ผู้เขียน หัวข้อ: Review Subaru XV แบบบ้านๆโดย Admin Subaru XV Thailand fanpage ครับ  (อ่าน 78471 ครั้ง)

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
Re: Review Subaru XV แบบบ้านๆโดย Admin Subaru XV Thailand fanpage ครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 09:10:27 AM »
XV มาแย้วว
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
Re: Review Subaru XV แบบบ้านๆโดย Admin Subaru XV Thailand fanpage ครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 04:35:39 PM »

:bbbear_34:

ออฟไลน์ soup978

• *
  • Popular Vote : 1
  • Forester 2.0 XS
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 09:58:06 PM »
ข้อเสีย
-เวลาจอดต้องเข้าเกียร์ p ตลอด ถ้าต้องการจอดแล้วเลื่อนรถได้ เช่นในกรณีจอดขวาง ต้องใช้ไขควงปากแบนจิ้มที่รูข้างเกียร์

เราต้องหาซื้อเองใช่มั้ยครับ หรือว่ามีติดมากับรถครับ  :bbbear_19:

เคยลองจอดที่ N หรือยังครับ ดับเครื่องแล้วดึงกุญแจออกเลย

ออฟไลน์ jeedz

• ยามฝั่ง ณ. SSS
  • Administrator
  • Popular Vote : 29
  • Green ( เกรียน ) Monster
    • Online Network Co., Ltd.
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 10:01:49 PM »
ตอนแรกมีคนเสนอให้เปิดห้องแยกรุ่นให้ . . . . แต่ผมกับหลายๆท่านมองว่ามันดูเหงา เลยขอรวมๆ กันกับรุ่นอื่นนะครับดูครึกครื้นดี

แถมทำให้คนที่ขับรุ่นอื่นจะอยากได้ XV ตามไปด้วย

วันนี้ผมเองไปเจอสีขาวที่ MEGA บางนามาเมื่อบ่าย zone bic c

สวยหยาดเยิ้มเลย. . . . .  :bbbear_30:
Tel. 089-4272257
บริการ Hosting, รับฝาก server Co-location, IDS, Firewall, Web

ออฟไลน์ Gobbaru

• *
  • Popular Vote : 11
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 09:14:46 AM »
เสา-อาทิดที่ผ่านมา ไปเจอxvคันนึงสีขาว จอดอยู่ที่รีเจ้นชะอำด้วย  :bbbear_16:

ออฟไลน์ Ford26ers

• NO PAIN NO GAIN
  • *
  • Popular Vote : 7
  • Keep Calm & Make It Real
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 10:38:23 AM »

เคยลองจอดที่ N หรือยังครับ ดับเครื่องแล้วดึงกุญแจออกเลย

ทำแบบนั้นได้จริงๆหรอครับ  :bbbear_21: พอดีผมโดนเลื่อนรับรถเป็นต้นเมษา เลยยังไม่ได้ลองอ่ะครับ ถ้าไงรบกวนเพื่อนๆที่ลองแล้วมาคอนเฟิร์มกันด้วยนะครับ  :bbbear_19:

เมื่อวานผมก็เจอน้องxvขาวนวล จอดสงบสง่า ณ ศาลเจ้าแม่กวนอิม โชคชัย4 เหมือนกันครับ  :bbbear_26:
Sneaker Freaker x Music Addict x Basketball Never Stops x Proud of Boxer

ออฟไลน์ patchawa

• *
  • People is the miracle .
    • http://www.facebook.com/subaruxvthailand
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 04:04:54 PM »
ทำแบบนั้นได้จริงๆหรอครับ  :bbbear_21: พอดีผมโดนเลื่อนรับรถเป็นต้นเมษา เลยยังไม่ได้ลองอ่ะครับ ถ้าไงรบกวนเพื่อนๆที่ลองแล้วมาคอนเฟิร์มกันด้วยนะครับ  :bbbear_19:

เมื่อวานผมก็เจอน้องxvขาวนวล จอดสงบสง่า ณ ศาลเจ้าแม่กวนอิม โชคชัย4 เหมือนกันครับ  :bbbear_26:

ถ้าเข้าเกียร์ N แล้วดับเครื่องเลย จะดึงกุญแจไม่ออกน่ะ

ออฟไลน์ SOM

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 06:38:01 PM »
จริง MIT น่าจะแก้ได้นะ ใน Legacy BR ที่เป็นเกียร CVT ยังได้เลย ครับ

ออฟไลน์ soup978

• *
  • Popular Vote : 1
  • Forester 2.0 XS
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 10:33:23 PM »
ถ้าเข้าเกียร์ N แล้วดับเครื่องเลย จะดึงกุญแจไม่ออกน่ะ

ตัว Forester นี่ จอดที่เกียร์ N ดับเครื่องแล้วดึงกุญแจออกได้ สามารถจอดขวางได้ครับ เข็นได้

ออฟไลน์ ButterFIy

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 11:21:44 PM »
รอหวัง up firmware ECU ครับ

FUNCTION พวกนี้ ปรับจาก ECU น่าจะได้ครับ

ฝาก MIT รวบรวมไว้ด้วย ครับ

- lock แล้ว พับหู กระจกข้างเอง
- ออกตัวแล้ว lock ประตูเอง
- จอดเกียร์ N ได้ ไม่ต้องจิ้ม

ออฟไลน์ P@nzers

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 06:10:19 AM »
รอหวัง up firmware ECU ครับ

FUNCTION พวกนี้ ปรับจาก ECU น่าจะได้ครับ

ฝาก MIT รวบรวมไว้ด้วย ครับ

- lock แล้ว พับหู กระจกข้างเอง
- ออกตัวแล้ว lock ประตูเอง
- จอดเกียร์ N ได้ ไม่ต้องจิ้ม
ถ้าออกตัวแล้ว lock ประตู ผมขอเพิ่มว่าถ้าจอด เข้า P ดับเครื่อง ก็ให้คลาย lock ให้เองด้วยนะครับ .. ว่าแต่ทาง MIT เขาจะแก้ให้เหรอครับ ขนาดบางอย่างสัญญาแล้วยังทำไม่ได้เลยอ่ะ

:bbbear_1:

ออฟไลน์ Grf2009

• Mycar subaru grf2008 impreza sti 2.5 TURBO MANUAL ings+1 and TUNING E85
  • *
  • Popular Vote : 23
  • pro
    • http://m.facebook.com/xoautosport/
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 08:12:04 AM »
นั่นสิครับ ผมก็ว่าน่าจะออกแบบมาให้ใช้กุญแจเสียบก็ได้ สงสังว่าเครื่องอยู่ต่ำ เกียร์เลยอยู่ต่ำไปด้วย กุญแจเลยสั้นไป  :bbbear_38:
SUBARU Confidence in Motion IMPREZA Lover Power Your Crazy

ออฟไลน์ ButterFIy

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 09:26:19 AM »
ถ้าออกตัวแล้ว lock ประตู ผมขอเพิ่มว่าถ้าจอด เข้า P ดับเครื่อง ก็ให้คลาย lock ให้เองด้วยนะครับ .. ว่าแต่ทาง MIT เขาจะแก้ให้เหรอครับ ขนาดบางอย่างสัญญาแล้วยังทำไม่ได้เลยอ่ะ

:bbbear_1:

อีกคันนึง ของผม ford focus 0 upให้ได้นะครัย

ออฟไลน์ proeh

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 09:34:32 AM »
สีขาวที่ mega bangna ของผมเองครับ มารายงานตัว :bbbear_25:

ออฟไลน์ LordLuciferZ

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 10:07:46 AM »
ลองรวบรวมปัญหาที่พบ หรือ อยากได้อะไร เช่น วิ่งแล้ว Lock ประตูอะไรทำนองนี้ แล้วลองส่ง E-mail ให้ MIT ดีมั้ยครับ  :bbbear_4: