระจกขโมยไออุปกรณ์กันขโมยนี่แหละไปขายไม่เอารถ :bbbear_15:
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 12:05:35 PM »

แบบนี้เอาไปทำคาร์บอมบ์ที่ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้     ตู้มมมมมม......สนั่น

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 12:05:59 PM »

:bbbear_10: :bbbear_10: :bbbear_10:

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 12:13:42 PM »
สรุปโจรทุบกระจกขโมยไออุปกรณ์กันขโมยนี่แหละไปขายไม่เอารถ :bbbear_15:

อีโถ่  เอ็ม 51 ลูกไม่กี่ตัง 

เอ็นตกปลา อีกเส้น     

มันจะเอาไปขายอะไรได้จ๊ะ .....           

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 12:31:11 PM »

อีโถ่  เอ็ม 51 ลูกไม่กี่ตัง 

เอ็นตกปลา อีกเส้น     

มันจะเอาไปขายอะไรได้จ๊ะ .....           

ไอพวกนี้ได้2-3ร้อยก็เอาแล้วพี่ต้น
ในมหิดลศาลายากลางคืนมืดๆคนเดินคุยโทสับอยู่พวกเล่นฟันแขนขาดเลยเอาโทสับเครื่องไม่กี่ร้อยโหดจริง :bbbear_41:
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 12:34:06 PM »
ไอพวกนี้ได้2-3ร้อยก็เอาแล้วพี่ต้น
ในมหิดลศาลายากลางคืนมืดๆคนเดินคุยโทสับอยู่พวกเล่นฟันแขนขาดเลยเอาโทสับเครื่องไม่กี่ร้อยโหดจริง :bbbear_41:

โอยย  สมัยนี้  ...  แล้วรุ่นลูกเรา จะอยู่กันยังไง :bbbear_41: