ผู้เขียน หัวข้อ: Review Subaru XV แบบบ้านๆโดย Admin Subaru XV Thailand fanpage ครับ  (อ่าน 78470 ครั้ง)

ออฟไลน์ shaq32

• *
  • Popular Vote : 2
Re: Review Subaru XV แบบบ้านๆโดย Admin Subaru XV Thailand fanpage ครับ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 05:15:35 PM »
ผมจองสี Darkgray ไปอ่ะครับ แต่ยังไม่เห็นรถสีจริงเลย มันจะมืดมากมั้ยครับ

ออฟไลน์ patchawa

• *
  • Popular Vote : 7
  • People is the miracle .
    • http://www.facebook.com/subaruxvthailand
Re: Review Subaru XV แบบบ้านๆโดย Admin Subaru XV Thailand fanpage ครับ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 06:14:17 PM »
ผมจองสี Darkgray ไปอ่ะครับ แต่ยังไม่เห็นรถสีจริงเลย มันจะมืดมากมั้ยครับ

สวยค่ะ เคยเห็นแล้ว เป็นสีเทาดำที่มีมุกด้วย

ออฟไลน์ my_XV

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 08:41:29 PM »
ข้อเสีย
-เวลาจอดต้องเข้าเกียร์ p ตลอด ถ้าต้องการจอดแล้วเลื่อนรถได้ เช่นในกรณีจอดขวาง ต้องใช้ไขควงปากแบนจิ้มที่รูข้างเกียร์

เราต้องหาซื้อเองใช่มั้ยครับ หรือว่ามีติดมากับรถครับ  :bbbear_19:

รูข้างเกียร์อยู่ตรงไหนครับ  ใช่รูกลมที่มี ฝาปิดตรงด้านซ้ายคันเกียร์หรือเปล่าครับ
สวยค่ะ เคยเห็นแล้ว เป็นสีเทาดำที่มีมุกด้วย

ออฟไลน์ papakobi

• *
  • Popular Vote : 5
    • Subaru XV Thailand
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 08:50:30 PM »
รูข้างเกียร์อยู่ตรงไหนครับ  ใช่รูกลมที่มี ฝาปิดตรงด้านซ้ายคันเกียร์หรือเปล่าครับ
ใช่ครับ
Facebook : Subaru XV Thailand
http://www.facebook.com/SubaruXVThailand

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 08:57:52 PM »
สวยทุกสีครับ แล้วแต่ชอบเลย โดยส่วนตัวผมชอบสีเทาดำเหมือนกันครับ  :bbbear_34:
http://www.facebook.com/SubaruXVThailand

ออฟไลน์ LordLuciferZ

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 10:06:54 PM »
วันนี้ตอน 2 ทุ่มนั่งรถกลับบ้านเจอ XV สีขาวจอดรถติดอยู่ฝั่งตรงข้ามบริเวณสัตหีบ หน้าMimosa ตรงข้ามโรงแรมแอมบาสเดอร์ อยากจะวิ่งข้ามฝั่งไปทักทายมากครับ วิ่งตั้งนานพึ่งเจอคันอื่น  :bbbear_30:

ออฟไลน์ ซุนเซ็ก

• *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 03:27:04 PM »
ถามหน่อยครับ  :bbbear_33:
กรณีเราเล่นหนังจาก จอหน้า
แล้วจะสั่ง AV out ไปออก 2 จอหลัง (ดูเรื่องเดียวกันพร้อมกัน 3 จอ) ทำได้มั้ยครับ?
เห็นในคู่มือ จอหมอนก็มี av in-out มาให้ครบ ไม่รู้ศูนย์เดินสายมาให้หรือป่าว

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 04:08:57 PM »
ถามหน่อยครับ  :bbbear_33:
กรณีเราเล่นหนังจาก จอหน้า
แล้วจะสั่ง AV out ไปออก 2 จอหลัง (ดูเรื่องเดียวกันพร้อมกัน 3 จอ) ทำได้มั้ยครับ?
เห็นในคู่มือ จอหมอนก็มี av in-out มาให้ครบ ไม่รู้ศูนย์เดินสายมาให้หรือป่าว

ได้ครับ แต่จอตัวหลังตัวซ้ายจะเป็นตัวแม่นะครับ ต้องเปิดตัวซ้ายด้วยตัวขวาถึงจะดูภาพของจอหน้าได้

ทั้งสองตัวหลัง ให้เลือก AV 1 ครับ หากภาพไม่ออกให้เลือกเมนูที่จอหน้า AV Out ให้เปลี่ยนให้ตรงกับสัญญานของจอหน้าที่เราต้องการครับ

เช่น ใส่แผ่นหนังอยู่ให้เลือก AV Out เป็น Disc (บางทีก็เป็น Video ถ้าไม่ติดให้ลองสลับดูครับ)
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ Rule

• ซิ่ง รั่ว
  • *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 10:28:18 PM »
อยากทราบว่าติดฟิล์มยี่ห้ออะไรคะรุ่นไหน ราคาประมาณเท่าไหร่คะ จองสีเทาไว้คะ จะได้รถเดือนหน้าคะ

• *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 02:09:38 PM »
ได้ครับ แต่จอตัวหลังตัวซ้ายจะเป็นตัวแม่นะครับ ต้องเปิดตัวซ้ายด้วยตัวขวาถึงจะดูภาพของจอหน้าได้

ทั้งสองตัวหลัง ให้เลือก AV 1 ครับ หากภาพไม่ออกให้เลือกเมนูที่จอหน้า AV Out ให้เปลี่ยนให้ตรงกับสัญญานของจอหน้าที่เราต้องการครับ

เช่น ใส่แผ่นหนังอยู่ให้เลือก AV Out เป็น Disc (บางทีก็เป็น Video ถ้าไม่ติดให้ลองสลับดูครับ)

ขอบคุณครับ  ลองใช้แผ่นหนัง ออก3จอแล้วครับ
แต่ถ้าโหลดหนังใส่ usb มันไม่ออกอ่ะครับ? ลองเลือก AV out ทุกอย่างแล้ว
พอทราบวิธีมั้ยครับ ขอบคุณอีกทีครับ

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 04:31:50 PM »
ชาว XV สนใจ  Group buy ผ้าเบรค Dixcel มั้ยครับ

อัพเกรดเบรครถเดิมในราคาไม่กี่พันบาท ได้ประสิทธิภาพดีกว่าเดิม ระยะเบรคสั้นลงกว่าเดิม ฝุ่นน้อยกว่าเดิม

ถ้าสนใจกัน จะได้นำมาเสนอกันครับ
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ ButterFIy

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 09:18:11 PM »
จอหลังนี่ไม่เคยเปิดเลย 55

ออฟไลน์ Rule

• ซิ่ง รั่ว
  • *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 11:56:43 PM »
ติดฟิล์มกรองแสงกันรุ่นไหนบ้างคะ ขนาดและราคาเท่าไหร่คะ

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 08:41:08 AM »
ผมติด 3M รุ่นถูกสุดครับ fx series
หน้า 40 ข้าง 60 สามบานหลัง 80

• *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 09:57:17 AM »
ผมติด 3M รุ่นถูกสุดครับ fx series
หน้า 40 ข้าง 60 สามบานหลัง 80
รถสีขาว สวยมากเลยครับ :bbbear_34: